You are on page 1of 1

Paaralan ARALING

DAMPALIT INTEGRATED SCHOOL Asignatura: PANLIPUN


: AN
Guro : LAVINIA L. CRUZ
Petsa : September 19, 2023 Baitang: 9
DAILY Pangkat Mendel 12:40- 1:40 PM Yunit: 1
LESSON PLAN
I. PAGNINILAYAN Newton Mendel
A.LAYUNIN
Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa formative
assessment? Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng
A. Pamantayang
B.Bilang ng mga mag-aaral naEkonomiks bilang batayan
nangangailangan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na
ng remediation?
Pangnilalaman pamumuhay
C. Bilang ng
mga mag-aaral na Ang mag-aaral ay naisasabuhay ang pagunawa sa mga pangunahing
B. Pamantayan sa pumasa?
konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-
D.Pagganap
Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan pa rin ng remediation?
arawaraw na pamumuhay
C. Most Essential
E. Alin sa aking mga istratehiya
Natataya ang sakahalagahan
pagtuturo ngang tumugonsa sa
ekonomiks pang-araw- araw na
Learning Competencies
pangangailangan? Bakit ito nakatulong?
pamumuhay ng bawat pamilya at ng lipunan. AP9MKE-Ia-2
( MELC)
F. Anu-anong mga suliranin ang aking hinarap na nakatulong sa akin ang
1. Naipapaliwanag ang kaibahan ng kagustuhan(wants) sa
aking Punong-Guro o Superbisor?
Tulong sa: sa araw pangangailangan(needs) bilang batayan sa pagbuo ng matalinong
mula para
D. Layunin
Ulong-Guro: desisyon.
na ito
Punong-Guro: 2. Nakabubuo ng sariling pamantayan sa pagdedesisyon sa pagpili ng mga
Superbisor: pangangailangan batay sa mga hirarkiya ng pangangailangan.
NILALAMAN
G. Anong mga inobasyon o localized material ang aking ginamit o
natuklasanPAKSA
na maaari
: Modyul
kong maibahagi
2: Kahalagahan
sa iba?ng Ekonomiks sa Pang-araw-araw na Pamumuhay
Mga inobasyon o localized material na
(Pangangailangan
naibahagi ko sa at
ibaKagustuhan)
Sanggunian
Aklat sa Araling Panlipunan 9 Pp.
1. TG at LM Teksbuk
Mga kagamitan sa Tv, flash drive, asya card , at ibang kagamitan ng guro sa pagtuturo tulad ng
pagtuturo visual materials
PAMAMARAAN
o Pagbati
A. Panimulang Gawain o Pagdarasal
o Pagbibilang ng mga mag aaral na pumasok at lumiban
*ang nakatakdang mag-aaral ay magbabasa ng balita sa harapan at
magtatanong ng mga sumusunod:

Pamprosesong tanong
B. Balitaan
1. Tungkol saan ang balita?
2. Ano ang naging suliranin ng balita?
3. Anong solusyon ang maaaring gawin sa nasabing balita?
4. Ano ang kahalagahan ng balita?
C. Pagsasanay
Anu-ano ang mga kadahilanan ng pagkaubos ng mga resources na
nagdudulot ng Kakapusan at Kakulangan?

D. Balik-aral

Panlinang na Gawain
Ang Pagkakaalam Ko?

A. Pangganyak

C. Pares-Pares!
Isulat ang magkaparehas na salita ayon sa halaga o gamit nito. Suriin ang
iyong mga naging kasagutan at pagpasyahan kung ano ang pipiliin mo sa

You might also like