You are on page 1of 7

Paaralan: BATANGAN INTEGRATED SCHOOL Antas: 10

Grade 1 to 12 Guro: G. Aivan John Cañadilla, LPT Asignatura: EKONOMIKS


DAILY LESSON LOG Petsa: APRIL 11-14, 2023 Markahan: IKATLO
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong
tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag- aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang maitayugod ang
pagkakapantay- pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan
B. Pamantayang Pagganap 1. Natataya ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon AP10KIL-IIIc-4
1. Nasusuri ang gender roles sa iba’t ibang bahagi ng daigdig AP10KIL-IIIc-5
2. Natutukoy ang diskriminasyon sa kababaihan, kalalakihan at LGBT (Lesbian, Gay, Bisexual, Transgender) AP10IKL-IIId-6 7. Nasusuri ang karahasan
sa kababaihan, kalalakihan at LGBT AP10IKL-IIIe-f-7
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusukat ang kaalaman ng mag-aaral sa paksang 1.Naiisa –isa ang mga diskriminasyon, sa 1.Natatalakay ang iba’t ibang karahasan sa
natalakay : kababaihan, kalalakihan at LGBT kababaihan, kalalakihan at LGBT.
LC 1-5 ( Lesbian , Gay , Bi – sexual , Transgender) 2.Nasusuri ang iba’t ibang karahasang
2.Napapangatwiranan ang mga dahilan ng nararanasan ng kababaihan, kalalakihan at
diskriminasyon sa kababaihan, kalalakihan at LGBT sa lipunan.
LGBT 3.Makapagmumungkahi ng mga hakbang na
nakapagsusulong sa pagtanggap at paggalang
sa iba’t ibang kasarian.
II. NILALAMAN Mga Isyu sa Kasarian at Lipunan : Diskriminasyon sa Babae, Lalaki at LGBT PAGSUSULIT/PAGSASADULA
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro A. REFERENCES (Sanggunian) A.REFERENCES (Sanggunian) A. REFERENCES (Sanggunian)
TG: pp. TG: pp. TG: pp.
LM: pp. 284-287 LM: pp. 294 LM: pp. 284-287
Additional Materials from Learning Resource (LR) portal: Additional Materials from Learning Resource (LR) portal: Additional Materials from Learning Resource (LR) portal:
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Additional Materials from Learning Resource (LR) Additional Materials from Learning Resource (LR) Additional Materials from Learning Resource (LR)
portal ng Learning Resources o portal: portal: portal:
ibang website D. Other Learning Resources: ICT Tools: D. Other Learning Resources: ICT Tools: D. Other Learning Resources: ICT Tools:
Laptop, LCD TV, HDMI Cable MS Laptop, LCD TV, HDMI Cable MS Powerpoint from Laptop, LCD TV, HDMI Cable MS
Powerpoint Learning Resource (LR) portal: Powerpoint from Learning
Resource (LR) portal:
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO projector, laptop, mga larawan, projector, laptop, mga larawan, projector, laptop, mga larawan,
Mga chart Mga chart Mga chart
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit
ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang
magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pagpapaliwanag ng guro sa panuto ng
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-Aral : Ano ang diskriminasyon? pagsusulit.
Balik-Aral: Drill ( Puzzle )
pagsisimula ng bagong aralin Mga dahilan ng diskriminasyon.

B. Paghahabi sa layunin ng
Pagsususri ng mga larawan Video Clips /Dokumentary
aralin
Anu-anong mahihinuha mo sa mga larawang Ano ang opinyon at saloobin mo sa
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
naipakita sa slides? karahasang nararanasan ng ilang kababaihan
bagong
base sa napanood?
aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang diskriminasyon? Paano mawawakasan ang ganitong gawain sa Pagpapasagot ng aktwal sa mga mag-aaral ng
at paglalahad ng bagong kasanayan - Ang diskriminasyon ay ang anumang pag-uuri, kababaihan? pagsusulit na inihanda ng guro.
#1 eksklusyon, o restriksyon batay sa kasarian na
naglalayon o nagiging sanhi ng hindi pagkilala,
paggalang, at pagtamasa ng lahat ng kasarian ng
kanilang mga karapatan o kalayaan.

E. Pagpapatuloy ng pagtalakay ng Malayang Talakayan GAWAIN Malayang Talakayan Komik-Suri


bagong konsepto at paglalahad ng BASA SURI: pahina 296
bagong kasanayan #2 - Si Malala Yousafzai at ang Laban sa 1. Tungkol saan ang komiks?
Edukasyon ng Kababaihan sa 2. Sa iyong palagay, anong isyu ang ipinakikita rito?
Pakistan Gaano kaya kadalas nangyayari ang ganitong sitwasyon?
- Paghahambing sa Edukasyon ng Bakit kaya nagaganap ang ganitong pangyayari?
Pakistan at Pilipinas
Pamprosesong mga Tanong Ipasagot sa mga mag-aaral ang talahanayan na
1. Sino si Malala Yousafzai? nasa pahina 300.
2. Ano ang kanyang ipinaglaban na nagresulta sa
pagbaril sa kanyan ng mga Taliban?
3. Ano ang naging reaksiyon ng mga tao sa pagatake
kay Malala?
F. Paglinang sa Kabihasaan tungo 4. Paano nakaapekto kay Malala ang pagtatangka sa
sa Formative Assessment kaniyang buhay?
5. Ikaw, bilang mamamayan, ano ang aral na maari
mong makuha sa buhay ni Malala?
Pamprosesong mga Tanong
1. Ano ang pagkakaiba at pagkakatulad ng sistema ng
edukasyon ng Pakistan at Pilipinas? Ipaliwanag.
2. Alin sa dalawang bansa ang may higit na pagkakataon sa
pag-aaral na ibinibigay sa mga kababaihan? Ipaliwanag.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng aralin Pagwawasto ng mga kasagutan ng mga


magaaral.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa
Gumawa ng isang slogan ukol sa karahasang
takdang aralin at Ipagpapatuloy ang pagsagot sa Gawain. 1.Ano ang kahulugan ng diskriminasyon?
nararanasan ng babae,lalaki o lgbt.
Remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan? Ano
pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

Inihanda ni: Sinuri ni:

AIVAN JOHN C. CANADILLA RANILLO C. GAMUTAN


Subject Teacher SSHT IV
Paaralan: BATANGAN INTEGRATED SCHOOL Antas: 10
Grade 1 to 12 Guro: G. Aivan John Cañadilla, LPT Asignatura: EKONOMIKS
DAILY LESSON LOG Petsa: MARSO 20-24, 2023 Markahan: IKATLO
IKA-APAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong
tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag- aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang maitayugod
ang pagkakapantay- pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan
B. Pamantayang Pagganap 3. Natatalakay ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon AP10KIL-IIIb-3
4. Natataya ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon AP10KIL-IIIc-4
C. Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang Nasusuri ang gender roles sa Pilipinas sa
panahon iba’t ibang panahon
II. NILALAMAN PATAKARANG PISKAL
Gender Roles sa Pilipinas sa Iba’t-ibang Gender Roles sa Pilipinas sa Iba’tibang
Panahon Panahon
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro LM: pp. 266 LM: pp. 266-269
Additional Materials from Learning Resource (LR) Additional Materials from Learning Resource
portal: (LR) portal:
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa www.slideshare.com www.slideshare.com


portal ng Learning Resources o www.google.com hhtp//.prezi.com www.google.com
ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO projector, laptop, mga larawan, projector, laptop, mga larawan,
Mga chart Mga chart
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal
at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balitaan : Piling Mag-aaral Balik-aral : Minute To Pagbabalik-aral: Ano ang mga gender roles
pagsisimula ng bagong aralin Win It Pilipinas sa iba’t ibang panahon?

B. Paghahabi sa layunin ng The Impossible Dream Pagbibigay ng Gawain: ACT IT OUT!


aralin https://www.youtube.com/watch?v=t2JBPBIFR2Y

Pagpapakita ng mga larawan na mga tauhan sa napanood Pagpapaliwanag sa mga nahulaang


at isa-isahin ang kanilang naging papel. Mga Halimbawa: gampanin ng babae o lalaki mula sa
naibigay na Gawain.

Nanay Ate

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong
aralin

Si Nanay at si ate Kuya at si Tatay


D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Malayang talakayan ukol sa gender roles ng Pilipinas Malayang Talakayan 2.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 sa iba’t ibang panahon Powerpoint Presentation
- Papangkatin ang klase para sa magiging
talakayan.

E. Pagpapatuloy ng pagtalakay ng Pangkatang Gawain:


bagong konsepto at paglalahad ng Gawain:

Gender Roles sa Pilipinas sa


bagong kasanayan #2 Gender Timeline
Pre Kolonyal

iba't-ibang Panahon
Espanyol

Amerikano

Hapon

Kasalukuyan

Pamprosesong Tanong: Tanong:


1. Ano-ano ang mahalagang pagbabago sa papel ng Nakakaapekto ba ang
mga babae at lalaki na napansin mo? gampanin/katatayuan ng babae at lalaki sa
F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa 2. Sa anong panahon sa kasaysayan ng ating bansa
Formative Assessment lubos na naabuso ang karapatan ng mga kababaihan?
lipunan/pamayanan? Pangatwiranan.
Pangatwiranan
Aling panahon nagsimula ang pagbibigay ng pantay na
karapatan sa kababaihan at kalalakihan? Bakit?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano kayo sa inyong tahanan hinahati ang mga gawaing Bilang isang babae o lalaki, paano mo naipapakita
araw na buhay bahay? ang iyong mga gampanin sa lipunan?
H. Paglalahat ng aralin Nabatid sa paksa ang papel ng mga babae at lalaki sa iba’t Ano ang iyong mahihinuha sa kabuuan ng ating
ibang panahon ng kasaysayan ng Pilipinas. paksa?

I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit

J. Karagdagang gawain para sa Humanda sa pagsusulit


Upang higit na lumawak ang kaisipan tungkol sa paksang
takdang aralin at tinalakay. Magsagawa ng pananaliksik tungkol sa naging - Konsepto ng Gender/Sex
Remediation katatayuan/gampanin ng babae at lalaki sa iba’t ibang - Oryentasyong Sekswal
panahon sa iyong pamayanan.
Gender roles sa Pilipinas
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

You might also like