You are on page 1of 3

Manuel L.

Quezon High School


Blumentritt St, Sta.Cruz
DAILY LESSON PLAN (Pang- GURO Joanna Joy D. Mercado BAITANG/ANTAS GRADE 8: 3, 4, 6, 7, 8,10, 13
araw-araw na Banghay Aralin sa
Pagtuturo) PETSA/ORAS ASIGNATURA Edukasyon sa Pagpapakatao
APRIL 1-5 , 2024
MARKAHAN Ikaapat
8:00-2:00 PM
WEEK: 3 DAY: 1

PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag- aaral ang pag-unawa sa mga karahasan sa paaralan.


PANGNILALAMAN
PAMANTAYAN SA Naisasagawa ng mag- aaral ang mga angkop na kilos upang maiwasan at matugunan ang mga karahasan
PAGGANAP sa kanyang paaralan.
PAMANTAYANG Nakikilalaang mga uri, sanhi at epekto ng mga umiiral na karahasan sa paaralan.
PAGKATUTO (MELC)
BATAYANG Pagmamahal sa Sarili at Kapwa
PAGPAPAHALAGA
INTEGRASYON SEL
I. LAYUNIN 1. Natutukoy ang uri, sanhi at epekto ng karahasan sa paaralan.
2. Nabibigyang halaga ang mga paraan upang maiwasan ang karahasan sa paaralan
3. Naibabahagi ang sariling karanasan tungkol sa umiiral na karahasan sa paaralan.

II. NILALAMAN A. Paksa: Karahasan Sa Paaralan


B. Konsepto: Ang paaralan ay tinuturing na pangalawang tahanan ng bawat mag-aaral. Dito nalilinang
ang mga angkop na kakayahan at pagpapahalaga bilang tao.
C. Sanggunian: ESP 8 Modyul Para Sa Mag-aaral 8 Q3 Mod 49, SEL MODULE,
D. Mga kagamitan: Blackboard, chalk, papel, TV, PPT
III. PAMAMARAA A. PANIMULANG GAWAIN
N 1. Panalangin
2. Pag-uulat ng Liban
SEL Social 3. Mga Paalala bago magsimula ang talakayan
Awareness and 4. Balik-aral: Ibahagi ang mga natutuhan sa nagdaang aralin.
Relationship Skills 5. Positive Quotes - Ang guro ay tatawag ng mag-aaral upang ibahagi ang positive quote sa klase.
- Bilang mag-aaral, paano mo maisasabuhay ang napiling kasabihan?

B. PANGUNAHING GAWAIN
1. Pagganyak/Lunsaran: Minute to Win it
Sa loob ng isang minuto bubuoin ng bawat grupo ang puzzle na ibibigay ng guro.

Gabay na tanong:
a. ano ang mga gawaing ipinakita sa larawan?
b. Anong mga sitwasyon sa pang-araw-araw na buhay sa paaralan ang iyong naalala nang makita mo ang
mga larawan? Ibahagi.

2. GAWAIN: dugtungan ang pangungusap upang makabuo ng isang makabuluhang talata na may kaugnayan
sa paksa.
Panuto:
a. Panuorin ang video na ipapakita ng guro
b. Ang klase ay hahatiin sa tatlong pangkat
c. Bawat pangkat ay mag-uusap usap sa paksang iaatas ng guro sa loob ng 5 minuto.
d. Bawat pangkat ay pipili ng tagapag-ulat ng kanilang
napag-usapan sa pangkat.

3. PAGSUSURI
a. Ano ang dahilan kung bakit umiiral ang karahasan sa paaralan?
b. Bakit mahalagang malaman ang sanhi at epekto ng karahasan sa paaralan?
c. Paano maiiwasan ang mga uri ng karahasan na umiiral sa paaralan?
4. PAGHAHALAW
 Ayon sa World Health Organization ang karahasan bilang ''sinasadya na paggamit ng
pisikal na puwersa o kapangyarihan, banta o aktwal, laban sa sarili, ibang tao, o laban
sa isang grupo o komunidad, na kung saan ay nagreresulta o may mataas na
posibilidad na magresulta sa pinsalang pisikal o sikolohikal, at maging kamatayan.
5. PAGBUO NG KONSEPTO
Panuto: anong konsepto ang iyong natutuhan mula sa aralin?
6. PAGSASABUHAY
Panuto: Ibahagi ang karanasan mo bilang mag-aaral sa MLQ, alin sa mga uri nng karahasan ang iyong
nararanasan o naranasan? Bumuo ng salaylay tungklol dito.
IV. TAKDANG Magsulat ng repleksyon tungkol sa iyong natutuhan mula sa paksang tinalakay. Isulat sa ESP Journal ang
ARALIN sagot SEL Self-Awareness and SEL Self-Management

You might also like