You are on page 1of 2

BSF 106

Gawain 11B: Bumuo ng Mga Halimbawang Panghay-aralin ayon sa Gamit na Metodo. Gamitin ang ibinigay
na pormat.

MGA HALIMBAWANG PORMAT NG BANGHAY NG PAGTUTURO

A. BANGHAY ARALIN SA PAGTUTURO NG WIKA (PASAKLAW)

I. LAYUNIN: Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


1.
2.
3.
II. PAKSA:
Sanggunian:
Kagamitan:
III. PAMARAAN:
Gawaing – Guro Gawaing -Bata
A. Panimula/Paghahanda
1. Balik-aral
2. Pagganyak
B. Pagbibigay o Paglalahad ng Tuntunin
C. Pagpapaliwanag sa tuntunin
D. Pagbibigay Halimbawa
IV. PAGSUBOK
V. TAKDANG-ARALIN

B. BANGHAY ARALIN SA PAGTUTURO NG WIKA (PABUOD)

I. LAYUNIN: Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


1.
2.
3.
II. PAKSA:
Sanggunian:
Kagamitan:
III. PAMARAAN:
Gawaing – Guro Gawaing -Bata
A. Panimula/Paghahanda
3. Balik-aral
4. Pagganyak
B. Paglalahad ng aralin
C. Paghahambing at Paghalaw
D. Paglalahat
IV. PAGSUBOK
V. TAKDANG-ARALIN

C. PINAGSANIB NA PARAAN SA PAGTUTURO NG WIKA AT PANITIKAN (ALAMAT)

I. LAYUNIN: Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


1.
2.
3.
II. PAKSA:
Sanggunian:
Kagamitan:
III. PAMARAAN:
Gawaing – Guro Gawaing -Bata
A. Panimula/Paghahanda

11 Task Performance *Property of STI WNU


Page 1 of 2
BSF 106

1. Balik-aral
2.Pagganyak
3. Pag-alis ng sagabal
4. Pagganyak na tanong
4.Pamantayan sa pakikinig/pagbasa
B. Pagbasa / Pagkukuwento
C. Pagtalakay sa( Alamat)
D. Pagsasanib ng aralin sa Wika (Pasaklaw o Pabuod)
1. Pagbibigay ng Tuntunin o Katuturan/Paglalahad ng aralin
2. Pagpapaliwanag sa tuntunin/Paghahambing at Paghalaw
3. Pagbibigay Halimbawa/Paglalahat
IV. PAGSUBOK
V. TAKDANG-ARALIN

Task Performance:
1. Pangkatang Gawain: Magpangkat sa 2 Pangkat. (Pangkat 1 – Pabuod, at Pangkat 2-Pasaklaw)
at gumawa ng isang halimbawang Banghay aralin, ibatay ang gawain sa inilahad na aralin.
3. Magbuo ng isang 3 Masusing Banghay aralin -
Pamaraang Pabuod at Pasaklaw at
Pinagsanib na Banghay aralin
(gumamit ng aklat na K-12 bilang sanggunian)

11 Task Performance *Property of STI WNU


Page 2 of 2

You might also like