You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 Paaralan SIMON GAYUTIN MEMORIAL ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas IKAAPAT NA BAITANG

DAILY LESSON LOG


Guro NOEMI G. MERCADO-MASTER TEACHER II Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
( Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo Petsa/Oras IKATLONG LINGGO Markahan IKALAWANG MARKAHAN
AGOSTO 29 - 31, 2017
MARTES- AGOTO 29, 2017 MIYERKULES-AGOSTO 30, 2017 HUWEBES-AGOSTO 31, 2017
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng mabuti
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang mapanuri na tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kapwa tulad ng : 5.3 pagpili ng mga salitang di-nakakasakit ng damdamin sa pagbibiro
Isulat ang code ng bawat EsP4P-IIa-c-18
kasanayan

II. NILALAMAN Aralin 3- Mga Biro Ko, Iniingatan Ko Aralin 3 – Mga Biro Ko, Iniingatan Ko Aralin 3- Mga Biro Ko, Iniingatan Ko

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Alamin Natin/Isagawa Natin Isapuso Natin/Isabuhay Natin Subukin Natin
1. Mga pahina sa Gabay ng TG pp. 56 - 62
Guro TG pp. 56 - 62 TG pp. 56 - 62

2. Mga Pahina sa Kagamitang LM pp. 98 - 106 LM pp. 98 - 106 LM pp. 98 -106


Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4.Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Mga puna tungkol sa kapwa na dapat na Pagbibigay ng mga birong nakapagpapasaya ng Paligsahan ng mga birong masasaya
at/o pagsisimula ng bagong aralin. maiwasan damdamin.
Hal: mga pick up lines na nakatutuwa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Nakatutuwang isipin na nakapagpapasaya Sino sa inyo ang mahilig magbiro? Magbigay ng mga birong hindi nakakasakit ng
tayo ng kapwa ngunit may mga Bakit ka mahilig magbiro? damdamin ng kapwa.
pagkakataong nasasaling natin ang Nakatutuwa baa ng iyong mga biro? Aling mga biro naman ang dapat nating
damdamin nila nang hndi natin sinasadya. Nakasakit ka na ba ng damdamin ng iyong kapwa maiwasan kung maaari?
Nakapagbiro na ba kayo sa inyong nang dahil sa pagbibiro?
kapwa?
Ano ang naging damdamin niya?
Natuwa ba siya o nainis sa ginawa mo?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipabasa ang kuwento na nasa Alamin Mo Ipabasa muli ang kuwento na nasa Alamin Mo sa Isadula ang ilang parte ng kuwento na masaya.
sa bagong aralin. LM pp. 98-100. Nakatutuwang Biro. LM pp. 98 - 100
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipasagot ang mga tanong pagkatapos. Ipaliwanag kung bakit dapat ingatan ang mga Nakagamit ka na rn ba ng mga salitang masasakit sa
at paglalahad ng bagong Alin sa mga birong ginamit sa kuwento ang salitang ginagamit sa pagbibiro. iyong pagbibiro?
kasanayan #1 nakapagpapasaya ng damdamin? Ano-ano ang mga ito?
Bakit hindi natuwa si Ikeng sa biro ng
kaniyang kaklase? Kung ikaw si, Ikeng, ano
ang mararamdaman mo?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
at paglalahad ng bagong Ipagawa sa bawat pangkat ang nasa Gawain Pangkat I – Biro tungkol sa hitsura ng kapwa
kasanayan #2 2 sa LM p. 102 Pangkat II – mga biro na dapat maiwasan
Pngkat III- biro na masasaya
F. Paglinang sa Kabihasaan Indibidwal na Gawain
( Tungo sa Formative Assessment ) Ipagawa ang nasa Isapuso Natin sa LM p. 102
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang Gawain 1 sa Isagawa Natin sa Isulat sa speech balloon ang maaari mong
araw-araw na buhay LM p. 101 sabihin sa iyong kamag-aral na binibiro
nasa LM p. 103
H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga bata ang nasa Tandaan Ipabasa sa mga bata ang nasa Tandaan Natin sa Ipabasa sa mga bata ang nasa Tandaan Natin sa LM
Natin sa LM p. 104 LM p. 104 p. 104
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sagutin. Panuto: Ipagawa sa mga bata ang nasa Isabuhay Panuto: Lagyan ng kaukulang tsek (/) ang
Kung ikaw ang sinabihan ng mga Natin sa LM pp. 104 - 105 pinaniniwalang pahayag. Ipagawa ang nasa Subukin
masasamang biro ng iyong kaibigan, ano Natin sa LM pp. 105 – 106.
ang mararamdaman mo? Bakit?

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like