Professional Documents
Culture Documents
Lesson Plan AP 10-Q3
Lesson Plan AP 10-Q3
Ikatlong Markahan
Date:________
I. Layunin
Pamantayang Pagkatuto:
1. Nasusuri ang tugon ng pandaigdigang samahan sa karahasan at diskriminasyon (AP10IKL-
IIIg-8)
2. Napapahalagahan ang tugon ng pandaigdigang samahan sa karahasan at diskriminasyon
(AP10IKL-IIIh-9)
Natutukoy ang kahulugan ng CEDAW;
Nasusuri ang binasang teksto hinggil sa CEDAW: at
Napapahalagahan ang CEDAW para sa mga kababaihan laban sa karahasan at
diskriminasyon.
II. Nilalaman
a. Paksa: Convention on the Elimination of All Forms of Discrimination Against
Women (CEDAW)
b. Sanggunian: Araling Panlipunan 10 (Mga Kontemporaryong Isyu) Modyul pp-315-
318
c. Kagamitan: Mga larawan, kagamitang biswal, laptop, modyul.
d.Values: Pagkakaroon ng respeto at pagpapahalaga sa mga karapatan ng mga
kababaihan.
III. Pamamaraan
1. Panalangin at Pagbati
2. Pagtala ng Lumiban
3. Paglalahad ng mga Alintuntunin
4. Balik- Aral
Magbabalik-tanaw tayo sa ating mga natutunan sa
nakaraang aralin.
Anu-ano ang mga Prinsipyo ng Yoyakarta? Sagot: Prinsipyo 1 “Ang karapatan sa unibersal na
pagtatamasa ng mga karapatang pantao”. Prinsipyo
2
“Ang mga karapatan sa pagkakapantay-pantay at
kalayaan sa diskriminasyon”. Prinsipyo 4 “Ang
karapatan sa buhay”. Prinsipyo 12 “Ang karapatan
sa trabaho”. Prinsipyo 16 “Ang karapatan sa
edukasyon”. Prinsipyo 2 “Ang karapatang lumahok
sa buhay-pampubliko”.
Kailan at saang bansa nagtipon-tipon ang 27 Sagot: Maam, Yogyakarta, Indonesia, noong
na eksperto sa SOGIE upang pagtibayin ang Nobyembre, 6-9, 2006.
mga prinsipyong makatutulong sa
pagkakapantay-pantay ng mga LGBT?
5. Pagganyak
C. Panlinang na Gawain
1. Aktibiti
Sa gawaing ito, hahatiin ang buong klase sa tatlong
pangkat. Pagtuunan ng pansin ang mga kasunod na
babasahin tungkol sa Convention on the Elimination of
All Forms of Discrimination Against Women. Basahin
at suriin ang teksto. Pagkatapos sagutan ang
pamprosesong tanong, isulat sa 1 whole sheet of paper
at ibahagi ang mga sagot at talakayin ng bawat pangkat.
2. Analisis
Batay sa ginawang aktibiti, sasagutin ang mga
pamprosesong tanong: Sagot: “Opo, dahil ito ay isang international na batas na
tunay na makakatulong sa pagkakapantay pantay na
1. Sang-ayon ka ba sa paglagda ng Pilipinas sa mga karapatang pantao higit sa lahat sa mga kababaihan. Ang
probisyon ng CEDAW? batas na ito ay isang matibay na pundasyon ng lipunan ng
isang bansa o bayan na poprotekta sa karapatan ng mga
kababaihan sa upang makamit ang maraming bagay ng
may kapayapaan at kalayaan”.
3. Abstraksyon
4. Aplikasyon
Upang malaman ko kung gaano kalalim ang
inyong pagkaintindi sa ating paksa, may
katanungan ako para sa inyo.
(Sasagot ang mga ma-aaral)
Bilang isang mag aaral at mamamayan, paano ka
makatutulong kapag ikaw ay makakakita ng isang
tao partikular ang babaeng biktima ng karahasan at
diskriminasyon?
Ano-ano ang inyung mga natutunan sa ating (Sasagot ang mga ma-aaral)
aralin?
Ano ang kahulugan ng CEDAW? Sagot: “Maam, napakahalaga nito lalo na sa mga
kababaihan dahil nagsisilbi itong proteksyon sa tuwing
Gaano kahalaga ang pagkakaroon ng respeto may umabuso o maling nagawa sa kanila”.
at pagpapahalaga sa mga karapatan ng mga
kababaihan laban sa diskriminasyon?
Naiintindihan klas?
IV. Pagtataya
V. Takdang Aralin
Panuto: Gumawa ng sanaysay na may 2 o higit pang talata tungkol sa kahalahagan ng mga karapatan
ng kababaihan. Isulat ito sa isang short bond paper.
Maliwanag ba klas?
Kung wala ng katanugan, ako ay mapapaalam na. Maraming salamat sa inyong pakikinig at
partisipasyon! “Magaral ng mabuti klas upang ang buhay ay bumuti”.