LP Kinder Q2

You might also like

You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VI – WESTERN VISAYAS
Division of Antique
District of Bugasong
TONO-AN ELEMENTARY SCHOOL

Detailed Lesson Plan in Kindergarten


On Classroom Observation Tool

Name of Teacher: VIENNA FE C. BLASÉ Quarter: 2nd Quarter Duration: 3 hours


Grade and Section: Kindergarten Week No: Week 15 Time: 7:30 – 10:30

I. LAYUNIN : Sa pagtatapos ng aralin ang mag-aaral ay inaasahang,


Natutukoy ang mga pangangailanganng pamilya at kung paan nila ito
matutugunan (gaya ng pangangailangan sa pagkain) KMKPPam-00-7
Natutukoy na ang tamang pangalan ng titik B (mother tongue, arthography).
LLKAL-lh-3
Nakagagawa nang nag-iisa ng mga Gawain gaya ng pagbakat, pagkopya ng
larawan, hugis at titik. KPKFM-00-1.4
Nakapagdaragdag ng dami hanggangsampu gamit ang kongkretong bagay.
MKAT-00-8

II. PAKSANG ARALIN:


a. Pokus ng Nilalaman (Content Focus) Ang Aking Pamilya ang Nagbibigay sa Akin ng
Pagkain
b. Nilalaman na Mensahe (Content Message): Ang aking pamilya ay may iba’t ibang
pinagkukunan ng pagkain.
c. Integrasiyon:
VALUES: Nasasabi, nakikilala at naipapakita ang kahalagahan ng pakikibahagi
(pagbabahagi ng pagkain, laruan, gamit) KAKPS-00-1
MAPEH: Musika, Pag-awit at Pagsayaw
NUMERACY: Pagdaragdag ng dami hanggang 10 gamit ang kongkretong
bagay.
LITERACY: Mga bagay na nagsisinula sa tunog na titik Bb.

d. Learning Resources:
Sanggunian: Kindergarten Teacher’s Guide pages 193-210, New
Kindergarten Curriculum Guide pages 11-35, DLL
Kagamitan:
Worksheets, black board, pictures, glue, lapis, pangkulay, kongkretong
bagay, Titik Bb, projector
Strategy:
Fine Motor Developmental Activities
Collaborative Learning: Teacher Supervised Activity
Boardwork: Writhing Activity
Literacy: Marungko Approach and Phonetical Approach
Concrete Strategy in Numeracy
ICT
III. PAMAMARAAN
BLCKS OF TIME
A, Panimulang Gawain
+ Panalangin
ARRIVAL TIME + Pag-awit at Pagsayaw
10 mins + Kamustahan/Balitaan
+ Attendance

B. PAGTATALAKAY NG MENSAHE
Mensahe:
Ang aking pamilya ay may iba’t ibang pinagkukunan ng
pagkain.
MEETING 1
10 mins Tanong:
Ano ang inyong paboritong pagkain?

Alam nyo ba kung saan nagmula ang mga pagkain na inyong


kinakain?

C. PANGKATANG GAWAIN
Pamamatnubay ng Guro:
FOOD SOURSE COLLAGE
1. Cut out pictures of food items.
2. Ask the learners to say whether the food comes from
a plant and animal source.
WORK PERIOD 1 3. Ask the learners to paste the cut out picture on the
40 mins corresponding manila paper (one manila paper is
“Food that comes from plants” and the other one is
labelled “Food that comes from animals”
4. Assist the learners in writhing down the name of food
that comes from animals and food that comes from
plants.

Malayang Paggawa: (Mungkahing Gawain)

Letter Bb Mosaic
1. Learners take a sheet with the outline letter B.
2. Learners paste the cut out colored papers on the
letter G outline.
3. Learners say the sound of the letter G while pasting.

PRESENTISIYON NG GAWAIN
Pag-usapan ang tungkol sa iba’t ibang pinagkukunan ng
MEETING 2 pagkain base sa kanilang ginawang “Food Collage”
10 mins
Tanong:
Anong uri na mga pagkain ang nagmumula sa halaman?
Anong uri ng pagkain ang nagmumula sa hayop?

THE TEACHER SUPERISED RECESS


Recess Routine:
SNACK TIME + Tamang paghugas ng kamay bago at pagkatapos kumain.
15 mins (KPKPKK-lh-1)
+Tamang pagtatapon ng kalat sa basurahan. (KMKPK-00-4)

“ANG LANGGAM AT ANG TIPAKLONG”


Tanong:
+ Ano ang pamagat ng kwento?
STORY TIME + Sino ang karakter sa kwento?
20 mins + Kung ikaw ang bida sa kwento an ang gagawin mo?
+ Anong magandang aral ang matutunan ninyo sa kwentong
ating pinanuod?

Pamamatnubay ng Guro
MY BOOK OF 5 NUTRITIOUS FOOS
1. Each learner have 5 sheets of paper.
2. Ask the learners to draw the nutritious food on each
sheet of paper.
3. Assist the learners in writhing, “My Book of 5
Nutritious Food” and their name on the cover.

WORK PERIOD 2 Malayang Paggawa: (Mungkahing Gawain)


40 mins PLAYDOUGH NUMERALS (0-5)
1. Give each learner a medium –sized ball of play dough.
2. Let them form the numerals 1, 2, 3, 4 and 5.
3. Ask each learner to create the number of objects for
each numeral. (1 ball for numeral 1, 2 hearts for
numeral 2 and so on.

Outdoor: FRUIT IN A BASKET RELAY

Ano ang natutunan ninyo sa araw na ito?

MEETING 3 Magdikit ng mga larawan na nagsisimula sa titik Bb.


5 mins
Paalam na mga bata!

DISMISSAL ROUTINE

Inihanda ni:

VIENNA FE C. BLASÉ
Local School Board

You might also like