You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 Paaralan Occidental Mindoro National High School Baitang/ Antas 10

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Guro Azeneth Joy O. Panganiban Asignatura Araling Panlipunan
Tala sa Pagtuturo)
Petsa February 5 - 9, 2024 Markahan IKATLO

UNA IKALAWA IKATLO

Dewberry : 8:30 - 9:30 Dewberry : 7:30 - 8:30 Dewberry : 7:30 - 8:30


Desert Rose : 10:00 – 11:00 Desert Rose : 11:00 – 12:00 Desert Rose : 2:00 – 3:00
Seksyon at Petsa Desert Bluebell : 11:00 – 12:00 Dendrobium : 10:00 - 11:00 Dendrobium : 7:00 - 2:00
Dendrobium : 1:00 - 2:00 Damask Rose : 1:00 - 2:00 Damask Rose : 10 :00 - 11:00
Damask Rose : 10 :00 - 11:00 Dama de Noche : 2:00 – 3:00 Dama de Noche : 12:00 – 1:00
Dama de Noche : 11:00 – 12:00 Desert Bluebell : 10:00 – 11:00 Desert Bluebell : 7:30 – 8:30
I. LAYUNIN
Ang mag -aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang maitaguyod ang
 Pamantayang Pangnilalaman pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.

Ang mag -aaral ay may pag -unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong tagapagtaguyod
 Pamantayan sa Pagganap ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.

 Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang mga uri ng kasarian (gender), Natatalakay ang mga uri ng kasarian (gender), Natatalakay ang mga uri ng kasarian (gender),
Isulat ang code ng bawat kasanayan sex, at gender roles sa iba't- ibang bahagi ng sex, at gender roles sa iba't- ibang bahagi ng sex, at gender roles sa iba't- ibang bahagi ng
daigdig. (AP10KIL-IIIc-5 ) daigdig. (AP10KIL-IIIc-5 ) daigdig (AP10KIL-IIIc-5 )

 Tiyak na Layunin  Nasusuri ang konsepto at kahulugan ng  Natutukoy ang mga suliranin na  Natutukoy ang gender roles sa Pilipinas
gender at sex. kinahaharap sa isyu na migrasyon na sa iba’t ibang panahon.
 Natutukoy ang pagkakaiba ng gender epekto ng globalisasyon.  Nakagagawa ng maikling presentasyon
orientation at geder identity (SOGI)  Nakapagbibigay mungkahi at reaksyon tungkol sa Gender Role sa Pilipinas at
tungkol sa epekto ng globalisasyon. kasaysayan ng LGBTQIA+

YUGTO NG PAGKATUTO

Kasarian

I. NILALAMAN Oryentasyong Sekswal Gender Roles sa Pilipinas at Kasaysayan ng


Konsepto at Kahulugan ng Sex at Gender
LGBTQIA+ sa Pilipinas

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang


Mag-aaral
Module ng mga mag-aaral (MELC Based) Module ng mga mag-aaral (MELC Based) Module ng mga mag-aaral (MELC Based)
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tradisyunal na kagamitang panturo, Laptop Tradisyunal na kagamitang panturo, Laptop Tradisyunal na kagamitang panturo, Laptop

II. PAMAMARAAN
- Balitaan - Balitaan - Balitaan
- Pagtatala ng Liban - Pagtatala ng Liban - Pagtatala ng Liban
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o
Magbahagi ang mga mag-aaral ng natutunan sa Batay sa tinalakay ano ang sex at gender? Ibigay ang mga uri ng oryentasyong sekswal.
pagsisimula ng bagong aralin.
nakaraang talakayan. Magbigay ng halimbawa ng katangian ng gender Ano ang pagkakaiba ng gender identity at sexual
at sex. orientatuin?

Video Presentation ukol sa Gender at Sex. Larawan Suri


B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Pamprosesong Tanong: Ang mga mag-aaral ay susuriin ang mmga
1. Ano ang mensahe ng video na napanuod? larawan ng kilalang indibidwal na kabilang sa
Mayroon bai tong kinalman sa aralin? LGBTQIA+ community.
Gawain: ANO AKO?
Panuto; Tukuyin kung anong kasarian ang Pamprosesong Tanong:
gumagamit ng mga bagay na ipapakita ng guro.
Isulat ang salitang BOY kung ito ay kagamitan - Saan nabibilang ang mga prsonalidad na
para sa lalaki at GIRL naman kung para sa babae. nakita sa larawan?
- Bistida - High Heels - Ano sa inyong tingin ang kinalaman nito
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
- Lipstick - Laruang Kotse sa talakayan?
bagong aralin
- Bola - Barbie Doll
- Jersey Short - Blouse
- Necktie - Polo
- Panty - Boxer Short
Brief - face powder

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain : Pagsusuri ng tula.


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Panuto: Ang bawat pangkat ay susuriin ang tula Presentasyon ng bawat pangkat (Ang gawain
na ipinakita. Bawat taludtod ay kanilang Malayang Talakayan tungkol sa iba’t ibang uri ay naibigay na ng guro noong nakaraang klase)
ipapaliwanag. ng oryentasyong sekswal at gender identity. Pangkatang Gawain:
Panuto: Ang bawat pangkat ay mahahati sa 3 na grupo
Pangkat 1: Unang Taludtod .
Pangkat 2: Ikalawang Taludtod Pangkat 1: Gender Roles sa Pilipinas
Pangkat 3: Ikatlong Taludtod Pangkat 2: Panahon ng Hapones at Amerikano
Pangkat3: Kasalukuyang Panahon at
Kasaysayan ng LGBT sa Pilipinas

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


Presentasyon at Malayang Talakayan
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Gabay na tanong batay sa tinalakay:
(Tungo sa Formative Assessment) 1. Ano ang Gender at Role batay sa binasa Gabay na tanong batay sa tinalakay:
na tinalakay? 1. Ano ang inhong nahinuha sa naging
2. Paano nagkaroon ng pgkakaiba ang talakayan ukol sa Gender Role sa
Gender Identity at Sexual Orientation? Pilipinas sa iba’t – ibang panahon?
3. Bakit kinakailangan na malaman ng tao 2. Kailan nagsimula ang LGBTQIA+ sa
ang kanyang Sexual Orientation at Pilipinas?
Gender Identity? 3. Bakit mahalaga na talakayin ang gender
4. Ibigay ang iba’t-ibang uri ng role lalo’t higit sa Pilipinas?
oryentasyong sekswal.
Ano ang pagkakaiba ng Gender Identity at Sexual
Orientation?

Bakit kailangan na may sapat na kaalaman ang Ano ang kahalagahan ng kaalaman sa Gender
kabataan patungkol sa sekswalidad at sa Roles at sa kasaysayan ng LGBT sa Pilipinas?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- oryentasyong sekswal ng nga tao?
araw na buhay
Paano ito makakaapekto sa pang-araw-araw na
pamumuhay?
Ang gender ay ___________________________ Exit Pass: Gawain: Graphic Organizer
Panuto: Suriin ang graph at ibigay ang hinihingi
Ang sex ay ______________________________ Ang natutunan ko ngayong araw ay na datos sa talahanayan.
________________________________________
H. Paglalahat ng Aralin
______________________________________.

Naging malinaw sa akin na ang


________________________________________
_________________________.

I. Pagtataya ng Aralin Short Quiz Maikling Pagsusulit: Maikling Pagsusulit:


Panuto: Tukuyin kung anong yugto nang
1. Tumutukoy sa biyolohikal at pisyolohikal kasaysayan ng gender roles sa Pilipinas ang
na katangiang nagtatakda ng pagkakaiba ipinahahayag sa sumusunod na pangungusap.
ng babae sa lalaki. Piliin at isulat sa sagutang papel ang letra ng
2. Tumutukoy sa mga panlipunang gampanin, tamang sagot
kilos, at gawain na itinatakda ng lipunan para 1. Tungkulin ng mga kalalakihang ibigay sa
sa mga babae at lalaki. kanilang asawa ang kinita sa
3. Ito ay kakayahan ng isang tao na makaranas paghahanapbuhay
ng malalim na atraksyong apeksyonal, 2. Parehas na lumaban ang mga kalalakihan
emosyonal, seksuwal, at malalim na at kababaihan noong Ikalawang
pakikipagrelasyon sa taong ang kasarian ay Digmaang Pandaigdig.
maaaring katulad ng sa kaniya, iba sa kaniya, 3. Ang mga babae, may trabaho man o
o kasariang higit sa isa wala, ay inaasahang gumawa ng mga
4. Kinikilala bilang malalim na damdamin at gawaing-bahay.
personal na karanasang pangkasarian ng isang 4. Nabuksan ang isipan ng kababaihan na
tao, na maaaring nakatugma o hindi hindi lamang dapat bahay at simbahan
nakatugma sa sex niya nang siya ay
ang mundong kanilang ginagalawan.
5. Ang mga lalaki ay pinapayagang
ipanganak.
magkaroon ng maraming asawa subalit,
5. Ito ay tumtukoy sa gawain ng babae at lalaki maaring patawan ng parusang kamatayan
na ang layunin ay reproduksiyon ng tao. ang asawang babae sa sandaling makita
niya itong may kasamang ibang lalaki.

J. Karagdagang gawain para sa - Maghanda para sa lagumang Pagsusulit.


-
takdang aralin at remediation
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80
% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nagangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni:

AZENETH JOY O. PANGANIBAN NOLASCO M. BARAQUEL


Guro III Head Teacher VI

You might also like