You are on page 1of 20

BANGHAY ARALIN SA ART 1

Quarter 2
Week 3 (Day 1)
Date:
I.LAYUNIN

● creates a design inspired by Philippine flowers, jeepneys, Filipino fiesta decors, parol, or
objects and other geometric shapes found in nature and in school using primary and
secondary colors 1PR-IIg

II. PAKSANG ARALIN


a. Paksa MGA DISENYO
b. Sanngunian MAPEH 1-page 90-91
c. Kagamitan Flashcards, real objects
D. Pagpapahalaga Nalalaman ang iba’t-ibang hugis na nakikita sa mga paligid
III.PAMAMARAAN
1.Panimulang Gawain
a. Panalangin •Tumayo ang lahat para sa ating panalangin.
b. Pagbati •Magandang umaga mga bata.
•Manatiling nakatayo, at sabay sabay tayong sumayaw.
c. Pampasiglang Gawain
•Sinong liban sa klase ngayon?
d. Pag-alam sa Liban
2. Panlinang na Gawain
Subukin Gumawa ng kahit anong hugis at kulayan.
Pagbabalik Aral Ano ang tinalakay natin kahapon?
-tungkol sa Mga kulay ng Kalikasan.
Ngayon naman ay ating tatalakayin ang tungkol sa mga desenyo.
a. Pagganyak Anong hugis ang nasa larawan?

b. Paglalahad
MGA DISENYO
c. Pagtatalakay Disenyo

-gamit ang hugis, linya at kulay ay makagagawa ka ng iba't ibang uri ng mga larawan at
magagandang disensyo.

Halimbawa: PAROL

Ang PAROL ay bagay na makikita tuwing pasko.

d. Paglalahat Tandaan:
gamit ang hugis, linya at kulay ay makagagawa ka ng iba't ibang uri ng mga larawan at
magagandang disensyo.
Halimbawa nito ay ang PAROL. Ang parol ay bagay na makikita tuwing pasko.
e. Pagsasanay Kulayan ang mga parol na nasa ibaba.

IV.PAGTATAYA

Subukang gumawa ng iba pang disenyo ng parol gamit ang konsentrikong bilog na nasa
larawan. Kulayan ang inyong parol.
V.TAKDANG ARALIN

Gumuhit ng malaking parol at kulayan ng ibat ibang kulay.

Inihanda ni:
SARAH S. ANDI

BANGHAY ARALIN SA ART 1


Quarter 2
Week 3 (Day 2/continuation)
Date:
I.LAYUNIN
● creates a design inspired by Philippine flowers, jeepneys, Filipino fiesta decors, parol, or
objects and other geometric shapes found in nature and in school using primary and
secondary colors 1PR-IIg
II. PAKSANG ARALIN
a. Paksa MGA DISENYO
b. Sanngunian MAPEH 1-page 90-91
c. Kagamitan Flashcards, real objects
D. Pagpapahalaga Nalalaman ang iba’t-ibang hugis na nakikita sa mga paligid
III.PAMAMARAAN
1.Panimulang Gawain
a. Panalangin •Tumayo ang lahat para sa ating panalangin.
b. Pagbati •Magandang umaga mga bata.
•Manatiling nakatayo, at sabay sabay tayong sumayaw.
c. Pampasiglang Gawain
•Sinong liban sa klase ngayon?
d. Pag-alam sa Liban
Subukin Gumuhit ng parol na hugis bilog.
Pagbabalik Aral Ipagpatuloy natin an gating talakayan tungkol sa mga desenyo.
a. Pagganyak Anong hugis ng parol ang nasa larawan?

b. Paglalahad
MGA DISENYO
c. Pagtatalakay Disenyo

-gamit ang hugis, linya at kulay ay makagagawa ka ng iba't ibang uri ng mga larawan at
magagandang disensyo.

Halimbawa: PAROL

Ang PAROL ay bagay na makikita tuwing pasko.

d. Paglalahat Tandaan:
gamit ang hugis, linya at kulay ay makagagawa ka ng iba't ibang uri ng mga larawan at
magagandang disensyo.
Halimbawa nito ay ang PAROL. Ang parol ay bagay na makikita tuwing pasko.

e. Pagsasanay Kulayan ang mga parol na nasa ibaba.

IV.PAGTATAYA
Subukang gumawa ng iba pang disenyo ng parol gamit ang konsentrikong bilog na nasa
larawan. Kulayan ang inyong parol.
V.TAKDANG ARALIN

Gumuhit ng malaking parol at kulayan ng ibat ibang kulay.

Inihanda ni:
SARAH S. ANDI

BANGHAY ARALIN SA ART 1


Quarter 2
Week 3 (Day 3/continuation)

Date:
I.LAYUNIN

● creates a design inspired by Philippine flowers, jeepneys, Filipino fiesta decors, parol, or
objects and other geometric shapes found in nature and in school using primary and
secondary colors 1PR-IIg

II. PAKSANG ARALIN


a. Paksa MGA DISENYO
b. Sanngunian MAPEH 1-page 90-91
c. Kagamitan Flashcards, real objects
D. Pagpapahalaga Nalalaman ang iba’t-ibang hugis na nakikita sa mga paligid
III.PAMAMARAAN
1.Panimulang Gawain
a. Panalangin •Tumayo ang lahat para sa ating panalangin.
b. Pagbati •Magandang umaga mga bata.
•Manatiling nakatayo, at sabay sabay tayong sumayaw.
c. Pampasiglang Gawain
•Sinong liban sa klase ngayon?
d. Pag-alam sa Liban
2. Panlinang na Gawain
Subukin Anong hugis ng parol ang nasa larawan?

Pagbabalik Aral Ipagpatuloy natin an gating talakayan tungkol sa mga desenyo.


a. Pagganyak Anong hugis ang nakikita ninyo sa parol?

b. Paglalahad
MGA DISENYO
c. Pagtatalakay Disenyo

-gamit ang hugis, linya at kulay ay makagagawa ka ng iba't ibang uri ng mga larawan at
magagandang disensyo.

Halimbawa: PAROL

Ang PAROL ay bagay na makikita tuwing pasko.

d. Paglalahat Tandaan:
gamit ang hugis, linya at kulay ay makagagawa ka ng iba't ibang uri ng mga larawan at
magagandang disensyo.
Halimbawa nito ay ang PAROL. Ang parol ay bagay na makikita tuwing pasko.

Kulayan ang mga parol na nasa ibaba.


e. Pagsasanay

IV.PAGTATAYA

Subukang gumawa ng iba pang disenyo ng parol gamit ang konsentrikong bilog na nasa
larawan. Kulayan ang inyong parol.
V.TAKDANG ARALIN

Gumuhit ng malaking parol at kulayan ng ibat ibang kulay.

Inihanda ni:
SARAH S. ANDI

BANGHAY ARALIN SA ART 1


Quarter 2
Week 3 (Day 4/reteach)
Date:
I.LAYUNIN

● creates a design inspired by Philippine flowers, jeepneys, Filipino fiesta decors, parol, or
objects and other geometric shapes found in nature and in school using primary and
secondary colors 1PR-IIg

II. PAKSANG ARALIN


a. Paksa MGA DISENYO
b. Sanngunian MAPEH 1-page 90-91
c. Kagamitan Powerpoint
D. Pagpapahalaga Nalalaman ang iba’t-ibang hugis na nakikita sa mga paligid
III.PAMAMARAAN
1.Panimulang Gawain
a. Panalangin •Tumayo ang lahat para sa ating panalangin.
b. Pagbati •Magandang umaga mga bata.
•Manatiling nakatayo, at sabay sabay tayong sumayaw.
c. Pampasiglang Gawain
•Sinong liban sa klase ngayon?
d. Pag-alam sa Liban
2. Panlinang na Gawain
Subukin Anong kulay ang nakikita ninyo sa parol?
Pagbabalik Aral Ipagpatuloy natin an gating talakayan tungkol sa mga desenyo.
a. Pagganyak Anong hugis ang nakikita ninyo sa parol?

b. Paglalahad
MGA DISENYO
c. Pagtatalakay Disenyo

-gamit ang hugis, linya at kulay ay makagagawa ka ng iba't ibang uri ng mga larawan at
magagandang disensyo.

Halimbawa: PAROL

Ang PAROL ay bagay na makikita tuwing pasko.

d. Paglalahat Tandaan:
gamit ang hugis, linya at kulay ay makagagawa ka ng iba't ibang uri ng mga larawan at
magagandang disensyo.
Halimbawa nito ay ang PAROL. Ang parol ay bagay na makikita tuwing pasko.

e. Pagsasanay Kulayan ang mga parol na nasa ibaba.

IV.PAGTATAYA

Subukang gumawa ng iba pang disenyo ng parol gamit ang konsentrikong bilog na nasa
larawan. Kulayan ang inyong parol.
V.TAKDANG ARALIN

Gumuhit ng malaking parol at kulayan ng ibat ibang kulay.

Inihanda ni:
SARAH S. ANDI

BANGHAY ARALIN SA ART 1


Quarter 2
Week 3 (Day 5/reteach)
Date:
I.LAYUNIN

● creates a design inspired by Philippine flowers, jeepneys, Filipino fiesta decors, parol, or
objects and other geometric shapes found in nature and in school using primary and
secondary colors 1PR-IIg

II. PAKSANG ARALIN


a. Paksa MGA DISENYO
b. Sanngunian MAPEH 1-page 90-91
c. Kagamitan Powerpointp
D. Pagpapahalaga Nalalaman ang iba’t-ibang hugis na nakikita sa mga paligid
III.PAMAMARAAN
1.Panimulang Gawain
a. Panalangin •Tumayo ang lahat para sa ating panalangin.
b. Pagbati •Magandang umaga mga bata.
•Manatiling nakatayo, at sabay sabay tayong sumayaw.
c. Pampasiglang Gawain
•Sinong liban sa klase ngayon?
d. Pag-alam sa Liban
2. Panlinang na Gawain
Subukin Anong kulay ang nakikita ninyo sa parol?
Pagbabalik Aral Ipagpatuloy natin an gating talakayan tungkol sa mga desenyo.
a. Pagganyak Anong hugis ang nakikita ninyo sa parol?

Maaari niyo bang sabihin kung anong hugis ang nakikita ninyo sa parol?

b. Paglalahad
MGA DISENYO
c. Pagtatalakay Disenyo

-gamit ang hugis, linya at kulay ay makagagawa ka ng iba't ibang uri ng mga larawan at
magagandang disensyo.

Halimbawa: PAROL

Ang PAROL ay bagay na makikita tuwing pasko.

d. Paglalahat Tandaan:
gamit ang hugis, linya at kulay ay makagagawa ka ng iba't ibang uri ng mga larawan at
magagandang disensyo.
Halimbawa nito ay ang PAROL. Ang parol ay bagay na makikita tuwing pasko.

e. Pagsasanay Kulayan ang mga parol na nasa ibaba.

IV.PAGTATAYA

Subukang gumawa ng iba pang disenyo ng parol gamit ang konsentrikong bilog na nasa
larawan. Kulayan ang inyong parol.
V.TAKDANG ARALIN

Gumuhit ng malaking parol at kulayan ng ibat ibang kulay.

Inihanda ni:
SARAH S. ANDI

BANGHAY ARALIN SA ART 1


Quarter 2
Week 4 (Day 1)

Date:
I.LAYUNIN

● creates a design inspired by Philippine flowers, jeepneys, Filipino fiesta decors, parol, or
objects and other geometric shapes found in nature and in school using primary and
secondary colors 1PR-IIg

II. PAKSANG ARALIN


a. Paksa MGA TANAWIN
b. Sanngunian MAPEH 1-page 92
c. Kagamitan Powerpoint
D. Pagpapahalaga Nalalaman at Napapahalagan ang iba’t-ibang tanawin
III.PAMAMARAAN
1.Panimulang Gawain
a. Panalangin •Tumayo ang lahat para sa ating panalangin.
b. Pagbati •Magandang umaga mga bata.
•Manatiling nakatayo, at sabay sabay tayong sumayaw.
c. Pampasiglang Gawain
•Sinong liban sa klase ngayon?
d. Pag-alam sa Liban
2. Panlinang na Gawain
Subukin Ano ang nakikita ninyo sa larawan?
Pagbabalik Aral Ano ang tinalakay natin kahapon?
-tungkol sa Mga disenyo
Ngayon naman pag aaralan natin ang tungkol sa mga tanawin.
a. Pagganyak Alin sa mga larawan ang napuntahan muna?

AMAYA BEACH MT. MINANDAR

GRAND MOSQUE PIGKAWAYAN


b. Paglalahad
MGA TANAWIN
c. Pagtatalakay TANAWIN
Ano ang tanawin?
- ang tanawin ay lugar na kung saan pinupuntahan ng mga turista dahil sa kaakit akit na
kagandahan ng lugar.

Halimbawa nito ay ang: Choccolate Hills, Bulkang Mayon, hadan-hagdang palayan at


marami pang iba. Tingnan ang mga larawan sa ibaba.

-Ang Choccolate Hills ay isang bulubundukin na matatagpuan sa Carmen Bohol.


-Ang kulay nito ay kayumanggi o brown.

-Bulkang Mayon na matatagpuan sa Albay, lalawigan ng Luzon. Ito ay nakilala dahil sa


malaperpektong hugis apa nito at kilala rin bilang pinakaaktibong bulkan sa Pilipinas.
-ang kulay nito ay berde, luntian o green.

Ang Hagdan-hagdang Palayan ng Banawe ay isa sa mga binansagang World Heritage Site
ng UNESCO (United Nations Educational, Scientific, and Cultural Organization) at ikawalo
sa mga kahangahangang pook sa buong mundo.
-ang kulay nito ay berde, luntian o green.

d. Paglalahat Tandaan:
- ang tanawin ay lugar na kung saan pinupuntahan ng mga turista dahil sa kaakit akit na
kagandahan ng lugar.

Halimbawa nito ay ang: Choccolate Hills, Bulkang Mayon, hadan-hagdang palayan at


marami pang iba. Tingnan ang mga larawan sa ibaba.

e. Pagsasanay Kulayan ang mga larawan ng tanawin.


IV.PAGTATAYA

Isulat kung anong kulay ng tanawin ang mga nasa larawan

V.TAKDANG ARALIN

Sa tulong ng inyong mga magulang o kapatid. Magbigay ng mga halimbawa ng Tanawin na


makikita sa Pilipinas.
Inihanda ni:
SARAH S. ANDI

BANGHAY ARALIN SA ART 1


Quarter 2
Week 4 (Day 2/continuation)

Date:
I.LAYUNIN

● creates a design inspired by Philippine flowers, jeepneys, Filipino fiesta decors, parol, or
objects and other geometric shapes found in nature and in school using primary and secondary
colors 1PR-IIg

II. PAKSANG ARALIN


a. Paksa PAGPIPINTA NG TANAWING ANYONG TUBIG
b. Sanngunian MAPEH 1-page 93
c. Kagamitan Powerpoint
D. Pagpapahalaga Napapahalagahan at nakakapagpinta ng mga tanawing anyong tubig
III.PAMAMARAAN
1.Panimulang Gawain
a. Panalangin •Tumayo ang lahat para sa ating panalangin.
b. Pagbati •Magandang umaga mga bata.
•Manatiling nakatayo, at sabay sabay tayong sumayaw.
c. Pampasiglang Gawain
•Sinong liban sa klase ngayon?
d. Pag-alam sa Liban
2. Panlinang na Gawain
Subukin Marunong ba kayo magpinta o mag drawing?
Maaari ba kayong magpinta ng Dagat.
Pagbabalik Aral Ano ang tinalakay natin kahapon?
-tungkol sa Mga tanawin
Ngayon naman pag aaralan natin ang tungkol sa pagpipinta ng tanawing anyong tubig.
a. Pagganyak Ano ang nakikita ninyo sa larawan?

Boracay Beach
b. Paglalahad
PAGPIPINTA NG TANAWING ANYONG TUBIG
c. Pagtatalakay Ang pagpipinta, pagguhit, o pag sketch ay kabilang sa talent na mayroon ang isang tao.
Maraming bagay ang maaari nating maipinta, kagaya ng anyong tubig, anyong lupa, mga
tanawin at marami pang iba na makikita sa ating paligid.
May mga taong ginagamit ang pagpipinta upang ipahayag ang kanilang nararamdaman,
saloobin o mga problema.
Maraming dahilan kung bakit nagpipinta ang tao. Maaaring dahil gusto lang nila o ginagawang
libangan, maaaring fashion nila ito, maaaring may pinaghuhugutan sila, o maaaring gusto nilang
makilala sila ng maraming tao.

Mga Anyong Tubig sa Pilipinas

d. Paglalahat
Tandaan:
Ang pagpipinta, pagguhit, o pag sketch ay kabilang sa talent na mayroon ang isang tao.
Maraming bagay ang maaari nating maipinta, kagaya ng anyong tubig, anyong lupa, mga
tanawin at marami pang iba na makikita sa ating paligid.
May mga taong ginagamit ang pagpipinta upang ipahayag ang kanilang nararamdaman,
saloobin o mga problema.
Maraming dahilan kung bakit nagpipinta ang tao. Maaaring dahil gusto lang nila o ginagawang
libangan, maaaring fashion nila ito, maaaring may pinaghuhugutan sila, o maaaring gusto nilang
makilala sila ng maraming tao.

Mga anyong tubig sa Pilipinas: Karagatan, dagat, look, gulpo, lawa, bukal, ilog, sapa, kipot,
talon, batis.
e. Pagsasanay Isa isahin ang mga anyong tubig sa Pilipinas.
IV.PAGTATAYA
Gumuhit o mag-sketch ng isang anyong tubig.
V.TAKDANG ARALIN
Iguhit ang aniyong tubig na inyo ng napuntahan at kulayan ng maayos.
Inihanda ni:
SARAH S. ANDI

BANGHAY ARALIN SA ART 1


Quarter 2
Week 4 (Day 3/continuation)

Date:
I.LAYUNIN

● creates a design inspired by Philippine flowers, jeepneys, Filipino fiesta decors, parol, or
objects and other geometric shapes found in nature and in school using primary and
secondary colors 1PR-IIg

II. PAKSANG ARALIN


a. Paksa TANAWIN SA LUNGSOD
b. Sanngunian MAPEH 1-page 94-95
c. Kagamitan Powerpoint
D. Pagpapahalaga Nalalaman at Napapahalagan ang mga tanawin na makikita sa lungsod
III.PAMAMARAAN
1.Panimulang Gawain
a. Panalangin •Tumayo ang lahat para sa ating panalangin.
b. Pagbati •Magandang umaga mga bata.
•Manatiling nakatayo, at sabay sabay tayong sumayaw.
c. Pampasiglang Gawain
•Sinong liban sa klase ngayon?
d. Pag-alam sa Liban
2. Panlinang na Gawain
Subukin Maaari ba kayo magbigay ng mga tanawin sa lungsod na inyo ng nakita.
Pagbabalik Aral Ano ang tinalakay natin kahapon?
-tungkol sa pagpipinta ng mga anyong tubig.
Ngayon naman pag aaralan natin ang tungkol sa Tanawin sa Lungsod o City Landscape.
a. Pagganyak Alin sa mga larawan ang nakita o napuntahan niyo na?

Grand mosque City hall-Cotabao Mayor's Office

Cotabato City Plaza Cotabato City Mall


b. Paglalahad
TANAWIN SA LUNGSOD (Cityscape)
c. Pagtatalakay Ang tanawin sa paligid na iyong ipinipinta ay tinatawag na tanawin sa Lungsod (Cityscape).
Nagpapakita ito ng larawan ng mga gusali.
Sa pagguhit ng mga tanawin sa lungsod, ang mga bagay na iginuhit na mas malaki at
holos nasa ilalim ng pahina ay lumalabas na mas malapit. Ito ay tinatawag na harapan o
foreground.

Nakikita mo ba kung aling bahay ang pinakamaliit at pinakamalayo?


Aling bahagi ng larawan ang nasa harapan o foreground? Alin naman ang nasa likuran?
Ang pinakamaliit na bahay na nasa larawan ay tinatawag na likuran o background.

d. Paglalahat
Tandaan:
Ang tanawin sa paligid na iyong ipinipinta ay tinatawag na tanawin sa Lungsod
(Cityscape).
Nagpapakita ito ng larawan ng mga gusali.
Sa pagguhit ng mga tanawin sa lungsod, ang mga bagay na iginuhit na mas malaki at
holos nasa ilalim ng pahina ay lumalabas na mas malapit. Ito ay tinatawag na harapan o
foreground.

e. Pagsasanay Panuto: Lagyan ng tsek √ ang bahay na pinakamalapit.

IV.PAGTATAYA
Ano-ano ang ginagawa ng mga taong nasa paaralan o nasa bahay araw-araw?
Iguhit mo ito batay sa iyong nakikita.
V.TAKDANG ARALIN
Gumuhit ng Bahay at kulayan ng maayos.

Inihanda ni:
SARAH S. ANDI

BANGHAY ARALIN SA ART 1


Quarter 2
Week 4 (Day 4/continuation)

Date:
I.LAYUNIN
● creates a design inspired by Philippine flowers, jeepneys, Filipino fiesta decors, parol, or
objects and other geometric shapes found in nature and in school using primary and
secondary colors 1PR-IIg

II. PAKSANG ARALIN


a. Paksa STILL LIFE
b. Sanngunian MAPEH 1 –page-97-98
c. Kagamitan Powerpoint
D. Pagpapahalaga Nakagagawa ng iba’t-ibang disenyo, at nalalaman at napapahalagahan ang sining.
III.PAMAMARAAN
1.Panimulang Gawain
a. Panalangin •Tumayo ang lahat para sa ating panalangin.
b. Pagbati •Magandang umaga mga bata.
•Manatiling nakatayo, at sabay sabay tayong sumayaw.
c. Pampasiglang Gawain
•Sinong liban sa klase ngayon?
d. Pag-alam sa Liban
2. Panlinang na Gawain
Subukin Kumuha ng mga bagay na magkakaugnay tulad ng kagamitan sa paaralan o mga bagay na
ginagamit mo sa pagkain tulad ng mga pinggan, baso, kutsara at tinidor.
Iguhit ang mga ito sa inyong papel.
Pagbabalik Aral Ano ang tinalakay natin kahapon?
-tungkol sa Tanawin sa Lungsod.
Ngayon naman pag aaralan natin ang tungkol sa Still Life.
a. Pagganyak Ano ang pagkakaalam ninyo sa salitang still life?
Itaas ang kamay ng gustong sumagot.

b. Paglalahad “STILL LIFE”


c. Pagtatalakay Sa sining, ang pangkat ng isang bagay na iginuguhit o ipinipinta ay tinatawag na Still Life
o larawang hindi gumagalaw.
Minsan ang mga pintor ay gumagamit ng prutas subalit, maaari ka ring gumamit ng iba
pang bagay tulad ng kagamitan sa paaralan, mga bote o anumang bagay na nakikita mo.

d. Paglalahat Tandaan:
Sa sining, ang pangkat ng isang bagay na iginuguhit o ipinipinta ay tinatawag na Still Life o
larawang hindi gumagalaw.
Minsan ang mga pintor ay gumagamit ng prutas subalit, maaari ka ring gumamit ng iba
pang bagay tulad ng kagamitan sa paaralan, mga bote o anumang bagay na nakikita mo.

Pagsasanay Panuto:Gumuhit ng mga bagay na nakikita ninyo sa paligid.


IV.PAGTATAYA
Maghanap sa loob ng silid aralan ng mga bagay na maaaring mong gamitin sa pag guhit.
Pagsama-samahin sa ibabaw ng mesa ang mga bagay na kinuha at iguhit ang mga ito at
kulayan.
V.TAKDANG ARALIN
Maghanap ng mga bagay sa loob ng inyong bahay na maaari mong gamitin sa iyong pag
guhit.
Inihanda ni:
SARAH S. ANDI

BANGHAY ARALIN SA ART 1


Quarter 2
Week 4 (Day 5)
Date:
I.LAYUNIN
● creates a design inspired by Philippine flowers, jeepneys, Filipino fiesta decors, parol, or
objects and other geometric shapes found in nature and in school using primary and
secondary colors 1PR-IIg

II. PAKSANG ARALIN


a. Paksa TANAWING LIKHA NG IMAHINASYON
b. Sanngunian MAPEH 1 –page-99
c. Kagamitan Powerpoint
D. Pagpapahalaga Nakalilikha ng mga landscape sa pamamagitan ng imahinasyon
III.PAMAMARAAN
1.Panimulang Gawain
a. Panalangin •Tumayo ang lahat para sa ating panalangin.
b. Pagbati •Magandang umaga mga bata.
•Manatiling nakatayo, at sabay sabay tayong sumayaw.
c. Pampasiglang Gawain
•Sinong liban sa klase ngayon?
d. Pag-alam sa Liban

2. Panlinang na Gawain
Subukin
Ipikit ang inyong mga mata at iguhit ang mga imahinasyon na inyong naiisip.

Pagbabalik Aral Ano ang tinalakay natin kahapon?


-tungkol sa Tanawin sa Still Life.
Ngayon naman pag aaralan natin ang tungkol sa “Tanawing Likha ng Imahinasyon”.
a. Pagganyak Ano ang mga imahinasyon ninyo na gustong niyong mangyare?

b. Paglalahad “TANAWING LIKHA NG IMAHINASYON”

c. Pagtatalakay Tanawing Likha ng Imahinasyon o imaginary landscape


Ibig sabihin ito yung mga nalilikha ng tao na nagmumula sa kanilang imahinasyon. May
mga taong nakakagawa ng magagandang likha o lanscapes sa pamamagitan ng kanilang
mga imahinasyon.

e. Paglalahat Tandaan:
Tanawing Likha ng Imahinasyon o imaginary landscape
Ibig sabihin ito yung mga nalilikha ng tao na nagmumula sa kanilang imahinasyon. May
mga taong nakakagawa ng magagandang likha o lanscapes sa pamamagitan ng kanilang
mga imahinasyon.

Pagsasanay Gumuhit ng isang bagay base sa inyong imahinasyon.

IV.PAGTATAYA
Gumuhit ng isang tanawin base sa inyong imahinasyon.
V.TAKDANG ARALIN
Gamit ang inyong imahinasyon. Iguhit kung anong pangarap mong maging.

Inihanda ni:

SARAH S. ANDI

You might also like