You are on page 1of 1

FILIPINO IV

Q1 _ Week 1

Petsa: ________________ Itanong:

IKAAPAT NA MARKAHAN Tama ba ang pagkakasulat ng talata?


UNANG LINGGO May pagkakaugnay ba ang mga pangungusap?
Ikaapat na Araw Paano ito magiging mas maayos?

4. Paghalaw
I. LAYUNIN
Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Ninyo A
1. Nakasusulat ng isang talatang Bilang 1, KM, p. 158.
naglalarawan
5. Paglalahat
II. PAKSA
Ano-ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng isang
Talatang naglalarawan talata?
Sanggunian: Patnubay ng Guro pp. 258-259
Kagamitan: Powerpoint,
Pagpapahalaga: Pakikiisa sa mga gawain, IV. Pagtataya
Pagtatanim ng mga puno at gulay
Pasulatin ang mga mag-aaral ng isang talata na
may tatlo hanggang limang pangungusap upang
III. PROSESO NG PAGKATUTO ilarawan ang isang tauhan sa napakinggang
kuwento.
A. Gawaing Rutinari
● Panalangin at Pagbati V. Takda
● Pagtatala ng liban Paano mo maipagmamalaki ang iyong sarili
● Pagtsek ng takdang aralin talento?
● Pagbaybay ng salita
● Sino ang pinakagusto mong tauhan
sa kuwento?
● Gayahin ang mga ginawa niya sa
kuwento at pahulaan ito sa kaklase.
● Matapos ang inilaang oras,
tumawag ng ilang mag-aaral upang
magpahula.

B. Presentasyon ng Aralin

1. Pagganyak

Sino ang pinakagusto mong tauhan sa kuwento?

Gayahin ang mga ginawa niya sa kuwento at


pahulaan ito sa kaklase.

Matapos ang inilaang oras, tumawag ng ilang


mag-aaral upang magpahula.

2. Paglalahad

Sino-sino ang tauhan sa kuwento?


Ano ang kaniyang ginawa sa kuwento?
Ano ang kaniyang sinabi? Damdaming ipinakita?

3. Pagtalakay

Ano ang masasabi mo sa bawat tauhan sa


kuwento batay sa natapos na tsart?
Hayaang magbigay ang mga mag-aaral ng
kanilang pangungusap.
Ipabasa ang talatang natapos.

You might also like