You are on page 1of 3

TUMALIM NATIONAL Grade

Paaralan GRADE 10-NEWTON


GRADES 1 to 12 HIGH SCHOOL Level
RACHELLE D. Asignatur ARALING
 Daily Lesson Log Guro
SENIOREZ a PANLIPUNAN
  IKATLONG
  NOVEMEBER 21, 2018 MARKAHAN(Mga Isyu
Araw ng Pagtuturo at Oras MIYERKULES 1:30 – 2:30 PM Quarter
sa Karapatang Pantao at
Gender)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay pag-unawa sa kahalagahan ng karapatang
pantao sa pagsusulong ng pagkakapantay-pantay at respeto sa tao
bilang kasapi ng pamayanan, bansa, at daigdig
B. Pamantayan sa Pangganap Ang mga mag-aaral ay nakapagplano ng symposium na tumatalakay
sa kaugnayan ng karapatang pantao at pagtugon sa responsibilidad
bilang mamamayan tungo sa pagpapanatili ng isan gpamayanan at
bansa na kumikilala sa karapatang pantao.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagmumungkahi ng mga paraan ng paglutas sa mga paglabag ng
karapatang pantao AP10IKPIIIc-5
1. Naisa-isa ang mga batas na nangangalaga sa karapatang pantao.
2. Nasusuri ang mga batas na may kaugnayan sa paglabag ng
karapatang pantao
3. Natatalakay ang mga mungkahing paraan sa paglutas ng mga
paglabag ng karapatang pantao.
II. NILALAMAN Mga Isyu sa Karapatang Pantao
- Mga Halimbawa ng paglabag sa Karapatang Pantao sa pamayanan,
bansa, at daigdig.
III. KAGAMITANG PANTURO Textbook Mga Kontrempotaryong Isyu K-12 series, ni Jens Micah H.
A. Sanggunian De Guzman pp. 180-181
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, video clip, larawan, talahanayan, manila paper, pentel pen
IV. PAMAMARAAN Ano-ano ang mga Epekto ng Paglabag sa Karapatang Pantao?
A. Balik Aral sa mga unang natutuhan
B. Paghahabi sa layunin ng aralin PHOTO-SURI:
(Pagganyak) Magpapakita ang guro sa klase ng isang larawan na nagpapakita ng
ibat-ibang pamamaraan sa pangangalaga ng karapatang pantao.
Ilalahad ng mga mag-aaral ang kanilang mga opinyon dito.

https://www.google.com.ph/search?q=karapatang+pantao https://www.veritas846.ph/natatakot-ka-bang-manindigan-lumabanpara-sa-buhay/

C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa VIDEO CLIP PRESENTATION:


bagong aralin (Presentation) Magpapanood ng video na may kaugnayan sa mga karapatang pantao
https://www.youtube.com/watch?v=rRCy4YQWXv8
Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at 1. Ano ang nais ipahiwatig ng docufilm?
paglalahad ng bago ng kasanayan No I 2. May magagawa ka bas a malawakang paglabag sa mga karapatang
(Modeling) pantao na ipinapakilta sa video?
3. Paano nakatutulong ang mga nasabing ahensiya sa pagtataguyod ng
karapatang pantao?
4. Ano ang mga pamamaraan upang mapangalagaan ang mga
karapatang pantao?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at PANGKATANG GAWAIN:
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Pangkatin ang mga mag-aaral sa lima. Bigyan ng pansin ang mga
(Guided Practice) sumusunod na gabay sa gagawing presentasyon. Bigyan ang
bawat grupo ng 10 minuto para sa paghahanda ng kanilang
gagawing presentasyon.

Unang Pangkat: RA 7877or Anti-Sexual Harassment Law of 1995 -


Role Play
Ikalawang Pangkat: RA 8358 or Anti-Rape Law of 1997 - Jingle
Ikatlong Pangkat:RA 8369 or Family Courts Act of 1997 - Pag-
aanunsyo
Ikaapat na Pangkat:RA 9208 or Anti-Trafficking in Persons Act of
2003 - Poster IkalimangPangkat: RA 9262 or Anti-Violence Against
Women and Children of 2014 -Malikhaing Pagtula

F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo sa Sa papaanong paraan ka makakatulong sa paglutas sa mga paglabag


Formative Assessment) (Independent sa karapatang pantao?
Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Bilang isang mag-aaral, paano ka makatulong sa pangangalaga ng
na buhay (Application/Valuing) mga karapatang pantao?

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118


H. Paglalahat ng Aralin (Generalization) REFLECTION PAPER
Gumawa ng isang repleksiyon tungkol sa natutunan sa Aralin. Ang
natutunan ko tungkol sa mga paraan ng paglutas sa mga paglabag sa
karapatang pantao ay __________________________
________________________________________________________
________________________________________________________
.
I. Pagtataya ng Aralin PAGTATAPAT-TAPAT
PANUTO: Hanapin sa Hanay B ang mga bilang ng batas at ang
katumbas nitong panganalan ng batas na nakalista sa Hanay A. Piliin
ang titik ng wastong sagot.

Hanay A Hanay B
1. RA 9262 A. Anti-Sexual Harassment Law of 1995
2. RA 9208 B. Anti-Rape Law of 1997
3. RA 8369 C. Anti-Trafficking in Persons Act of 2003
4. RA 8358 D. Family Courts Acts of 1997
5. RA 7877 E. Anti-Violence Against Women and
Children of 200

Gabay sa Pagwawasto:
1. E 2. C 3. D 4. B 5. A
Ano ang pagkakaiba ng gender sa sex?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Ang pagpapanuod ng video sa pagpapasimula ng talakayan na siyang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong para makabuo ng konsepto ang mga mag-aaral sa
nakatulong? kasalukuyang tatalakayin.
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Ang paghahati ng oras sa mga pangkatang Gawain.
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking Ang paggamit ng video presentation at paggamit ng rubriks sa
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga pagmamarka ng mga Gawain ng mga mag-aaral.
kapwa ko guro?

Prepared by; Noted:


Rachelle D. Seniorez Maricel D. Mercado
Guro sa AP Punongguro

Brgy. Tumalim, Nasugbu, Batangas * Email @ tumalim_nhs@yahoo.com * 09994568118

You might also like