You are on page 1of 3

Grade 1 to 12 Baitang

Detail Lesson Paaralan Tuao Vocational and Technical School Baitang 9


Plan Guro AngA.
Raya Nathalie mga mag-aaral ay naipapamalas ng
Calubong mga mag-aaral
Asignatura ang Panlipunan
Araling pag-unawa sa
mga pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya bilang
kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa
Petsa March 19, 2024 Markahan Ikatlong Markahan
pambansang kaunlaran.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung
paanong ang pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay
nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa
pambansang kaunlaran

C. PinakaKasanayan sa Pagkatuto W4-5 a. Nasusuri ang konsepto at palatandaan ng Implasyon


(MELC) (Kung mayroon, isulat ang b. Natataya ang dahilan ng pagkakaroon ng Implasyon
pinakamahalagang kasanayan sa pagkatuto o
MELC c. Aktibong nakalalahok sa paglutas ng mga suliraning may
kaugnayan sa Implasyon.
d. Napapahalagahan ang mga paraan sa paglutas ng Implasyon

I. LAYUNIN a. Nabibigyang kahulugan ang implasyon


b. Nasusuri ang konsepto ng implasyon
c. Nauunawan ang epekto ng pangunahing dahilan ng implasyon sa
mga mamamayan
d. Nakapagbibigay ng solution upang mapababa ang epekto ng
implasyon sa malikhaing paraan.
II. NILALAMAN Implasyon
a. Kahulugan ng implasyon
b. Dahilan ng Implasyon: Demand pull at Cost Push
III. KAGAMITAN PANTURO

A. Mga Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral EKONOMIKS (Araling Panlipunan- Modyul para sa Mag-aaral),
pahina 302-310

3. Ekonomiks: Araling
Panlipunan Modyul para sa
mga Mag-aaral,
4. Karagdagang Pp.40-46
Kagamitan mula
sa portal ng Learning https://youtube.com/watch?v=bzqEABxzb3E&si=NqbYD3IOPDFiG1D8
Resources o ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG Laptop, T.V, Larawan, Manila Paper, Coloured Paper
PANTURO
III. PAMAMARAAN Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral
a. Pagganyak Magandang umaga sa inyong
lahat!
Magandang umaga din po Ma’am!

Gawain: Knowing My Worth!


Panuto: Ang mga mag-aaral ay
papangkatin sa tatlong grupo at bibigyan
ng enbelop kung saan may bubuoing
larawan. Sagutin ang mga gabay na
tanong.

1. Ano ang nabuong larawan at -Ang larawan na nabuo ay1000


suriin ito? pesos, ma’am
2. Ikumpara ang halaga nito noon -Marami ng nabibili ng 1000 noon
at ngayon? kaysa ngayon
3. Pareho ba ang kayang ibili ng -Hindi po dahil sa 1000 maaaring
pera noon at ngayon? makabibili ng noon ng marami at
Ipaliwanag. ngayon ay kaonti lamang.
b. Paghahabi sa Layunin Pagsusuri sa Larawan

Panuto: Pansinin ang mga basket sa ibaba.


Suriin ang pagkakaiba ng nilalaman
ng bawat basket. Kung saan ang kabuuang
badyet sa bawat basket ay nagkakahalagang
Php1,000.00.

Year 1994 Year 2004 Year 2024

c. Pag-uugnay ng mga Pamprosesong Tanong:


Halimbawa sa Bagong Aralin
1. Ano ang ibig sabihin ng nasa -Sa bawat basket paunti-unti yung
larawan? laman nito na nagpapakita ng
2. Bakit kaya nagaganap ang ganitong pagtaas ng presyo ng bilihin.
pangyayari? -Sa bawat taon nagbabago ang
3. Ano ang maaring maging epekto ng presyo ng bilihin.
ganitong senaryo sa inyo?
-Dahil dyan kaunti na lamang ang
Inihanda ni: Iwinasto ni:

RAYA NATHALIE A. CALUBONG LILIAN T. ASUNCION


Student Teacher Teacher III

You might also like