You are on page 1of 2

Paaralan Sorsogon State Baitang 7

University –
Laboratory
High School
Guro Bb. Jessa Asignatura Filipino
Enteria
Bb. Rica
Estidola
Bb. Mae
Funtanar
Araw at Oras ng Markahan Ikatlong Markahan
Pagtuturo
I.LAYUNIN
A. Pamantayan ng Bawat
Baitang :
B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naibubuod ang tekstong binasa sa tulong ng pangunahin at
mga pantulong na kaisipan. (MELCS Code F7PB – IIIf – g
– 17)
II. NILALAMAN  Nagagamit ang mga pangunahin at pantulong na
kaisipan sa pagbubuod mula sa sanaysay na binasa.
 Natutukoy ang mga pangunahin at pantulong na
kaisipan mula sa isang tekstong binasa.
III. MGA KAGAMITANG
PANTURO
A.Mga Sanggunian
1. Mga Pahina sa K to 12 Pahina 175
MELCS
2. Teksbuk/SLM Ikatlong SLM sa unang markahan
3. Karagdagang Kagamitan
Mula
sa LR Portal
4. Iba pang pinagkunan https://www.youtube.com/watch?v=7zkN6YOeri8 (musiko)
https://nautil.us/blog/forget-everything-you-think-you-know-about-time
(orasan)
http://filipinoforfilipinos.blogspot.com/2017/01/natalo-rin-si-pilandok-
pabula.html (pabulang natalo si pilandok)
http://clipart-library.com/clipart/1367189.htm (araw)
B.Kagamitang Panturo - Visual Aids
- Tsart
- Tisa at Pisara
IV.PAMAMARAAN
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
A. . Balik-aral sa nakaraang 
aralin at/o pagsisimula sa
bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya
J. Takdang aralin

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
D. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

You might also like