You are on page 1of 6

Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00
Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

DAILY LESSON LOG


(DO # 42 s. 2016)
School CITY OF BATAC NATIONAL HIGH SCHOOL POBLACION Grade Level 8
Teacher FELIBETH S. SALADINO Learning Area FILIPINO
Teaching Dates and May 1, 2023 (Monday) May 3, 2023 (Wednesday) May 5, 2023 (Friday) Quarter & Week QUARTER IV-
Time 12:15-1:15 JADE 12:15-1:15 JADE 12:15-1:15 JADE No. WEEK 1
1:15-2:15 NEPHELINE 3:30-4:30 GARNET 1:15-2:15 NEPHELINE
3:30-4:30 MALACHITE 4:30-5:30 NEPHELINE 3:30-4:30 GARNET
4:30-5:30 GARNET 5:30-6:30 MOONSTONE 4:30-5:30
5:30-6:30 MOONSTONE MALACHITE
May 2, 2023 (Tuesday) May 4, 2023 (Thursday) 5:30-6:30 NEPHELINE
12:15-1:15 MALACHITE 12:15-1:15 MALACHITE
4:30-5:30 GARNET 1:15-2:15 JADE
5:30-6:30 MOONSTONE 5:30-6:30 MOONSTONE

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit sa
Pangnilalaman paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan.
B. Pamantayan sa
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at sa kasalukuyan.
Pagganap
C. Mga Kasanayan Natitiyak ang kaligirang Nahihinuha ang kahalagahan ng Nabibigyang -kahulugan ang Napaghahambing ang mga
sa Pagkatuto pangkasaysayan ng akda sa pag-aaral ng Florante at Laura matatalinghagang pahayag sa pangyayari sa napanood na
(Isulat ang code pamamagitan ng: batay sa napakinggang mga binasa. teleserye at ang kaugnay na
ng bawat - pagtukoy sa kalagayan ng pahiwatig sa akda. (F8PT-IVa-b-33) mga pangyayari sa binasang
kasanayan) lipunan sa panahong nasulat (F8PN-IVa-b-33) Nakikilala ang mga tauhan sa bahagi ng akda.
ito Naisasabuhay ang kahalagahan Florante at Laura. Naisasabuhay ang napulot na
- pagtukoy sa layunin ng ng pag-aaral ng Florante at aral.
pagsulat ng akda Laura.
- pagsusuri sa epekto ng akda
pagkatapos itong isulat.
(F8PB-IVa-b-33)
II. NILALAMAN Kaligirang Pangkasaysayan ng Kahalagahan ng Pag-aaral ng Ang Mahagalagang Tauhan ng Kay Selya
Florante at Laura Florante at Laura Florante at Laura
III. KAGAMITANG

27 Apr 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 1 of 1


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00
Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

PANTURO
A. Sanggunian
i. Mga pahina sa
Curriculum Guide, page 157/ MELCs
Gabay ng Guro
ii. Mga pahina sa
kagamitang Pang Aklat (Pinagyamang Pluma)
Mag-aaral
iii. Karagdagang
kagamitan mula sa
Gabay sa Kurikulum ng Filipino, pahina 109
Learning Resource
Portal
B.Iba Pang Larawan, Word Chart T-Chart, Diamond Organizer Larawan ng mga tauhan Napanood na Teleserye
Kagamitang
Panturo
IV.
PAMAMARAAN
PANIMULANG GAWAIN PANIMULANG GAWAIN PANIMULANG GAWAIN PANIMULANG GAWAIN
*Panalangin (Maka-Diyos) *Panalangin (Maka-Diyos) *Panalangin (Maka-Diyos) *Panalangin (Maka-Diyos)
*Panimulang bati (Makatao) *Panimulang bati (Makatao) *Panimulang bati (Makatao) *Panimulang bati (Makatao)
*Pagtala ng Liban (Punctuality) *Pagtala ng Liban (Punctuality) *Pagtala ng Liban (Punctuality) *Pagtala ng Liban (Punctuality)
*Paglalahad ng mga alituntunin sa *Paglalahad ng mga alituntunin sa *Paglalahad ng mga alituntunin sa *Paglalahad ng mga alituntunin sa
klasrum (Responsibility) klasrum (Responsibility) klasrum (Responsibility) klasrum (Responsibility)
A. Balik-aral sa Magpakita ng mga larawan ng Pagbabalik-aral sa nakaraang WORDWALL: I-Mock mo! Ipalahad ang napanood na teleserye
nakaraang aralin iba’t-ibang kalagayan ng mga paksa. Itatanong sa mga mag-aaral kung na nagpapakita ng pagmamahal na
at/o pagsisimula ng Pilipino noong Panahon ng mga sino ang bawat isa. handang magtiis para sa
bagong aralin Espanyol. minamahal.
B. Paghahabi sa Ipaliliwanag o ilalarawan ang mga Itanong: Ilalarawan ang bawat tauhan sa Malayang Talakayan sa pamagat
layunin ng aralin larawan. Bakit mahalagang pag-aralan ang patulang paraan. ng paksa, “Kay Selya.”
Florante at Laura?

C. Pag-uugnay Word Cloud: AWIT Ipapabasa sa mga mag-aaral ang Paglinang ng Talasalitaan:
ng mga halimbawa nilalaman ng aralin ukol sa mga Pagbibigay ng kasingkahulugan ng
sa bagong aralin tauhan ng awit. mga salitang ginamit sa aralin.
awit
Ipapabasa ang nilalaman ng tula.

27 Apr 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 1 of 1


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00
Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

D. Pagtalakay ng Ipapabasa at ilalahad ang aralin sa Ipagamit ang Diamond Organizer Ipapatala ang mga impormasyong Ipapasuri ang nilalaman ng tula sa
bagong konsepto at klase. Pagbibigay ng hinuha sa sa pagtalakay. Ang mga mag-aaral binanggit sa binasa at iuulat sa pagbibigay ng Pangkatang-
paglalahad ng maaaring nilalaman ng paksa. ang magpapakita ng interes sa klase. Gawain.
bagong kasanayan paksa.

E. Paglinang ng Pagtalakay sa aralin gamit ang Pabibigyang-kahulugan ang mga


Kabihasnan (Tungo mga matatalinghagang pahayag na
sa Formative tanong. ginamit sa binasa.
Assessment)
F.Paglalapat ng aralin Pagsasagawa ng Talakayang T-Chart: Dugtungan:
sa pang araw-araw Panel. Ilalahad ang mga pangyayari sa Ang aralin ay talaga namang
na buhay kasalukuyan na may pagkakatulad ______ kaya naman naramdaman
sa naging kalagayan ni Florante at kong nabago sa aking sarili ang
Laura sa panahong naisulat ito. _____.

G. Paglalahat ng Gaano kahalaga sa iyo ang pag- Sa mga tauhang tinalakay, sino
Aralin aaral ng Florante at Laura? Bumuo ang maituturing na mabunyi?
ng isang islogan. Bakit?

H. Pagtataya ng Pagbuo ng Sintesis Pagmamarka sa islogan gamit ang


Aralin rubrik.

27 Apr 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 1 of 1


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00
Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

I. Karagdagang Saliksikin ang mga tauhan sa


gawain para sa Florante at Laura?
aplikasyon at
remediation
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
____Hindi natapos ang aralin/gawain ____Hindi natapos ang aralin/gawain ____Hindi natapos ang aralin/gawain ____Hindi natapos ang aralin/gawain
dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong
mga pangyayari. mga pangyayari. mga pangyayari. mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan.
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang- klase dulot ng mga gawaing pang- klase dulot ng mga gawaing pang- klase dulot ng mga gawaing pang-
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo. gurong nagtuturo. gurong nagtuturo. gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%

27 Apr 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 1 of 1


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00
Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain sa
remediation na
nakakuha ng mas
mababa sa 80%.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga ____Sama-samang pagkatuto ____Sama-samang pagkatuto ____Sama-samang pagkatuto ____Sama-samang pagkatuto
estratehiya ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
pagtuturo ang ____Small Group Discussion ____Small Group Discussion ____Small Group Discussion ____Small Group Discussion
nakatulong ng lubos? ____Malayang talakayan ____Malayang talakayan ____Malayang talakayan ____Malayang talakayan
Paano ito nakatulong? ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____paggawa ng poster ____paggawa ng poster ____paggawa ng poster ____paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation ____Powerpoint Presentation ____Powerpoint Presentation ____Powerpoint Presentation
____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning
(integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning
____Game-Based Activity ____Game-Based Activity ____Game-Based Activity ____Game-Based Activity
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:___________________ pagtuturo:___________________ pagtuturo:___________________ pagtuturo:____________________

Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang maunawaan

27 Apr 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 1 of 1


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00
Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin.
_____ Naganyak ang mga mag-aaral _____ Naganyak ang mga mag-aaral _____Naganyak ang mga mag-aaral _____ Naganyak ang mga mag-aaral
na gawin ang mga gawaing naiatas sa na gawin ang mga gawaing naiatas sa na gawin ang mga gawaing naiatas sa na gawin ang mga gawaing naiatas sa
kanila. kanila. kanila. kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng _____Nalinang ang mga kasanayan ng _____Nalinang ang mga kasanayan ng _____Nalinang ang mga kasanayan ng
mga mag-aaral mga mag-aaral mga mag-aaral mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase

F. Anong problema ang


aking naranasan na
maaaring mabigyang
solusyon ng aking
punongguro at
tagapamanihala?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/ginawa na
maaari kong ibahagi
sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Checked & Verified: Noted:

FELIBETH S. SALADINO JOYCELYN B. ASPILI THELMA S.


RUGUIAN
Teacher III Teacher III, Teacher-In-Charge Head Teacher III
felibeH Es\ saladino jysln\ biAspli Hlma Es\ rgyn\
tTr BIIIB tTr BIIIB hd\tTr BIIIB

27 Apr 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 1 of 1

You might also like