You are on page 1of 8

School: LIMOS-TURKO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: VIRGILIO A. GALARIO JR. Learning Area: MAPEH
Teaching Dates and Time: FEBRUARY 19-23, 2024 Quarter: 3 - WEEK 3

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY


FRIDAY
I. LAYUNIN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Pamantayang Demonstrates understanding Demonstrates understanding Demonstrates understanding Demonstrates understanding of Summative Test/
Pangnilalaman of the basic concepts of of shapes, colors and principle of movement in relation to time, factors that affect the choice of Weekly Progress Check
timbre repetition and emphasis force and flow health information and products
through printmaking (stencils)
B. Pamantayan sa Pagganap Applies vocal techniques in Exhibits basic skills in making Performs movements accurately Demonstrates critical thinking
singing to produce a a design for a print and involving time, force, and flow skills as a wise consumer
pleasing vocal quality: producing several clean copies
1. using head tones of the prints
2. employing proper Manipulates a stencil with an
breathing adequate skill to produce a
3. using the diaphragm clean print for a message,
slogan or logo for a Tshirt,
poster bag
Produces at least 3 good
copies of print using
complementary
colors and contrasting shapes
C. Mga Kasanayan sa Uses the voice and Executes the concept that a Moves: Discusses the different factors
Pagkatuto other sources of sound print design can be duplicated ⮚ at slow, slower, slowest/fast, that influence choice of goods
(Isulat ang code sa bawat to produce a variety of many times by hand or by and services
faster, fastest pace using light,
kasanayan) timbres machine and can be shared
lighter, lightest/strong, stronger, H3CH-IIIbc-4
MU3TB-IIIc-6 with others
A3PL-IIId strongest force with smoothness
PE3BM-IIIc-h-19
II. NILALAMAN Iba’t ibang Timbre ng Maramihang Pagtatatak Oras, Lakas at Daloy Mga Salik na CATCH UP FRIDAY
(Subject Matter) Tinig Nakakaimpluwensya sa
Pamimili
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa K to12 MELC- GUIDE p 249 K to12 MELC- GUIDE p 280 K to12 MELC- GUIDE p 320 K to12 MELC- GUIDE p 345
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan SLM/ADM/PIVOT Modules SLM/ADM/PIVOT Modules SLM/ADM/PIVOT Modules SLM/ADM/PIVOT Modules
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Lapto, ppt Lapto, ppt Lapto, ppt Lapto, ppt
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Ano-ano ang mga Lagyan tsek / ang Basahin at kantahin ang awiting Ano ang mga sangkap sa CATCH UP FRIDAY
Aralin o pasimula sa bagong instrumentong pangmusika pangungusap tungkol sa “Magtanim Ay ‘Di Biro”. kalusugan ng mamimili?
aralin na ating tinalakay noong nakaraang araling napag-
(Drill/Review/ Unlocking of nakaraan?
aralan. Magtanim Ay D’i Biro
difficulties)
_____ 1. Ang bakat ay Magtanim ay ‘di biro, Maghapong
nagpapakita ng disenyong nakayuko. ‘Di man lang makaupo,
abstract na may diin sa mga ‘Di man lang makatayo.
kulay. Halina, halina, mga kaliyag. Tayo'y
_____ 2. Ang pagguhit ay magsipag-unat-unat. Magpanibago
isang pamamaraan ng tayo ng lakas, Para sa araw ng
bukas!
paglilipat o pagpaparami ng
mga teksto o larawan at pag-
iwan ng bakat sa papel.
_____3. Ang likhang sining sa
paglilimbag ay di karaniwan at
maganda.
_____4. Sa aralin ay gumamit
ng mga di likas na bagay sa
paglilimbag.
_____5. Ang mga bagay na
matatagpuan sa kalikasan na
ginamit sa paglilimbag ay mga
likas na bagay tulad dahon,
sanga, bato at iba pa.
B. Paghahabi sa layunin ng Kaya mo bang baguhin ang Pagmasdan ang larawan. Ano ang iyong naramdaman sa pag- Alin sa mga sumusunod ang
aralin iyong tinig? Ano-ano ang awit ng awitin sa itaas? Saan ito makakahikayat sa iyong bumili
(Motivation) mga uri ng boses na kaya patungkol? May mga kilos ba na ng produkto?
mong gawin? Paano mo nabanggit sa liriko ng awitin? Ano-
nakikilala ang isang tao sa ano ang kilos na ito?
pamamagitan lamang ng Ano –ano ang mga salik na
pakikinig sa kaniyang tinig? nakakaimpluwensya sa ating
pamimili?

C. Pag- uugnay ng mga Ang bawat tao ay may kani- Isa sa paraan ng paglilimbag Ara-araw ay nakakagawa ka ng iba- May iba’t ibang aspekto na
halimbawa sa bagong kaniyang tunog ng tinig ay ang finger painting. ibang klase ng kilos o paggalaw. tinitingnan ang bawat mamimili
aralin ayon sa edad, kasarian, o Ang bawat pagkilos ay dapat na sa pagpili ng produkto o
(Presentation) laki ng katawan. Ito ang isinasagawa sa wastong paraan. serbisyong bibilhin.
dahilan kung bakit nakikilala Wasto sa puwersa o lakas na
natin ang mga tao sa paligid ibinibigay sa paggawa, wasto sa
bilis o bagal ng kilos, at wasto
sa pamamagitan lamang ng
pagdating sa daloy ng kilos. Ang
pakikinig sa kanilang tinig. bawat kilos na ating isinasagawa ay
Mayroong boses na natatangi. Madali mong makikita
makapal, manipis, buo, at ang kanilang mga kaibahan kung
paos. Ang tawag sa kalidad iyo itong susuriin.
ng tinig ng isang tao o
instrumento ay timbre.

D. Pagtatalakay ng bagong Mas mataas ang tono ng Ito ay isang paraan ng May mga pagkilos na natural na Mga Salik na
konsepto at paglalahad ng tinig ng mga bata kaysa sa paglilimbag gamit ang tatak mabilis at natural na mabagal. Nakakaimpluwensya sa
bagong kasanayan No I tinig ng mga matatanda. ng mga daliri sa kamay. Sa Halimbawa ay ang pagtakbo ng Pamimili
(Modeling) pagdiin lamang ng mga daliri
Tandaan na tulad ng mga kabayo na masasabi nating mabilis,
marami at may iba-ibang laki,
instrumento, mas mataas ang kulay, at disenyo ang at ang paglalakad ng pagong na
tono ng mas maliit na bagay, magagawa. Tulad ng ibang masasabi naman natin na mabagal
at mas mababa naman ang gawaing sining, ito ay tanggap ang pagkilos.
tono ng mas malaking hindi lamang ng mga bata
bagay. kundi maging ano mang edad
Ang mga babae ay may mas ng tao.
mataas at matinis na boses
kung ihahambing sa mga Sa kabuoan, maaari nating sabihin
lalaki na may mas mababang na ang paglalakad ay mabagal, ang
boses. pagkindirit ay mas mabagal, at ang
paggapang ang pinakamabagal.
E. Pagtatalakay ng bagong Subukan ang iba’t ibang 1. Presyo. Ito ay tumutukoy sa
konsepto at paglalahad ng timbre ng boses. halaga ng isang produkto o
bagong kasanayan No. 2. Sundan ang mga hakbang sa serbisyo. Sinisigurado ng mga
( Guided Practice)
ibaba. Tingnan ang mga larawan sa itaas. mamimili na ang produkto ay
A. Paggamit ng head tone Ang bawat kilos na isinasagawa ng pasok sa kanilang bulsa.
– Ito ay ginagamit upang mga bata ay ginagawa sa mabilis na 2. Anunsyo. Ang paggamit ng
makaawit ng matataas na paraan. Ang unang larawan ay kilalang artista o makatawag
tono. Kumanta ng batang lumulukso. Kasunod nito ay pansin na anunsyo ay
pinakamataas na tonong isang bata na umiigpaw. Sa huli ay humihikayat sa mga mamimili
kaya mo gamit ang pantig na isang bata na tumatakbo. Kung na bilhin ang produkto.
“La”. Itaas ang noo at kilay aayusin mo ang pagkakasunod- 3. Kalidad ng Produkto. Ito ay
upang bumuka nang husto sunod nito ayon sa bilis ng kilos ay pagtingin sa tibay o ganda ng
ang ngala-ngala at maabot masasabi na ang paglukso ay klase ng produkto o serbisyong
ang matataas na nota. mabilis, ang pag-igpaw ay mas binebenta.
Damahin ang taginting sa mabilis, at ang pagtakbo ang 4. Panggagaya o “Uso”. Ito ay
gitna ng iyong ulo. pinakamabilis. ang paggaya sa ginagamit ng
mga kilalang tao , mga kaibigan,
B. Wastong paghinga – Ito kapamilya o kapitbahay.
ay ginagamit upang 5. Panahon. Ang pagbabago ng
makaawit ng mahahabang panahon ay maaring
tono, at huminga sa tamang makaapekto sa produktong
panahon. Huminga nang kinokonsumo. Halimbawa ,
malalim sa abot ng iyong tuwing tag-init, mas pinipili
makakaya. Punuin ng hangin nating bumili ng malamig na
ang baga at awitin ang pagkain tulad ng halo-halo at ice
pantig na “Laaa” sa cream samantalang, mas
pinakamababang paraang bumibili tayo ng mainit na
kaya mo. Hindi ito pagkain tulad ng sopas tuwing
kailangang mataas o tag-ulan.
malakas, ngunit kailangan 6. Kita. Ang kita ay tumutukoy
ay matagal. sa halagang natatanggap ng
isang tao kapalit ng serbisyo na
C. Paggamit ng diaphragm kanyang ginagawa. Naaayon sa
– Ito ay ginagamit upang laki ng kita ng pamilya ang
makaawit ng mga malalakas produkto o serbisyong kanyang
na tunog o tinig na may binibili.
puwersa. Tumayo nang
tuwid at komportable, at
hawakan ng tatlong daliri
ang sikmura. Humikab at
itulak papaloob ang iyong
sikmura kasabay ng biglang
pagsigaw ng “Lah!”
F. Paglilinang sa Kabihasan Isulat ang simbolong # kung Tukuyin ang mga
(Tungo sa Formative ang timbre ng tao ay matinis sumusunod. Isulat sa
Assessment at mataas, titik b kung papel ang IP kung
( Independent Practice ) Impormasyong
malaki at mababa.
1. Sanggol Pangkalusugan, PP kung
2. Binata Produktong Pangkalusugan
3. Paslit at SP kung Serbisyong
4. Matandang lalaki Pangkalusugan.
5. Dalagita 1. Gamot sa ubo at sipon
2. Pagbabakuna ng vaccine
laban sa covid-19
3. Talaan ng iyong timbang,
taas, at kondisyong medikal
4. Konsultasyon sa Health
Center
5. Mga paalala sa tamang
paghuhugas ng kamay
G. Paglalapat ng aralin sa Awitin ang Sampung Mga Pamamaraan: Basahin at isagawa ang mga Isulat sa papel ang tinutukoy at
pang araw araw na buhay Daliri ng tatlong beses gamit 1. Ihanda ang lugar na nakasaad na panuto. Matapos gawin inilalarawan ng bawat salita.
(Application/Valuing) ang mga iba’t ibang timbre paggagawaan. Takpan ito ng ang mga ito ay sagutin ang Piliin ang sagot sa loob ng
kahon na nasa ibaba
ng tinig. mga lumang diyaryo. sumusunod.
Sampung Mga Daliri 2. Ihahanda ang pintura sa Mga Panuto:
Sampung mga daliri, kaniya-kaniyang lugar na 1. Humanap ng isang espasyo sa
kamay, at paa paglilimbagan. loob ng bahay na maaaring gumawa 1. Taong bumibili ng
Dalawang mata, 3. Umisip ng kahit anong ng mga kilos lokomotor. produkto o gumagamit ng
dalawang tainga disenyo na nagpapakita ng 2. Magtakda ng dalawang lugar serbisyo
Ilong na maganda. mga linya at hugis na nauulit para kina A and B. Ang mga lugar 2. Produkto na ginawa
gamit ang tatak ng mga daliri. na ito ay magsisilbing marka o ruta upang mapanatili ang
4. Subukin ang iyong naisip na na iyong babagtasin habang kalusugan at
ideya sa lumang diyaryo gamit isinasagawa ang mga kilos mapagaling ang mga sakit.
ang mga linya at hugis na lokomotor. 3. Serbisyong na ginagawa
pinaulit-ulit at pinagsalit-salit 4. Gawin ang mga kilos lokomotor o inaalok upang mapabuti
mula sa mga linyang tuwid sa ibaba mula A papunta kay B: ang ating
hanggang sa pakurbang mga A. paglakad buhay at kalusugan.
linya para makita ang contrast B. pagkandirit 4. Desisyon na ginagawa
o pagkaiba-iba. C. pagtakbo
tungkol sa pagbili ng
5. Ihanda ang bond paper sa D. paglukso
produkto at paggamit
paglilimbag. E. pag-igpaw
ng impormasyong
6. Ipahid ang daliri sa F. paglukso-lukso
pangkalusugan at serbisyo.
espongha na may pintura at
gumawa ng maraming tatak sa
5. Datos at mga
bond paper.
impormasyon na nakukuha
7. Sikaping makagawa ng mula sa media, mga
disenyong kakaiba. doctor, health workers, at
8. Bigyang diin kung ano ang mga ahensyang
mas magiging mahalaga sa pangkalusugan.
iyong sining. Ang linya,
kulay, o hugis ba?
9. Patuyuin, lagyan ng
pamagat.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang timbre? Ano ang fingerprinting? Ano-ano ang mga mabagal, mabilis Ang mga salik na
(Generalization) Ano-ano ang mga timbre ng Ano ang kahalagahan ng na kilos? nakaiimpluwensya sa pamimili
tao? Iba’t Ibang kagamitan sa ay kita, presyo, anunsyo,
paglilimbag kalidad ng produkto,
panggagaya at panahon.
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin kung ang tinig ng Suriin ang iyong kakayahang Mga Tanong: Pagtambalin ang mga salita sa
mga sumusunod na ipinakita sa Finger Painting 1. Ilang segundo mo natapos ang Hanay A sa mga salik na
Pilipinong mang-aawit ay gamit ang rubrik sa ibaba. bawat gawain? Isulat ito sa loob ng nakakaimpluwensya sa
mababa o mataas. 3 puntos – Nakasusunod sa talahanayan sa ibaba. pamimili sa Hanay B.
_________1. Lea Salonga pamantayan nang higit sa Isulat ang letra ng sagot sa
_________2. Ogie Alcasid inaasahan papel.
_________3. Sarah 2 puntos – Nakasusunod sa
Geronimo pamantayan subali’t may ilang
_________4. Regine pagkukulang
Velasquez 1 puntos – Hindi nakasunod sa
_________5. Janno Gibbs pamantayan
MGA PAMANTAYAN
1. Nakapaglimbag ako ng 2. Ano ang pinakamabilis na kilos
sariling disenyo gamit ang ang iyong naisagawa?
mga tatak ng mga daliri ng 3. Ano ang pinakamabagal na kilos
kamay ang iyong naisagawa?
2. Nakita ko ang paulit-ulit at
pasalit-salit na disenyo sa
pamamagitan ng contrast.
3. Nakapaglimbag ako ng
aking orihinal na disenyo
4. Napahalagahan ko ang
likhang-sining sa pagbahagi
ng kahalagahan nito sa iba.
5. Inayos at nilinis ko ang
lugar na ginamit sa paggawa
ng obra
J. Karagdagang gawain para
sa takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who
nakakuha ng 80% sa pagtataya 80% above above above earned 80% above
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who
nangangailangan ng iba pang additional activities for additional activities for activities for remediation additional activities for remediation require additional activities
gawaing remediation remediation remediation for remediation
C. Nakakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedia? Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa aralin ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who
up the lesson the lesson lesson lesson caught up the lesson
D. Bilang ng mag aaral na ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who
magpapatuloy sa remediation. to require remediation require remediation require remediation require remediation continue to require
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work
pagtuturoang nakatulong ng ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration well:
lubos?Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Group collaboration
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Games
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Solving Puzzles/Jigsaw
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Answering preliminary
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel activities/exercises
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Carousel
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Think-Pair-Share
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories (TPS)
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Rereading of
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama Paragraphs/
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method Poems/Stories
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Differentiated
Why? Why? Why? Why? Instruction
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Role Playing/Drama
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Discovery Method
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Lecture Method
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation Why?
Cooperation in in doing their tasks in ___ Complete IMs
doing their tasks doing their tasks doing their tasks ___ Availability of
Materials
___ Pupils’ eagerness to
learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
F. Anong suliraninang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
nararanasan sulusyunan sa __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
tulong ang aking punong guro __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
at
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment
supervisor? __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ (AVR/LCD)
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab __ Science/ Computer/
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works Internet Lab
__ Additional Clerical
works
G. Anong gagamitang pangturo Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
ang aking nadibuho na nais __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
kung __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to
used as Instructional Materials used as Instructional Materials Instructional Materials as Instructional Materials be used as Instructional
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition Materials
__ local poetical
composition

Prepared by: Noted:

VIRGILIO A. GALARIO JR. ROGER G. TOLENTINO


Teacher III Head Teacher III

Checked:

REBECCA T. GONZALES, EdD, JD.


Public Schools District Supervisor

You might also like