You are on page 1of 6

BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10

Petsa: Marso 13,2023


Iskedyul: 1:00-2:00 (Lunes, Martes, Huwebes)- 10-Pascal
2:00-3:00 (Lunes) 10-Descartes
9:30-10:30(Huwebes)
10:30-11:30 (Huwebes) 10-Archimedes
7:15-9:15(Biyernes)
Asignatura(Learning Area): Markahan(Quarter): IKATLONG MARKAHAN Bilang ng Linggo (Week): IKAAPAT NA LINGGO
ARALING PANLIPUNAN 10
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay… may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong
(Content Standards) tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay… nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang
( Performance Standards) maitaguyod ang pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP10IKL-IIId-6
* Natutukoy ang diskriminasyon sa kababaihan at LGBT (Lesbian, Gay, Bisexual Transgender)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW

I. LAYUNIN -Naibibigay ang mga halimbawa ng - Natutukoy ang kahulugan ng diskriminasyon - Nakabubuo ng kongkretong opinyon
diskriminasyong nararanasan ng mga - Nasusuri ang diskriminasyong nararansan ng hinggil sa diskriminasyonsa
kababaihan,kalalakihan at LGBT mga kababaihan, kalalakihan at LGBT sa iba’t kababaihan, kababaihan at LGBT
-Nakikilala ang mga babae, lalaki at LGBT na ibang panig ng mundo.
naging tanyag sa kanilang mga larangan
II. NILALAMAN
MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian pp. 284-288 pp. 289-292 pp. 289-292
B. TG at LM, Teksbuk
C. LRMDC karaniwang biswal karaniwang biswal karaniwang biswal
D. Iba pang Kagamitang Panturo laptop, projector,mga larawan laptop, projector,mga larawan
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral Ano-ano ang gender roles sa iba’t Ayon sa inyong sariling pananaw, bakit
ibang lipunan sa mundo? nagaganap ang diskriminasyon?
B. Malayang Paghahabi Mukhang Gawain: Sino-sino ang mga karaniwang nakararanas ng
1. Picture-Analysis (Halimbawa ng diskriminasyon? Bakit?
diskriminasyon)
2. Picture parade (mga Kilalang personalidad sa
iba’t ibang larangan)
Magbigay ng mga babae, lalaki at LGBT na
C. Pag-uugnay ng Halimbawa kilala sa kanilang larangan ditto sa ating lugar

Malayang talakayan: Diskriminasyon sa mga


D. Pagtatalakay sa konsepto at lalaki, Babae, at LGBT Video Analysis: Ipanunood ang videong nakuha Gawain: Sanaysay na Kritikal
kasanayan 1 sa Youtube patungkol sa Diskriminasyon Matapos mailahad at maipaliwanag
https://www.youtube.com/watch? ang mga paksa, magagawa ng
Pagkatapos ay magkaroon ng malayang sanaysay na kritikal hinggil sa
talakayan patungkol dito. diskriminasyon sa kababaihan,
kalalakihan at LGBT.

Pangkatang Gawain: Bumuo ng tatlong grupo,


E. Pagtalakay sa Konsepto at ang bawat pangkat ay gagamit ng meta cards Pagbabasa ng Teksto:
Kaasanayan 2 na ididikit sa modelong mapipili ng bawat Si Malala Yousafsai at ang laban sa
grupo. Isusulat lamang ng mga miyembro ng Edukasyon ng mga Kababaihan sa Pakistan
bawat pangkat ang mga trabahong sa tingin Gabay na tanong:
nila ay angkop sa napili o naitalagang paksa sa 1. Sino si Malala Yousafsai?
kanila. 2. Ano ang kaniyang ipinaglaban na
Pangkat A LGBT nagresulta sa pagbaril sa kaniya ng mga
Pangkat B Babae Taliban?
Pangkat C Lalaki 3. Ikaw, bilang isang mamamayan, ano ang
aral na maari mong makuha sa buhay ni
Pamprosesong Mga Tanong: Malala?
1. Ano-ano ang trabahong inilagay ng bawat
pangkat sa kasariang naitalaga sa kanila?
Ipaliwanag.
2. May mga trabaho bang katulad din sa
trabahong naisulat ng ibang pangkat? Bakit
may pagkatulad?
3. Bagay sa mga naibahagi sa klase, ang
kasarian ba ay batayan sa trabahong
papasukan? Ipaliwanag.

Ayon sa iyong pagkakaunawa, bigyan ng sariling


pakahulugan ang diskriminasyon Ano-anong mga Gawain ang
F. Paglinang sa Kababaihan maituturing na halimbawa ng
diskriminasyon? Bakit?

Sa iyong sariling pananaw, paano malilimutan


G. Paglalapat ng Aralin ang diskriminasyon? Bakit nararanasan ang
diskriminasyon? Sa paanong paraan
ito maiiwasan?

H. Paglalahat ng Aralin Bakit sinasabing kahit sino ay maaring


maging biktima ng diskriminasyon, sa
paanong paraan ito maaring
mangyari? Pangatwiran ang sagot.

Maikling pagsusulit.
I. Pagtataya ng Aralin

Opinyon at Saloobin, Galangin!


J. Karagdagang Gawain Makikipanayam sa mga sumusunod na tao:
babae, lalaki, LGBT, lider ng relihiyon, Paghahambing sa Edukasyon ng Pakistan at Magbigay ng mga halimbawa ng
negosyante, at opisyal ng barangay upang Pilipinas karahasang kinakahirap ng mga
alamin ang kanilang opinyon at saloobin sa Batay sa kuwento ng buhay at pakikipaglaban babae, lalaki at LGBT.
mga karapatan ng mga LGBT. Matapos ang ni Malala Yousafsai ng mga Taliban sa Pakistan,
panayam, ibahagi ang resulta sa inyong paghahambing ang kalagayng pang-edukasyon
pangkat. ng mga batang babae sa Pilipinas at Pakistan.
Pamprosesong mga tanong: Maaari pang magsaliksik upang mas mapalalim
1. Naging madali bas a kanila na sagutin ang pag-unawa sa paksa.
ang mga tanong? Gabay na Tanong:
2. May pagkakaiba ba ang resulta ng 1. Ano ang pagkakaiba at
iyong panayam sa resulta ng iyong mga pagkakatulad ng Sistema ng
kamag-aral? edukasyon ng Pakistan at Pilipinas?
3. Ano kaya sa tingin mo ang dahilan ng Ipaliwanag.
pagkakaiba-iba ng kanilang mga sagot? 2. Alin sa dalawang bansa ang may
higit na pagkakataon sa pag-aaral na
ibinigay sa mga kababaihan?
Ipaliwanag.

V. Mga Tala

A. Pagninilay
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha
ng 80% sa pagtataya

C. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
D. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
E. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

You might also like