You are on page 1of 5

Paaralan Baitang/Antas 10

Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG
(Pang Araw-Araw na Petsa/Oras SETYEMBRE 4-8, 2023 Week 2
Tala sa Pagtuturo) Kwarter UNANG MARKAHAN

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW


 Helium (Miyerkules, 6:00 – 6:50)  Helium (Huwebes, 6:00 – 6:50)  Helium (Biyernes, 6:00 – 6:50)
 Neon ( Lunes, 6:50 – 7:40)  Neon (Lunes, 6:50 – 7:40)  Neon (Miyerkules, 6:50 – 7:40)
 Iodine (Lunes, 7:40 – 8:30)  Iodine (Huwebes, 7:40 – 8:30)  Iodine (Biyernes, 7:40 – 8:30)
 Hydrogen ( Miyerkules, 9:00 – 9:50)  Hydrogen (Huwebes, 9:00 – 9:50)  Hydrogen ( Miyerkules, 9:00 – 9:50)
 Tin (Lunes, 9:50 – 10:40)  Tin (Martes, 9:50 – 10:40)  Tin (Miyerkules, 9:50 – 10:40)
 Titanium (Lunes, 10:40 – 11:30)  Titanium (Huwebes, 10:40 – 11:30)  Titanium (Biyernes, 10:40 – 11:30)
 Bromine ( Martes, 11:30 – 12:20)  Bromine (Miyerkules, 11:30 – 12:20)  Bromine (Huwebes, 11:30 – 12:20)
 Naiisa- isa ang mga kasanayang kailangan sa pag-aaral ng kontemporaryong isyu.
I . LAYUNIN 

A. Pamantayang Ang mag-aaral ay… ay may pag- unawa sa mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging bahagi ng pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng
Pangnilalaman tao.
1. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay… nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa among pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao.
Pagganap
2. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto *Nasusuri ang kahalagahan ng pag-aaral ng Kontemporaryong Isyu
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan
DAYAGNOSTIK NA PAGSUSUSLIT Konsepto ng Kontemporaryong Isyu Kasalukuyang Kalagayang Pangkapaligiran ng
II . NILALAMAN AYTEM ANALISIS Mga Kasanayang Kailangan sa Pag-aaral Pilipinas
ng Kotemporaryong Isyu  Kasalukuyang Kalagayang Pangkapaligiran
III .KAGAMITANG 
PANTURO
A .Sanggunian  K to 12 Most Essential Learning Competencies with  K to 12 Most Essential Learning Competencies with  K to 12 Most Essential Learning Competencies
corresponding CG Codes corresponding CG Codes with corresponding CG Codes
 MELC PIVOT 4A Budget of Work (BOW) in Araling  MELC PIVOT 4A Budget of Work (BOW) in Araling  MELC PIVOT 4A Budget of Work (BOW) in
Panlipunan Panlipunan Araling Panlipunan
 Araling Panlipunan: Kontemporaryong Isyu  Araling Panlipunan: Kontemporaryong Isyu  Araling Panlipunan: Kontemporaryong Isyu
Patnubay ng Guro- pahina 1-21 Patnubay ng Guro – pahina 1-11 Patnubay ng Guro: Pahina 70-89
Araling Panlipunan Kontemporaryong Isyu: Araling Panlipunan Kontemporaryong Isyu: Araling Panlipunan Kontemporaryong Isyu:
Kagamitan ng Mag-aaral, pahina 1-21 Kagamitan ng Mag-aaral, pahina 1-6 Kagamitan ng Mag-aaral, Pahina 54-76
B . Iba Pang Talatanungan at sagutang papel Module at batayang aklat, ppt Aralin 1 Module at batayang aklat, ppt Aralin 2
Kagamitang
Panturo
Constructivism Approach: Direct Instruction and Reflective Constructivism Approach: Direct Instruction and
IV . PAMAMARAAN Approach Reflective Approach

 Pagsasa-ayos ng mga upuan ng hiwa-hiwalay.


 Pamamahagi ng mga tanong at sagutang papel
 Pag iisa-isa sa mga panuntunan sa wastong
pagsasagot ng pagsusulit
A. Introduction (Panimula)  Pagbibigay ng panuto at dapat tandaan
 Pagsasagawa ng Item analysis na hindi naisagawa sa
kadahilanang nagkaroon ng walang pasok nung
Biyernes dahil padin sa walang humpay na pag-ulan.

Tatawag ang guro ng piling mag-aaral upang magsagawa ng Tatawag ang guro ng piling mag-aaral upang
pag-uulat. Matapos ang pagpapahayag ng balita ay magsagawa ng pag-uulat. Matapos ang
magsasagawa ng maikling pagsusuri sa nasabing balita ng pagpapahayag ng balita ay magsasagawa ng
maikling pagsusuri sa nasabing balita ng mga mag-
mga mag-aaral.
a. Balitaan aaral.

MAALA-ALA MO KAYA? Mind Mapping


Panuto: Suriin ang bawat pahayag at sabihin kung ito ay Buoin ang graphic organizer sa ibaba sa
kontemporaryong isyu o hindi. Ipaliwanag ang iyong sagot pamamagitan ng pagtukoy sa iba’t-ibang uri ng
gamit ang sariling sagutang papel. kontemporaryong isyu

b. Balik – aral 1. Problema sa Trapiko


2. Diskriminasyon
3. Kahirapan sa bansa
4. Kawalan ng trabaho
5. Pagpapatigil sa operasyon ng ABS-CBN
Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Gumawa ka ng isang
simbolo at isulat sa loob nito kung ano ang
ipinahihiwatig ng larawan. Gawin ito sa inyong
sagutang papel.

c. Paghahabi ng
layunin

Gabay na Tanong:
Gabay na Tanong: 1. Para sa iyo, ano ang simbolong na gawa mo?
B. Pag-uugnay ng mga 1. Ano ang ipinapakita sa larawan? Sa iyong palagay, ito ba 2. Paano kaya ito nauugnay sa mga nangyayari sa
halimbawa sa bagong ay ating nararanasan? Paano? At bakit? ating bansa ngayon?
aralin

Gawain 1: Malayang talakayan. Ang guro ay


hahatiin ang klase sa tatlong pangkat at sasagutin
ang mga sumusunod na katanungan:

Pangkat 1: Suliranin sa Solid Waste


Gawain 1: Malayang talakayan.
Pangkat 2: Ang likas na yaman ng Pilipinas

Pangkat 3: deforestration
 Pag iisa-isa sa mga panuntunan sa pagwawasto ng Pagtalakay sa Mga
1. Development pagsusulit
A. Kasanayang Kailangan sa Pag-aaral ng Kotemporaryong
(Pagpapaunlad)  Pagbibigay ng panuto at dapat tandan sa pagsasagawa Pamprosesong Tanong:
Isyu
ng ITEM ANALYSIS
B. Uri ng Kontemporaryong Isyu 1. Saan nanggagaling ang Solid Waste? Kayo bilang
mga mag-aaral , paano nyo maiibsan kahit paano
C. Kahalagahan ng Pag-aaral ng mga kontemporaryung isyu. ang solid waste?

2. Sa panahon ngayong, kumusta ang Likas na


yaman ng Pilipinas?

3. Bakit sa palagay ninyo, nagkakaroon tayo ng


deforestration?
Gawain sa Pagkatuto Bilang 6: Pumili ng alin man
sa sumusunod upang ipahayag ang iyong saloobin
at opinion ukol sa kahalagahan ng pagpapanatiling
malinis at maayos ang iyong komunidad. Gawin ito
sa inyong sagutang papel.
*sanaysay
*tula
*orihinal na awitin

2. Engagement RUBRIKS
(Pagpapalihan)
KRITERIA PUNTOS

Kaangkupan 10

Kahusayan sa 10
Paglalahad

Malikhain 10

Kolaborasyon 10

3. Assimilation Ang pagsasagawa ng ITEM ANALYSIS ay isinsagawa Panuto: Dugtungan ang sumusunod na mga kaisipan. Ilagay Kumpletuhin ang pangungusap sa ibaba. Gawin ito
(Paglalapat) upang masuri at maanalisa ang bahagdan ng kaalaman ng ang sagot sa hiwalay na papel. sa inyong sagutang papel.
mga mag-aaral sa bawat aytem
REFLECTIVE APPROCH 1. Ang kontemporaryong isyu ay
_________________________________________________ Bilang isang mabuting mamamayan
_______________________________________________ pangangalagaan ko ang aking
kapaligiran sa pamamagitan ng
2. Ang mga uri ng kontemporaryong isyu ay __________________________________________
________________________________________________ ________________________________________.
________________________________________________
Reflection:
3. Sa pagsusuri ng kontemporaryong isyu kinakailangan ang
mga kasanayang _________________________________ Ang aking naunawaan
_______________________________________________ ay________________________________________
________________________________________
4. Mahalagang pag-aralan ang kontemporaryong isyu upang Aking napagtanto na
_______________________________________________ __________________________________________
_______________________________________________ ________________________________________
Reflection:

Ang aking naunawaan ay


_________________________________________________
_______________________________________________

Aking napagtanto na
_________________________________________________
_______________________________________________

V . PAGNINILAY
(Formative Assessment na
Ginamit sa Araling Ito)

Kasunduan: Takdang Aralin:

1. Ano ang Disaster Management?


2. Pag-aralan ang Deped DRRM jingle.
Sanggunian: PIVOT 4A CALABARZON AP10 –
pahina 17-18

Inihanda: Binigyang Pansin:

Petsa: September 4, 2023 Petsa: September 4, 2023

You might also like