You are on page 1of 4

v Paaralan NAGSANGALAN ELEMENTARY Baitang 3

SCHOOL
Guro JOEY P. ARCENA Markahan SECOND QUARTER
Petsa NOVEMBER 28-DECEMBER 1, 2022 Checked by:
Daily Lesson Log Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO ANA A. CASTOR
Oras School Principal III
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Masukat ang abilidad at kaalaman
kahalagahan ng pakikipagkapwa- kahalagahan ng pakikipagkapwa- kahalagahan ng pakikipagkapwa- ng mga bata sa pagkuha ng
tao. tao. tao. pagsusulit.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang Naisasabuhay nang palagian ang Naisasabuhay nang palagian ang Nakakuha ang mga bata ng
mga makabuluhang gawain tungo mga makabuluhang gawain tungo mga makabuluhang gawain tungo sa Lingguhang Pagsusulit
sa kabutihan ng pakikipagkapwa – sa kabutihan ng pakikipagkapwa – kabutihan ng pakikipagkapwa –tao:
tao: tao: 1. pagmamalasakit sa kapwa 2.
1. pagmamalasakit sa kapwa 2. 1. pagmamalasakit sa kapwa 2. Pagiging matapat sa kapwa 3.
Pagiging matapat sa kapwa 3. Pagiging matapat sa kapwa 3. Pantay-pantay na pagtingin
Pantay-pantay na pagtingin Pantay-pantay na pagtingin
C. Mga Kasanayan Sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng malasakit sa Nakapagpapakita ng malasakit sa Nakapagpapakita ng malasakit sa Napkapagbibigay ng Lingguhang
may mga kapansanan sa may mga kapansanan sa may mga kapansanan sa Pagsusulit
pamamagitan ng: pamamagitan ng: pamamagitan ng:
2.2 pagbibigay ng pagkakataon uang 2.2 pagbibigay ng pagkakataon 2.2 pagbibigay ng pagkakataon uang
sumali at lumahok sa mga palaro o upang sumali at lumahok sa mga sumali at lumahok sa mga palaro o
larangan ng isport at iba pang palaro o larangan ng isport at iba larangan ng isport at iba pang
programang pampaaralan pang programang pampaaralan programang pampaaralan

ESP3P – IIc – e-15 ESP3P – IIc – e-15 ESP3P – IIc – e-15


D. Layunin
A. Pangkabatiran Natutukoy ang gawaing nagpapakita Nasuasuri ang ibat-ibang Natutukoy ang gawaing Naiintindihan ang panuto
(Cognitive) ng malasakit sa mga taong may mga sitwasyon tungkol sa nakapagibibigay ng saya o aliw
kapansanan. pagpapakita ng pagpapahalaga upang mapasaya
sa kakayahan ng may
kapansanan.

B. Pandamdamin Nakakasulat ng mga gawaing Naibabahagi sa klase ang mga Naipapakita ang pagpapahalaga sa Nasasagot ng tama ang mga tanong
(Affective) nagpapakita ng pagmamalasakit sa gawaing kaya ng mga taong may mga taong may kapansanan sa
mga taong may mga kapansanan na mga kapansanan pamamagitan ng dula-dulaan,
may natatanging kakayahan .
C. Sayko-Motor Naipapadama ang malasakit sa mga Naipapakita ang papahalaga sa Naipapadama kahalagahan ng Naisasagawa ng tama ang
(Psychomotor) taong may mga kapansanan upang mga taong my mga kapansanan . sa pagmamalasakit sa may kapansanan pagsusulit
magkaroon ng tiwala sa kanilang pamamagitan pagbibigay ng upang lalong maipakita ang kanilang
sarili. pagkakataon upang sumali at kakayahan
lumahok sa mga palaro o larangan
ng isport at iba pang programang
pampaaralan
II. NILALAMAN Kakayahan Mo, Pahalagahan Ko! Kakayahan Mo, Pahalagahan Ko! Kakayahan Mo, Pahalagahan Ko! Lingguhang Pagsusulit
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 39-40 40-41 41 42


2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral 88-89 90-92 92-93 94

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan Mula sa Portal ng


Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo Larawan, ppt Larawan, ppt Larawan, ppt LAS Summative Week 1

IV. PAMAMARAAN Ammuen Aramiden Ipapuso/Ibiag Padasen


A. Balik-aral sa nakaraang aralin o Pagsisimula ng bagong Panimulang Gawain May kakayahan ba ang mga Ano ang natutunan /ginawa Magkakaroon ng
aralin -pagdarasal taong may kapansanan? ninyo noong Martes? pagbabahaginan tungkol sa
Paano mo ipapakita ang ginawa kahapon.
pagmamahal at paggalang sa
may kapansanan?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tanungin ang mga mag-aaral kung Ano-ano ang kaya nilang Ibahagi sa klase ang maaring
may kakilala silang batang may gawin? maibigay na tulong sa mga may
kapansanan ngunit may angking kapasanan na may kakayahan?
natatanging kakayahan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipabasa ang tula “ Tanging Yaman, Magpakwento sa mga bata kung May alam ka bang gawaing Pagbibigay ng pamantayan
Ating Kakayanin” saan may nasaksihan silang mga maibibigay upang mapasaya
lumahok sa larangan ng isports o sila?
programa sa paaralan.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Magkaroon ng malayang talakayan Ipasuri ang ibat-ibang Ipabasa at ipaliwanag ang.gawain sa Pagsasabi ng panuto
bagong kasanayan #1 gamit ang mga sumusunod na sitwasyon tungkol sa isapuso natin
tanong: pagpapakita ng pagpapahalaga
sa kakayahan ng may
a. Ano-anong kapansanan.
kakayahan ng may Surrin ang kinalabasan ng ng
kapansanan ang Gawain. Magkaroon ng
nabanggit sa tula? maikling talakayan tungkol sa
b. Ano ang dapat gawin mga kasagutan ng mga bata.
sa kakayahang
ipinagkaloob ng
Poong Maykapal?
c. Anong Katangian ng
isang bata ang
ipinahihiwatig sa
tula?
d. Paano ipinapakita sa
tula ang
pagmamalasakit sa
may kapansanan?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Sa bahaging ito ng talakayan, Talakayin ang panuto na nasa Magpabigay ng maikling mensahe Pagwawasto ng pagsusulit
bagong kasanayan #2 bigyang-diin ang tulong at suportang Gawaing 2 upang lubusang maisapuso
ibibigay upang maipakita ang mga
kakayahan .

Pangkatin ang klase sa tatlo.Bigyan Ipagawa ang Gawain 2 Magsagawa ng dula-dulaan.tungkol


F. Paglinang sa Kabihasaan ng bawat grupo ng sitwasyon at sa pagmamalasakit sa may
ibahagi sa klase. kapansanan upang lalong maipakita
ang kanilang kakayahan

Sa iyong palagay, dapat bang Bigyan ng pagkakataon ang mga Ipaunawa sa mag-aaral ang Pagpapakita ng katapatan sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay pagmalasakitan ang mga batang may mag-aaral na maipaskil ang kahalagahan ng pagmamalasakit sa pagsusulit.
kapansanan? kanilang output sa pisara. Hingan may kapansanan upang lalong
ng maikling paliwanag tungkol maipakita ang kanilang kakayahan
Bakit? ditto.

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipapakita ang Bilang mag-aaral, ano ang iyong Bigyang diin ang nasa Tandaan Nakuha niyo ba lahat?
pagmamalasakit sa mga taong may magagawa upang matulungan ang Natin na nasa LM p.93
kapansanang may natatanging mga taong may kapansanan sa
kakayahan? kanilang kakayahan?

Sa isang malinis na papel,sumulat Ipaliwanag ang pamantayan o Lagyan ng tsek kung ang
I. Pagtataya ng aralin ng limang gawaing nagpapakita ng rubric sa ibaba na gagamitin sa Ipagawa ang Isabuhay Natin na nasa pangungusap ppay nagpapakita ng
pagmamalasakit sa mga taong may pagtataya ng kakayahan ng mga LM. pagmamalasakit sa mga may
kapansanan at ekis kung hindiu.
mga kapansanan na may natatanging mag-aaral.
1. Inalok ni Roy ang kamag-aral
kakayahan . niyang pipi upang makasali sa
palisahan ng sayaw.
2. Pinatigil ni Mang Kiko ang anak
na pilay sa pag-aaral.
3. Nagbigay ng wheel chair ang
balikbayang kapitbahay nila Ana
upang siya ay may magamit.
4. Pagtawanan ang mga taong
bulag na magaling sa pagkanta.
5. hinihikayat ni Jun ang kaklase
niyang pilay upang pagbutin ang
pag-eensayo sa
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Magdala ng mga lumang magasing Igalang ang mga kakayahan ng Maghanda sa talakayan bukas bago Pagkatapos masagutan ang
remediation gagamitin sa isagawa natin. mga taong may kapansanan. ang lingguhan pagsusulit. pagsubok , mahalagang batiin ang
mag-aaral sa matagumpay na
pagtatapos ng aralin.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasang nasolusyunan sa
tulong ng punungguro o superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa kapwa ko guro?

You might also like