You are on page 1of 5

Aralin 2: Mga Isyu sa Kasarian at LIpunan

Araw/Seyson Blg: 3
Yugto ng Pagkatuto (Phase of Learning)
YUNIT 3
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
may pang unawa sa: may pang unawa sa: may pang unawa sa:
Mga epekto ng mga Mga epekto ng mga Mga epekto ng mga
isyu at hamon ng isyu at hamon ng isyu at hamon ng
maykaugnayan sa maykaugnayan sa maykaugnayan sa
kasarian at lipunan kasarian at lipunan kasarian at lipunan
upang maging aktibong upang maging aktibong upang maging aktibong
tagapagtaguyod ng tagapagtaguyod ng tagapagtaguyod ng
pagkakapantay pantay pagkakapantay pantay pagkakapantay pantay
at paggalang sa kapwa at paggalang sa kapwa at paggalang sa kapwa
bilang kasapi ng bilang kasapi ng bilang kasapi ng
pamayanan pamayanan pamayanan
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag aaral ay: Ang mga mag aaral ay: Ang mga mag aaral ay:
Nakagagawa ng mga Nakagagawa ng mga Nakagagawa ng mga
malikhaing hakbang na malikhaing hakbang na malikhaing hakbang na
nagsusulong ng nagsusulong ng nagsusulong ng
pagtanggap at pagtanggap at pagtanggap at
paggalang sa iba’t- paggalang sa iba’t- paggalang sa iba’t-
ibang kasarian upang ibang kasarian upang ibang kasarian upang
maitaguyod ang maitaguyod ang maitaguyod ang
pagkakapantay pantay pagkakapantay pantay pagkakapantay pantay
ng tao bilang kasapi ng ng tao bilang kasapi ng ng tao bilang kasapi ng
pamayanan. pamayanan. pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang Natutukoy ang Natutukoy ang
diskriminasyon sa diskriminasyon sa diskriminasyon sa
kababaihan, kababaihan, kababaihan,
kalalakihan at LGBT kalalakihan at LGBT kalalakihan at LGBT
( Lesbian, Gay, ( Lesbian, Gay, ( Lesbian, Gay,
Bisexual, transgender) Bisexual, transgender) Bisexual, transgender)
AP10IKL-IIId-6 AP10IKL-IIId-6 AP10IKL-IIId-6
Layunin Nailalarawan ang iba’t Nailalarawan ang iba’t Nailalarawan ang iba’t
ibang diskriminasyong ibang diskriminasyong ibang diskriminasyong
nararanasan ng mga nararanasan ng mga nararanasan ng mga
kababaihan, kababaihan, kababaihan,
kalalakihan at LGBT kalalakihan at LGBT kalalakihan at LGBT
( Lesbian, Gay, ( Lesbian, Gay, ( Lesbian, Gay,
Bisexual, at Bisexual, at Bisexual, at
Transgender) Transgender) Transgender)
II. NILALAMAN Aralin: Mga Isyu sa Aralin: Mga Isyu sa Aralin: Mga Isyu sa
Kasarian at LIpunan Kasarian at LIpunan Kasarian at LIpunan
III. KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian TG pp. 262-286 TG pp. 262-286 TG pp. 262-286
TG at LM, Teksbuk LM- pp. 284-309 LM- pp. 284-309 LM- pp. 284-309
LRMDC Portal
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Power point Power point Power point
presentation, mga presentation, mga presentation, mga
larawan larawan larawan
IV. PAMAMARAAN
Balik-aral Balik aral

Paghahabi sa Layunin Gawain 1: Una-


unawain
Pagpapakita ng iba’t
ibang larawan na
nagpapakita ng
aksidente sa lansangan
at ospital.L
Pag-uugnay ng halimbawa
Layunin ng mga
gawaing ito na mataya
ang dating kaalaman
ng mga mag-aaral
tungkol sa paksa.
malayang talakayan
gamit ang mga
pamprosesong tanong.
Pagtalakay sa konsepto at kasanayan #1 Pagbibigay kahulugan
ng diskriminasyon
pagpapakita ng ilang
Pagtalakay sa konsepto at kasanayan #2 mga larawan ng mga
babae, lalaki, at LGBT
na kilala sa ibat ibang
larangan sa bansa at
maging sa buong
mundo.

Paglinang sa Kabihasaan Group activity (Gawain


2: May “K” ka!) LM
pp.266
pagsagot sa mga
pamprosesong tanong.

Paglalapat ng Aralin Pagbibigay ng kanilang


sariling opinion at
saloobin sa mga
karapatan ng mga
kababaihan, kalalalihan
at LGBT sa
pamamagitan ng
panayam.

Paglalahat ng Aralin Role playing:


Pagtataya ng Aralin Ang mga mag aaral ay
magpapakita ng mga
sitwasyon na
naglalarawan ng
diskriminasyong
nararanasan ng mga
Kababaihan,
kalalakihan, LGBT
( Lesbian, Gay,
Bisexual at
Transgender)
Karagdagang Gawain
Assignment:
Magsaliksik ng mga
datos o larawan na
nagpapakita ng mga
karahasan na
nararanasan ng mga
kababaihan,
kalalakihan at LGBT
(Lesbian, Gay,
Bisexual at
Transgender)
V. TALA
REPLEKSIYON

You might also like