You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 Paaralan Occidental Mindoro National High School Baitang/ Antas 10

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Guro Azeneth Joy O. Panganiban Asignatura Araling Panlipunan
Tala sa Pagtuturo)
Petsa January 8 – 12, 2024 Markahan IKALAWA

UNA IKALAWA IKATLO

Dewberry : 8:30 - 9:30 Dewberry : 7:30 - 8:30 Dewberry : 7:30 - 8:30


Desert Rose : 10:00 – 11:00 Desert Rose : 11:00 – 12:00 Desert Rose : 2:00 – 3:00
Seksyon at Petsa Desert Bluebell : 11:00 – 12:00 Dendrobium : 10:00 - 11:00 Dendrobium : 7:00 - 2:00
Dendrobium : 1:00 - 2:00 Damask Rose : 1:00 - 2:00 Damask Rose : 10 :00 - 11:00
Damask Rose : 10 :00 - 11:00 Dama de Noche : 2:00 – 3:00 Dama de Noche : 12:00 – 1:00
Dama de Noche : 11:00 – 12:00 Desert Bluebell : 10:00 – 11:00 Desert Bluebell : 7:30 – 8:30
I. LAYUNIN
Ang mag -aaral ay may pag -unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan sa
 Pamantayang Pangnilalaman matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran.

Ang mag -aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang -ekonomiyang nakaaapekto sa kanilang pamumuhay.
 Pamantayan sa Pagganap
 Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang dahilan at epekto ng migrasyon Nasusuri ang dahilan at epekto ng migrasyon Nasusuri ang dahilan at epekto ng migrasyon
Isulat ang code ng bawat kasanayan dulot ng globalisasyon (AP10MIG-IIh-8) dulot ng globalisasyon (AP10MIG-IIh-8) dulot ng globalisasyon (AP10MIG-IIh-8)

 Tiyak na Layunin  Natutukoy ang konsepto ng Migrasyon  Naiisa-isa ang mga dahilan o sanhi ng  Naiisa-isa ang epekto ng migrasyon
Nabibigyang halaga ang pagtalakay ng migrasyon dulot ng globalisasyon. dulot ng globalisasyon.
migrasyon bilang isang kontemporaryong  Nabibigyang halaga ang mga  Natutukoy ang Mabuti at di-mabuting
isyu. epekto ng migrasyon sa pamamagitan ng
malikhaing pamamaraan.

YUGTO NG PAGKATUTO

Mga Dahilan at EpekTo ng Migrasyon dulot ng Globalisasyon


I. NILALAMAN
Konsepto ng Migrasyon Dahilan ng Migrasyon Epekto ng Migrasyon

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang


Mag-aaral
Module ng mga mag-aaral (MELC Based) Module ng mga mag-aaral (MELC Based) Module ng mga mag-aaral (MELC Based)
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Papel at ballpen Tradisyunal na kagamitang panturo, Laptop Papel at ballpen

II. PAMAMARAAN
- Balitaan - Balitaan - Balitaan
- Pagtatala ng Liban - Pagtatala ng Liban - Pagtatala ng Liban
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Batay sa tinalakay noong nakaraan, ibigay ninyo Magbahagi ng mga mag-aaral ng natutunan sa Magbahagi ng mga mag-aaral ng natutunan sa
pagsisimula ng bagong aralin. ang mga batas na kumakalinga sa Karapatan ng talakayan. talakayan. Mga dahilan o sanhi ng migrasyon
bawat manggagawa. dulot ng globalisasyon.

4 Pics One Word – (Ang mga larawan ay may Video Presentation ukol sa mga OFW Larawan -Suri :
B. Paghahabi sa layunin ng aralin kilaman sa migrasyon) Mga larawan na ,ay kinalaman sa epekto ng
migrasyon.
Panuto: Tukuyin ang mga larawan.

Batay sa mga larawan na nakita, patungkol saan Gawain: Isulat sa papel ang mga lugar na nais
ang ating tatalakayin ngayong araw? puntahan at ano ang iyong dahilan kung bakit nais
magtungo dito.
Batay sa iyong kaalaman ano ang Migrasyon?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pamprosesong Tanong:
bagong aralin Bago magsimula ang ating talakayan isulat sa  Bakit mo nais pumunta sa lugar na ito?
inyong mga pasaporte ang mga pangarap mo na  Ano ang nais mong gawin dito?
lugar na puntahan.  Paano ito makakatulong sa iyong buhay?

Pangkatang Gawain: Malayang Talakayan Video Presentation


Pangkat1 – Konspeto ng Migrasyon Isang documentary video patungkol sa mga
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Pangkat2 – Panloob na Migrasyon OFW at mga naiwan ng pamilya sa bansa.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Pangkat3 – Panlabas na Migrasyon

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Malayang Talakayan - Presentasyon


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Batay sa presentasyon ng bawat pangkat ano ang Ano ang pinagkaiba ng Push Factor at Pull Bakit maituturing na kontemporaryong isyu ang
(Tungo sa Formative Assessment) konsepto ng migrasyon? Factor? Migrasyon?
Bakit naging dahilan ng migrasyon ang mga
Paano nagkaroon ng pagkakaiba ang panloob at nabanggit?
panlabas na migrasyon. Sa iyong palagay batay sa mga dahilan o sanhi na Ano ang mabuti at di- mabuting epekto nito?
tinalakay ano ang malimit na naguudyok sa mga
Mayroon bang kinalaman ang migrasyon sa Pilipino na mangibang bayan o bansa? Bakit? Malaki ba ang kinalaman ng migrasyon sa iyong
globalisasyon? Kung mayroon ipaliwanag buhay? Bakit?

Bilang isang mag-aaral ano ang iyong magagawa Mayroon bang mabuti at di-mabuting maidudulot Paano mo magagawang mabigay kaalaman sa
upang mabigyang kaalaman ang ibang tao ukol sa ng iyong desisyon sa ating bansa? Pangatwiranan. ibang tao patungkol sa mga mabuti at di-
migrasyon at ang konsepto nito? mabuting epekto ng Migrasyon?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataon na
araw na buhay
makausap ang Pangulo ng Pilipinas ukol sa
usaping Migrasyon ang ang iyong imumungkahi?

Gawain: Exit Pass Freedom Wall

Bilang isang mag-aaral ipakita mo ang iyong Ang mga mag-aaral ang magbibigay ng
H. Paglalahat ng Aralin kakayanan upang mabigyang halaga ang konsepto kanilang saloobin patungkol sa umiiral na dahilan
at kahalagahan ng migrasyon at ibigay ang iyong o sanhi ng migrasyon. Isusulat sa isang malinis na
papel at ididkit ito sa Freedom Wall na nakalagay
saloobin bakit ito maituturing na
sa pisara. Ang mga mag-aaral ay bibigyan ng 2
kontemporaryong isyu. Isulat sa iyong pasaporte. minuto upang mag-isip
Short Quiz Short Quiz
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa Takdang Aralin
-
takdang aralin at remediation - Magsaliksik ng mga dahilan o sanhi ng
Migrasyon dulot ng globalisasyon.
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni:

AZENETH JOY O. PANGANIBAN NOLASCO M. BARAQUEL


Guro III Head Teacher VI

You might also like