You are on page 1of 5

DAILY Paaralan: Mariano Marcos Memorial High School Baitang: 9

LESSON Guro: JENETTE DV. CERVANTES Asignatura: Edukasyon sa Pagpapakatao

LOG Posisyon: Guro I Kwarter: Ikatlo

PETSA March 13, 2023 March 14, 2023 March 15, 2023 March 16, 2023 (Huwebes) March 17, 2023 (Biyernes)
ARAW (Lunes) (Martes) (Miyerkules)
PANGKAT / ORAS 12:50 – 1:40 12:50 – 1:40 Generosity 12:50 – 1:40 12:50 – 1:40 12:50 – 1:40
Amity 1:40 – 2:30 1:40 – 2:30 1:40 – 2:30 Diligence 1:40 – 2:30 Diligence 1:40 – 2:30
2:30 – 3:20 2:30 – 3:20 Amity 2:30 – 3:20 Honesty 2:30 – 3:20 Honesty 2:30 – 3:20
3:40 – 4:30 Celerio 3:40 – 4:30 Celerio 3:40 – 4:30 Quality 3:40 – 4:30 Quality 3:40 – 4:30
4:30 – 5:20 4:30 – 5:20 4:30 – 5:20 4:30 – 5:20 4:30 – 5:20
Obedience 5:20 – 6:10 Obedience 5:20 – 6:10 5:20 – 6:10 Frugaity 5:20 – 6:10 Frugaity 5:20 – 6:10
Love 6:10 – 7:00 Love 6:10 – 7:00 6:10 – 7:00 6:10 – 7:00 6:10 – 7:00
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto ng katarungang panlipunan.
B. Pamantayang Pangganap Natutugunan ng mag-aaral ang pangangailangan ng kapwa o pamayanan sa mga angkop na pagkakataon.
C. Mga Kasanayang sa Napatutunayan na may Natutugunan ang
Pagtuturo / Layunin pananagutan ang bawat pangangailangan ng kapwa
mamamayan na ibigay sa o pamayanan sa mga
kapwa ang nararapat sa angkop na pagkakataon.
kanya
Isulat ang LC Code
II. NILALAMAN Modyul 2: Pananagutan sa Katarungang Panlipunan
III. MAPAGKUKUNA
N NG PAG-
AARAL
A. Sanggunihan Edukasyon sa Pagpapakatao– Ikasiyam na Baitang
Alternative Delivery Mode
Ikatlong Markahan – Modyul 2: Pananagutan sa Katarungang Panlipunan
Unang Edisyon, 2020
B. Teknolohiya
IV. PAMAMARAAN
Panimula  Panalangin  Panalangin  Panalangin  Panalangin  Panalangin
 Pagbati sa Guro  Pagbati sa Guro  Pagbati sa Guro  Pagbati sa Guro  Pagbati sa Guro

Pahina 1
 Pagtatala ng liban  Pagtatala ng liban  Pagtatala ng liban  Pagtatala ng liban  Pagtatala ng liban
 Kumustahan/  Kumustahan/  Kumustahan/  Kumustahan/  Kumustahan/
Paalala Paalala Paalala Paalala Paalala
A. Balik-aral sa nakaraang PAGGANYAK Tatawag ng boluntaryo PAGGANYAK PAGGANYAK Tatawag ng boluntaryo
aralin at/o Paghahabi ng Pagbasa at pagsuri sa isang upang ibahagi ang Pagbasa at pagsuri sa isang Pagbasa at pagsuri sa isang upang ibahagi ang
Aralin maikling kuwento ukol sa natalakay / ginawa / maikling kuwento ukol sa maikling kuwento ukol sa natalakay / ginawa /
buhay ng isa sa ating mga natutunan mula sa buhay ng isa sa ating mga buhay ng isa sa ating mga natutunan mula sa
dakilang bayani na si UNANG ARAW ng dakilang bayani na si dakilang bayani na si UNANG ARAW ng
Andres Bonifacio na siyang Modyul. Andres Bonifacio na siyang Andres Bonifacio na siyang Modyul.
tinaguriang “Ama ng tinaguriang “Ama ng tinaguriang “Ama ng
Katipunan” o Father of the Katipunan” o Father of the Katipunan” o Father of the
Philippine Revolution. Philippine Revolution. Philippine Revolution.
B. Paghahabi sa Layunin ng Babasahin sa mga magaaral Babalikan ang mga Babasahin sa mga magaaral Babasahin sa mga magaaral Babalikan ang mga
Aralin ang mga layunin sa layunin ang mga layunin sa ang mga layunin sa layunin
araw na ito. araw na ito. araw na ito.
C. Pag-uugnay ng mga Pinatutukoy ang mga Pinatutukoy ang mga Pinatutukoy ang mga
halimbawa sa bagong Pagpapahalaga na mayroon Pagpapahalaga na mayroon Pagpapahalaga na mayroon
aralin sa maikling kuwento. sa maikling kuwento. sa maikling kuwento.
D. Pagtalakay ng bagong SUBUKIN SUBUKIN SUBUKIN
konsepto at paglalahad Gamit ang Power Point Gamit ang Power Point Gamit ang Power Point
ng bagong kasanayan #1 Presentation, Presentation, Presentation,
pasasagutan ang mga pasasagutan ang mga pasasagutan ang mga
katanungan sa kwaderno katanungan sa kwaderno katanungan sa kwaderno
(10 aytem) (10 aytem) (10 aytem)
E. Pagtalakay ng bagong SURIIN SURIIN SURIIN
konsepto at paglalahat ng Tatalakayin ang mga Tatalakayin ang mga Tatalakayin ang mga
bagong kasanayan Sumusunod Sumusunod Sumusunod
 Kaugnay na  Kaugnay na  Kaugnay na
pagpapahalaga pagpapahalaga pagpapahalaga

F. Paglinang sa Kabihasaan Pasasagutan ang Pasasagutan ang Pasasagutan ang


(Tungo sa Formative Pamprosesong tanong: Pamprosesong tanong: Pamprosesong tanong:
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Magtatawag ng boluntaryo Magtatawag ng boluntaryo Magtatawag ng boluntaryo
pang araw-araw na buhay na magbabasa ng DAPAT na magbabasa ng DAPAT na magbabasa ng DAPAT
TANDAAN. TANDAAN. TANDAAN.

Pahina 2
H. Paglalahat ng Aralin Nilalagom ang mga Nilalagom ang mga Nilalagom ang mga
nagawa / natalakay sa nagawa / natalakay sa nagawa / natalakay sa
araw na ito araw na ito araw na ito
I. Pagtataya ng Araliin
J. Karagdagang Gawain PAGYAMANIN PAGYAMANIN
para sa takdang aralin at Panuto: Panuto:
remediation (Formative 1. Bilang isang kabataan, 4. Bilang isang kabataan,
Assessment B) paano ka makatutulong paano ka makatutulong
sa pagtugon ng sa pagtugon ng
pangangailangan ng pangangailangan ng
iyong kapwa o iyong kapwa o
pamayanan sa bawat pamayanan sa bawat
angkop na angkop na
pagkakataon? pagkakataon?
2. Bumuo ng 3 hakbangin 5. Bumuo ng 3 hakbangin
na iyong isasagawa. na iyong isasagawa.
Isulat ito sa mga Isulat ito sa mga
nakalaang kahon gaya nakalaang kahon gaya
sa ipinakitang sa ipinakitang
halimbawa. Magsimula halimbawa. Magsimula
sa ibaba. sa ibaba.
3. Rubriks 6. Rubriks
5 (Natatangi) 5 (Natatangi)
4(Napakahusay) 4(Napakahusay)
3(Mahusay) 3(Mahusay)
2(Kasiya-siya) 1(Hindi 2(Kasiya-siya) 1(Hindi
kasiya-siya) kasiya-siya)
Saligan/Criteria Puntos Saligan/Criteria Puntos
1. Naipahayag 1. Naipahayag
ang natutuhan sa ang natutuhan sa
aralin. aralin.
2. Natukoy ang 2. Natukoy ang
mga dapat na mga dapat na
isasagawa isasagawa
para sa para sa
pagtugonan ang pagtugonan ang
pangangailan pangangailan
3. Nakabuo ng 3. Nakabuo ng
mga hakbang sa mga hakbang sa
pagtugon pagtugon

Pahina 3
4. Nagawa ng 4. Nagawa ng
maayos at maayos at
malinis ang malinis ang
gawain gawain
5. Nakasunod sa 5. Nakasunod sa
bawat panuto bawat panuto
Kabuuan Kabuuan
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

PANGKAT Amit Celerio Diligence Generosity Honesty Love Obedience Quality Section Section
y
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation.

Inihanda Ni:

JENETTE DV. CERVANTES


Guro I

Binigyang Pansin Ni:

ELSA M. RAMOS
Dalub Guro II

Nabatid Ni:

Pahina 4
IMEE A. MUTIA
Puno ng Kagawaran VI

Inaprubahan Ni:

CONSOLACION K. NAANEP
Punongguro IV

Pahina 5

You might also like