Professional Documents
Culture Documents
Existentialismlp Justice
Existentialismlp Justice
(Existentialism)
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa konsepto ng katarungang panlipunan.
B. Pamantayang Pagganap
Natutugunan ng magaaral ang pangangailangan ng kapwa o pamayanan sa mga angkop na
pagkakataon.
C. Pamantayan sa Pagkatuto
Nakikilala ang mga palatandaan ng katarungang panlipunan (EsP9KPIIIc-9.1).
D. Paghahabi ng Layunin
II. Nilalaman
B. Sanggunian:
Edukasyon sa Pagpapakatao 9 Learning Material: pages 130-144
Edukasyon sa Pagpapakatao 9 CG
English-Filipino Dictionary
C. Kagamitang Panturo:
LCD Projector, powerpoint slides, picture gallery, video clip, ESP 9 Learner’s
Material, microphone (optional)
III. Pamamaraan
1. PANALANGIN
2. PAGTUKOY SA MGA LAYUNIN NG ARALIN
(nasa Paghahabi ng Layunin)
2. Pagkatapos ang mga mag-aaral ay susuriin ang bawat paglabag na ito ayon sa mga
sumusunod.
a. Sanhi o dahilan
b. Mga epekto ng mga ito sa buhay ng tao
c. Mga epekto sa lipunan
d. Mga paraan ng paglutas ng mga paglabag upang mapanumbalik ang minimithing
Katarungang Panlipunan.
5. PAGPAPALALIM
Sa tulong ng slide presentation, tatalakayin ng guro sa klase ang mga sumusunod:
1. Ang kahulugan ng katarungan
-Ayon kay Dr. Manuel Dy Jr., ito ay isang pagbibigay at hindi pagtanggap.
Pamprosesong Tanong:
1. Paano natin naibibigay sa kapwa ang nararapat sa kanila?
Sa loob ng isang malaking puso, isulat ang limang salita na maiuugnay mo sa salitang
katarungan.
7. PAGSASABUHAY NG PAGKATUTO
A. Pagsasabuhay
Sa iyong kwaderno, magbigay ng mga halimbawa ng katarungan at kawalan ng katarungan sa
mga sumusunod na lugar/pook:
1. Tahanan
2. Paaralan
3. Bansa
B. Pagninilay
Gumawa ng isang slogan na nagpapaalala sa nakararami ng mga palatandaan ng
katarungan.
Inihanda ni