You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 Paaralan Occidental Mindoro National High School Baitang/ Antas 10

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Guro Azeneth Joy O. Panganiban Asignatura Araling Panlipunan
Tala sa Pagtuturo)
Petsa February 19 - 22, 2024 Markahan IKATLO

UNA IKALAWA IKATLO

Dewberry : 8:30 - 9:30 Dewberry : 7:30 - 8:30


Desert Rose : 10:00 – 11:00 Desert Rose : 11:00 – 12:00
Dewberry : 7:30 - 8:30
Seksyon at Petsa Desert Bluebell: 11:00 – 12:00 Dendrobium : 10:00 - 11:00
Desert Rose : 2:00 – 3:00
Dendrobium : 1:00 - 2:00 Damask Rose : 1:00 - 2:00
Desert Bluebell : 7:30 – 8:30
Damask Rose : 10 :00 - 11:00 Dama de Noche : 2:00 – 3:00
Dama de Noche : 11:00 – 12:00 Desert Bluebell : 10:00 – 11:00
I. LAYUNIN
Ang mag -aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang maitaguyod ang
 Pamantayang Pangnilalaman pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.

Ang mag -aaral ay may pag -unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong tagapagtaguyod
 Pamantayan sa Pagganap ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.

 Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang diskriminasyon at diskriminasyon sa  Nasusuri ang diskriminasyon at -Natatalakay ang mga uri ng kasarian (gender),
Isulat ang code ng bawat kasanayan kababaihan, kalalakihan at LGBT ( Lesbian, Gay, diskriminasyon sa kababaihan, sex, at gender roles sa iba't- ibang bahagi ng
Bi-sexual, Transgeder) AP10IKL-IIId-6 kalalakihan at LGBT ( Lesbian, Gay, Bi- daigdig (AP10KIL-IIIc-5)
sexual, Transgeder) AP10IKL-IIId-6
CSE CSE -Nasusuri ang diskriminasyon at diskriminasyon sa
 Demonstrate ability to be involved in Demonstrate ability to be involved in collective kababaihan, kalalakihan at LGBT ( Lesbian, Gay, Bi-
collective and cooperative activities and cooperative activities towards improving the sexual, Transgeder) AP10IKL-IIId-6
towards improving the community and community and society. (standards 3-8 ) S7A
society. (standards 3-8 ) S7A
 Tiyak na Layunin  Natutukoy ang diskriminasyon at  Nakapagbibigay ng reaksiyon o saloobin  Nasasgutan ang mga katanungan
karahasan sa kalalakihan, kababaihan, at ukol sa diskriminasyon at karahasan ng
LGBTQIA+ bawat kasarian.
 Nakagagawa ng maikling presentasyon  Nakagagawa ng mga alternatibong
ukol sa mga karahasan at diskriminasyon solusyon sa isyung pangkasarian
na nangyayari sa Pilipinas

YUGTO NG PAGKATUTO
Kasarian
I. NILALAMAN
Gender Role sa iba’t ibang panig ng Mundo Mga Isyu sa Kasarian at Lipunan Mga Isyu sa Kasarian at Lipunan

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang


Mag-aaral
Module ng mga mag-aaral (MELC Based) Module ng mga mag-aaral (MELC Based) Module ng mga mag-aaral (MELC Based)
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tradisyunal na kagamitang panturo, Laptop Tradisyunal na kagamitang panturo, Laptop Tradisyunal na kagamitang panturo, Laptop

II. PAMAMARAAN
- Balitaan - Balitaan - Balitaan
- Pagtatala ng Liban - Pagtatala ng Liban - Pagtatala ng Liban
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin. Ibigay ang mga diskriminasyon na nararnasan ng Nakakapagbahagi ng mga tinalakay patungkol sa Magbabahagi ang mga mag-aaral ng kanilang
bawat kasarian diskriminasyon at karahasan na nangyayari sa natutunan sa nakaraang talakayan
bawat kasarian
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapatuloy ng presentasyon ng bawat pangkat Pagbibigay ng layunin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pamamahagi ng papel


bagong aralin
Pagsasagot sa katanungan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Malayang Talakayan tungkol sa Gender Role
paglalahad ng bagong kasanayan #1
sa iba’t ibang panig ng daigdig.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Malayang Talakayan ( Statistic ng karahasan
paglalahad ng bagong kasanayan #2 sa kababaihan at mga uri ng domestic violence)
F. Paglinang sa Kabihasaan Bilang iasang mag-aaral ano ang magagawa mo
(Tungo sa Formative Assessment) upang malimitahan ang mga uri ng
diskriminasyon at karahasan na nangyayari sa
bawat kasarian?
Isulat mo ang reyalidad. Malaki ba ang maitutulong ng sapat na kaalaman
Panuto: Magbahagi ng mga karahasan at at malayang pagapahayag ng damdamin upang
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
diskriminasyon sa bawat kasarian na iyong malimitahan ang karahasan at diskriminasyon na
araw na buhay
nasaksihan sa reyalidad. Isulat ang iyong naging nararanasan sa bawat kasarian? Bakit?
damdamin at saloobin patungkol dito.
Gawain: #OfTheDay Gawain: Pamphlet
H. Paglalahat ng Aralin Panuto: Magbigay ng isang salita na naglalarawan Panuto: Gumawa ng isang pamphlet na
sa natutunan mo sa pagtalakay Karahasan at nagpapakita ng pagbibigay solusyon sa mga
Diskriminasyon sa bawat kasarian. nangayaring karahasan at diskrminasyon.
Suriin ang mga pangungusap. Isulat sa sagutang papel
ang K kung ang sitwasyon ay naglalarawan ng
karahasan at D kung diskriminasyon.
1. Ang sapilitang pagtatalik o pamimilit sa isang tao na
gumawa ng mga sexual na kilos.
2. Sinusubukan kang kontrolin sa paggastos sa pera at
kung saan ka pupunta.
I. Pagtataya ng Aralin 3. Laganap pa rin ang pagbibigay ng trabaho ayon sa
kasarian o pananaw na trabaho ng babae at lalaki.
4. Ang hindi pagbibigay ng paid maternity leave para
sa mga nagdadalang-tao at paternal leave para sa mga
ama.
5. Ang pagsusubaybay sa bawat kilos ng isang tao sa
pamamagitan ng social media.
Sagot: 1. K 2. D 3. D 4. D 5. K
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin
at remediation
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80
% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nagangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni:

AZENETH JOY O. PANGANIBAN NOLASCO M. BARAQUEL


Guro III Head Teacher VI

You might also like