You are on page 1of 5

TUMALIM NATIONAL Grade

Paaralan GRADE 10-NEWTON


GRADES 1 to 12 HIGH SCHOOL Level
RACHELLE D. Asignatur ARALING
 Daily Lesson Log Guro
SENIOREZ a PANLIPUNAN
  IKATLONG
  NOVEMEBER 23, 2018 MARKAHAN(Mga Isyu
Araw ng Pagtuturo at Oras BBIYERNES 8:00 – 9:00 AM Quarter
sa Karapatang Pantao at
Gender)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay pag-unawa sa kahalagahan ng karapatang
pantao sa pagsusulong ng pagkakapantay-pantay at respeto sa tao
bilang kasapi ng pamayanan, bansa, at daigdig
B. Pamantayan sa Pangganap Ang mga mag-aaral ay nakapagplano ng symposium na tumatalakay
sa kaugnayan ng karapatang pantao at pagtugon sa responsibilidad
bilang mamamayan tungo sa pagpapanatili ng isan gpamayanan at
bansa na kumikilala sa karapatang pantao.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Napaghahambing ang katayuan ng kababaihan, lesbians,gays,
bisexual, at transgendern sa ibat ibang bansa at rehiyon. AP10 IKP-
IIIe9

1. Natatalakay ang katatayuan ng LGBT at mga kababaihan sa


ibat ibang panig ng bansa.
2. Naipapahayag ang katatayuan ng LGBT at mga kababaihan
samga bansang Nigeria, China, Greece at Roma.
3. Naitatala ang mga karapatan tinatamasa ng mga LGBT at
mga kababaihan sa ibat ibang panig ng daigdig.
II. NILALAMAN B. Mga Isyu na may kaugnayan sa Kasarian(Gender)
1. Gender & Sexuality
III. KAGAMITANG PANTURO Yugto ni Zenaida E.Espino , Benilda L. Salencia, Jasmin M.
A. Sanggunian Santingyaman pp. 249-251
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, video clip, larawan, talahanayan, manila paper, pentel pen,
power point
IV. PAMAMARAAN Isa-isahin ang mga salik sa pagkakaroon ng diskriminasyon tungkol
A. Balik Aral sa mga unang natutuhan sa kasarian.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin VIDEO CLIP PRESENTATION : Katayuan ng LGBT at ng mga


(Pagganyak) Kababaihan sa Ibat Ibang Panig ng Daigdig partikular sa Nigeria,
Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118
China, Greece at Roma.

1. Tungkol saan ang video? Sa iyong palagay, anong isyu ang


ipinapakita sa video?
2. Saang bansa masasabing maluwag nilang tinatanggap ang mga
LGBT? Ano ang patunay?
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa PICTURE ANALYSIS Magpakita ng mga larawan ng flag ng ibat
bagong aralin (Presentation) ibang bansa na naipapakita ang katayuan ng mga LGBT at ng mga
kababaihan sa ibat ibang panig ng daigdig

https://tinyurl.com/y99bhn4q

https://tinyurl.com/ybh8mb5p
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at 1. Ano ang nais ipahiwatig ng docufilm?
paglalahad ng bago ng kasanayan No I 2. May magagawa ka bas a malawakang paglabag sa mga karapatang
(Modeling) pantao na ipinapakilta sa video?
3. Paano nakatutulong ang mga nasabing ahensiya sa pagtataguyod ng
karapatang pantao?
4. Ano ang mga pamamaraan upang mapangalagaan ang mga
karapatang pantao?

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118


E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at PANGKATANG GAWAIN:
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Pangkatin ang mga mag-aaral sa apat upang makita ang pagkakaiba
(Guided Practice) ng katayuan ng LGBT at mga kababaihan sa ibat ibang panig ng
daigdig. Gamitin ang Venn diagram sa paggawa nito. Bibigyan ang
bawat pangkat ng limang minuto na paghahanda at dalawang minuto
na paglalahad ng napatalagang paksang iuulat. Ang
impormasyon/datos ay ilalahad gamit ang Venn Diagram.
1. Unang Pangkat: Katayuan ng LGBT at mga Kababaihan sa Ibat
Ibang Panig ng Daigdig
2. Ikalawang Pangkat: Katayuan ng LGBT at mga Kababaihan sa
Ibat Ibang Panig ng Daigdig partikular sa Nigeria at China
3. Ikatlong Pangkat: Katayuan ng LGBT at mga Kababaihan sa Ibat
Ibang Panig ng Daigdig partikular sa Greece at Roma 4.
Ikaapat na Pangkat: Katayuan ng LGBT at mga Kababaihan sa Ibat
Ibang Panig ng Daigdig partikular sa bansang Islamic.
Gagamit ang guro ng rubriks bilang batayan sa pagmamarka sa
pangkatang pag-uulat.

F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo sa THINK-PAIR-SHARE


Formative Assessment) (Independent Tumahimik sandali at isaisip ang mga sumusunod na tanong. Pumili
Practice ) ng kapareha at makipagpalitan ng ideya sa iyong kapareha.
Pagkatapos ay ibahagi sa inyong kamag-aral ang inyong kasagutan.
1. Sa Pilipinas, napoproteksiyunan ba ng pamahalaang nasyonal ang
mga LGBT? Ano ang iyong pruweba?
2. May nagaganap bang diskriminasyon laban sa mga LGBT sa
inyong paaralan at barangay? Magbigay ng halimbawa ng mga ito.
3. Paano pinoproteksyunan ng paaralan at barangay ang mga LGBT
laban sa deskriminasyon?
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Bilang isang mag-aaral, ano ang mga dapat gawin upang maiwasan
na buhay (Application/Valuing) at tuluyang mabigyan ng proteksiyon sa diskriminasyon ang mga
LGBT at kababaihan at maipakita ang kanilang karapatan bilang mga
tao at mamamayan ng isang lipunan?

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118


H. Paglalahat ng Aralin (Generalization) 1. Paano mo maihahambing ang katayuan ng isang lesbian sa isang
babae at ng isang gay sa lalaki?

2. Nararanasan din ba ng isang lesbian ang mga karapatan ng isang


babae o ng isang gay ang karapatan ng isang lalaki?

I. Pagtataya ng Aralin TAMA O MALI


Isulat ang salitang TAMA kung ang pahayag ay wasto at MALI
naman kung di-wasto.
1. Sa bansang Nigeria ang isang babae ay maaring mkapangaso
nang ng iisa at maari rin niyang kontrolin ang pamamahagi sa
yaman. TAMA
2. Sa Greece, may karapatang magmay-ari ng lupa ang mga
kababaihan kahit noon pa man. TAMA
3. Ang mga kababaihan sa bansang Islamic ay nakakaranas ng pantay
na karapatan tulad ng sa mga kalalakihan. MALI
4. Sa Roma ay maaring bumoto at humawak ng pampublikong
opisina at maglingkod sa militar ang isang babae. MALI
5. Ang mga babae ay sa bansang Roma ay hindi maaring pumunta
at makipag debate sa korte, ngunit pwede siyang humawak ng kaso.
MALI
J. Karagdagang gawain para sa takdang Magsaliksik ng mga news article sa pamamagitan ng internet tungkol
aralin (Assignment) sa mga katayuan partikular na ng mga babae sa bansang China at
Africa. Bigyan ng reaksyon ang nakalap na news article.
Kinakailangang makuha ang pinagkunan ng news article, petsa,
pahina at patnugot nito
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Ang pagpapanuod ng video sa pagpapasimula ng talakayan na siyang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong para makabuo ng konsepto ang mga mag-aaral sa
nakatulong? kasalukuyang tatalakayin.
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Ang paghahati ng oras sa mga pangkatang Gawain.
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking Ang paggamit ng video presentation at paggamit ng rubriks sa
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga pagmamarka ng mga Gawain ng mga mag-aaral.
kapwa ko guro?

Prepared by; Noted:


Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118
Rachelle D. Seniorez Maricel D. Mercado
Guro sa AP Punongguro

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118

You might also like