You are on page 1of 5

Vigo Elementary Ikatlong

Paaralan Baitang
School baitang
Bb. Argielou J.
Guro Asignatura Agham
Palencia
Ikatlong
Petsa Abril 28, 2022 Markahan
Markahan
Detalyadong
Bb. Cathlene
Banghay Aralin Oras 9:00-9:50 am Iniwasto ni:
Jane Torreliza

I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learners demonstrate understanding of sources and uses of light
Pangnilalaman sound, heat and electricity.
B. Pamantayan sa
Pagganap The learner should be able to apply the knowledge of the sources and
uses of light, sound, heat, and electricity.
c. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Nailalarawan ang mga gamit ng kuryente (S3FE-IIIi-j-3).

II. NILALAMAN Gamit ng Kuryente


III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Laptop
Kagamitang Panturo Telebisyon
Mga larawan
Biswal na pantulong
Slide deck presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ang mga larawan sa ibaba ay nagpapakita ng mga bagay na
Nakaraang Aralin nagbibigay ng init.
at/o Pagsisimula ng
Bagong Aralin Piliin at isulat ang mga bagay na nagbibigay ng init sa iyong
kuwaderno.

B. Paghahabi sa Mayroon akong mga idinikit na larawan sa ilalim ng inyong mga


Layunin ng Aralin upuan at sa paligid ng ating silid-aralan, maaari niyo ba itong hanapin
at kunin?

- Plantsa
- Radyo
- Telebisyon
- Electric fan
- Rice cooker
- Cellphone
- Flashlight
- Washing Machine
- Tren
- E-bike
C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa 1. Anu-anong mga bagay ang inyong nakita?
Bagong Aralin 2. Paano gumagana ang mga bagay na ito?
3. Ano pang mga bagay ang ginagamitan ng kuryente?

D. Pagtalakay ng
Bagong Konsepto at Napakaraming bagay ang ginagamitan ng kuryente upang gumana.
Paglalahad ng Ngunit ngayon atin naming alamin kung ano ba talaga ang gamit ng
Bagong Kasanayan kuryente sa ating buhay.
#1
Tukuyin kung sa papaanong paraan natin nagagamit ang kagamitang
de-kuryente sa ating buhay. Idikit ang larawan ng mga kagamitan
batay sa kanilang gamit.
Gawaing- Komunikasyon Aliw at Hanap-buhay Transportasyon
bahay impormasyon

-Plantsa -Cellphone -Laptop -Flashlight -E-Bike


-Rice -Laptop -Cellphone -Tren
cooker -Radyo
-Washing -Telebisyon
Machine

Tukuyin ang nagagawa ng kuryente sa mga bagay o kagamitang hawak


ninyo. Idikit ito sa unang column at lagyan ng tsek (/) kung ito
napapagalaw, napapailaw, napapainit o napapatunog ng kuryente.

Kagamitan Napapagalaw Napapailaw Napapainit o Napapatunog


napapalamig
Plantsa /
Bombilya / /
Radyo /
Telebisyon / /

Electric fan / /

Rice cooker / /

Cellphone / /
Flashlight /
WashingMach / /
ine
E-Bike / /
E. Pagtalakay ng Talakayin ang Activity.
Bagong Konsepto at (Slide deck presentation)
Paglalahad ng Iba pang halimbawa ng mga kagamitang de-kuryente batay sa gamit.
Bagong Kasanayan
#2 Gawaing-bahay
-Vacuum cleaner
-Dryer
-Blender
-Electric kettle
- Microwave oven

Komunikasyon
-Telepono
-Computer

Aliw at impormasyon
-Tablet
-Ipad
-Speaker

Hanap- buhay
-Makinang pantahi
-Refrigerator

Transportasyon
-Eroplano
-Motor

F. Paglinang sa Ngayon upang lalo nating maintindihan ang kahalagahan at gamit ng


Kabihasaan kuryente sa ting buhay magkakaroon tayo ng pangkatang gawain.
(Tungo sa Formative
Assessment) Unang pangkat (Slow learners)
Kumpletuhin ang pangungusap gamit ang mga salitang nasa
loob ng kahon upang mabuo ang kaisipan.

hangin impormasyon komunikasyon

Liwanag magluto

Ikalawang pangkat(Average learners)


Magtala ng mga kagamitang pinagagana ng kuryente sa unang hanay
at isulat ang gamit nito sa ikalawang hanay.
Gamit na De-kuryente Gamit nito
1.
2.
3.
4.
5.

G. Paglalapat ng Aralin Datapwat maraming gamit ang kuryente sa ating buhay. Ang paggamit
sa Pang-Araw-araw nito ay nangangailangan ng kaukulang pag-iingat.
na Buhay
H. Paglalahat ng Aralin
Anu-anong mga bagay ang ginagamitan ng kuryente?
Ano ang nagagawa ng kuryente sa mga bagay na ito?
Ano ang gamit ng kuryente sa ating buhay?

I. Pagtataya ng Aralin
Batay sa mga sitwasyong ibinigay, tukuyin sa kung anong paraan sa
ating buhay nagagamit ang kuryente. Pagtambalin ang Hanay A at
Hanay B.

Hanay A Hanay B
1.Si nanay ay nagsasaing sa . a. Gawaing bahay.

2.Nanunuod ako ng videos at naglalaro ng online games sa b. Transportasyon

3.Si lola ay gumagamit ng papunta sa palengke. c. Aliw at


impormasyon.
4.Tinatawagan at kinakausap naming si tatay gamit ang
d. Paghahanap-buhay.
5. Gumagamit si kuya ng sa pangingilaw ng isda. e. Komunikasyon

Susi sa pagwawasto
1. a
2. c
3. b
4. e
5. d

1. Karagdagang
Gawain para sa Pagmasdan ang paligid ng inyong tahanan, ilista ang mga kagamitang
Takdang-Aralin ginagamitan ng kuryente at kung ano ang gamit nito sa inyong buhay.
atRemediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. .Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy
saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
ng lubos?
Paano ito nakatulong?

You might also like