You are on page 1of 4

.

Paaralan DASMARIÑAS INTEGRATED HIGH SCHOOL Baitang/Antas 10


Guro AILEEN E. ALMIROL Asignatura ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG
(Pang Araw-Araw na Petsa/Oras Enero 8-12, 2024 Ika- anim na Linggo
Tala sa Pagtuturo) Kwarter IKALAWA

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW


 Helium (Miyerkules, 6:00 – 6:50)  Helium (Huwebes, 6:00 – 6:50)  Helium (Biyernes, 6:00 – 6:50)
 Neon ( Lunes, 6:50 – 7:40)  Neon (Lunes, 6:50 – 7:40)  Neon (Miyerkules, 6:50 – 7:40)
 Iodine (Lunes, 7:40 – 8:30)  Iodine (Huwebes, 7:40 – 8:30)  Iodine (Biyernes, 7:40 – 8:30)
 Hydrogen ( Miyerkules, 9:00 – 9:50)  Hydrogen (Huwebes, 9:00 – 9:50)  Hydrogen ( Miyerkules, 9:00 – 9:50)
 Tin (Lunes, 9:50 – 10:40)  Tin (Martes, 9:50 – 10:40)  Tin (Miyerkules, 9:50 – 10:40)
 Titanium (Lunes, 10:40 – 11:30)  Titanium (Huwebes, 10:40 – 11:30)  Titanium (Biyernes, 10:40 – 11:30)
 Bromine ( Martes, 11:30 – 12:20) Bromine (Miyerkules, 11:30 – 12:20) Bromine (Huwebes, 11:30 – 12:20)
I . LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan
Pangnilalaman sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran
1. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa kanilang pamumuhay.
Pagganap
2. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto *Nasusuri ang dahilan at epekto ng migrasyon dulot ng globalisasyon
(Isulat ang code ng
bawat kasanayan
Dahilan at Epekto ng Migrasyon Dulot ng Dahilan at Epekto ng Migrasyon Dulot ng Dahilan at Epekto ng Migrasyon Dulot ng
II . NILALAMAN
Globalisasyon Globalisasyon Globalisasyon
III .KAGAMITANG
PANTURO
 K to 12 Most Essential Learning Competencies with  K to 12 Most Essential Learning Competencies  K to 12 Most Essential Learning
corresponding CG Codes with corresponding CG Codes Competencies with corresponding CG Codes
 MELC PIVOT 4A Budget of Work (BOW) in Araling  MELC PIVOT 4A Budget of Work (BOW) in Araling  MELC PIVOT 4A Budget of Work (BOW) in
Panlipunan Panlipunan Araling Panlipunan
A .Sanggunian
 Araling Panlipunan: Kontemporaryong Isyu  Araling Panlipunan: Kontemporaryong Isyu  Araling Panlipunan: Kontemporaryong Isyu
Patnubay ng Guro Patnubay ng Guro Patnubay ng Guro
Araling Panlipunan Kontemporaryong Isyu: Araling Panlipunan Kontemporaryong Isyu: Araling Panlipunan Kontemporaryong Isyu:
Kagamitan ng Mag-aaral, pahina Kagamitan ng Mag-aaral, pahina Kagamitan ng Mag-aaral, pahina
B . Iba Pang Module at batayang aklat, ppt Aralin 3 Module at batayang aklat, ppt Aralin 3 Module at batayang aklat, ppt Aralin 3
Kagamitang
Panturo
IV . PAMAMARAAN
Ang paglaganap ng globalisasyon ay nagbigay ng
panibagong daan upang makahanap ng
ikabubuhay ang mga tao hindi lamang sa sarili
nilang bayan kundi maging sa labas ng bansa. Ito
ang isang dahilan ng tinatawag na migrasyon.
A. Introduction
Sa araling ito, talakayin ang mga dahilan at
(Panimula)
epekto ng migrasyon dulot ng globalisasyon.
Pagkatapos ng araling ito, ikaw ay inaasahang:
naipaliliwanag ang konsepto ng migrasyon,
natutukoy ang mga dahilan sa pagkakaroon ng
migrasyon at nasusuri ang mga epekto nito.
Ang mga naatasang mag-aaral ang magpaparinig Ang mga naatasang mag-aaral ang magpaparinig Ang mga naatasang mag-aaral ang
ng kanilag balitang napakingan o di naman ay ng kanilag balitang napakingan o di naman ay magpaparinig ng kanilag balitang
a. Balitaan napanood sa telebisyon. Makaraan nito ay napanood sa telebisyon. Makaraan nito ay napakingan o di naman ay napanood sa
magkakaroon ng komento ukol sa napakingang telebisyon. Makaraan nito ay magkakaroon
magkakaroon ng komento ukol sa napakingang
balita. ng komento ukol sa napakingang balita
balita
Ang host na pangkat ay magbibigay ng Gawain Ang host na pangkat ay magbibigay ng Gawain Ang host na pangkat ay magbibigay ng
bilang pagbabalik aral: bilang pagbabalik aral: Gawain bilang pagbabalik aral:

b. Balik-aral Panuto: Kilalanin ang tinutukoy ng pangungusap *Passing Fancy- Pagpapasa-pasa ng papel ng *Pagtapat-tapatin- mula sa PPT
mula sa PPT tungkol sa Aralin 3: Migrasyon katanungan kasabay sa daloy ng musika.

c. Paghahabi ng Video Suri: .


layunin Suriin ang Video na may kinalaman sa Migrasyon
d. Pag-uugnay ng Bigyang pansin ang istorya ng video at
mga halimbawa magbahagi ng karanasan na may kaugnayan sa
sa bagong aralin Video
Constructivism Approach (Direct Instruction) and
Reflective Approach Constructivism Approach (Direct Instruction) and
Reflective Approach Constructivism Approach (Direct Instruction)
1. Alamin ang kahulugan ng mga and Reflective Approach
1. Development Pasasagutan ang nalalabing Gawain sa
Termino:
(Pagpapaunlad) Aralin 3: Dahilan at Epekto ng Migrasyon Ang bawat pangkat ay magpapamalas ng
Overcrowding kakayahan sa SABAYANG BIGKAS
Braindrain Dulot ng Globalisasyon
Gender imbalance
Unemployment
2. Pagtatalakayan:
PAKSA:
A. Epekto ng Migrasyon

Pangkatang Gawain: DULA

Ipakita sa klase ang Epekto ng Migrasyon:


Pabigyang reaksiyon sa mga napiling mag-
LALAKI: Di mabuting Epekto ng Migrasyon aaral ang atapos na Gawain:
BABAE: Mabuting Epekto ng Migrasyon
PANGKAT 1- Pangkat 2 ang magbibigay ng
reaksyon
2. Engagement
(Pagpapalihan
PANGKAT 2- Pangkat 3 ang magbibigay ng
)
reaksyon

PANGKAT 3- Pangkat 1 ang magbibigay ng


reaksyon
Pabigyang reaksyon ang ipinakita ng mga mag- Paano nyo mabibigyan ng pagpapahalaga
3. Assimilation aaral ukol sa paksa ang mga mangagawang Pilipino sa ibang
(Paglalapat) bansa?

V . PAGNINILAY
(Formative
Assessment na
Ginamit sa Araling Ito)

Inihanda: Binigyang Pansin:

AILEEN E. ALMIROL MARIA SALVACION P. CAPILI


GURO III GURO III, OIC – Araling Panlipunan

Petsa: Enero 8, 2024 Petsa: Enero 8, 2024

You might also like