DLL - Q2 - MAPEH5 - W2 - Dec. 4-8,2023

You might also like

You are on page 1of 8

Paaralan Paaralang Elementarya ng San Rafael Baitang Lima

ARAW-ARAW NA Guro JUANALIE T. ENDAYA Asignatura MAPEH0-ARTS


TALA Petsa at Oras ng Pagtuturo December 4-7,2023 Kwarter 2
NG ARALIN Topaz- 2:20-3:00 Linggo 1
Peridot- 3:30-4:10

I. LAYUNIN
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
A. Pamantayang demonstrates understanding of lines, colors, space, and harmony through painting and explains/illustrates landscapes of important historical
Pangnilalaman places in the community (natural or manmade)using one point perspective in landscape drawing, complementary colors, and the right proportion
(Content Standards) of parts.

B. Pamantayan sa Sketches natural or man-made places in the community with the use of complementary colors. Draws/paints significant or important historical
Pagganap places.
(Perfomance Standards)

C. Pamantayan sa 1. explains the importance of 1. explains the importance 1. explains the importance
Pagkatuto natural and historical places of natural and historical of natural and historical
(Learning in the community that have places in the community places in the community
Competencies) been designated as World that have been designated that have been designated as
Heritage Site (e.g., rice as World Heritage Site World Heritage Site (e.g.,
NO CLASSES
terraces in Banawe, Batad; (e.g., rice terraces in rice terraces in Banawe,
Paoay Church; Miag-ao Banawe, Batad; Paoay MODULAR Batad; Paoay Church; Miag-
Church; landscape of Church; Miag-ao Church; ao Church; landscape of
Batanes, Callao Caves in landscape of Batanes, Batanes, Callao Caves in
Cagayan; old houses Callao Caves in Cagayan; Cagayan; old houses
inVigan, Ilocos Norte; and old houses inVigan, Ilocos inVigan, Ilocos Norte; and
the torogan in Marawi) Norte; and the torogan in the torogan in Marawi)
A5EL-IIa Marawi) A5EL-IIa
A5EL-IIa
Mga Layunin Nailalarawan ang kagandahan Natatalakay ang katangian ng Nakakasunod sa panuto sa
(Enabling ng mga tanawin. kaugalian ng mga taong paggawa ng landscape.
Objectives) gumawa ng Rice terraces.

Address: P. Rodriguez St., San Rafael, Rodriguez (Montalban) Rizal


Official School Contact Number: 7119-72-78
Email Address: 109479@deped.gov.ph Remle2023
Facebook Page: https://www.facebook.com/DepEdTayoSRES109479
II. PAKSANG ARALIN
(Subject Matter)

III. KAGAMITANG Negros SLM Pahina 2-3 Pasig SLM Pahina 8-11 Pasig SLM Pahina 8-11 Pasig SLM Pahina 7-10
PANTURO (Learning
Resources)

A. Sangguniang
(References)

1. Mga Pahina ng
Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide
pages)

2. Kagamitan ng Mag-
aaral
(Learner’s Materials
pages)

3. Mga Pahina ng Aklat-


aralin
(Textbook pages)

4. Karagdagang
Kagamitan
(Additional Materials
(LR) portal)

B. Other Learning Powerpoint presentation, tsart Powerpoint presentation, tsart Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, tsart Powerpoint presentation,
Resources tsart tsart

IV.PAMAMARAAN
(Procedure)

Mga Aktibidad sa Silid-

Address: P. Rodriguez St., San Rafael, Rodriguez (Montalban) Rizal


Official School Contact Number: 7119-72-78
Email Address: 109479@deped.gov.ph Remle2023
Facebook Page: https://www.facebook.com/DepEdTayoSRES109479
aralan
(Classroom-Based
Activities)

A. Panimulang Gawain A. PANIMULANG


(Preparatory Activities) PAGSUSULIT A. BALIK-ARALIN A. BALIK- ARALIN A. BALIK-ARALIN A.BALIK-ARALIN
1. Anu -ano ang mga pitch Panuto: Iguhit ang C Major
names na ginagamit sa Anu- anong pitch names/ Iguhit ang mga nota sa Scale sa staff kasama ang
Panuto: Sagutin ang mga awitin? So-Fa Syllables ang tamang posisyon ng mga ito mga pitch name at so-fa
sumusunod na mga katanungan. 2. Anu-ano naman ang matatagpuan sa mga linya sa tuwing gumagamit ng G- syllable nito.
Isulat ang iyong sagot sa ng limguhit?
kuwaderno.
mga So-Fa Syllables? Clef.
1. Ito ay sagisag o panandang 3. Anong pitch name ang
kromatiko na nagpapababa ng tono unang ginagamit? B. PAGGANYAK
nang kalahating hakbang. Ano ito?
Panuto: Iguhit sa tamang B.
2. Isang simbolo na ang ibig sabihin B. PAGGANYAK posisyon ang mga pitch Iguhit din ang mga pitch PAGGANYAK
ay Balik sa normal. Ano ito? names na F A, D, C. names sa tuwing gumagamit
3. Ito ay sagisag na nagpapataas sa
ng F-clef. Pagmasdan kung ano ang
tono ng isang nota ng kalahating pagkakaiba ng dalawang
baitang. Ano ito? measures na ito.

4. Saan matatagpuan sa limguhit


ang C or Do ng F-clef? B. PAGGANYAK
Tanong:
5. Ibang katawagan ng F-clef. 1. Anu-anong letra ang
makikita sa mga linya
6-7. Sa iskalang C Mayor, sa ng limguhit?
pagitan ng pang ilang nota ang 2. Pang-ilang linya
tumanggap ng kalahating hakbang? nagsimula ang nota? Anong clef ang nakikita Ninyo
8. Sa limguhit, sa anong linya
3. Anong letra ang sa taas na bahagi ng Grand Ano ang napapansin ninyo
nagsisimula ang pagguhit ng F-
Clef? nakalagay sa huling Staff? sa dalawang measure?
linya ng limguhit?
4. Ano ang tawag sa maliit Anong clef naman ang nasa Ano ang kanilang
na linya sa itaas ng ibaba? pagkakahalintulad?
limguhit?
5. Saan tumapat na letra Ano ang napapansin ninyo sa Ano ang kanilang
B. BALIK-ARALIN pagkakaayos ng mga ito? pagkakaiba?
ang unahang bahagi ng
Panuto: Kilalanin ang mga F-clef?
Ganito naman ang itsura kapag
sumusunod na mga simbolo ng
musika. Isulat sa kuwaderno ang
isinulat natin sa grand staff ang

Address: P. Rodriguez St., San Rafael, Rodriguez (Montalban) Rizal


Official School Contact Number: 7119-72-78
Email Address: 109479@deped.gov.ph Remle2023
Facebook Page: https://www.facebook.com/DepEdTayoSRES109479
inyong sagot. C Major Scale.

C. PAGGANYAK

Ipakikita ang larawan ng limguhit at


F-Clef.

Tanong:
Ilang linya ang bumubuo sa
limguhit?
Ilan namang puwang mayroon sa
limguhit?
Pang-ilang linya nagsimula ang ang
F-clef?
Saang linya ito natapos?

C. Pagmomodelo/Talakayan Tatalakayin ang F-clef. Tatalakayin tamang lapat ng Tatalakayin ang mga pitch Tatalakayin ang C Major Tatalakayin ang mga
(Modeling/Teaching) nota sa linya ng limguhit sa names/ So-Fa Syllables sa Scale. accidental notes gaya ng
tuwing gumagamit ng F-clef. puwang ng limguhit. Flat, sharp, natural.

Ang tonic o unang note ng F-


clef ay nagsisimula sa
pangalawang (2nd)
espasyo ng staff.

Address: P. Rodriguez St., San Rafael, Rodriguez (Montalban) Rizal


Official School Contact Number: 7119-72-78
Email Address: 109479@deped.gov.ph Remle2023
Facebook Page: https://www.facebook.com/DepEdTayoSRES109479
D. Pinatnubayang Panuto: Iguhit ang F-clef sa Panuto: Iguhit sa tamang Panuto: Iguhit sa tamang Para mas lubos mo itong Panuto: Iguhit ang mga note
Pagsasanay staff katulad ng nakikita sa linya ang pitch names na puwang ang pitch names na maintindihan ay talakayin natin ito na may accidental sign sa
larawan. Siguruhin na ikaw ay babanggitin ng guro. babanggitin ng guro. gamit ang staff katulad ng nakikita sa
(Guided Practice) keyboard. Pagmasdan at suriin ang
magsisimula ng pagguhit sa larawan.
larawan ng keyboard sa ibaba.
pang-apat na linya. 1. D 1. C
2. F 2. E
3. A 3. G
4. C 4. B

E. Malayang Pagsasanay Panuto: Magtala ng 3 bagay na Panuto: Iguhit sa tamang Panuto: Iguhit sa tamang Panuto: Iguhit ang C Major Tingnan ang mga note na
(Independent Practice) maitutulong sa iyo ng kaalaman linya ang pitch names na nasa linya ang pitch names na scale sa G staff, F staff at grand may mga accidental sign sa
tungkol sa F-clef. ibaba. nasa ibaba. staff kasama ang mga Pagsasanay 1. Ibigay
pitch name at so-fa syllable ng ang so-fa syllables ng mga
1. C 1. C mga ito. ito. Isulat ang iyong sagot sa
2. F 2. G patlang.
3. A 3. E
4. D 4. B

Address: P. Rodriguez St., San Rafael, Rodriguez (Montalban) Rizal


Official School Contact Number: 7119-72-78
Email Address: 109479@deped.gov.ph Remle2023
Facebook Page: https://www.facebook.com/DepEdTayoSRES109479
F. Paglalahat Anu- ano ang mga katangian ng Anu-anong pitch names ang Anong pitch ang Ano ang gamit ng sharp?
(Generalization) F-clef? Magbigay ng isa. nasa linya ng limgguhit? matatagpuan sa
pangalawang puwang ng Ano ang gamit ng flat?
Anong So-Fa Syllables ang limgguhit?
Katumbas ng mga pitch names Ano ang gamit ng natural?
na ito? Anong pitch name ang nasa
pang-apat ng puwang ng
limgguhit?

Anong pitch name ang nasa


pangatlong puwang ng
limguguhit?

Panuto: Tukuyin kung ang mga Panuto: Iguhit sa tamang Panuto: Iguhit sa tamang Isulat sa patlang ang pitch Panuto: Gamit ulit ang mga
G. Pagtataya pangungusap tungkol sa F-Clef linya ang pitch names na nasa puwang ang pitch names na name at so-fa syllable ng C note na may mga accidental
(Evaluation) ay tama o mali. Isulat ang T ibaba. nasa ibaba. Major scale sa keyboard. sign sa Pagsasanay1 ay
kung ito ay tama at M kung ito markahan mo sa keyboard
ay mali sa patlang. 1. F, A, D 1. B, E, G ang posisyon ng mga ito.
2. D, A, F 2. C, E, B Gumamit ng pulang marker,
1. Ang isa pang tawag sa F-clef 3. C, A, D 3. B, G, C color pen, o ballpen sa
ay Base Clef. paglalagay ng tanda.
4. A, D, A 4. B, E, E
Tingnan mabuti ang
2. Mas mataas ang tono ng mga 5. F, A, F, A 5. G, E, B halimbawa.
note sa F-clef kaysa sa G-clef.

3. Ang mga note sa F-clef ay


pwedeng awitin ng mga lalaki.

4. Pangkaraniwang tinutugtog
ng kaliwang kamay sa piano ang

Address: P. Rodriguez St., San Rafael, Rodriguez (Montalban) Rizal


Official School Contact Number: 7119-72-78
Email Address: 109479@deped.gov.ph Remle2023
Facebook Page: https://www.facebook.com/DepEdTayoSRES109479
mga note sa F-clef.

5. Ang F-clef ay isinusulat sa


ibabang staff ng grand staff.

H. Takdang Aralin /
Kasunduan Sa inyong music book gumuhit
(Assignment/Agreement) ng F-clef. Gamitin ang mga
linya ng limguhit ng wasto.

Aktibidad sa Bahay
(Home-Based Activities)

V. REMARKS
VI. PAGMUMUNI-MUNI
(Reflection)
a. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% ng pagsusuri
b. Bilang ng mga mag-
aaral na
nangangailangan ng mga
karagdagang aktibidad
para sa remediation na
nakakuha ng mas
mababa sa 80%
c. Nagtagumpay ba ang
aralin sa remedial?
d. Bilang ng mga mag-
aaral na nakahabol sa
aralin
e. Bilang ng mga mag-
aaral na patuloy na
nangangailangan ng
remediation

Address: P. Rodriguez St., San Rafael, Rodriguez (Montalban) Rizal


Official School Contact Number: 7119-72-78
Email Address: 109479@deped.gov.ph Remle2023
Facebook Page: https://www.facebook.com/DepEdTayoSRES109479
f. Anong mga paghihirap
ang aking naranasan na
matutulungan ako ng
aking punong-guro o
superbisor na malutas?

g. Anong mga inobasyon o


localized na materyales
ang aking
ginamit/natuklasan na
nais kong ibahagi sa
ibang mga guro?

Desisyon sa Pagtuturo
Magpatuloy Magpatuloy Magpatuloy Magpatuloy Magpatuloy
80% at mas mataas – Magpatuloy
Give Enrichment Give Enrichment Give Enrichment Give Enrichment Give Enrichment
50% - 79% - Magbigay ng Mga ActivitieMagbigay ng ActivitieMagbigay ng ActivitieMagbigay ng ActivitieMagbigay ng ActivitieMagbigay ng
Gawaing Pagpapayaman Pagpapayaman na Gawain Pagpapayaman na Gawain Pagpapayaman na Gawain Pagpapayaman na Gawain Pagpapayaman na Gawain
Mas mababa sa
Muling Ituro ang Aralin Muling Ituro ang Aralin Muling Ituro ang Aralin Muling Ituro ang Aralin Muling Ituro ang Aralin
50% - Muling Ituro

Inihanda ni:

MARY ROSE T. TARROZA


Guro I
Iwinasto ni:

ELMER B. PASCUAL
Dalubguro I
PINIGYANG-PANSIN:

DR. ELIZABETH B. MEDINA


Punongguro IV

Address: P. Rodriguez St., San Rafael, Rodriguez (Montalban) Rizal


Official School Contact Number: 7119-72-78
Email Address: 109479@deped.gov.ph Remle2023
Facebook Page: https://www.facebook.com/DepEdTayoSRES109479

You might also like