Professional Documents
Culture Documents
EPP DLP4as QI Week 8
EPP DLP4as QI Week 8
II. NILALAMAN
A. Paksang Aralin Pagpapadala ng email na may kalakip na dokumento o iba pang
media file.
B. Sanggunian
C. Kagamitan Tsart, larawan, metacard, laptop o kompyuter, internet , ICT room
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain Balik-Aral: Basahin ang mga pangungusap. Piliin ang sagot sa loob ng gmail
box icon. Isulat ang sagot sa patlang.
_____ 1. Dito matatagpuan ang mga naipadala mong email sa ibang tao.
_____ 2. Kung nais mong sumagot sa ipinadalang email sa iyo, ito ang iyong
pipiliin.
_____ 3. Ito ay binubuo ng mga simbolo, letra at numero na ikaw lang ang
dapat makaalam.
_____ 4. Dito mo matatagpuan ang mga email na naipadala sa iyo ng ibang
tao.
_____ 5. Ang isa sa pinakamabilis na paraan ng pagpapadala at pagtanggap
ng mensahe na nangangailangan ng internet.
Pagganyak:
B. Panlinang na Gawain
1.Aktibidade
3. Abstraksiyon Panuto: Basahin ang mga salitang nasa unang kahon. Hanapin at
bilugan ang mga salita sa loob ng word hunt puzzle.
4. Aplikasyon Ano ang iyong gagawin kung mayroong nagpadala sa iyo ng email na
naglalaman ng hindi kaaya-ayang dokumento o iba pang media files?
IV. Pagtataya Panuto: Basahin ang mga pangungusap. Piliin ang tamang salita sa
loob ng kahon na nasa ibaba at isulat sa patlang.
______ 1. Saang bahagi ng email inilalagay ang paksa ng iyong
mensahe?
______ 2. Ano ang button na dapat i-click upang makagawa ng
mensahe?
______ 3. Aling button ang i-click kung nais mong sagutin ang isang
email?
______ 4. Ano ang i-click kung tapos na ang paggawa ng email at
handa na itong ipadala?
______ 5. Ano ang i-click para makapili ng dokumento o file na ilalakip
sa email?
V. TAKDANG ARALIN Panuto: Gamit ang sariling email account, magpadala ng email na
may kalakip na dokumento na naglalaman ng dalawang larawan
(picture) na nagpapakita ng iyong pamilya. Ipadala ito sa email
account ng iyong guro.
VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. ilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasang solusyunan sa tulong
ng aking punongguro/ superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuhong nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Jay H. Borromeo
Teacher II
Checked by:
LYDA T. SIOCO
Master Teacher I
Noted:
FERLINDA M. BRIONES
Principal II
GRADE 1 to 12 Paaralan Dalahican Elementary School Baitang/Antas Ikaapat
DAILY LESSON PLAN Guro Jay H. Borromeo Asignatura EPP-
(Pang-araw-araw na Tala sa
ENTREPRENEURSHIP
Pagtuturo)
Petsa Octubre24, 2023 Markahan Unang Markahan
ILALAWANG LINGGO-UNANG ARAW
I.LAYUNIN: Makaguguhit gamit ang drawing tool o graphics software.
II.NILALAMAN
A. Paksang Aralin Drawing tool o graphics software.
B. Sanggunian
C. Kagamitan Tsart, larawan, metacard, laptop o kompyuter, internet , ICT room
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain Balik-Aral: Suriin ang mga sumusunod na larawan, alin sa mga ito
ang maaaring i-attach sa pagpapadala ng email. Iguhit ang linya
papunta sa attachment.
7. Kung nais mong gumuhit sa canvas, i-click ang Pencil Tool icon at
pumili ng kulay na nais mong gamitin na matatagpuan sa Color 1 at
Color 2.
V. Pagtataya Panuto: Basahin at unawain ang mga pangungusap. Bilugan ang letra
ng
tamang sagot.
1. Ito ay isang halimbawa ng drawing tools o graphic software na kung
saan ay nilalayon nito na makalikha ng picture files at makapag-edit
ng
picture files at mai-save sa kompyuter.
A. MS Word C. MS Paint
B. MS Excel D. MS Drawing
2. Ito ay canvas kung saan maaaring gumuhit o mag-edit ng larawan.
A. Paint tool C. Drawing area
B. Ribbon D. Paint area
3. Kung nais mong i-save ang iyong larawan sa format na compatible
sa
halos lahat ng devices at programs, anong format ang iyong pipiliin?
A. GIF C. JPEG
B. PNG D. TGIF
4. Nais ni Carla na gumuhit sa canvas o drawing area, anong button
ang
dapat niyang i-click?
A. Shapes at Text C. Shapes at Brush tool
B. Pencil at Brush tool D. Text at Pencil Tool
5. Ito ang button na kung saan nilalagay ang pangalan ng iyong
ginawang
larawan sa graphic tool.
A. File Application C. File Name
B. Format D. Application Name
VI. TAKDANG ARALIN Panuto: Ipakita ang iyong angking galing gamit ang MS Paint o
anumang drawing tool o graphic software. Gumuhit ng larawan na
nagpapakita ng malimit mong ginagawa sa loob ng tahanan kasama
ang iyong pamilya. Lagyan ito ng pamagat batay sa iyong kagustuhan.
Ipadala ito sa iyong guro gamit ang iyong messenger classroom.
VII. PAGNINILAY
5. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
6. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain sa remediation
7. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
8. ilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
9. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
10. Anong suliranin ang aking
naranasang solusyunan sa tulong
ng aking punongguro/ superbisor?
11. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuhong nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Jay H. Borromeo
Teacher II
Checked by:
LYDA T. SIOCO
Master Teacher I
Noted:
FERLINDA M. BRIONES
Principal II
II. NILALAMAN
A. Paksang Aralin Pag-edit ng photo gamit ang basic photo editing tool.
B. Sanggunian Gabay sa Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan 4 TG pp.24-26
Modyul sa Edukasyong Pangtahanan at Pangbuhayan 4 LM pp. 42-51
C. Kagamitan Tsart, larawan, metacard, laptop o kompyuter, internet, ICT room
III. Pamamaraan
B. Panlinang na Gawain Pagganyak: Panuto: Lagyan nang ang patlang kung nasubukan mo ng
1.Aktibidades gawin ang mga kasanayan sa pag-edit ng photo gamit ang kompyuter.
_____ 1. Magbukas ng larawan para i-edit.
_____ 2. Mag-crop ng larawan.
_____ 3. Maglagay ng shape sa larawan.
_____ 4. Maglagay ng text na may angkop na kulay sa ibabaw ng
larawan.
_____ 5. Magtanggal ng puting background text.
3. Kapag nakita mo na ang larawan, itapat ang cursor dito, pindutin ang
right click sa mouse, piliin ang Save Image As.
4. Piliin ang Desktop, palitan ang File Name na “Iwas Sunog” upang
madali itong mahanap. Pagkatapos nito ay i-click ang Save button.
5. Sa MS paint, i-click ang Paste Arrow down at piliin ang Paste From.
6. Piliin ang Desktop, hanapin ang nai- save na picture na may file name
na “Iwas Sunog”. I-click ang Open button.
9. Kung nais mong i-drag o ilipat ang text, itapat lamang cursor ng mouse
sa gilid ng linya ng text box at hintayin lumabas ang Arrow: Quad button.
Pagkatapos ay i-click ang left click ng mouse habang idina-drag ang text
box sa kaliwang bahagi ng larawan. Maaari mo ring palitan ang kulay ng
text ayon sa iyong nais. I-highlight lamang ang text na papalitan mo ng
kulay sa pamamagitan ng pagpili sa color tools gamit ang left click ng
mouse.
10. Maaari mo ring palitan ang Font Style ng text. I-hightlight ang text at i-
click ang text tab sa taas. Piliin ang Font Style o Font Family na iyong
nais sa papamagitan ng pag-left click sa iyong mouse.
11. Gamit ang brushes tool, i-click ang Color 1 button at piliin ang kulay
na orange. Gumuhit ng apoy sa baba ng salitang Prevention.
13. Upang i-save ang iyong gawain, i-click ang File, piliin ang Save As at
i-click ang JPEG.
14. Piliin ang Desktop o kung saan mo nais ilagay ang iyong nagawang
larawan. Sa File Name ilagay ang pangalan na Pag-iwas sa Sunog.
Pagkatapos i-click ang Save
3.Abstraksiyon
VI. PAGTATAYA Panuto: Hanapin sa Hanay B ang mga icon na tinutukoy sa Hanay A.
Isulat
ang iyong sagot sa patlang.
VII.TAKDANG ARALIN Panuto: Magsaliksik ng larawang tourist spot sa ating bansa gamit ang
internet. Gamit ang MS Paint o ibang photo editing tool, ipakita ang iyong
kasanayan sa pag-edit ng larawan. Sundan ang tseklist na dapat makita
sa iyong na-edit na larawan.
1. Pag-insert ng text at paggamit ng font style, font size, font color.
VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasang solusyunan sa tulong
ng aking punongguro/
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuhong nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Jay H. Borromeo
Teacher II
Checked by:
LYDA T. SIOCO
Master Teacher I
Noted:
FERLINDA M. BRIONES
Principal II