You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION VI – WESTERN VISAYAS
SCHOOLS DIVISION OF ILOILO CITY
DISTRICT I – ILOILO CITY PROPER
RIZAL ELEMENTARY SCHOOL

COT in Music 4, Second Quarter Aralin 1


March 5, 2021

I. Layunin:
Content Standard
Demonstrates basic understanding of pitch and simple melodic patterns of concepts pertaining to
melody.
Performance Standard
Analyzes melodic movement and range and be able to create and perform simple melodies
Most Essential Learning Competencies
Natutukoy ang daloy ng melody tulad ng inuulit, pataas na pahakbang, pababa na pahakbang,
pataas na palaktaw, at pababa na palaktaw

(identifies the movement of the melody as: - no movement - ascending stepwise - descending stepwise -
ascending skipwise - descending skipwise)
-MU4ME-IId-4

II. Paksang-Aralin
A. Paksa : Mga Simbolong Pangmusika at Konsepto ng Daloy Melodiya
B. Lunsarang Awit : “Run and Walk”, G, 2, do
4
“Nagtanom Ako Pinya” C, 4, mi
4
“Batang Masipag”, C, 4, so
4
C. Sanggunian : K to 12 Curriculum Guide, MUSIC 4 MELC(-MU4ME-IId-4)
Patnubay ng Guro sa Musika at Sining 4, p.45-50
Kagamitan ng Mag-aaral Musika at Sining 4, p.37-41
D. Kagamitan : Laptop, Television, Visual Aids, Powerpoint Presentation, Vidoes

E. Pagpapahalaga : Sa buhay minsan tayo ay nasa itaas minsan din ay nasa ibaba, minsan din
pantay lang, kaya dapat tayong maging mapagkumbaba at maging mapagmahal sa kapwa tulad
ng pagmamahal natin sa ating Poong Maykapal.

F. Pagsanib : HEALTH & SCIENCE,


- Pagsunod sa safety health protocol tulad ng ;Palagiang paghugas ng
kamay, pagsuot ng mask sa matataong lugar o paglabas ng bahay,
- Palakasin ang Immune System - pagkain ng masustansyang pagkain
tulad ng prutas at gulay.
- Pagkonsulta sa Doktor kung my banta ng covid ang nararamdaman.
- sapat na pahinga at pag-ehersisyo mga pangunahing pangangailangan
upang mapuksa ang nakakamatay na sakit dulot ng virus.
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI – WESTERN VISAYAS
SCHOOLS DIVISION OF ILOILO CITY
DISTRICT I – ILOILO CITY PROPER
RIZAL ELEMENTARY SCHOOL

COT in Music 4, Second Quarter Aralin 1

ENGLISH & FILIPINO


-Accent / diin- noun; an effort in speech to stress one syllables over
adjacent syllables.

MATHEMATICS - > (Greater than)

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
- Pagmamahal sa kapwa, tulad ng Pagmamahal Diyos
P.E. - Malikhaing paggalaw ng katawan.

G. Konsepto : Ang daloy ng awit at tugtugin ay binubuo ng mga tunog na


maaring pababa at pataas na pahakbang, pababa at pataas na
pasaklaw at maari ding inuulit.
Ang pagkakasunod-sunod na daloy o direksyon ng melody ang
nagbibigay damdamin at kabuluhan sa
musika.
III. Pamamaraan
A. Pangunahing Gawain
1. Panalangin, at pagtsek ng attendance
2. Pambungad na awit
Hayaan ang mga bata na magbigay ng isang awit na napag aralan na, mga awiting
nagmula sa Iloilo…(mga hal. Ng napag – aralang awit; Nagtanom Ako Pinya, Dalagang Bukidnon,
Dakbanwa sang Iloilo, atbp.)
3. Pagsasanay
a. Rhytmic
-Sa tulong ng powerpoint ipakita ang tungkol sa notes at rests. ( ,
Magtatanong ang guro kung ilang kumpas ang tinatanggap ng mga notes at rests.
4. Balik-aral
-Balikan ang napag-aralan leksiyon tungkol sa “diin o accent” (>)
- Magtatanong ang guro kung saang asignatura ito makikita?
(sa Matematika, English, Filipino)
-Sa mathematics, ano ang tawag natin sa simbolong ito >?
(Greater than- ginagamit sa paghahambing ng mga numero.)
Hal.kung ating paghambingin ang 95 at 59, masasabi nating ang 95>59.Magbigay ng halimbawa.
Dapat nating tandan ang simbolong ito sa Mathematics upang hindi malito sa greater than at less
than.
-Ano naman ang gamit ng Accent/ Diin Sa English at Filipino na asignatura?
(ito’y antas ng lakas sa pagbibigkas ng salita o bahagi ng salita.)

Halimbawa, ano ng wastong pagbigkas ng salitang – “covid”, “pandemic”, “virus”?


Ano ang ibig sabihin ng covid?
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI – WESTERN VISAYAS
SCHOOLS DIVISION OF ILOILO CITY
DISTRICT I – ILOILO CITY PROPER
RIZAL ELEMENTARY SCHOOL

COT in Music 4, Second Quarter Aralin 1


Ang COVID, ay coronavirus disease. Ang corona Virus ay isang malaking pamilya ng virus
na nagmula sa ordinaryong sakit na ubo’t -sipon na nagdulot ng mas seryosong infection
kagaya ng SARS-CoV.Sa malalang kaso, ito ay na uwi sa pneumonia, acute respiratory
syndrome, kidney failure, at maging kamatayan.

Ano naman ang salitang pandemic?


(Pandemya-ito ay malawakang pagkalat ng isang bagong sakit at pagkalat sa ibat ibang
bansa sa kontinente.Idinidiklara ang pandemic base sa gaano karami ang uncontrolled
transmission , hindi tunkol sa kung gaano ka deadly ang sakit.)

Paano natin maiiwasan ang nakakahawang sakit na ito?


- Pagsunod sa safety health protocol tulad ng; Palagiang paghugas ng kamay, pagsuot
ng mask sa mataong lugar o paglabas ng bahay, Paggamit ng alcohol,
- Palakasin ang Immune System - pagkain ng masustansyang pagkain tulad ng prutas at
gulay.
- Pagkonsulta sa Doktor kung my banta ng covid ang nararamdaman.
- sapat na pahinga at pag-ehersisyo ang mga pangunahing pangangailangan upang
mapuksa ang nakakamatay na sakit dulot ng virus.

- Hindi lang sa Math, English at Filipino ginagamit ang accent o diin, sa Musika ito rin ay
may mahalagang papel na ginagampanan upang maging kaaya-aya ang tunog ng isang
awitin o tugtugin

Sa musika, saan ito kadalasan nakalagay o makikita sa isang measure?


(kadalasang makikita sa unang bahagi ng isang measure)

B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak
- Magpapanuod ang guro sa mga bata ng isang video ng roller coaster.
- Sino na ba sa inyo ang nakasakay sa roller coaster?
- Paano mo mararamdaman kung ikaw ay papataas o papababa sakay sa roller coaster?
(Kung parang may tumutulak sayo papataas at kung para kang mahulog)
2. Paglalahad
Ang ating pag-aralan ngayon ay ang Ibat ibang daloy ng melodiya na maihahalintulad sa
roller coaster.
Base sa inyong napanood, ano ang galaw ng roller coaster?
- Ilahad ang aralin, “Ibat ibang Daloy ng Melodiya”
Ang daloy ng awit at tugtugin ay binubuo ng mga tunog na maaring pababa at pataas na
pahakbang, pababa at pataas napalaktaw at maari ding inuulit.
Ang pagkakasunod-sunod na daloy o direksyon ng melody ang nagbibigay damdamin at
kabuluhan sa musika.
- Ano ang melody?
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI – WESTERN VISAYAS
SCHOOLS DIVISION OF ILOILO CITY
DISTRICT I – ILOILO CITY PROPER
RIZAL ELEMENTARY SCHOOL

COT in Music 4, Second Quarter Aralin 1


(ang melodiya o himig ay ang tono, boses, o linya ay isang sunod sunod na mga tono ng
musikal na nakikita ng nakikinig bilang isang solong nilalang.)

Inu ulit Pahakabang Pataas Pahakbang Pababa

Palaktaw na pataas Palaktaw na Pababa


(Iparinig sa mga bata ang halimbawa ng mga tunog na ito summanguni sa ppt.)

3. Pagtatalakay
-Magbigay ng halimbawa ng isang kilos o Gawain na ginagawa ninyo sa araw-araw na
maihahalintulad natin sa pataas at pababa na pahakbang, palaktaw na pataas at pababa at inuulit
o pantay
(pag akyat at pagbaba sa hagdan, paglukso, paglakad)
-Ano ang pagkakaiba ng Pahakbang sa palaktaw?
-Magbigay ng halimbawa ng tonog o linya ng awit na Inu-ulit,
Pahakbang Pataas at Pababa?Palaktaw na Pataas at Pababa?
- Tingnan sa sumusunod na slide at tukuyin kung ano daloy ng melodiya ang makikita sa
slide at maririnig

4. Paglalahat
-Ipabasa sa mga bata ang iba’t ibang daloy ng melody.
Ang Iba’t ibang daloy ng melody ay pataas at pababang pahakbang, pataas at pababang
palaktaw o kaya nama’y pantay o inuulit.
Ilang daloy ng melodiya ang ating napag -aralan ngayon? (5)

5. Paglalapat (Pangkatang Gawain)

- Pangkatin ang mga bata sa tatlong pangkat. Pumili ng lider ang bawat pangkat at
magpadrawlots ng kanilang gawain.
(ipaliwanag sa bawat pangkat ang kanilang napiling gawain, gabayan ng guro ang bawat
pangkat )
- Ipakita sa slide ang Rubriks ng kanilang gagawin.
Rubriks

Pagkamalikhain Performance Kooperasyon


5 6 4
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI – WESTERN VISAYAS
SCHOOLS DIVISION OF ILOILO CITY
DISTRICT I – ILOILO CITY PROPER
RIZAL ELEMENTARY SCHOOL

COT in Music 4, Second Quarter Aralin 1


 Unang Pangkat
Hanapin at bilugan ang ibat -ibang daloy ng melody sa iskor ng awiting “Run and
Walk”-Sabihin o Iulat sa klase kung ano anong mga daloy ng melody ang inyong
nabilugan.

 Pangalawang Pangkat
Gumawa ng malikhaing komposisyon tungkol sa covid kung paano maiwasan ito, sa
pamamagitan ng pagpalit -awit, sa inyong napiling kanta na my kaugnay sa daloy ng
melodiya na ating napag aralan ngayon.
 Pangatlong Pangkat
Awitin ang “Batang Masipag” at sundan ang daloy ng melody sa pagsasakilos nito.

6. Repleksiyon
Ang buhay natin ay parang daloy din ng melody, kung minsan tayo ay nasa itaas, kung
minsan sa ibaba,kung minsan biglaang pagbagsak o pagtaas ng ating kabuhayan at
ekonomiya ng bansa lalong lalo na sa panahon ngayong pandemya, kailangan nating
magtulungan, at magmahalan upang mabuhay at makaahon sa kasalukuyang pagsubok.

Sa anong daloy ng melody mo maihahambing ang iyong natutuhan sa ating aralin?


IV. Pagtataya
Tukuyin kung anong daloy ng melodiya ang makikita sa ibaba.Isulat sa sagutang papel
Isulat ang IN kung inuulit,
PPH kung pataas na pahakbang, PKP, Pataas na na Palaktaw
PBH, Pababang pahakbang, PBP kung Palaktaw na pababa

1. 2. 3.
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI – WESTERN VISAYAS
SCHOOLS DIVISION OF ILOILO CITY
DISTRICT I – ILOILO CITY PROPER
RIZAL ELEMENTARY SCHOOL

COT in Music 4, Second Quarter Aralin 1

4. 5.

V. Takdang Aralin
Magsaliksik sa internet o sa aklat ng isang iskor ng awit .Sa inyong kwaderno, ipagkit ang
napiling iskor ng awit, at tukuyin ang daloy ng melodiya na makikita sa iskor ng awit. Kulayan ang
sumusunod na measure na inyong napiling piyesa.
1.Pula - pataas na pahakbang, 2. Berde – Pababang Palaktaw
3.Asul – Pababang pahakbang 4. Dilaw- Inuulit o pantay 5. Dalandan- pataas na palaktaw

Inihanda ni:

LIEZL M. VILLAR
Teacher I
Rater:
MAILA O. SUMILE
Master Teacher I

Noted:

MARILYN G. TALLO
Principal III

You might also like