You are on page 1of 7

School Grade Level Four

GRADE 4 Teacher Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao


Daily Lesson Log Teaching Date May 3, 2023 Quarter: 4th Quarter
Time Observed by:
8:20-8:50
Wednesday
WEEK 3
May 3, 2023
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nauunawaan at naipakikita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa pagganap Naisasabuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha.

C. Mga Kasanayan sa Napapahalagahan ang lahat ng mga likha: may buhay at mga materyal na bagay
Pagkatuto a. Sarili at kapwa-tao
Isulat ang code ng bawat - pag-iwas sa pagkakaroon ng sakit (EsP4PD- IVa-c–10)
kasanayan
Integration:
Health 4- Demonstrates ways to stay healthy and prevent and control common communicable diseases H4DD-IIij-13
ESP- Naisabubuhay nang may wastong pag-uugali ang iba’t ibang paraan ng pangangalaga sa sarili at kalusugan upang mapaunlad ang anumang kakayahan.
EsP1PKP- Id – 3
Araling Panlipunan - Natatalakay ang mga karapatan ng mamamayang Pilipino AP4KPB- IVa-b-1
- Natatalakay ang mga tungkuling kaakibat ng bawat karapatang tinatamasa.

II. NILALAMAN Nauunawaan at naipakikita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha.

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro PIVOT 4A Budget of Work p. 201
MELC with CG-Codes pahina 77

2. Mga Pahina sa Kagamitang Learner’s Packet


Pang-Mag-aaral ADM
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tarpapel, slide deck, activity sheets
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin 1. CO-Indicator Modeled effective applications of content knowledge within and across curriculum teaching areas.
at/o pagsisimula ng bagong aralin Health 4- Demonstrates ways to stay healthy and prevent and control common communicable diseases H4DD-IIij-13
ESP-Naisabubuhay nang may wastong pag-uugali ang iba’t ibang paraan ng pangangalaga sa sarili at kalusugan upang mapaunlad ang anumang kakayahan.
EsP1PKP- Id – 3
o Magtatanong ang guro kung ano-anong uri ng pagkain ang kinain ng mga mag-aaral bago pumasok sa paaralan.
o Bibigyang laya ang mga bata na makapgbigay ng kanilang sagot.
o Itatanong din ng guro kung ano-ano ang ginagawa muna ng mga bata bago pumasok sa paaralan.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagtalakay ng guro sa pangunahing layunin ng aralin.

C. Pag-uugnay ng mga Sagutin ang sumusunod na tanong.


halimbawa sa bagong aralin 1. Sino ang lumikha sa atin?
2. Paano maiiwasan ang sakit?
3. Ano ang maaaring mangyari kung kumakain tayo ng sapat ng pagkain, sapat na pahinga, at may malusog na katawan?
4. Sa iyong palagay, malusog ka ba at bakit? Pangatwiranan.
D. Pagtatalakay ng bagong 2. CO Indicator: Developed and applied effective teaching strategies to promote critical and creative thinking, as well as other higher-order thinking skills.
konsepto at paglalahad ng bagong Panuto: Tingnan ang right code sa ibaba. Pagkatapos, Isulat dito ang na letra upang mabuo ang kaisipan sa aralin at sagutin ang tanong na ibibigay ng guro.
kasanayan #1 RIGHT CODE
1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13
A B C D E F G H I J K L M
14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26
N O P Q R S T U V W X Y Z

11 1 12 21 19 21 7 1 14 1 25 11 1 25 1 13 1 14 1 14
K A L U S U G A N A Y K A Y A M A N A N

E. Pagtalakay ng bagong 1. CO-Indicator Modeled effective applications of content knowledge within and across curriculum teaching areas.
konsepto at paglalahad ng bagong HANAP SALITA
kanayan #2 Panuto: Basahin ang sumusunod na salita ibaba at hanapin ito sa loob ng kahon, maaaring pahalang o pababa ang mga salita. Pumili ng isa at sabihin kung
madalas, minsan o hindi mo ito ginagawa. Bakit?
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative 2. CO Indicator: Developed and applied effective teaching strategies to promote critical and creative thinking, as well as other higher-order thinking skills.
Assessment) Panuto: Basahin ang mga sitwasyon sa unang hanay. Sa ikalawang hanay, lagyan ng (✓) kung ito ay ginagawa mo at ekis (X) kung hindi. Sa ikatlong hanay
naman ay ipaliwanag ang dahilan ng iyong mga sagot.

SITWASYON (✓) o (X) Paliwanag


Nagsusuot ako ng face mask bago lumabas ng bahay
Madalas akong napupuyat sa paglalaro ng kompyuter games
Naghuhugas ako ng kamay bago at pagkatapos kumain.

5. CO-Indicator (Worked with colleagues to share differentiated, developmentally appropriate opportunities to address learners’ differences in
G. Paglalapat ng aralin sa pang- gender, needs, strengths, interests and experiences.)
araw-araw na buhay
Pangkatang Gawain
Ibibigay ng mga mag-aaral ang mga pamantayan sa pagsasagawa ng pangkatang gawain.

Pangkat 1
Panuto: Sumulat ng isang talata na binubuo ng 3 hanggang limang pangungusap tungkol sa pagpapahalaga sa sarili at sa
kapwa-tao
h

Pangkat 2
Panuto: Buoin ang larawan at sabihin ang maaaring sanhi ng kanyang pagkakasakit. Paano ito maiiwasan? Pangatwiranan.

Pangkat 3
Panuto: Isa-isahin at isulat sa bawat daliri ng kamay ang mga dapat mong gawin upang makaiwas sa sakit.

Panuto: Punan ng wastong sagot ang “Mapa ng Konsepto. Sabihin kung paano mo maiiwasan ang anumang sakit o karamdaman.
H. Paglalahat ng Aralin
______________ ______________
ubo,
sipon,
lagnat,
sakit ng
tiyan

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin ang sumusunod na sitwasyon. Piliin ang letra ng wastong sagot na nagpapakita pangangalaga sa katawan upang makaiwas sa sakit.

1. Inuubo ang isa sa mga kaklase mo at wala siyang suot na face mask. Ano ang gagawin mo?
A. Bibigyan ko siya ng lumang face mask.
B. Hindi ko na lang siya papansinin at baka mahawa pa ako.
C. Papagalitan ko siya at sasabihing lumipat ka ng upuan.
D. Sasabihin ko sa aking guro upang mabigyan siya ng malinis na face mask at mapayuhan na magpakonsulta sa doctor.

2. Madalas mong makita na kumakain ng junk foods at umiinom ng soft drinks ang iyong nakababatang kapatid. Ano ang gagawin mo?
A. Hahayaan ko na lang siya dahil paborito niya ang mga ito.
B. Hihingi ako sa kinakain niya at sasabihing masarap pala ang junk foods.
C. Isusumbong ko siya sa aking inau pang pagalitan at hindi na bigyan ng pera
D. Pangangaralan ko siya at sasabihin ang masamang epekto ng pagkain ng junk foods at soft drinks

3. Pabago-bago ang panahon kaya madalas kang magkasakit. Ano ang gagawin mo at bakit? Pangatwiranan
A. Hahayaan ko na lang para makapagpahinga rin sa bahay.
B. Kakain ako ng masustansyang pagkain at iinom ng vitamins upang lumakas ang aking resistensya.
C. Makikipaglaro ako sa ibang bata upang hindi ko maramdaman na may sakit ako.
D. Iinom ako ng gatas para may lakas pa rin kahit maghapong maglaro.

4. Paano ka makaiiwas sa sakit ngayong tag-init?


A. Iwasang magbabad sa initan at gumamit ng payong kung lalabas ng bahay. C. Maligo maya’t maya
B. Kumain ng malalamig na pagkain tulad ng ice cream D. Wala sa nabanggit

5. Madalas mong makita na nagsusunog ng basura ang iyong kapitbahay at marami na ang nagrereklamo dahil sa nililikha nitong usok. Ano ang gagawin mo?
A. Isusumbong ko sila sa barangay.
B. Papayuhan ko sila na itapon na lang sa ilog ang basura.
C. Sasabihin ko sa kanila ang masamang epekto ng pagsusunog ng basura.
D. Tutulungan ko sila sa pagsusunog ng basura para mabilis itong matapos.

J. Karagdagang Gawain para sa Magtala ng iba’t ibang uri ng sakit at sabihin kung paano ka makaiiwas mula rito.
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared by: Observed by:


ROKANIAH O. RADIA NENETTE M. LACUARIN, PhD.
Master Teacher I Principal II

You might also like