You are on page 1of 6

Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00 Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

DAILY LESSON LOG


(DO # 42 s. 2016)

School CITY OF BATAC NATIONAL HIGH SCHOOL POBLACION Grade Level 8


Teacher FELIBETH S. SALADINO Learning Area FILIPINO
Teaching Dates and Time February 27, 2023 March 1, 2023 March 3, 2023 Quarter & Week No. QUARTER III-WEEK 3
12:15-1:15 JADE 12:15-1:15 JADE 12:15-1:15 JADE
1:15-2:15 NEPHELINE 3:30-4:30 GARNET 1:15-2:15 NEPHELINE
3:30-4:30 MALACHITE 4:30-5:30 NEPHELINE 3:30-4:30 GARNET
4:30-5:30 GARNET 5:30-6:30 MOONSTONE 4:30-5:30 MALACHITE
5:30-6:30 MOONSTONE 5:30-6:30 NEPHELINE
February 28, 2023 March 2, 2023
12:15-1:15 MALACHITE 12:15-1:15 MALACHITE
4:30-5:30 GARNET 1:15-2:15 JADE
5:30-6:30 MOONSTONE 5:30-6:30 MOONSTONE

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign).
Pagganap
C. Mga Kasanayan Natatalakay ang kasaysayan ng Natatalakay ang katuturan ng Naisabubuhay ang aral na Naiisa-isa ang mga positibo at
sa Pagkatuto radyo sa Pilipinas. radio broadcasting. mapupulot sa kuwento. negatibong pahayag. (F8PB-IIId-
(Isulat ang code Natatalakay ang mass media at Nabibigyang-kahulugan ang Nailalahad nang maayos at e-30); at
ng bawat ang kahalagahan nito. mga salitang ginagamit sa wasto ang pansariling naisabubuhay ang aral na
kasanayan) Naiuugnay ang balitang radio broadcasting. (F8PT-IIId- pananaw, opinyon, at saloobin. mapupulot sa kuwento.
napanood sa balitang e-30); at
napakinggan at naibibigay ang
sariling opinion tungkol sa mga
ito (F8PD-IIId-e-30)

21 Feb 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 1 of 6


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00 Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

II. NILALAMAN Mass Media Radio Broadcasting Programang Panradyo Tanikalang Lagot
Kasaysayan ng Radyo sa Pilipinas Mga Salitang Ginagamit sa Radio Tanikalang Lagot Mga Positibo at Negatibong
Broadcasting Pahayag
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
i. Mga pahina sa
Curriculum Guide, page 157/ MELCs
Gabay ng Guro
ii. Mga pahina sa
kagamitang Pang Aklat (Pinagyamang Pluma, pahina 351-371)
Mag-aaral
iii. Karagdagang
kagamitan mula sa
SDCB_Filipino 8_Quarter 3_Learning Activity Sheet_Week 3
Learning Resource
Portal
B. Iba Pang Laptop, Telebisyon, Mga Larawan, Laptop, Telebisyon, Mga Larawan, Laptop, Telebisyon, Mga Larawan, Laptop, Telebisyon, cardboard, at
Kagamitang Dice, Reward Card, Mga Musika at Dice, Reward Card, Radyo Dice, Reward Card, Mga Musika at Reward Card, manila paper
Panturo Video Video, mikropono
IV. PAMAMARAAN
PANIMULANG GAWAIN (5 mins.) PANIMULANG GAWAIN (5 mins.) PANIMULANG GAWAIN (5 mins.) PANIMULANG GAWAIN (5 mins.)
*Panalangin (Maka-Diyos) *Panalangin (Maka-Diyos) *Panalangin (Maka-Diyos) *Panalangin (Maka-Diyos)
*Panimulang bati (Makatao) *Panimulang bati (Makatao) *Panimulang bati (Makatao) *Panimulang bati (Makatao)
*Pagtala ng Liban (Punctuality) *Pagtala ng Liban (Punctuality) *Pagtala ng Liban (Punctuality) *Pagtala ng Liban (Punctuality)
*Paglalahad ng mga alituntunin sa *Paglalahad ng mga alituntunin sa *Paglalahad ng mga alituntunin sa *Paglalahad ng mga alituntunin sa
klasrum (Responsibility) klasrum (Responsibility) klasrum (Responsibility) klasrum (Responsibility)

A. Balik-aral sa #Puzzle It! (5 mins) #MATHuto Time! (5 mins) #That’s Me! (5 mins) #Balik-aral (5 mins)
nakaraang aralin Pagbubugo sa mga puzzle na Math drills Ice Breaker Activity Maikling pagtalakay sa kuwento ng
at/o pagsisimula ng ibibigay ng guro. Ang puzzle ay Tanikalang Lagot
bagong aralin tungkol sa radio.

B. Paghahabi sa #Stop! Listen! (10 mins.) #Larawanderful (10 mins.)


layunin ng aralin Pagpaparinig ng isang programang Pagpapakita ng mga larawan

21 Feb 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 2 of 6


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00 Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

panradyo sa Bombo Radyo o DZJC tungkol sa pagkakagapos o tanikala


Aksyon Radyo. (Listening-Macro sa buhay ng isang tao.
Skill)

Gabay na Tanong:
1. Nakarinig na ba kayo ng isang
programang panradyo?
2. Tungkol saan ang iyong
napakinggan?
3. Anong istasyon ito?

Pagpoproseso sa mga sagot ng


mga mag-aaral.

C. Pag-uugnay ng mga #Suriin Mo! Naranasan mo na bang #Show Me! (5 mins.)


halimbawa sa Anong huling balita sa radyo ang magmukmok sa gilid? Bakit? (5 Pagpapanood ng mga sitwasyong
bagong aralin iyong napakinggan at ano naman mins.) may positibo at negatibong epekto
ang huling balitang napanood mo sa buhay.
rin sa telebisyon? Ano ang
kaugnayan sa isa’t isa ng mga
balitang itong iyong napakinggan?
(F8PD-IIId-e-30);
(10 mins.)

D. Pagtalakay ng #Talakayin Natin! (20 mins). #Wikatuturan! (10 mins) #Repolyo Time! (20 mins) #Suriin Mo, Positibo o Negatibo?
bagong konsepto at Pagtalakay sa kasaysayan ng radio Pagbibigay-katuturan sa salitang Pagtatalakay sa kuwentong Ang (15 mins) (F8PB-IIId-e-30)
paglalahad ng gamit ang game-based activity (ICT radio-broadcasting gamit ang Tanikalang Lagot. Pagsususri sa mga pahayag kung
bagong kasanayan Integration). graphic organizer. itoy negatibo o positibo.
#1 Para sa mga Learners with
Para sa mga Learners with Manifestation:
Manifestation: Tutulungan sila ng kani-kanilang
Tutulungan sila ng kani-kanilang tutor.
tutor.

21 Feb 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 3 of 6


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00 Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

E. Pagtalakay ng #Wikaalaman! (20 mins)


bagong konsepto at Pagbibigay-kahulugan sa mga
paglalahad ng salitang ginagamit sa radio
bagong kasanayan broadcasting gamit ang game-
#2 based activity. (F8PT-IIId-e-30)

F. Paglinang ng
Kabihasnan (Tungo
sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng #I-Connect Mo! (AP, ICT & ESP #Isaisip Mo! (5mins.) (English at #I-Connect Mo! (AP, ICT & ESP
aralin sa pang araw- Integration). (5mins.) Filipino 10 Integration) Integration). (5mins.)
araw na buhay Bilang isang kabataang netizen, Bakit mahalagang makalaya ang
mahalaga pa ba ang radyo sa iyong isang tao sa mga tanikala ng buhay Ikaw bilang kabataan, paano mo
buhay? na gumagapos sa kaniya tulad ng hinaharap ang mga pagsubok na
bisyo, kahirapan, o maging ang dumarating sa buhay?
pagkakaroon ng mga negatibong
ugali?

Pagpoproseso sa mga sagot ng


mga mag-aaral.

H. Paglalahat ng Pagpapahalaga sa kasaysayan ng #POTD (Pulot Of The Day) (5mins.) #POTD (Pulot Of The Day) (5mins.)
Aralin radyo sa Pilipinas (5mins.) Anumang gapos ng sumpa sa ating Ipasa-Diyos lahat ang mga plano sa
buhay ay maaaaring mawala. Kung buhay.
ito ay isusuko sa Diyos at sa Kaniya
ay ipagkakatiwala.

I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin mo! (10 mins) #Kaholaman! (10 mins.) #Ako to! (5mins) Positibo at Negatibo, Isadula mo!
Maikling pagsusulit sa kasaysayan Game-based activity (by group) Pagsulat ng mga tanikalang (20 mins.)
ng radyo. Mga kaalaman sa mga salitang gumagapos sa kanilang buhay at (F8PU- IIIa-C-30) (by group)
ginagamikt sa radio-broadcasting paano ito maiiwasan. Pagsasadula sa mga naibigay na
Giving constructive feedback to (ESP10 Integration) sitwayon sa bawat grupo at
students' outputs and Giving constructive feedback to tutukuyin kung positibo o negatibo

21 Feb 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 4 of 6


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00 Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

performances students' outputs and bai to. (Agliwliwa at Responsibility)


performances (MAPEH Integration)
Giving constructive feedback to
students' performances
J. Karagdagang #Home-based!
gawain para sa Basahin ang programang
aplikasyon at panradyong Tanikalang Lagot
remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNIILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
sa remediation na
nakakuha ng mas
mababa sa 80%.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa aralin.

D. Bilang ng mag-
aaral na

21 Feb 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 5 of 6


Name of School: City of Batac National High School Poblacion

Document Code: 320804-CI-QF-021 Version: 1.0 ISO 9001:2015


Effectivity: 03 January 2023 Revision: 00 Certificate Registration No:
QAC/R63/0259

magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
estratehiya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong problema
ang aking
naranasan na
maaaring
mabigyang
solusyon ng aking
punongguro at
tagapamanihala?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/ginawa na
maaari kong ibahagi
sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Checked & Verified: Noted:

FELIBETH S. SALADINO JOYCELYN B. ASPILI THELMA S. RUGUIAN


Teacher I Teacher III, Teacher-In-Charge Head Teacher III
felibeH Es\ saladino jysln\ biAspli Hlma Es\ rgyn\
tiTcr\ BIB tTr BIIIB hd\tTr BIIIB

21 Feb 2023 “Modelling the ICT School of Tomorrow, Today.” Page 6 of 6

You might also like