You are on page 1of 4

School: Sto.

Tomas Elementary School Grade Level: III


GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Teacher: Annalyn G. Nunez Quarter 1st
Teaching Dates and Time: SEPTEMBER 25, 2023 (WEEK 5) Day 1 Monday
SUBJECT ESP ENGLISH MATH FILIPINO
8:00- 8:30 8:30-9:00 9:35-10:25 10:25-11:15
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Napamamalas ang pag-unawa sa Note details regarding Add mentally 1-2 digit Naisasakilos ang tulang
Pangnilalaman kahalagahan ng sariling characters, setting and nos. with or without napakinggan
kakayahan, pagkakaroon ng plot regrouping using
tiwala ,pangangalaga at pag- appropriate strategies
iingat sa sarili tungo sa
kabutihan at kaayusan ng
pamilya at pamayanan.

B. Pamantayan sa Naipapakita ang natatanging Note details regarding Add mentally 1-2 digit
Pagganap kakayahan sa iba’t ibang characters, setting and nos. with or without Pagsasakilos ng tulang
pamamaraan nang may plot regrouping using napakinggan.
tiwala,katapatan at katatagan ng appropriate strategies
loob.
C. Mga Kasanayan sa Nakagagawa ng mga wastong EN3RC-10-2.2 M3NS-Ie-28.7 F3PN-Ie-5
Pagkatuto kilos at gawi sa pangangalaga ng Noting details regarding Add mentally 1-2 digit Pagsasakilos ng tulang
Isulat ang code ng sariling kalusugan at kaligtasan characters, setting and nos. with or without napakinggan.
bawat kasanayan. ESPPKP –Ie-18 plot. regrouping using
appropriate strategies
II. NILALAMAN The Ant and the Adding 1-2 digit numbers
Grasshopper
A. KAGAMITANG
PANTURO

1. Sanggunian

2. Mga pahina sa Gabay pp.42-45 Pp 58-62 pp.28-30


ng Guro

3. Mga pahina sa pp.55-58 Pp 58-60 LM pp 17-18


Kagamitang Pang-mag-
aaral

4. Mga pahina sa Teksbuk Story

5. Karagdagang Powerpoint, TV, laptop Flashcards, laptop


Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource

6. Internet Info Sites Internet

7. Iba pang Kagamitang KWL Chart Playthings and marbles Chart/tula


Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa Add the following nos. Isulat sa graphic


nakaraang aralin at/o organizer ang mga
pagsisimula ng bagong salitang kaugnay ng
pangarap.
aralin.

B. Paghahabi sa layunin Naniniwala ba kayo sa Retell the story about the Game:" Sit Down" Tukuyin ang kahulugan
ng aralin kasabihang, “Ang Kalusugan ay little red hen ng mga sumusunod na
Kayamanan”? Ano kaya ang salita.
ibig sabihin ito? Naalala mo pa
ba ang iba’t ibang paraan na
iyong ginawa para mapanatili
ang iyong
kalusugan
C. Pag-uugnay ng mga Awit: “Sitsiritsit Alibangbang.” Unlocking of difficulties Pick some toys that you Basahin ng sabay sabay
halimbawa sa bagong like most from the box ang tulang Pangarap ko
aralin.
D. Pagtalakay ng bagong Tungkol saan ang narinig na Present a picture of a Read the story about the Pagtalakay sa tula
konsepto at paglalahad awit? grasshopper and ask WH two brothers
ng bagong kasanayan -Ayon sa awit, ano-anong mga questions
#1 wastong kilos at gawi ang
nabanggit tungkol sa
pangangalaga ng kalusugan at
kaligtasan ng katawan sa
anumang karamdaman?
E. Pagtalakay ng bagong Read the story Answer the ff. question Isakilos ang tula
konsepto at paglalahad about the story
ng bagong kasanayan
#2

F. Paglinang sa Complete the column of Pangkatang gawain


Kabihasaan the KWL chart Perform the addition
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa - Ipaliwanag kung bakit ang Describe the characters, Work with your partners Talakayin sa pangkat ang
pang-araw-araw na buhay pagiging mapagpasensiya at setting and plot tula.
pagiging mahinahon ay may
kinalaman din sa pagpapanatili
ng ating kalusugan.
-May mga gawi ka ba na
hindi nabanggit sa awit/rap?
Talakayin ang mga ito sa klase.
H. Paglalahat ng Aralin Sa anong paraan ninyo By group, pupils work on How do we add mentally? Ano ang natutuhan ninyo
pinauunlad ang talentong task cards which ask sa aralin?
ibinigay sa inyo ng Diyos? them to draw

I. Pagtataya ng Aralin Mahalaga bang ipagpatuloy ang What did you learn from Perform the exercises Pagdugtungan ang
inyong gawi ukol sa kalusugan? the story? under activity 3 in the LM napakinggang tula sa
Bakit? pamamagitan ng
pagsasakilos ng inyong
Gumamit ng rubriks tungkol
pangarap.
dito.
J. Karagdagang Gawain Gumawa ng tula na nauukol sa Do the activity 35 LM Solve the no. sentence. Isaulo ang tula
para sa takdang-aralin kalusugan. IN ACTIVITY 4 "PANGARAP KO"
at remediation

V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned
80% on the formative
assessment
B. No. of Learners who require
additional activities for
remediation
C. Did the remedial lessons
work? No. of learners who have
caught up with the lesson.
D. No. of learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well? Why
did these work?
F. What difficulties did I
encounter which my principal
or supervisor can help me
solve?
G. What innovation or localized
materials did I use/discover
which I wish to share with
other teachers?

You might also like