You are on page 1of 5

Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM.

Baitang / I – ROSAS
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 18, 2024 Asignatura: FILIPINO


DAILY LESSON LOG
K-12 Basic Education Program
Day: Lunes
Grade 1 to 12 Oras: 11:50 – 12:20 Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
Mrs. Jennifer T. Pascual
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay
Nauunawaan ng mga mag-aaral ang mga pasalita at di-pasalitang paraan ng
pagpapahayag at nakatutugon nang naaayon.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay
Nakakamit ang mga kasanayan sa mabuting pagbasa at pagsulat upang
maipahayag at maiugnay ang sariling ideya, damdamin at karanasan sa mga
narinig at nabasang mga teksto ayon sa kanilang antas o nibel at kaugnay
ng kanilang kultura.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasabi ang sariling ideya tungkol sa tekstong napakinggan F1PN-
IIIc-14
II. NILALAMAN: Nasasabi ang Sariling Ideya sa Tekstong Napakinggan
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 MELCS Curriculum Guide FILIPINO p.144-145
1. Pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 144-145
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. PIVOT p 32-25
3. Iba Pang Kagamitang Panturo larawan,Powerpoint Presentation,
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral:
bagong aralin
Ano ang makikita sa larawan? Ano ang pangyayari na nasa larawan?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:


Nakapagpaphayag kana ba ng iyong saloobin o opinion sa harap ng
klase tungkol sa iyong aralin sa paaralan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ang pagkakaroon ng isang kaibigan ay isang biyaya ng Maykapal tulad ng
mga bulaklak at paru-paro. Kaya dapat ito ay pahalagahan. Ikaw bilang isang
bata paano mo pahahalagahan ang iyong kaibigan?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Paglalahad:
bagong kasanayan #1
Basahin at unawaing mabuti ang kwento.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay:


bagong kasanayan #2
Sagutin ang mga katanungan.
1. Sino ang dalawang magkaibigan?
2. Ano-ano ang nakita nila sa parke?
3. Paano inilarawan ang parke?
4. Ano-ano ang kulay ng bulaklak ang nakita nila sa parke?
5. Kung kayo sina Ana at Maria. Paano nyo maipaparamdam na isa
kayong tunay na kaibigan?
F. Paglinang sa Kabihasnan Paglinang sa Kasanayan:
(Tungo sa Formative Assessment)
Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – ROSAS
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 19, 2024 Asignatura: FILIPINO


DAILY LESSON LOG
K-12 Basic Education Program
Day: Martes
Grade 1 to 12 Oras: 11:50 – 12:20 Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
Mrs. Jennifer T. Pascual
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay
Nauunawaan ng mga mag-aaral ang mga pasalita at di-pasalitang paraan ng
pagpapahayag at nakatutugon nang naaayon.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay
Nakakamit ang mga kasanayan sa mabuting pagbasa at pagsulat upang
maipahayag at maiugnay ang sariling ideya, damdamin at karanasan sa mga
narinig at nabasang mga teksto ayon sa kanilang antas o nibel at kaugnay
ng kanilang kultura.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasabi ang sariling ideya tungkol sa tekstong napakinggan F1PN-IIIc-14
II. NILALAMAN: Nasasabi ang Sariling Ideya sa Tekstong Napakinggan
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 MELCS Curriculum Guide FILIPINO p.144-145
1. Pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 144-145
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. PIVOT p 32-25
3. Iba Pang Kagamitang Panturo larawan,Powerpoint Presentation,
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-Aral:
bagong aralin
Magbigay ng sariling ideya tungkol sa mga idinikit na larawan ng pamilya ng
inyong mga kamag-aral.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ang guro ay magbabahagi ng balita tungkol sa pangyayari sa ating
bansa. Ipahahayg ng mga bata ang kanilang saloobin tungkol sa
babanggitin ng guro.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Suriin ang larawan. Magbigay ng maikling pahayag ukol dito.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Basahin at unawain


bagong kasanayan #1
Ang Batang Matulungin at Masunurin

Si Paul ay nagmaamdaling lumabas sa paaralan upang umuwi. Pagagalitan


siya ng ina kapag mahuli siya sa pag-uwi Habang naghihintay siya ng
saakyan may lumabas na mag-ina sa paaralan. Sa unang tingin pa lang niya,
kitang kita na masama ang pakiramdam ng bata. Tumayo ang mga ito sa
tabi niya upang mag-abang din ng sasakyan. Maya-maya may humintong
sasakyan sa harapan ni Paul. Sasakay na sana siya subalit nakita niya na
namimilipit sa sakit ng tiyan ang bata. Nagmadali na siya sa pag-uwi dahil sa
pagagalitan na siya ng kaniyang ina kapag nahuli siya subalit naawa siya sa
bata. Alam niya na mas kailangan ng mag-ina na sumakay kaagad kaya
ipinaubaya na lang niya ang sasakyan sa kanila. Nagpasalamat ang ina ng
bata. Naghintay muli si Paul ng susunod na sasakyan ng masaya dahil
nakatulong siya sa kapwa kahit sa munting paraan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Sagutan nain:
bagong kasanayan #2
1. Sino ang batang matulungin at masunurin?
2. Sino ang kaniyang tinulungan?
3. Bakit kailangang umuwi na agad ni Paul?
4. Paano siya tumulong sa mag-ina?
5. Ano ang kaugaliang dapat tularan kay Paul?
F. Paglinang sa Kabihasnan Panuto: Ayon sa kuwentong binasa, kumpletuhin ang bawat pangungusap
(Tungo sa Formative Assessment)
ayon sa iyong sariling ideya.
1. Ang isang bata ay dapat maging masunurin dahil ____
2. 2. Ang bilin ng aking nanay ay mahalga kaya _______
Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – ROSAS
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 20, 2024 Asignatura: FILIPINO


DAILY LESSON LOG
K-12 Basic Education Program
Day: Miyerkules
Grade 1 to 12 Oras: 11:50 – 12:20 Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
Mrs. Jennifer T. Pascual
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Inaasahang nauunawaan ng mga mag-aaral ang mga pasalita at di-
pasalitang paraan ng pagpapahayag at nakatutugon nang naaayon
B. Pamantayan sa Pagganap Nakakamit ang mga kasanayan sa mabuting pagbasa at pagsulat upang
maipahayag at maiugnay ang sariling ideya, damdamin at karanasan sa mga
narinig at nabasang mga teksto ayon sa kanilang antas o nibel at kaugnay
ng kanilang kultura.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapaglalarawan ng mga bagay, tao, hayop,pangyayari at lugar (F1WG-
IIIc-d-4)
II. NILALAMAN: Paglalarawan ng mga bagay, tao, hayop, pangyayari, at lugar
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 MELCS Curriculum Guide FILIPINO p.144-145
1. Pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 144-145
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. PIVOT p 32-35
Filipino SLM MODULE 15
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation, larawan,
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-Aral:
bagong aralin
Panuto: Isulat sa patlang ang tamang sagot bagay, tao, hayop, pangyayari,
at lugar.

1. TuguegaraoCity
2. Ilagan City
3. Santiago City
4. Pusa
5. Manok
6. Lapis
7. Papel
8. Guro
9. Pagdiriwang ng Pasko
10. Kaarawan ni Vicky

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:


Bilugan ang mga salitang naglalarawan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Basahin ang maikling kwento.


Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – ROSAS
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 21, 2024 Asignatura: FILIPINO


DAILY LESSON LOG
K-12 Basic Education Program
Day: Huwebes
Grade 1 to 12 Oras: 11:50 – 12:20 Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
Mrs. Jennifer T. Pascual
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Inaasahang nauunawaan ng mga mag-aaral ang mga pasalita at di-
pasalitang paraan ng pagpapahayag at nakatutugon nang naaayon
B. Pamantayan sa Pagganap Nakakamit ang mga kasanayan sa mabuting pagbasa at pagsulat upang
maipahayag at maiugnay ang sariling ideya, damdamin at karanasan sa mga
narinig at nabasang mga teksto ayon sa kanilang antas o nibel at kaugnay
ng kanilang kultura.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapaglalarawan ng mga bagay, tao, hayop,pangyayari at lugar (F1WG-
IIIc-d-4)
II. NILALAMAN: Paglalarawan ng mga bagay, tao, hayop, pangyayari, at lugar
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 MELCS Curriculum Guide FILIPINO p.144-145
1. Pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 144-145
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. PIVOT p 32-35
Filipino SLM MODULE 15
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation, larawan,
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ilarawan ang iyong paboritong laruan. Gumamit ng mga salitang
bagong aralin
naglalarawan sa iyong mga pangungusap.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Masdan ang larawan.

Ano ang nakikita ninyo sa larawan? Ano ang itinuturing na pinakamasipag na


hayop? Ano ang tawag sa mga taong nagtatanim sa bukid? Ano-ano ang
itinatanim ng mga magsasaka ?

Basahin at unawain ang kuwento.

Siya si tatay Adolpo. Isa siyang masipag na magsasaka. Maghapon siyang


nagtratrabaho Sa malawak na kabukiran kasama ang kaniyang maamong
kalabaw.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ano-ano ang mga salitang initiman?
Tama , ang mga ito ay : masipag malawak maamo

Talakayin:
Ang mga salitang ito ay naglalarawan sa mga pangngalan sa pangungusap
ang mga salitang ginagamit sa paglalarawan ng tao, hayop, bagay,
pangyayari ay tinatawag na pang-uri. ito ay mga salitang nagsasabi ng ugali,
katangian, hitsura o larawan ng isang pangngalan

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Masdan ang larawan. Anu-ano ang napansin o Nakita ninyo sa larawan?
bagong kasanayan #1

You might also like