You are on page 1of 6

School: A.

MABINI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: ONE


GRADES 1 to 12 Teacher: JANICE A. ARINQUE Learning Area: Edukasyon sa Pagpapakatao 1
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and March 18-22, 2024 Quarter: 3rd QUARTER WEEK 8
Time: Checked by:
12:10-12:40 pm- RED RHODA L. ESCONDE
Master Teacher-Incharge
Date: ____________________
Approved by:
PEDRO P. INOCANDO
Principal IV
Date: ____________________
Noted by:
IMELDA T. JACOB
Public SchoolsDistrict Supervisor
Date:________________________

I. LAYUNIN
(Lingguhang
Layunin) Nakatutulong sa pagpapanatili ng kalinisan at kaayusan sa loob ng tahanan at paaralan para sa mabuting kalusugan
A. Pamantayang Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging masunurin, pagpapanatili ng kaayusan, kapayapaan at kalinisan sa loob ng
Pangnilalaman tahanan at paaralan
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin ng paaralan at naisasasagawa nang
Pagganap may pagpapahalaga ang karapatang tinatamasa
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

C. Mga kasanayan Nakatutulong sa Nakagagawa ng isang Nakatutulong sa Nakatutulong sa Separate DLL for Catch-
sa Pagkatuto pagpapanatili ng makabuluhang bagay mula pagpapanatili ng pagpapanatili ng Up Friday is provided.
( Isulat ang Code kalinisan at kaayusan sa isang patapong bagay. kalinisan at kaayusan sa kalinisan at kaayusan
ng bawat sa loob ng tahanan loob ng paaralan sa loob ng paaralan
kasanayan) tulad ng pagtatapon
ng basura sa tamang
lalagyan
II. NILALAMAN Malinis na Pencil Holder Making Malinis na Paaralan ay Malinis na Paaralan ay
Tahanan, Ligtas na Pananatilihin Ko Rin Pananatilihin Ko Rin
Kalusugan
III. Kagamitang
Panturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa DBOW-ESP MELC DBOW-ESP MELC DBOW-ESP MELC DBOW-ESP MELC
Gabay ng guro
2. Mga pahina sa Sanggunian/s:Self Sanggunian/s:Self Sanggunian/s:Self Sanggunian/s:Self
kagamitang Pang- Learning Module, ESP Learning Module, ESP Learning Module, ESP Learning Module, ESP
mag-aaral Quarter 3 Week 3; Quarter 3 Week 3; Youtube; Quarter 3 Week 3; Quarter 3 Week 3;
Youtube; Uslem/ LAS; Website; Youtube; Youtube;
Uslem/ LAS; Website; Powerpoint and DepEd TV Uslem/ LAS; Website; Uslem/ LAS; Website;
Powerpoint and officials Powerpoint and DepEd Powerpoint and DepEd
DepEd TV officials TV officials TV officials
3. Mga pahina sa
Teksbuk

4. Iba pang
kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resources(LR)
B. Iba pang Powerpoint Powerpoint Presentation , Powerpoint Powerpoint
kagamitan Presentation , tsart, tsart, larawan Presentation , tsart, Presentation , tsart,
larawan larawan larawan
IV-Pamamaraan Inutusan ka ng nanay Nasira ang lagayan mo ng Ano ang dapat gawin sa Ano ang dapat gawin sa
A. Balik-aral sa mo na ligpitin ang mga lapis at krayola wala kagamitan sa iyong kagamitan sa iyong
nakaraang aralin at hinigaan mo . Ano ang kang pambili ng bago ano tahanan na maaari tahanan na maaari pang
pagsisimula ng bagong sasabihin mo? sa tingin moa ng pang pakinabangan? pakinabangan?
aralin magandang gawin upang
mapanatili mong maayos
ang iyong mga lapis?
B. Paghahabi sa Pinapaalalahanan ka Mahalaga ba na magkaron Madalas ba kayong Madalas ba kayong
layunin ng aralin ba ng iyong nanay na ng sariling lalagyan ang pagsabihan ng inyong pagsabihan ng inyong
(Motivation) itapon mo sa tamang iyong mga lapis? guro na tumulong sa guro na tumulong sa
basurahan ang mga paglilinis ng inyong paglilinis ng inyong
balat ng kendi o paaralan? paaralan?
anumang kalat?

C. Pag-uugnay ng mga Pag-aralan ang Paghahanda ng mga Pag-aralan ang Pag-aralan ang mga
halimbawa sa bagong sitwasyon. kagamitan sa paggawa ng sitwasyon. larawan.
aralin( Presentation) makabuluhang bagay mula
Kumain kayo ng iyong sa bagay na patapon na. Nakita mong maraming Nakita mong inipit ni
mga kaibigan ng isang naiwang kalat sa loob ng Risa ang balot ng
lata ng biskwit nang ito Pencil Holder Making: inyong sili-aralan at ang kanyang biskwit sa gilid
ay maubos ano ang Kagamitan: iyong guro lamang ang ng kanyang upuan ano
maaari mong gawin sa 1.plastik na bote(hinati sa naiwan para ayusin ito. ang iyong gagawin?
lalagyan nito? gitna) Ano ang iyong gagawin?
2.glue
3.makukulay na papel
4.marker/krayola/color pen

1.
K

D. Pagtatalakay ng Pagtalakay sa mga Pamamaraan: Tukuyin alin sa mga Pagpapakita ng mga


bagong konsepto at sumusunod: 1.Kumuha ng 1 makulay na larawan ang dapat na larawan.
paglalahad ng bagong Tandaan ang 3-Rs. papel na iyong paboritong ginagawa mo sa iyong (mga batang naglilinis sa
kasanayan no.1 Reuse, Recycle at kulay. paaralan upang ito ay paaralan)
( Modeling) Reduce. Ito ay mga 2.Gumuhit ng isang maging maayos at
paraan upang magandang disenyo gamit malinis.
mabawasan ang mga ang marker o krayola.
basura sa inyong 3. Kunin ang glue at idikit
kapaligiran. Reuse ay ito(ibalot) sa kalahating
ang paggamit na muli bote.
ng mga bagay na 4. Ilagay rito ang mga lapis
luma na. o krayola.
Recycling. Ito Ku
ay paggamit na muli m
sa mga bagay para Kunin 1.
sa ibang dahilan.
Ang pagbabawas ng
paggamit sa mga
bagay na hindi
naman talaga
kailangan ay
tinatawag na
Reduce.
E. Pagtatalakay ng Sagutin ang Ano ang iyong pakiramdam Sagutin ang Katanungan Bakit kailangan tumulong
bagong konsepto at katanungan. habang ginagawa mo ang ng isang mag-aaral
paglalahad ng bagong iyong Pencil Holder? Mahalaga ba sa pag- kagaya mo sa paglilinis
kasanayan no.2 Mahalaga bang aaral ang pagkakaron ng ng paaralan?
(Guided Practice) malaman ang tungkol maayos at maaliwalas na
sa pagRerecycle? silid-aralan? Bakit?
Bakit?
F. Paglinang sa Tukuyin alin sa Pagpapakita ng ginawa sa Ibigay ang mga mabuting Mabuti ba ang pagtulong
kabihasnan dalawang larawan ang harap ng klase. naidudulot ng sa paglilinis ng paaralan?
(Tungo sa Formative nagpapakita ng pagkakaron ng malinis at
Assessment ) paghihiwalay ng mga maayos na silid-aralan.
(Independent Practice) basura.

G. Paglalapat ng Bakit mahalaga ang Magiging maayos na baa ng Ano ang pakiramdam ng Ano ang iyong
Aralin sa pang-araw- wastong pagtatapon iyong mga lapis o krayola may maayos na sils- pakiramdam kung isa ka
araw na buhay ng basura sa loob ng mula sa iyong nagawang aralan habang ikaw ay sa nakatulong sa
(Application/Valuing) tahanan?
Pencil Holder? nag-aaral? paglilinis ng iyong
Paano ka paaralan?
makatutulong upang
mapanatili ang
kalinisan ng inyong
tahanan.

H. Paglalahat ng Kapag maayos at Kapag maayos at malinis Masarap mag-aral sa Masarap mag-aral sa
Aralin malinis ang tahanan, ang tahanan, magiging silid-aralang maaliwalas paaralang maaliwalas at
(Generalization) maliligtas sa anumang magaan ito sa iyong at maayos ang maayos ang kapaligiran.
sakit ang mga nakatira pakiramdam. kapaligiran.
rito.

Ugaliin ang wastong


paggamit ng 3R’s
Reuse
Recycle
Reduce
I. Pagtataya sa Aralin Isulat ang TAMA kung Pagpasa sa guro ng mga Iguhit ang tsek( / ) kung Iguhit ang na mukha 2.
wasto ang ginawa. wasto ang pangungusap kung maaliwalas ang
pangungusap MALI at ekis (X ) naman kung paaralan at na
naman kung hindi. hindi. mukha kung hindi.
_____1.Ginagawa 1.Inilalagay sa
____1. Ang 3Rs ay erplano lamang ni Rico tamang basurahan ang
Reuse,Recycle at ang kanyang papel at mga kalat.
Reduce. hinahayaan itong
lumipad kungsan-saan. 2.Iniiwan ang
____2. Recycle ang _____2. Sinisigurado ni basong nagamit na sa
tawag sa paraan na Elsie na nasa lalagyan labas ng kantina.
paggamit muli ng mga ang kanyang mga gamit.
bagay na patapon na. ____3. May dalang 3. Inaapakan ang
plastic si Lina upang mga halaman sa
_____3. Nakalilito ditto ilagay ang kanyang paaralan.
lamang ang mga basura.
paghihiwalay ng mga ____4. Masaya ang 4.Binabalik sa
basura kaya nararapat klase kapag malinis ang tamang lagayan ang
na huwag na itong silid-aralan. mangkok na ginamit sa
gawin. ____5.Tumutulong si kantina.
Mina sa paghihiwalay ng
_____4. Magiging mga basura sa klase. 5.Binubuhusan ang
maayos ang ating banyo pagkatapos
paligid kung gumamit nito.
nakahiwalay an gating 1.
mga basura, Nag

_____5. Makala tang


paligid dahil sa mga
pinaghihiwalay na
mga basura.
J. Karagdagang gawain Isulat sa kwaderno Magdala ng isang larawan Pag-aralan ang mga Pag-aralan ang mga
para sa takdang -aralin ang mga paraan na na iyong ginagawa sa bagay na nararapat bagay na nararapat
at remediation iyong ginagawa upang paaralan. gawin sa loob ng silid- gawin sa loob ng silid-
( Assignment) aralan upang manatili
mapanatili mong aralan upang manatili
itong malinis.
maayos ang inyong itong malinis.
tahanan.

K.Pagninilay Section- Brown

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C.Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
Istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F.Anong Suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like