You are on page 1of 6

Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00 Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

DAILY LESSON LOG


(DO # 42 s. 2016)

School CITY OF BATAC NATIONAL HIGH SCHOOL POBLACION Grade Level 8


Teacher FELIBETH S. SALADINO Learning Area FILIPINO
Teaching Dates and Time March 13, 2023 March 15, 2023 March 17, 2023 Quarter & Week No. QUARTER III-WEEK 5
12:15-1:15 JADE 12:15-1:15 JADE 12:15-1:15 JADE
1:15-2:15 NEPHELINE 3:30-4:30 GARNET 1:15-2:15 NEPHELINE
3:30-4:30 MALACHITE 4:30-5:30 NEPHELINE 3:30-4:30 GARNET
4:30-5:30 GARNET 5:30-6:30 MOONSTONE 4:30-5:30 MALACHITE
5:30-6:30 MOONSTONE 5:30-6:30 NEPHELINE
March 14, 2023 March 16, 2023
12:15-1:15 MALACHITE 12:15-1:15 MALACHITE
4:30-5:30 GARNET 1:15-2:15 JADE
5:30-6:30 MOONSTONE 5:30-6:30 MOONSTONE

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign).
Pagganap
C. Mga Kasanayan Natutukoy ang mga tamang Natutukoy ang kahulugan ng Nasusuri ang isang programang Naibabahagi ang resulta ng
sa Pagkatuto salita sa pagbuo ng isang puzzle salita batay sa konteksto ng napanood sa telebisyon ayon sa pagsusuri ng isang programang
(Isulat ang code na may kaugnayan sa paksa. pangungusap; itinakdang pamantayan. (F8PD- pantelebisyon sa klase.
ng bawat (F8PT-IIIe-f-31) Nasasagot ang mga tanong IIIe-f-31) Nabibigyang-puna/tala ang
kasanayan) Natatalakay ang katuturan ng tungkol sa isang Naisabubuhay ang aral na resulta ng pagsusuri.
dokumentaryong pantelebisyon kontemporaryong programang mapupulot sa kuwento
at ang mga nangungunang pantelebisyon
estasyon ng telebisyon sa Nahihinuha ang paksa, layon, at
bansa. tono ng akdang nabasa. (F8PB-
IIIe-f-31)

07 Mar 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 1 of 6


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00 Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

II. NILALAMAN Dokumentaryong Pantelebisyon Paghihinuha Pagsusuri sa isang Programang Pag-uulat/ Pagbabahagi ng
Mga Nangungunang Estasyon ng PANANAKIT SA BATA BILANG Pantelebisyon Pagsusuri
Telebisyon sa Bansa PAGDIDISIPLINA, DAPAT BANG
IPAGBAWAL? GMA NEWS TV:
Balitanghali Balitang-ulat ni Kara
David
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
i. Mga pahina sa
Curriculum Guide, page 157/ MELCs
Gabay ng Guro
ii. Mga pahina sa
kagamitang Pang Aklat (Pinagyamang Pluma, pahina 351-371)
Mag-aaral
iii. Karagdagang
kagamitan mula sa SDCB_Filipino 8_Quarter 3_Learning Activity Sheet_Week 5
Learning Resource Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-5.pdf
Portal
B. Iba Pang Laptop, Telebisyon, Mga Larawan, Laptop, Telebisyon, Mga Larawan, Laptop, Telebisyon, Mga Larawan, Laptop, Telebisyon, cardboard, at
Kagamitang Dice, Reward Card, Mga Musika at Dice, Reward Card, Radyo Dice, Reward Card, Mga Musika at Reward Card, manila paper
Panturo Video Video
IV. PAMAMARAAN
PANIMULANG GAWAIN (5 mins.) PANIMULANG GAWAIN (5 mins.) PANIMULANG GAWAIN (5 mins.) PANIMULANG GAWAIN (5 mins.)
*Panalangin (Maka-Diyos) *Panalangin (Maka-Diyos) *Panalangin (Maka-Diyos) *Panalangin (Maka-Diyos)
*Panimulang bati (Makatao) *Panimulang bati (Makatao) *Panimulang bati (Makatao) *Panimulang bati (Makatao)
*Pagtala ng Liban (Punctuality) *Pagtala ng Liban (Punctuality) *Pagtala ng Liban (Punctuality) *Pagtala ng Liban (Punctuality)
*Paglalahad ng mga alituntunin sa *Paglalahad ng mga alituntunin sa *Paglalahad ng mga alituntunin sa *Paglalahad ng mga alituntunin sa
klasrum (Responsibility) klasrum (Responsibility) klasrum (Responsibility) klasrum (Responsibility)

A. Balik-aral sa #On Air, Dead Air! (5 mins) #MATHuto Time! (5 mins) #Tele-LikeIt! (5 mins) #Balik-aral (5 mins)
nakaraang aralin Pagtukoy sa mga pahayag tungkol Math drills Pagpili ng pinakapaboritong Maikling pagtalakay sa rubriks na
at/o pagsisimula ng sa programang panradyo. programang pantelebisyon. gagamitin sa pagmamarka.
bagong aralin

07 Mar 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 2 of 6


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00 Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

B. Paghahabi sa #Tele-Name It! (5 mins) #Tele-Showing! (10 mins.) #Larawanderful (10 mins.)
layunin ng aralin Pagpapakita ng mga larawan ng Pagpapakita ng mga larawan Pagpapakita ng mga larawan ng
mga programang pantelebisyon na tungkol sa corporal punishment sa mga iba’t ibang teleserye.
talamak ngayon. bahay man o sa paaralan.
Pamprosesong tanong:
-activates prior knowledge that will link
1. Anong linya sa mga teleseryeng them to the new lesson
iyong napanood ang tumatak sa
iyo?
-activates prior knowledge that will link
them to the new lesson

C. Pag-uugnay ng mga #Suriin Mo! #Tele-SharingIsKnowing


halimbawa sa Basahin mo ang linya ni Amor Naranasan niyo na ba ang mga
bagong aralin Power mula sa teleseryeng nasa larawan? Ibahagi ang
‘Pangako Sa ‘Yo’ ni Jodi Sta. Maria karanasan sa klase.
(10 mins.)
Constructivist Learning Theory- learners are
active participants in their own learning
and training. This shapes and give meaning
to the knowledge they acquire by relating
it to their prior knowledge and experiences.
–Caroline Lawless, 2019
D. Pagtalakay ng #Tele-kayin Natin! (20 mins). #WiKaalaman! #Tele-graphicOrganizer Mo!
bagong konsepto at Pagtalakay sa katuturan ng Pagbibigay-kahulugan sa mga salita Maikling pagtalakay sa graphic
paglalahad ng programang pantelebisyon. batay sa konteksto nito. organizer na gagamitin sa
bagong kasanayan (collaborative discussion) pagsusuri.
#1 #TeleBalita! (10 mins)
Para sa mga Learners with Pagtatalakay sa Pananakit sa Bata
Manifestation: Bilang Pagdidisiplina, Dapat Bang
Tutulungan sila ng kani-kanilang Ipagbawal? Gamit ang powerpoint
tutor. presentation.
Strategies to extend student thinking: Strategies to extend student thinking:
Maaaring magdagdag pa ng katanungan Maaaring magdagdag pa ng katanungan
ang guro batay sa sagot ng mag-aaral ang guro batay sa sagot ng mag-aaral
(follow-up questions). –1989. Maryland (follow-up questions). –1989. Maryland

07 Mar 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 3 of 6


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00 Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

State Department of Education State Department of Education Para sa mga Learners with
Manifestation:
Tutulungan sila ng kani-kanilang
tutor.
E. Pagtalakay ng #P-K-T-Know it! #TeleRubriks!
bagong konsepto at Maikling pagtalakay sa paksa, Maikling pagtalakay sa rubriks na
paglalahad ng layon, at tono. gagamitin sa pagmamarka ng
bagong kasanayan pagsusuri.
#2
F. Paglinang ng #SagutinNatin
Kabihasnan (Tungo Pagsagot sa mga katanungan
sa Formative tungkol sa binasa/tinalakay.
Assessment)
G. Paglalapat ng #Tele-Connect Mo! (Media Arts, #Tele-Connect Mo! (AP, ICT & ESP #Tele-Connect Mo! (AP, ICT & ESP #I-Connect Mo! (AP, ICT & ESP
aralin sa pang araw- ICT & ESP Integration). (5mins.) Integration). (5mins.) Integration). (5mins.) Integration). (5mins.)
araw na buhay Paano nakaaapekto ang telebisyon Bakit mahalagang ingatan at Pagsasabuhay sa aral na Pagsasabuhay sa aral na
bilang isang midyum ng panitikang pahalagahan ang karapatan ng mapupulot sa napiling programang mapupulot sa napiling programang
popular sa paghubog ng pagkatao mga bata at kabataang tulad mo? pantelebisyon. pantelebisyon.
ng mga kabataan sa kasalukuyan.

Progressivism states that the ideal learning Progressivism states that the ideal learning Progressivism states that the ideal learning Progressivism states that the ideal learning
situation is when the subject matter is situation is when the subject matter is situation is when the subject matter is situation is when the subject matter is
relevant to the life of the learner and their relevant to the life of the learner and their relevant to the life of the learner and their relevant to the life of the learner and their
abilities. abilities. abilities. abilities.

H. Paglalahat ng #Flex-Your-Tele-aways #FlexMoLearningsMo! #POTD (Pulot Of The Day) (5mins.) #POTD (Pulot Of The Day) (5mins.)
Aralin Pagbabahagi kung ano ang Pangangalaga sa mga karapatan ng Pangangalaga sa mga karapatan ng Paano nakaaapekto ang telebisyon
natutuhan sa aralin. mga bata. mga bata. bilang isang midyum sa paghubog
ng mga ugali ng kabataan.

I. Pagtataya ng Aralin #Tukuyin mo! #HinuhaMo, PiliinMo!! #TeleSuri! (by group) #Tele-suri-Share It!
Maikling pagsusulit sa kasaysayan Pagsagot sa mga tanong upang Pagbabahagi sa harap ng klase ang
ng programang pantelebisyon. makabuo ng paghihinuha hinggil sa Pagsusuri sa isang programang nasuring programang
binasang akda. napanood sa telebisyon ayon sa pantelebisyon.

07 Mar 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 4 of 6


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00 Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

Giving constructive feedback to Giving constructive feedback to itinakdang pamantayan. (F8PD-IIIe- Pagbibigay-puna sa bawat grupo
students' outputs and performances students' outputs and performances f-31) pagkatapos magbahagi gamit ang
. rubrik sa pagmamarka.

Giving constructive feedback to students'


performances
J. Karagdagang #Home-based!
gawain para sa Pumili ng isang programang
aplikasyon at pantelebisyon na pinakagusto
remediation ninyo.
According to Risk, “one of the purposes of
the assignment is to teach the pupils how
to study.” It is certain that the assignment
should contribute materially to training
pupils to this end.
V. MGA TALA JADE------------ JADE------------ JADE------------ JADE------------
NEPHELINE--- NEPHELINE--- NEPHELINE--- NEPHELINE---
MALACHITE-- MALACHITE-- MALACHITE-- MALACHITE--
GARNET------- GARNET------- GARNET------- GARNET-------
MOONSTONE- MOONSTONE- MOONSTONE- MOONSTONE-

VI. PAGNIILAY
A. Bilang ng mag-aaral JADE------------ JADE------------ JADE------------ JADE------------
na nakakuha ng 80% NEPHELINE--- NEPHELINE--- NEPHELINE--- NEPHELINE---
sa pagtataya. MALACHITE-- MALACHITE-- MALACHITE-- MALACHITE--
GARNET------- GARNET------- GARNET------- GARNET-------
MOONSTONE- MOONSTONE- MOONSTONE- MOONSTONE-
B. Bilang ng mag-aaral JADE------------ JADE------------ JADE------------ JADE------------
na nangangailangan NEPHELINE--- NEPHELINE--- NEPHELINE--- NEPHELINE---
ng iba pang gawain sa MALACHITE-- MALACHITE-- MALACHITE-- MALACHITE--
remediation na GARNET------- GARNET------- GARNET------- GARNET-------
nakakuha ng mas MOONSTONE- MOONSTONE- MOONSTONE- MOONSTONE-
mababa sa 80%.

07 Mar 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 5 of 6


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00 Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral JADE------------ JADE------------ JADE------------ JADE------------
na magpapatuloy sa NEPHELINE--- NEPHELINE--- NEPHELINE--- NEPHELINE---
remediation. MALACHITE-- MALACHITE-- MALACHITE-- MALACHITE--
GARNET------- GARNET------- GARNET------- GARNET-------
MOONSTONE- MOONSTONE- MOONSTONE- MOONSTONE-
E. Alin sa mga
estratehiya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito
nakatulong?

F. Anong problema ang


aking naranasan na
maaaring mabigyang
solusyon ng aking
punongguro at
tagapamanihala?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/ginawa na
maaari kong ibahagi
sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Checked & Verified: Noted:

FELIBETH S. SALADINO JOYCELYN B. ASPILI THELMA S. RUGUIAN


Teacher I Teacher III, Teacher-In-Charge Head Teacher III
felibeH Es\ saladino jysln\ biAspli Hlma Es\ rgyn\
tiTcr\ BIB tTr BIIIB hd\tTr BIIIB

07 Mar 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 6 of 6

You might also like