You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 Paaralan Occidental Mindoro National High School Baitang/ Antas 10

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Guro Azeneth Joy O. Panganiban Asignatura Araling Panlipunan
Tala sa Pagtuturo)
Petsa January 31 – February 1, 2024 Markahan IKATLO

UNA IKALAWA IKATLO

Dewberry : 7:30 - 8:30 - Thursday Dendrobium : 10:00 - 11:00


Desert Rose : 2:30 – 3:30 Damask Rose : 1:00 - 2:00 Thursday
Seksyon at Petsa Desert Bluebell : 7:30 – 8:30 Dama de Noche : 2:30 – 3:30
CATCH UP FRIDAY
Dendrobium : 1:00 - 2:00 Wednesday
Damask Rose : 10 :00 - 11:00
Dama de Noche : 11:00 – 12:00
I. LAYUNIN
Ang mag -aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang maitaguyod ang
 Pamantayang Pangnilalaman pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.

Ang mag -aaral ay may pag -unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong tagapagtaguyod
 Pamantayan sa Pagganap ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.

 Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang mga uri ng kasarian (gender), Natatalakay ang mga uri ng kasarian (gender),
Isulat ang code ng bawat kasanayan sex, at gender roles sa iba't- ibang bahagi ng sex, at gender roles sa iba't- ibang bahagi ng
daigdig. (AP10KIL-IIIc-5 ) daigdig. (AP10KIL-IIIc-5 )

 Tiyak na Layunin  Nasusuri ang konsepto at kahulugan ng  Natutukoy ang mga suliranin na
gender at sex. kinahaharap sa isyu na migrasyon na
 Natutukoy ang pagkakaiba ng gender epekto ng globalisasyon.
orientation at geder identity (SOGI)  Nakapagbibigay mungkahi at reaksyon
tungkol sa epekto ng globalisasyon.

YUGTO NG PAGKATUTO

Kasarian
I. NILALAMAN
Konsepto at Kahulugan ng Sex at Gender Oryentasyong Sekswal

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang


Mag-aaral
Module ng mga mag-aaral (MELC Based) Module ng mga mag-aaral (MELC Based)
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tradisyunal na kagamitang panturo, Laptop Tradisyunal na kagamitang panturo, Laptop

II. PAMAMARAAN
- Balitaan - Balitaan
- Pagtatala ng Liban - Pagtatala ng Liban
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin. Magbahagi ang mga mag-aaral ng natutunan sa Batay sa tinalakay ano ang sex at gender?
nakaraang talakayan. Magbigay ng halimbawa ng katangian ng gender
at sex.
Video Presentation ukol sa Gender at Sex. Larawan Suri -
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Pamprosesong Tanong: Ang mga mag-aaral ay susuriin ang mmga
1. Ano ang mensahe ng video na napanuod? larawan ng kilalang indibidwal na kabilang sa
Mayroon bai tong kinalman sa aralin? LGBTQIA+ community.
Gawain: ANO AKO? -
Panuto; Tukuyin kung anong kasarian ang Pamprosesong Tanong:
gumagamit ng mga bagay na ipapakita ng guro.
Isulat ang salitang BOY kung ito ay kagamitan - Saan nabibilang ang mga prsonalidad na
para sa lalaki at GIRL naman kung para sa babae. nakita sa larawan?
- Bistida - High Heels - Ano sa inyong tingin ang kinalaman nito
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
- Lipstick - Laruang Kotse sa talakayan?
bagong aralin
- Bola - Barbie Doll
- Jersey Short - Blouse
- Necktie - Polo
- Panty - Boxer Short
Brief - face powder

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain : Pagsusuri ng tula.


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Panuto: Ang bawat pangkat ay susuriin ang tula
na ipinakita. Bawat taludtod ay kanilang Malayang Talakayan tungkol sa iba’t ibang uri
ipapaliwanag. ng oryentasyong sekswal at gender identity.

Pangkat 1: Unang Taludtod


Pangkat 2: Ikalawang Taludtod
Pangkat 3: Ikatlong Taludtod

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


Presentasyon at Malayang Talakayan
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Gabay na tanong batay sa tinalakay:
(Tungo sa Formative Assessment) 1. Ano ang Gender at Role batay sa binasa
na tinalakay?
2. Paano nagkaroon ng pgkakaiba ang
Gender Identity at Sexual Orientation?
3. Bakit kinakailangan na malaman ng tao
ang kanyang Sexual Orientation at
Gender Identity?
4. Ibigay ang iba’t-ibang uri ng
oryentasyong sekswal.
Ano ang pagkakaiba ng Gender Identity at Sexual
Orientation?

Bakit kailangan na may sapat na kaalaman ang


kabataan patungkol sa sekswalidad at sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- oryentasyong sekswal ng nga tao?
araw na buhay
Paano ito makakaapekto sa pang-araw-araw na
pamumuhay?
Ang gender ay ___________________________ Exit Pass:

Ang sex ay ______________________________ Ang natutunan ko ngayong araw ay


________________________________________
H. Paglalahat ng Aralin
______________________________________.

Naging malinaw sa akin na ang


________________________________________
_________________________.

I. Pagtataya ng Aralin Short Quiz Maikling Pagsusulit:

1. Tumutukoy sa biyolohikal at pisyolohikal


na katangiang nagtatakda ng pagkakaiba
ng babae sa lalaki.
2. Tumutukoy sa mga panlipunang
gampanin, kilos, at gawain na itinatakda
ng lipunan para sa mga babae at lalaki.
3. Ito ay kakayahan ng isang tao na
makaranas ng malalim na atraksyong
apeksyonal, emosyonal, seksuwal, at
malalim na pakikipagrelasyon sa taong
ang kasarian ay maaaring katulad ng sa
kaniya, iba sa kaniya, o kasariang higit sa
isa
4. Kinikilala bilang malalim na damdamin at
personal na karanasang pangkasarian ng
isang tao, na maaaring nakatugma o hindi
nakatugma sa sex niya nang siya ay
ipanganak.
5. Ito ay tumtukoy sa gawain ng babae at
lalaki na ang layunin ay reproduksiyon ng
tao.

J. Karagdagang gawain para sa - Maghanda para sa lagumang Pagsusulit.


-
takdang aralin at remediation
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80
% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nagangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni:

AZENETH JOY O. PANGANIBAN NOLASCO M. BARAQUEL


Guro III Head Teacher VI

You might also like