You are on page 1of 7

School LIMOS-TURKO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 3

DAILY LESSON LLOG Teacher VIRGILIO A. GALARIO JR. Subject: ESP


Teaching Dates November 13-17, 2023 Quarter: 2 – WEEK 2

I. LAYUNIN MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang Naipamamalas ang pagunawa
Pangnilalaman sa kahalagahan ng sa kahalagahan ng kahalagahan ng pagunawa sa kahalagahan ng sa kahalagahan ng
pakikipagkapwa-tao pakikipagkapwa-tao pakikipagkapwa-tao pakikipagkapwa-tao pakikipagkapwa-tao
B. Pamantayan sa Naisasabuhay nang palagian Naisasabuhay nang palagian Naisasabuhay nang palagian ang Naisasabuhay nang palagian Naisasabuhay nang palagian
Pagganap ang mga makabuluhang ang mga makabuluhang mga makabuluhang Gawain ang mga makabuluhang ang mga makabuluhang
Gawain tungo sa kabutihan ng Gawain tungo sa kabutihan ng tungo sa kabutihan ng kapwa Gawain tungo sa kabutihan Gawain tungo sa kabutihan ng
kapwa kapwa 1. pagmamalasakit sa kapwa ng kapwa kapwa
1. pagmamalasakit sa kapwa 1. pagmamalasakit sa kapwa 2. pagiging matapat sa kapwa 1. pagmamalasakit sa kapwa 1. pagmamalasakit sa kapwa
2. pagiging matapat sa kapwa 2. pagiging matapat sa kapwa 3. pantay-pantay na pagtingin 2. pagiging matapat sa 2. pagiging matapat sa kapwa
3. pantay-pantay na pagtingin 3. pantay-pantay na pagtingin kapwa 3. pantay-pantay na pagtingin
3. pantay-pantay na
pagtingin
C. Mga Kasanayan sa 1. pagbibigay ng 1. pagbibigay ng 1. pagbibigay ng simpleng 1. pagbibigay ng 1. pagbibigay ng
Pagkatuto simpleng tulong sa simpleng tulong sa tulong sa kanilang simpleng tulong sa simpleng tulong sa
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
kanilang kanilang pangangailangan; kanilang kanilang
pangangailangan; pangangailangan; 2. pagbibigay ng pangangailangan; pangangailangan;
2. pagbibigay ng 2. pagbibigay ng pagkakataon upang sumali 2. pagbibigay ng 2. pagbibigay ng
pagkakataon upang pagkakataon upang at lumahok sa pagkakataon upang pagkakataon upang
sumali at lumahok sa sumali at lumahok sa mga palaro o larangan ng sumali at lumahok sa sumali at lumahok sa
mga palaro o larangan ng mga palaro o larangan ng isport at iba pang mga palaro o larangan mga palaro o larangan ng
isport at iba pang isport at iba pang programang ng isport at iba pang isport at iba pang
programang programang pampaaralan; at programang programang
pampaaralan; at pampaaralan; at 3. pagbibigay ng pampaaralan; at pampaaralan; at
3. pagbibigay ng 3. pagbibigay ng pagkakataon upang sumali 3. pagbibigay ng 3. pagbibigay ng
pagkakataon upang pagkakataon upang at lumahok sa pagkakataon upang pagkakataon upang
sumali at lumahok sa sumali at lumahok sa mga palaro at iba pang sumali at lumahok sa sumali at lumahok sa
mga palaro at iba pang mga palaro at iba pang paligsahan sa pamayanan. mga palaro at iba pang mga palaro at iba pang
paligsahan sa paligsahan sa (EsP3P-IIc-e-15) paligsahan sa paligsahan sa
pamayanan. pamayanan. pamayanan. pamayanan.
(EsP3P-IIc-e-15) (EsP3P-IIc-e-15) (EsP3P-IIc-e-15) (EsP3P-IIc-e-15)
II. NILALAMAN/ Malasakit sa May Malasakit sa May Malasakit sa May Malasakit sa May Malasakit sa May
mga Kapansanan mga Kapansanan mga Kapansanan mga Kapansanan mga Kapansanan
KAGAMITANG K-to-12 MELC Guide K-to-12 MELC Guide page K-to-12 MELC Guide K-to-12 MELC Guide K-to-12 MELC Guide
PANTURO page 70 70 page 70 page 70 page 70
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa mga
Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang ADM/SLM/Pivot Modules ADM/SLM/Pivot Modules ADM/SLM/Pivot Modules ADM/SLM/Pivot Modules ADM/SLM/Pivot Modules
Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, mga Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
Panturo mga larawan larawan mga larawan mga larawan mga larawan
III. PAMAMARAAN
Sa iyong sagutang papel, gumawa ng graphic organizer
A. Balik-aral sa na katulad ng nasa ibaba. Kompletuhin ito sa pamamagitan ng
paglalagay ng mga pamamaraan ng pagpapadama ng
Balikan ang nakaraang aralin. Balikan ang nakaraang Balikan ang nakaraang Balikan ang nakaraang aralin.
nakaraang aralin at/o malasakit sa iyong kapuwa na may karamdaman. Ilagay din sa
bawat pamamaraan kung ito ay nagawa na, ginagawa na, o aralin. aralin.
hindi pa nagagawa.
pagsisimula ng bagong
aralin

B. Paghabi sa layunin ng Ang mundo ay hitik sa iba’t Pag-aralan ang Tingnan ang larawan.
aralin ibang pagsubok, hámon at sumusunod na mga
pagkabigo. Bawat tao ay may larawan.
kani-kaniyang kakayahan kung
paano harapin ang mga ito.
Tingnan ang larawan. Ngunit, lahat kaya ay may
Anong tawag sa kanila? kakayahang Ano kaya ang nangyari sa
Ano ang dapat mong gawin mapagtagumpayan ang mga ito Maliban sa pagtulong sa
batang ito? kanila ng pisikal ano pa ang
bilang mag-aaral upang ng mag-isa? Ikaw ba ay nilagnat na rin
maipakita ang iyong Tama ba ang gingawa ng maari mong maitulong sa
bata? dati? kanila?
pagmamalasakit sa kanila? Ano ang iyong ginawa?
Bakit?
Sino ang nag-alaga sayo? Mahalaga na sila ay ating
nirerespeto tulad ng normal na
tao.
C. Pag-uugnay ng mga Ating pag-aralan ang mga Pagpapatuloy ng talakayan tungkol Pagpapatuloy ng talakayan Pagpapatuloy ng talakayan Pagpapatuloy ng talakayan
halimbawa sa bagong paraan ng pagmamalasakit sa sa aralin. tungkol sa aralin. tungkol sa aralin. tungkol sa aralin.
aralin mga may kapansanan.
D. Pagtalakay ng bagong Panuto: Basahin ang salaysay. Gawain Ano ba ang kahulugan ng Mga Paraan kung Paano
Basahin at unawain
konsepto at paglalahad ng Panuto: Basahin at intindihin salitang malasakit? Ito ba ay Maipapamalas ang
bagong kasanayan #1 Espesyal Mamon si Mon ang kuwento Pagmamalasakit sa
ang mga sitwasyon. Gumuhit katumbas ng salitáng
E. Pagtalakay ng bagong
ni Genelly A. Priagola
sa pagtulong, pakikiramay at
tungkol sa Kapuwa
Maraming paraan kung paano mo
konsepto at paglalahad ng iyong sagutang papel ng puso pag-aalala? Marahil magkaibigan. maipamamalas ang
bagong kasanayan #2 Sagutin ang pagmamalasakit mo sa iyong
sa bawat bilang. Kulayan ito ay oo, ngunit higit pa rito
F. Paglinang sa kapuwa.
Kabihasaan
ng ang katumbas ng salitáng sumusunod na 1. Isa na rito ang pag-aalaga sa
pula kung sa iyong pag- malasakit. Ito ay katanungan. kapuwa na may sakit o
unawa ay nagpapakita ito ng ginagawa sa iyong kapuwa Isulat ang sagot sa karamdaman sa pamamagitan ng
pagmamalasakit sa kapuwa sa mga panahong higit mga simpleng gawain tulad
na may kapansanan, at kulay nilang kailangan iyong sagutang ng pagtulong at pag-aalaga,
papel. pagdalaw, pag-aliw, at
itim ang túlong, pag-aalaga o pagdadala ng pagkain o
kung hindi. pagkalinga. Ginagawa ito anumangg bagay na kailangan
ng taos puso. nila.
Sa mga pagkakataong ito, 2. Pangalawa, maaari mo rin
ipakita ang iyong pagmamalasakit
dapat mo ring isasaalang- sa
alang na mga may kapansanan sa
katambal ng pamamagitan ng pagbibigay ng
pagmamalasakit sa kapuwa simpleng túlong sa kanilang
ang sumusunod: pangangailangan, pagbibigay ng
pagkakataon upang sumali at
lumahok sa mga palaro o
Panuto: Sagutin ang mga tanong tungkol sa larangan ng isport at iba pang
nabasang salaysay. programang pampaaralan at
Isulat ang sagot sa papel.
1. Ano ang kakaibang kondisiyon ni Mon? pampamayanan.
2. Paano pinakikitunguhan si Mon sa bahay, Halina’t palalimin pa natin nang
paaralan, at
pamayanan? lubos ang iyong kaalaman
3. Bakit itinuturing na “Espesyal Mamon” si Mon? hinggil sa pagiging
4. Kung kaklase mo si Mon, ano ang
mararamdaman mo sa mapagmalasakit sa kapuwa upang
pagiging kakaiba niya? magamit
mo ito sa pagpapayaman ng iyong
Ang mga taong may kapansanan ay kagandahang-asal.
bahagi rin ng ating
lipunan na may mga karapatan tulad
natin. Gayunpaman, may
mga bagay na nahihirapan silang
gawin dahil sa kanilang
kalagayan. Kung kaya’t
nangangailangan sila ng pag-unawa,
tulong, at malasakit.
Ang pagmamalasakit sa mga may
kapansanan ay isang
paraan ng pakikipagkapuwa-tao.
Maipakikita ito sa
pamamagitan ng pagbibigay ng
simpleng tulong sa kanilang
pangangailangan, at pagbibigay ng
pagkakataon na sila ay
makilahok sa mga programang
pampaaralan at
pampamayanan.
Basahin ang bawat pangungusap Ilan sa mga paraan ng pag-aalaga sa maysakit ayon
G. Paglalapat ng Aralin sa 1. Ano ang pamagat sa mga
Panuto: Tingnan at suriin ang mga sa
pang-araw-araw na buhay dalubhasa:
larawan. Sabihin kung anong ibaba at isulat ang TAMA kung ito ng kuwento? a. Siguraduhing komportable ang táong may sakit;
b. Iwasan ang magkaroon ng sobrang ingay sa
ay nagsasaad ng pagmamalasakit
uri ng kapansanan ang ipinapakita ng sa kapuwa at MALI naman kung 2. Sino ang dalawang paligid;
c. Bigyan siya ng sapat na tubig, juice, tsaa o
mga ito. Ibigay ang
saloobin tungkol sa mga ito sa
hindi. Gawin ito sa iyong sagutang
papel.
magkaibigan? mainit na sabaw ;
d. Mahalaga na malinis ang kaniyang katawan;
pamamagitan ng pagbuo ng ____1. Nagpapatugtog ako nang 3. Ano ang nangyari e. Pakainin ng masustansiyang pagkain tulad ng
prutas at gulay;
parilala sa ibaba. Isulat ito sa iyong malakas na malakas kapag may
sagutang papel. sakit ang aking kapatid upang kay Erwin? Bakit? f. Painumin ng gamot na inireseta ng
mapagkakatiwalaang
doktor;
siya’y sumaya. 4. Ano ang ginawa ni g. Patulugin ng tama at sapat upang manumbalik
____2. Ibinibili ko ng malalaking ang lakas;
sitsirya ang aking pinsan na may Elmer bilang h. Muling magpakonsulta sa doctor kung
kinakailangan.
sakit
upang mabusog siya.
kaibigan ni Erwin? Ilan sa mga paraan upang makatulong sa may
kapansanan:
____3. Sa tuwing maysakit ang 5. Anong katangian a. Pagbibigay prayoridad sa pila o linya;
b. Paglalaan ng upuan sa mga sasakyan;
Maipakikita ko ang aking nakababata kong kapatid ay
pagmamalasakit sa mga taong pinupunasan ko ng maligamgam ang ipinamalas ni c. Pag-alalay sa pagtawid sa daanan lalo na kung
ito ay bulag o
may kapansanan sa pamamagitan ng na tubig ang kaniyang noo
gamit ang bimpo.
Elmer sa kaibigan? pilay;
d. Pag-alalay sa pag-akyat o pagbaba (hal. hagdan,
__________________________. sasakyan);
____ 4. Tinutulungan ko ang Mabuti ba itong e. Pagbibigay ng oportunidad na makapagtrabaho o
kapamilya ko o maging kaibigan makatulong
na gayahin? Bakit? sa ibang gawain kung nais o káya naman nila;
f. Pag-anyaya o paghikayat na makilahok sa mga
iabot ang mga pangangailangan programang
nila kapag sila’y maysakit o pampaaralan o pampamayanan na pinahahalagahan
ang
karamdaman. kanilang kapansanan tulad ng pagpipinta at maging
_____5. Dinadalhan ko ng prutas sa larangan
at mainit na sabaw ang kaibigan ng palaro.
Ngayon ay batid kong marami ka nang natutuhan
kong may sakit. sa araling ito
na higit pang magpayayaman sa iyong pagiging
makatao at
pagkakaroon ng malasakit sa kapuwa.
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipakikita ang iyong pagmamalasakit sa mga Ano ang mahalagang iyong Paano mo mipapakita ang Ano ang mahalagang iyong
taong may kapansanan? nantutunan sa aralin pagmamalasakit sa may nantutunan sa aralin ngayon?
Panuto: Buuin ang pangungusap gamit ang mga salita na ngayon? kapansanan?
nakalagay sa loob ng kahon. Isulat ang sagot sa iyong sagutang
papel.
Maipakikita ang iyong _____________________ sa mga taong
may kapansanan sa pamamagitan ng pagbibigay ng simpleng
tulong sa kanilang _______________________, at pagbibigay ng
____________________na makilahok sa mga programang
pampaaralan at pampamayanan.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin ang bawat sitwasyon. Panuto: Isulat sa iyong sagutang papel ang titik ng Gawain sa Pagkatuto Bílang 3: Kopyahin ang gawain at sagutan
tamang sagot
Basahin ang kuwento.
Paano mo maipakikita ang Masdan mo ang bawat larawan. Sa sa iyong sagutang papel. Hingin
pagmamalasakit sa mga may sa bawat bilang. tulong ng gumagabay sa iyo sa Sagutin ang
1. Sa paanong paraan makatutulong sa mga may ang túlong ng iyong mga
kapansanan. Piliin ang tamang kapansanan
bahay, sumulat ng maikling sumusunod na tanong sa magulang o nakakatandang kasapi
sagot sa loob ng kahon sa ibaba. Isulat ang pagbibigay mo ng malasakit? paliwanag kung paano ipinakita ng ibaba. Gawin ito sa iyong
lamang ang titik sa mga ito ang pagmamalasakit sa ng inyong pamilya sa
A. Makapagpapagaan ito ng kanilang mga gawain
sagutang papel. at kapuwa. Gawin ito sa iyong sagutang papel. pagsasagawa ng gawaing ito.
hanapbuhay. sagutang papel. Punan ang dalawang (2) Word
B. Makapag-iipon sila ng perang panggastos nila sa
kanikanilang mga luho. Bubble. Isulat ang ilan sa mga
C. Magkakaroon sila ng malaking halagang pambili paraan kung paano
ng mga pagmalasakitan ang mga taong
1. Isinilang na putol ang isang binti ng ari-ariang gusto nila.
2. Kung kapos ka sa pera at gusto mong tumulong, may kapansanan (A) at
iyong kaklase. Ngunit sa
kabila nito ay hindi siya ano ang karamdaman (B).
maaari mong maibigay sa mga kapuwang may
nagrereklamo. Isa rin siyang kapansanan?
matalinong bata at palaging nananalo A. Wala, dahil wala akong pera.
sa paligsahan dahil sa B. Maaari kong ibigay sa kanila ang mga panis
angkin niyang katalinuhan. naming
2. Nakasabayan mong sumakay sa pagkain.
traysikel ang batang pipi. C. Maaari kong ibigay ang mga bagay na hindi ko Mga tanong:
na
Gusto na niyang bumaba sa nadaanan
ginagamit ngunit maaayos pa. 1. Ano ang nabasa ni
ninyong simbahan
ngunit hindi naintindihan ng drayber
3. Nakita mong pinagtatawanan ng mga kaklase mo
ang isang
Jen sa tarangkahan
ang ibig niyang sabihin.
3. Nanonood ka ng isang programa sa
batang pilay. Hindi mo ito kayang ipagtanggol dahil
mas
ng paaralan?
telebisyon, may isang malalaki pa sila sa iyo. Ano ang maaari mong
gawin upang
2. Bakit pinuntahan
kalahok na nagpapakita ng kaniyang
talento sa pagsasayaw makatulong? ni Jen si Bernard?
A. Hindi ko na lang sila papansinin.
kahit nakaupo siya sa wheelchair. B. Aalis ako dahil maaari akong madamay. 3. Paano ipinakita ni
4. May ginanap na paligsahan ng mga C. Huwag sumabay sa pagtawa at lalapit sa
may kapansanan sa sinumang guro o Jen ang
inyong paaralan. Kahit nahihirapan ay matanda na maaaring makatulong.
kinaya nila. 4. May paligsahan para sa mga may kapansanang pagmamalasakit sa
may
kahusayan sa isports. Sang-ayon ka ba na bigyan ito
kaibigang may
ng
halaga? Bakit?
kapansanan?
A. Oo, dahil wala naman akong pakialam sa kanila.
B. Oo, dahil makapagbibigay ito sa kanila ng tiwala
4. Ano ang nakamit
sa sarili. ng magkakaibigan?
C. Hindi, dahil aksaya lamang ito sa pera at
panahon ng mga 5. Kung ikaw si Jen,
tao.
5. Paano mo masasabing nangangailangan ng gagawin mo rin ba
tulong ang mga
may kapansanan? ang kaniyang
A. Kadalasan sa kanila ay tamad.
B. Nanghihingi sila ng tulong sa mga kalye.
ginawa? Bakit?
C. Nalilimitahan ang kanilang paghahanapbuhay
dahil sa
kanilang kapansanan.
J. Karagdagang Gawain Panuto: Gumawa ng poster na
para sa takdang- aralin at nagpapahayag ng
remediation pagmamalasakit sa mga may
kapansanan. Gawin ito sa bond
paper.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80%
aaral na nakakuha ng above 80% above 80% above above
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng ibva additional activities for activities for remediation additional activities for additional activities for additional activities for
pang Gawain para sa remediation remediation remediation remediation
remediation.
C. Nakakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up
the lesson lesson up the lesson up the lesson the lesson
aralin.
D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to
aaral na magpapatuloy sa require remediation require remediation to require remediation to require remediation require remediation
remediation?
E. Alin sa mga istratehiya Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
ng pagturturo ang ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
nakatulong ng lubos? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
Paano ito nakatulong?
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation
in in in Cooperation in in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
aking naranasan na __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
solusyunan sa tulong ng __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
aking punungguro at
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
superbisor ? __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
panturo ang aking __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
nadibuho na nais kong __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
ipamahagi sa mga kapwa
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be
ko guro? used as Instructional Materials used as Instructional Materials as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
Prepared by: Noted:

VIRGILIO A. GALARIO JR. ROGER G. TOLENTINO


Teacher III Head Teacher III

Checked:

REBECCA T. GONZALES, EdD, JD.


Public Schools District Supervisor

You might also like