You are on page 1of 6

School: SAGAD HIGH SCHOOL Grade Level: GRADE 7

GRADES 1 to 12 Learning
DAILY LESSON LOG Teacher: MAILA L. PAGUYAN Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and NOVEMBER 20-24,2023 (WEEK 2)
Time: 6:00 AM – 12:30 PM Quarter: 2ND QUARTER

Pangkat MON TUE WED THU FRI


DATE 11-20 11-21 11-22 11-23 11-24
6:00-7:00 AM HGP
7:00-8:00 AM DAFFODIL FREESIA CARNATION PERIWINKLE
8:00-8:30 AM RECESS RECESS RECESS RECESS RECESS
8:30-9:30 AM EUPHORIA PERIWINKLE GARDENIA FREESIA DAFFODIL
9:30-10:30 AM CARNATION ANTHURIUM EUPHORIA GARDENIA
10:30-11:30 AM FREESIA DAFFODIL ANTHURIUM PERIWINKLE
11:30-12:30 AM OHS GARDENIA ANTHURIUM CARNATION EUPHORIA

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW


I. LAYUNIN

Ang mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag -unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya, at
A. Pamantayang Pangnilalaman
relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang
Asyano.

Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay
B. Pamantayan sa Pagganap
daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ay inaasahang: inaasahang: inaasahang:

1. Napaghahambing ang mga sinaunang 1. Napaghahambing ang mga sinaunang 1. Napaghahambing ang mga sinaunang
kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus, Tsina) kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus, Tsina) kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus, Tsina)
(AP7KSA-IIc-1.4) (AP7KSA-IIc-1.4) (AP7KSA-IIc-1.4)
2. Day 4: Nailalarawan ang Kabihasnang 2. Day 5: Nailalarawan ang Kabihasnang Shang 2. Day 6: Naihahambing ang kabihasnang
Indus bilang pinakamatandang bilang pinakamatandang kabihasnan sa Asya. Indus, Tsino, at Sumer. (DBOW)
kabihasnan sa Asya. (DBOW) (DBOW)

II. NILALAMAN MODULE 2: MODULE 2: MODULE 2:


3. SINAUNANG KABIHASNAN NG ASYA: 3. SINAUNANG KABIHASNAN NG ASYA: TSINO 3. SINAUNANG KABIHASNAN NG ASYA: PETA1
INDUS
a. Katangian at kontribusyon ng PETA 1 (Pagbuo ng mga replica sa mga
a. Katangian at kontribusyon ng Kabihasnang Tsino Ambag ng Kabihasnang Sumer, Indus,
Kabihasnang Indus b. Ang pagbagsak ng Tsino at Tsino)
b. Ang pagbagsak ng Indus

III. MGA TIYAK NA LAYUNIN


Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay
ay inaasahang: inaasahang: inaasahang:

1. Naipaliwanag ang konsepto pagbubuo 1. Naipaliwanag ang konsepto pagbubuo ng  Nakabuo ng mga replikang kagamitan ng
ng kabihasnang Indus kabihasnang Tsino mga sinaunang Asyano gamit ang clay.
2. Nailahad ang mahalagang katangian ng 2. Nailahad ang mahalagang katangian ng China  Naihambing ang mga ambag ng
Kabihasnang Sumer, Indus, at Shang sa
India bilang pinagmulan ng Kabihasnang bilang pinagmulan ng Kabihasnang Tsino o
pamamagitan ng paggawa at
Indus. Shang pagpresenta sa klase ng mga seals,
3. Nakapaglahad ng mahahalagang ambag 3. Nakapaglahad ng mahahalagang ambag ng utensils, jewelry, at tools na ginagamit
ng Kabihasang Indus at naiuugnay ang Kabihasang Tsino at naiuugnay ang hanggang sa kasalukuyan.
kaugnayan nito sa kasalukuyan kaugnayan nito sa kasalukuyan  Nakagawa ng gawain ng tulong-tulong sa
tahimik na pamamaraan.

III. MGA KAGAMITANG TV Monitor, Laptop, Sangguniang Aklat, TV Monitor, Laptop, Sangguniang Aklat, Chalk, TV Monitor, Laptop, Sangguniang Aklat, Chalk,
PANTURO Chalk, Board, Mga Larawan, worksheet Board, Mga Larawan, worksheet Board, Mga Larawan, CLAY

A. Sanggunian CO , Module sa Grade 7, Kasaysayan ng Asya CO , Module sa Grade 7, Kasaysayan ng Asya CO , Module sa Grade 7, Kasaysayan ng Asya
Q2_Module 2. Q2_Module 2. Q2_Module 2.
1. Pahina sa Gabay AP_DBOW_P 69: MELC #2 AP_DBOW_P 70: MELC #2 AP_DBOW_ P 71: MELC #2
ng Guro
2. Pahina sa AP_CO MODULE P. 1-7 AP_CO MODULE P. 7-9 CO Module 2_ pahina 1-10
Kagamitang ng
Mag-aaral
3. Pahina sa
Batayang Aklat
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource (LR)
B. Iba pang mga Mga larawan mula sa Google Mga larawan mula sa Google
Kagamitang Panturo Video mula sa Youtube Video mula sa Youtube MGA LARAWAN NG AMBAG NG MGA SINAUNANG
https://youtu.be/Xj6tfh7bEQY?t=15 KABIHASNAN
https://youtu.be/zy1t7lL6WBk?t=388

IV. PAMAMARAAN
Tuklasin: CO-MODULE 2:p12: PAGPAPAKITA NG MGA LARAWAN NA AMBAG NG
A. Paunang Subukin: CO-MODULE 2:p8: SINAUNANG KABIHASNANG SUMER, INDUS, AT
Pagtataya/BALIK- TSINO
ARAL

TAMANG SAGOT:
1.B 2. Ano ang iyong masasabi tungkol sa bansang
2. A ito?
3.C
4.D
5.E
Balik-Aral: MAPA-SURI: Tukuyin sa mapa ng Asya
Balik-Aral: MAPA-SURI: Tukuyin sa mapa ng Asya ang bansang China
ang bansang India

A. Pagganyak
Nuod-Suri Nuod-Suri
https://youtu.be/Xj6tfh7bEQY?t=15
https://youtu.be/e1Fh3YAUYNA-KABIHASNANG
INDUS 1. Bakit napakahalaga ng ilog Huang Ho at
Yangtze sa kabihasnang Shang?
1. Bakit itinuring na mahiwaga ang kabihasnang
umusbong sa Indus? Paano ito naglaho?
B. Pagtalakay sa MODULE 2: MODULE 2: PAMANTAYA INDIKADOR INAASAHANG NAKUHANG
Day 4. SINAUNANG KABIHASNAN NG ASYA: Day 5. SINAUNANG KABIHASNAN NG ASYA: N MARKA MARKA
Aralin
INDUS SHANG/TSINO
1. Nilalaman Angkop at 10
1. Katangian at kontribusyon ng A. Katangian at kontribusyon ng tugma ang
mga replica
Kabihasnang Indus Kabihasnang Shang/Tsino na nagawa.
1. Ang mga Ilog Huang Ho at Yangtze 2. Organisado at 10
Presentasyon
may kaayusan
2. Ang mga Ilog Indus at Ganges 2. Piyudalismo ang sistemang ang
3. Suliranin sa Indus panlipunan at politika sa presentasyon.
3. Pakiki-isa ng
Ang lahat ng 10
a.Winter Monsoon-Oktubre-Pebrero Kabihasnang Shang kung saan
mga miyembro
miyembro ng
b.Summer Monsoon-Hunyo-Oktubre laganap ang sistema ng pang-aalipin sa gawain pangkat ay
4. Urban Planning System,ang Harrapa 3. Mga pamana sa Kabihasnan ng Tsino naki-isa sa
gawain.
at Mohenjo-Daro sa larangan ng Relihiyon, Pagsulat, at
Kabuoang Marka:
a.Citadel Panitikan.
b.Mababang bayan 4. Ang pagbagsak ngTsino PETA 1 (Pagbuo ng mga replica sa mga Ambag ng
5. Ang Dravidian na bumuo ng Kabihasnang Sumer, Indus, at Tsino)
kabihasnang Indus
6. Mga pamana sa Kabihasnan ng Indus
sa larangan ng Relihiyon, Pagsulat,
at Panitikan.
7. Ang pagbagsak ng Indus

C. Pagpapahalaga Ano ang pinakamahalagang ambag para sa iyo ng Ano ang pinakamahalagang ambag para sa iyo ng Bakit kailangan nating bigyang pugay ang mga
kabihasnang Indus at bakit? _________________ kabihasnang Tsino at bakit? _________________ sinaunang kabihasnang Sumer, Indus,at Tsino?Paano
________________________________________ ________________________________________ nakatulong ang kanilang mga ambag sa kasalukuyan?
_ _
D. Takdang Aralin/ 1. Bakit napakahalaga ng ilog Huang Ho at
Kasunduan Yangtze sa kabihasnang Shang/Tsino?
2. Ano ang mahahalagang ambag ng kabihasnang
Shang/Tsino?
3. Paano nagwakas ang kabihasnang
Shang/Tsino?

E. Pagtataya Hanapin at Kulayan Mo! Panuto: Punan ng titik ang bawat patlang upang
PANUTO: Sagutan ang mga katanungan sa ibaba mabuo ang tamang salita na tinutukoy sa bawat
sa pamamagitan ng pagkulay sa tamang sagot pahayag.
mula sa puzzle
C _ _ _ _ _ _ _ _ 1. Sistema ng pagsulat ng mga
Shang.
_ h_ _g 2. Kabihasnang umusbong malapit sa
Iambak sa pagitan ng Ilog Huang Ho

r a _ _ _ b _ _ _ _ 3. Butong panghula at paraan ng


pakikipag usap sa kanilang diyos
1.Ano ang tawag sa mga bagay na nahukay mula
sa Kabihasnang Indus? (pula) _u a _ _ _ o at _ ang_ _ _ _ _ _ _ 4. Ilog na kung
2.Ano ang pangalan ng ilog na siyang pinagmulan saan umusbong ang kabihasnang Shang.
ng Kabihasnang Indus? (dilaw)
3.Ano ang tawag sa mataas na moog ng _ _ _ _ dalis _ _ 5. Ang sistemang panlipunan at
Kabihasnang Indus? (berde) politika sa Kabihasnang Shang
4.Ano ang tawag sa kanilang sistema ng pagsulat?
(kayumangi) MGA SAGOT:
5. Anong pangkat ang bumuo sa Kabihasnang
Indus? (asul) 1. Calligraphy
2. Shang
MGA SAGOT: 3. Oracle Bone
4. Huang Ho at Yang Tze
1. ARTIFACTS 5. Pyudalismo
2. INDUS AT GANGES
3. BONUS kasi CITADEL tamang sagot
4. PICTOGRAPH
5. DRAVIDIAN

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda:

MAILA L. PAGUYAN
Teacher I / G7-Teacher

Binigyang puna:

ARNALDO A. SANTOS
Head Teacher III, AP Department

You might also like