You are on page 1of 2

DAILY LESSON PLAN

Araling Panlipunan Grade 10


Mga Kontemporaryong ISyu

School BENITO SOLIVEN NATIONAL HIGH Grade & Section GRADE 10


DAILY LESSON SCHOOL
LOG Teacher JONATHAN A. ESTEBAN Learning Areas ARALING PANLIPUNAN 10
Teaching Dates & Time August 30-31,2023 Quarter FIRST QUARTER – Week 1
Session 1 Session 2

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:
mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti
sa pamumuhay ng tao
B. Pamantayan Sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay
Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng
tao
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang konsepto ng Kontemporaryong Isyu
AP10PKI-Ia-1

 Nabibigyang
kahulugan ang  Nabibigyang katuturan
salitang ang kahulugan ng lipunan
“Kontemoraryong  Naiisa-isa ang mga bahagi
Isyu.” ng lipunan
 Naiisa-isa ang mga  Natatasa ang suliraning
Prepared by: Checked by:
paraan ng pagsusuri Noted:
kinakaharap ng lipunang
ng Kontemporaryong kanilang kinabibilangan
Isyu
JONATHAN A. ESTEBAN EVANGELINE P. VERZOSA FAUSTINO G. LAGUA JR.
 Nakapagsasanay ng
Teacher I Master Teacher I Principal I
mga kasanayang
kinakailangan sa pag-
aaral ng
Kontemporaryong
Isyu

II. Nilalaman Modyul 1 Aralin 1:


A. Kahalagahan ng Pag-aaral ng mga Kontemporaryong Isyu

KagamitangPanturo
A. Sanggunian
1. Learning Materials at Teachers
Guide
2. LRMDC Portal
B. Iba pang Sanggunian Slideshare Slideshare

III. Pamamaraan
A. Balik Aral Paano natin matitimbang Ano ang Kontemporaryong
ang mga pahayag tungkol isyu? Bakit ito kailangang
sa mga kontemporaryong mapag-aralan ng isang mag-

You might also like