You are on page 1of 11

lOMoARcPSD|32542735

Supply Final Lesson Plan

The Teaching Profession (Leyte Normal University)

Studocu is not sponsored or endorsed by any college or university


Downloaded by Floramil Jane Agulto (janeagulto1995@gmail.com)
lOMoARcPSD|32542735

Cooperat 9-SATURN
Baitang/
ing MERCEDITA M. BORELA, MT-1 9-MERCURY
Antas
Teacher 9-VENUS
Practice
CORAZON CUNA
Teacher Asignatur
Republic of the Philippines Aral.Pan 9
Department of Education Petsa a
Region VIII November 22, 2023
Division of Leyte
8:30-9:30
PANG-ARAW-ARAW NA 1:00-2:00 PANGALAWANG
Oras Markahan
TALA SA PAGTUTURO 3:00-4:00 MARKAHAN

I. LAYUNIN
Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing
A. Pamantaya kaalaman sa ugnayan ng puwersa ng demand, supply, at sistema ng
ng pamilihan bilang batayan sa matalinong pagdedesisyon ng
Nilalaman konsyumer at bahay-kalakal tungo sa pagtamo ng pambansang
kaunlaran.
Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakakapagsusuri sa mga
B. Pamantaya pangunhaing kaalaman sa ugnayan ng puwersa ng demand, supply, at
n sa sistema ng pamilihan bilang batayan sa matalinong pagdedesisyon ng
Pagganap konsyumer at bahay-kalakal tungo sa pagtamo ng pambansang
kaunlaran.
C. Mga
Kasanayan
sa Natatalakay ang konsepto at mga salik na nakaapekto ng
Pagkatuto
(Isulat ang
supply batay sa pang-araw araw na pamumuhay.
code ng
bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN Supply
III.
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga
pahina Pahina 190 K-12 Gabay Pangkurikurulum Araling Panlipunan
sa Gabay
ng Guro
2. Mga
pahina
sa
Kagamita Pahina 5157-161 Ekonomiks Araling Panlipunan Modyul para sa
ng Pang- Mag-aaral
Mag-
aaral
3. Mga
pahina
sa
Teksbuk
4. Karagdag Sari-Sari Store.
ang https://www.sonicanalytics.com/post/can-analytics-
kagamita
n mula help-a-sari-sari-store
sa portal Pabrika.
ng https://ph.lovepik.com/image-501171667/assembly-
Learning plant-workshop.html
Resource
s
Palengke. https://rmn.ph/native-na-prutas-mabenta-
sa-marikina-public-market-sa-gitna-ng-ncov-ard/
Tony Tan Caktiong.

Downloaded by Floramil Jane Agulto (janeagulto1995@gmail.com)


lOMoARcPSD|32542735

https://en.wikipedia.org/wiki/Tony_Tan_Caktiong

B. Iba pang
TV monitor, laptop, PPT
Kagamitang
Panturo
IV.
PAMAMARAAN
Panalangin
A. Pangunahin
g Gawain
Pagtala sa liban
Mga Paalala

Panuto: Suriin ang apat na larawan upang mabuo ang


hinahanap na salita.

B. Pagbabalik-
aral

Pamprosesong Tanong:
1. Batay sa mmakikita sa graph, kapag mataas ang presyo,
ano ang nangyayari sa demand?
2. Kapag mababa ang presyo, ano naman ang nangyayari
sa demand?
C. Motibasyon
Magpapakita ng mga larawan na may kaugnayan sa
supply. Tatawag ng ilang mag-aaral na magbibigay ng
paglalarawan ayon sa ipinapakitang larawan.

Downloaded by Floramil Jane Agulto (janeagulto1995@gmail.com)


lOMoARcPSD|32542735

Mga Tanong:
1. Anong konsepto ang mabubuo mo batay sa larawan?
2. Ano ang kaugnayan ng mga larawan sa prodyuser?

Ibibigay ang tiyak na layunin sa mga mag-aaral upang magkaroon ng


gabay sa kanilang aralin.
1. nabibigyang kahulugan ang konsepto ng supply;
2. naipaliliwanag ang ugnayan ng presyo at supply
ng produkto o serbisyo;
D. Presentasyo
n ng 3. nasusuri ang iba pang mga salik na nakaaapekto
Layunin sa supply ng mga produkto at serbisyo; at
4. napahahalagan ang konsepto ng supply batay sa
pang-araw-araw na pamumuhay ng bawat
pamilya.

E. Activity/ GAWAIN 1: Think-Pair_Share INDICATOR #1:


Gawain at
Pagsusuri Applied knowledge of
(Analises) content within and
Panuto: Bibigyan ang bawat pares o pair ng babasahing
across curriculum
kwento. Matapos basahin ang kwento ay may sasagutang
teaching areas.
mga katanungan at ibabahagi ito sa klase. Bibigyan lamang
ng tatlong minuto upang gawin ang Gawain. Reading and analyzing a
text or a story can help
enhance the learners’
Siguro kung may isa pinaka-nauso sa panahon ng literacy skills and reading
pandemya ay ang mga salitang may face. Kaya madalas comprehension. This
marinig natin ang mga katagang “face to face”, face shield at activity is also applied in

Downloaded by Floramil Jane Agulto (janeagulto1995@gmail.com)


lOMoARcPSD|32542735

face mask. Umaakma sa pagkakataon dahil kailangang the English and/or Filipino
patuloy nating harapin ang buhay anuman ang hamon na subject areas.
ipukol nito.
Ito rin ang kuwento ni Kristine na ang mga magulang
ay nawalan ng hanapbuhay kaya kinakailangan niyang
dumiskarte upang makatulong sa kaniyang pamilya. Batid
niyang malaki ang pangangailangan ng pamilihan sa faceshield
kaya ito ang naisip niyang ibenta. Lalo siyang nahikayat na
dagdagan ang kaniyang ibinebenta nang tumaas ang presyo
nito dahil naglabas ng kautusan ang pamahalaan na lahat ng
mga motorista ay kinakailangan nakasuot ng faceshield.
Bagama’t may pandemya, tuloy ang buhay para kay
Kristine. Taglay ang diskarte at tiyaga ay nakatulong siya sa
kaniyang pamilya at nakapagtabi ng halaga para sa kaniyang
kinabukasan.

Mga Tanong:
1. Punan ng mga nawawalang letra ang kahon sa ibaba
upang matukoy ang konsepto kaugnay ng pahayag sa
itaas.
S Y

Ano ang
nakahikayat kay
Kristine upang
dagdagan ang
ibinebenta
niyang
faceshield? Bakit
siya nahikayat
nito?
2. Ano ang nakahikayat kay Kristine upang dagdagan
ang ibinebenta niyang faceshield? Bakit siya nahikayat
nito?
3. Ano ang papel ni Kristine sa pamilihan batay sa pahayag

Downloaded by Floramil Jane Agulto (janeagulto1995@gmail.com)


lOMoARcPSD|32542735

sa itaas?

F. Abstraksyo Gawain 2: Group Activity


n.
Discussion
Panuto: Papangkatin ang buong klase sa anim na pangkat.
of the New INDICATOR # 2
Concept/Ski Bawat pangkat ay may kaukulang gawain.
lls #1 and 2 Applied a range of
teaching strategies that
enhance learner
achievement in literacy
and numeracy skills.
The utilization of graphs
and mathematical
equations derived from
Mathematics that help
learners achieve numeracy
skills. The basic
mathematical operations
will also be used in the
solving of equations.

INDICATOR # 4
Managed classroom
structure to engage
learners, individually or
in groups, in meaningful
exploration, discovery
and hands-on activities
within range of physical
learning environments.
In this part of the lesson,
the class is divided into
groups and assigned each
group specific tasks for
them to explore themselves
and discover new concepts
and skills.

Downloaded by Floramil Jane Agulto (janeagulto1995@gmail.com)


lOMoARcPSD|32542735

Pamantayan para Pagbabaagi ng kanilang mga kasagutan:


Nilalaman (10pts)
Pagkakaisa/Kooperasyon (5pts)
Presentasyon (5pts)
Total (20 pts)

 Ang supply ay tumutukoy sa dami ng produkto o


serbisyo na handa at kayang ipagbili ng mga
prodyuser o negosyante sa mga mamimili sa iba’t
ibang presyo sa isang takdang panahon.
 Ang Batas ng Supply ay nagpapakita na may direkta
o positibong ugnayan ang presyo at dami ng supply.
Isinasaad na:
o Kapag mababa ang presyo ng produkto o
serbisyo, mababa din ang supply nito; at kapag
mataas ang presyo, tataas din ang supply ng
produkto o serbisyo (ceteris paribus).
 Ang ibig sabihin ng ceteris paribus ay ipinapalagay na
ang presyo lamang nakakaapekto sa pagbabago ng
dami ng supply o quantity supplied.
 Ang presyo ang nagtatakda sa pagdami o pagbaba
ng lilikhaing produkto o serbisyo ng prodyuser. Mas
nanaisin nilang magbenta ng maraming produkto o
serbisyo kapag mataas ang presyo upang lumaki ang
kanilang kita.

Supply Schedule
Ang supply schedule ay isang talaan ng dami ng kaya

Downloaded by Floramil Jane Agulto (janeagulto1995@gmail.com)


lOMoARcPSD|32542735

at gustong ipagbili ng mga prodyuser sa iba’t ibang


presyo

Supply Curve
Ang supply curve ay isang grapikong paglalarawan
ng ugnayan ng presyo sa quantity supplied.

H. Paglalapat Ipagpalagay na ikaw ay may isang sari-sari store na


ng aralin sa malapit sa Mataas na Paaralan ng Kiling, magbigay ng
pang-araw- limang produkto na kaya at hand among ipagbili o i-
araw na
buhay suppy. Bakit ito ang napiling mong mga produkto?
Panuto: Basahing mabuti ang mga sumusunod na tanong. Isulat
ang MALAKING TITIK ng tamang sagot sa isang ¼ sheet of paper.
I. Pagtataya
ng Aralin
1. Ito ay tumutukoy sa dami ng produkto at
serbisyong handa at kayang ipagbili ng mga

Downloaded by Floramil Jane Agulto (janeagulto1995@gmail.com)


lOMoARcPSD|32542735

prodyuser sa iba’t ibang presyo sa isang takdang


panahon.
A. Demand
B. Ekwilibriyo
C. Supply
D. Produksyon

2. Ito ang pangunahing salik na nakaapekto sa


demand at supply.
A. Presyo
B. Konsyumer
C. Prodyuser
D. Nagtitinda
3. Ang batas ng supply ay nagsasaad na may
direktang ugnayan ang presyo at supply. Anong
pahayag ang nagpapatunay nito?
A. Kapag mataas ang presyo, mataas din
ang supply at kapag mababa ang presyo,
mababa din ang supply.
B. Kapag mataas ang presyo, bababa ang
supply at kapag mababa ang presyo,
tataas ang supply.
C. Kapag mataas ang presyo, walang
pagbabago sa supply at kapag mababa
ang presyo, bahagyang tataas ang supply.
D. Kapag mataas ang presyo, bahagyang
bababa ang supply at kapag mababa ang
presyo, walang pagbabago sa supply.

4. Kung susuriin ang graph na nasa ibaba, anong


direksyon ang ipinapakita ng kurba ng supply o
supply curve?

A. Kumikilos
paitaas
patungong
kanan
B. Kumikilos
mula itaas,
pababa at
pakanan
C. Kumikilos
paitaas at
pakaliwa
D. Kumikilos
mula itaas,

Downloaded by Floramil Jane Agulto (janeagulto1995@gmail.com)


lOMoARcPSD|32542735

pababa at
pakaliwa

5. Sa supply equation na Qs=0+8P, ano ang


quantity supply kung ang presyo ay Ᵽ20.00?
A. 140 B. 160
C. 100 D. 200

Sa isang ½ crosswise ay ilista ang mga salik na nakakapekto


J. Takdang
Aralin sa supply. Ipaliwanag ang bawat salik. (10pts)

V. MGA TALA
VI.
PAGNINILAY
A. 9-SATURN: _____
B. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
9-MERCURY: ______
pagtataya
9-VENUS: ______
C. D. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
E. F. Nakatulong baa ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
G. H. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
I. J. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
K.

L. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa


tulong ng aking punungguro at superbisor?

M. N. Anong kagamitang panturo ang aking


ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Prepared by: Checked by:
CORAZON CUNA MERCEDITA M. BORELA
AP STUDENT TEACHER A.P. Dept Head

Downloaded by Floramil Jane Agulto (janeagulto1995@gmail.com)


lOMoARcPSD|32542735

Downloaded by Floramil Jane Agulto (janeagulto1995@gmail.com)

You might also like