You are on page 1of 6

GRADE 1 to 12 Paaralan Antas II

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura AP


Petsa / Oras WEEK 8 Markahan IKATLO

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamosabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundin ang pamamaraanupangmatamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sapaglilinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanayan.
Tinatayaitogamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment.Ganapnamahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawataralindahil ang mgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubugin ang
bawatkasanayan at nilalaman.

A. PamantayangPangnilal Ang mag-aaral ay…


aman
naipamamalas ang kahalagahan ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa pagsulong ng mga pangunahing hanapbuhay at
pagtugon sa
pangangailangan ng mga kasapi ng sariling komunidad
B. PamantayansaPaggana Ang mag-aaral ay…
p
nakapagpapahayag ng pagpapahalaga sa pagsulong ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa komunidad tungo sa pagtugon sa
pangangailangan ng mga kasapi ng sariling komunidad
C. Mga Natutukoy ang mga namumuno at mga mamamayang nag-aaambag sa kaunlaran ng komunidad
KasanayansaPagkatuto
Isulat ang code ng
AP2PSK- IIIa-1
bawatkasanayan

II. NILALAMAN Ang mga Namumuno at mga Mamamayang Nag-aambag sa Kaunlaran ng Aming Komunidad
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian MELC p. 32 MELC p. 32 MELC p. 32 MELC p. 32 SUMMATIVE TEST
1. Mga pahinasagabay TG p. 64-66 TG p. 64-66 TG p. 64-66 TG p. 64-66
ng guro
2. Mga SLM p. 35-38 SLM p. 35-38 SLM p. 35-38 SLM p. 35-38
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga
pahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamit
anmulasa Portal
Learning Resource
B. Iba Pang Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan,
KagamitangPanturo videos videos videos videos
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayan ang mga mag-aaralgamit ang mgaIstratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataonsapagtuklas
ng bagongkaalaman, mag-isip ng analitikal at kusangmagtaya ng dating kaalamannainuugnaysakanilang pang-araw-arawnakaranasan.
A. Balik- Magbigay ng 5 katangian A. Kilala mo ba kung sino- Sino-sino ang SUMMATIVE TEST
aralsanakaraangaralin ng mabuting pinuno? sino ang pinuno sa inyong naglilingkod sa inyong Muling talakayin kung
at/o pagsisimula ng komunidad? komunidad? sino-sino ang
bagongaralin B. Paano kayo tinutulungan Ano ang masasabi niyo naglilingkod sa inyong
ng inyong pinuno sa sa kanilang mga komunidad.Gumawa ng
komunidad? katangian? paglalarawan tungkol sa
C. Ano sa palagay mo ang Ano ang paglilingkod na kanila .
ginagawang paglilingkod kanilang ginagawa para Pagpapakita ng mga
ng mga pinunong ito sa sa inyong komunidad? larawan na nagpapakita
inyong komunidad? ng iba’t ibang pinuno ng
B. Pag-usapan ang mga komunidad.
sagot ng bata.
C. Iugnay sa araling
tatalakayin.
B. Paghahabisalayunin ng Sa luma AP Aralin 6.2 Ibigay ang halimbawa ng Muling talakayin kung Mangalap ng iba-ibang
aralin Gabayan ang mga bata sa mga pinuno na naglilingkod sino-sino ang mga ideya mula sa mga mag-
pagsagot ng mga tanong sa komunidad at ang pinuno na bumubuo sa aaral kung sino-sino ang
na nasa Alamin Mo. katangian nila at komunidad, kanilang mahahalagang tao na
Sino-sino ang paglilingkod na ginagawa katangian at nakakaimpluwensiya sa
tagapaglingkod sa iyong nila. ginagawang iba –ibang larangan ng
komunidad? paglilingkod. komunidad.
Paano tinutulungan ng mga
tagapaglingkod ang iyong
komunidad sa pagtugon sa
pangunahing
pangangailangan nito?
C. Pag-uugnay ng Basahin at pag-aralan: Basahin muli ang pahina Basahin muli ang pahina Basahin muli ang pahina
mgahalimbawasabagonga May mga taong nagbibigay 188-191 sa LM 188-191 sa LM 188-191 sa LM
ralin ng paglilingkod sa ating
komunidad na nakatutugon
sa pangunahing
pangangailangan ng mga
naninirahan dito. Kilalanin
sila.
( tingnan ang tarpapel )
D. Pagtalakaysabagongkons Sagutin at talakayin ang Tukuyin kung sino ang Tukuyin kung sino ang 1. Sino-sino ang mga
epto at paglalahad ng mga tanong. namumuno sa namumuno sa lider o pinuno na
bagongkasanayan # 1 1. Sino-sino ang nagbibigay komunidad.Ilarawan sila at komunidad.Ilarawan sila nakakaimpluwensiya sa
ng paglilingkod para sa ang ginawa nilang at ang ginawa nilang inyong komunidad?
pagtugon sa: paglilingkod. paglilingkod. 2. Ano-ano ang mga
• pangunahing Sino-sino ang mga Sino-sino ang mga mahahalagang
pangangailangan ng namumuno sa komunidad: namumuno sa impluwensiya nila sa
komunidad? 1.Magsasaka komunidad: inyong komunidad?
• kaligtasan ng komunidad? 2. Karpintero 1.Kaminero
• kalusugan? 3. Guro 2. Basurero
2. Anong paglilingkod ang 4.Tubero 3. Bumbero
kanilang ginagawa para sa 5.Nars 4. Pulis
komunidad? 6. Doktor 5. Kapitan ng Barangay
3. Mayroon din bang mga 7. Komadrona 6.Barangay Tanod
taong nagbibigay ng 8. Barangay Health
paglilingkod sa iyong Worker
komunidad na katulad ng
mga nasa larawan?
4. Sino pa ang naglilingkod
sa iyong komunidad na
wala sa larawan?
E. Pagtalakaysabagongkons Isagawa: Pag-ugnayin ang Isagawa: Isagawa:
epto at paglalahad ng tagapaglingkod at . Itala ang mahahalagang
bagongkasanayan # 2 Iguhit sa papel ang mga paglilingkod. Isulat ang 1. Mangalap ng mga tao sa komunidad at ang
taong naglilingkod para sa letra ng sagot sa papel. larawan ng taong kilala kanilang impluwensiya.
kalusugan ng iyong 1. Mananahi o sikat sa iba- ibang Mahahalagang tao sa
komunidad. 2. Tubero larangan sa iyong Komunidad
3. Karpintero komunidad. Halimbawa: Mahahalagang
4. Barangay Health Worker nakilala dahil sa Impluwensiya Nila sa
5. Komadrona masarap na banana Komunidad
6. Kaminero chips na kanyang
7. Basurero ginawa.
8. Barangay Tanod 2. Idikit ang mga
A. Tagapaglinis ng mga larawan sa kartolina at
kalsada at kanal upang ang bumuo ng collage.
mga tao ay ligtas sa sakit. 3. Lagyan ng pamagat.
B. Tumutulong sa Punong 4. Ipaskil.
Barangay at mga Kagawad 5. Ikuwento sa klase
sa pagpapanatili ng
katahimikan at kaayusan
ng komunidad.
C. Nag-aayos ng mga
tubong dinadaluyan ng
tubig patungo sa mga
tahanan.
D. Kumokolekta sa mga
basura sa komunidad.
E. Gumagawa at
nagkukumpuni ng iba-
ibang kasuotan.
F. Tumutulong sa mga
doktor sa pagpapalaganap
ng kalusugan ng
komunidad.
G. Gumagawa ng bahay.
H. Tumutulong sa mga ina
sa kanilang panganganak.
F. PaglinangsaKabihasaan Isagawa: Gumuhit sa bond paper ng Gumuhit sa bond paper Gawain 2
(Tungosa Formative 1. Ilista sa papel ang mga semantic webbing na ng semantic webbing na Gamit ang semantic
Assessment) taong naglilikod sa nagpapakita kung sino-sino nagpapakita kung sino- webbing , isulat sa bilog
komunidad. ang pinuno ng komunidad . sino ang pinuno ng ang iba pang taong
2.Alamin ang ginagawa komunidad mahalaga sa komunidad.
nilang serbisyo sa inyong
komunidad.
G. Paglalapat ng aralinsa Iulat sa klase ang resulta Mula sa semantic webbing Mula sa semantic Gumawa ng limang
pang-araw-arawnabuhay ng ginawang na iyong ginawa pumili ng webbing na iyong pangungusap na
pagtatala.Gamitin ang tsart isang pinuno.Gumawa ng ginawa pumili ng isang nagsasaad ng
sa ibaba. paglalarawan sa kaniya at pinuno.Gumawa ng mahahalagang
isulat ang ginagawa niyang paglalarawan sa kaniya impluwensiya ng isang
paglilingkod.Gawin ito sa at isulat ang ginagawa mahalagang tao sa
isang malinis na papel. niyang inyong komunidad.
paglilingkod.Gawin ito sa 1.___________________
isang malinis na papel. 2.___________________
3.___________________
4.___________________
5.___________________

1.___________________
Anyong
A1.__________________
____________________
____.
Anyong nyong
1.___________________
____________________
___. -lupa
nyong -lupa

H. Paglalahat ng Aralin May mga tao na nagbibigay Muling basahin ang Ating Basahin ang Ating Basahin ang Ating
ng paglilingkod para Tandaan: Tandaan sa pahina 194 Tandaan sa pahina 194
matugunan ang May mga tao na nagbibigay sa LM sa LM
pangangailangan ng ng paglilingkod para
komumidad. matugunan ang
 May mga mahahalagang pangangailangan ng
tao sa komunidad na komumidad.
nagbibigay ng malaking  May mga mahahalagang
kontribusyon sa iba-ibang tao sa komunidad na
larangan. Nagsisilbi silang nagbibigay ng malaking
huwaran ng mga tao hindi kontribusyon sa iba-ibang
lamang sa sariling larangan. Nagsisilbi silang
komunidad kundi maging huwaran ng mga tao hindi
sa buong bansa. lamang sa sariling
komunidad kundi maging
sa buong bansa.
I. Pagtataya ng Aralin A. Suriin ang pangungusap. Sagutin ang mga tanong sa A.Isulat sa patlang ang Dadhe s part n ito ang
Isulat ang Tama kung Natutuhan Mo LM pahina 10 naglilingkod sa bago gagawin
wasto ang isinasaad. Kung 195 komunidad
mali, palitan ang salitang 1.__________ Isulat sa iyong sagutang
may salungguhit. Isulat ang 2.__________ papel ang salitang Tama
sagot sa papel. 3.__________ kung ang pangungusap
1. Sinisiguro ng mga 4.__________ ay wasto at Mali naman
kaminero na malinis ang 5.__________ kung hindi wasto.
kapaligiran ng komunidad. 6.__________ __________ 1. Ang guro
2. Mabilis ang mga pulis sa 7.__________ ang nagtuturo ng mga
pagpatay ng sunog. 8.__________ asignatura, nagbibigay ng
3. Tumutulong ang 9.__________ gabay sa pang-araw-
komadrona sa nanay kapag 10.__________ araw na gawain at
nagluluwal siya ng sanggol. kagandahang asal.
4. Tumutulong ang mga __________ 2. Ang
traffic aide sa kapitan ng doktor ang nagpapanatili
barangay sa pagpapanatili ng kalinisan sa
ng kaayusan at kapayapaan kapaligiran sa
sa komunidad. pamamagitan ng
5. Hinuhuli ng bumbero ang paglilinis sa kalsada at
mga lumalabag sa batas. daan.
6. Tinutulungan ng nars __________ 3. Ang pulis
ang doktor sa ang nagpapanatili sa
pangangalaga sa mga kapayapaan at kaayusan
maysakit. ng komunidad. Hinuhuli
niya ang mga hindi
sumusunod sa batas.
__________ 4. Ang
kapitan ng barangay ay
naglilingkod para sa
kaayusan at kaligtasan
ng nasasakupang
komunidad.
__________ 5. Ang
barangay health worker
ay naglilingkod para sa
pangkalusugang
pangangailangan ng
nasasakupang
komunidad.
J. Karagdagang Gawain Magtanghal ng eksibit ng
para satakdang-aralin at ginawa ng mga bata.
remediation Imbitahan ang kanilang
mga magulang.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaralsabawatlinggo. Paano moitonaisakatuparan? Ano pang tulong ang
maaarimonggawinupangsila’ymatulungan? Tukuyin ang maaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.
A. Bilang ng mag-
aaralnanakakuha ng 80
% sapagtataya
B. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan
ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulongba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaarali
n
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation
E. Alin
samgaistratehiyangpagtut
uro ang nakatulong ng
lubos? Paano
itonakatulong?
F. Anong suliranin ang
akingnaranasannasolusyu
nansatulong ng
akingpunungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitangpanturo ang
akingnadibuhonanaiskong
ibahagisamgakapwa ko
guro?

You might also like