You are on page 1of 4

GRADES 1 TO

12
DAILY LESSON

Paaralan (School)
Guro (Teacher)
Petsa/Oras (Teaching
Date & Time)

Bilang ng Linggo (Week No.)


I.LAYUNIN (Objectives)

WEEK 8

A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content


Standards)
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance
Standards)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning
Competencies)

CASECNAN PRIMARY SCHOOL


CHELZY G. ALIPIO
Nobyembre 2-4, 2016

Miyerkules (Wed.)
Nakikilala ang mga
pangunahing
pangangailangan ng mga
Tao, Hayop at Halaman

Baitang/Antas (Grade
Level)
Asignatura (Learning
Area)
Markahan (Quarter)

Huwebes (Thurs.)
1.Nakikilala ang
mga
pangangailangan ng
mga bagay na may
buhay.
2. Naipaliliwanang
kung paano ang
mga bagay na may
buhay ay umaasa ng
kanilang
pangunahing
pangangailangan sa
kapaligiran.

GRADE -iii
Agham 3
IKalawang Markahan

Biyernes (Friday)
Nakikilala ang mga
paraan ng pangangalaga
at pag-iingat sa
kapaligiran.

Pangunahing pangangailangan ng Halaman, Hayop at Tao

Naitatala ang mga gawain na kanilang maisasagawa sa tahanan, sa paaralan, o sa kabahayan sa


kanilang paligid upang m,apanatiling malinis ang kapaligiran

Nakikilala ang mga


pangunahing
pangangailangan ng mga
Tao, Hayop at Halaman
S3LT-IIij-14

1.Nakikilala ang
mga
pangangailangan ng
mga bagay na may
buhay.
S3LT-IIij-15.1

2. Naipaliliwanang
kung paano ang
mga bagay na may

Nakikilala ang mga


paraan ng pangangalaga
at pag-iingat sa
kapaligiran.
S3LT-IIij-16

buhay ay umaasa ng
kanilang
pangunahing
pangangailangan sa
kapaligiran. S3LT-IIijKabanata 5 Aralin 1: pangunahing
Pangangailangan ng Tao, Hayop at
Halaman

15
Kabanata 5
Aralin 2:Kailangang Bagay
sa Kapaligiran

Kabanata 5
Aralin 3: Pangangalaga at
pag-iingat sa Kapaligiran

Curriculum Guide/TG p.

Curriculum Guide/TG p.

Curriculum Guide/TG p.

KM pp. 106-107

KM pp. 108-110

KM pp. 111-112

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning


Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula
ng aralin (Review Previous Lessons)

https://www.youtube.com/watch?
v=G9hVw70JxfQ

https://www.youtube.com
/watch?v=xHjqaOx568o

https://www.youtube.com/w
atch?v=tNfz0vSHjEU

Balik-aral: Paano dumadami ang


tao?
Anu-ano ang mga katangiang
namamana sa mga magulang?

Anu-ano ang mga


pangunahing
pangangailangan ng Tao,
Hayop at Halaman?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing


purpose for the Lesson)

Bakit kailangang matugunan ang


mga pangunahing
pangangailangan ng tao, hayop at
halaman?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin


(Presenting examples /instances of the new
lessons)

Panoorin ang video sa


https://www.youtube.com/watch?
v=G9hVw70JxfQ

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad

Ipatukoy ang napanood na mga

Paano matutugunan ang


mga pangunahing
kailangan ng mga bagay
na may buhay?
Saan ito maaring
makuha?
Paglalaro gamit ang
headband na may mga
disenyong araw, ulan,
halaman at hayop. Ilahad
ang gabay o
pamamaraan sa p. 108
ng KM
Talakayin ang

Balik-aral: Anu-ano ang


painagkukunan ng
pangunahing
pangangailangan ng tao,
hayop at halaman sa
kapaligiran?
Bakit mahalagang
pangalagaan an gating
kapaligiran?

II.NILALAMAN (Content)

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)


A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teachers Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learners
Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)

Panoorin ang video ng awit


ng Asin : Masdan ang
Kapaligiran sa link na ito:
https://www.youtube.com/w
atch?v=tNfz0vSHjEU

Talakayin ang mga

ng bagong kasanayan #1 (Discussing new


concepts and practicing new skills #1.

pangangailangan ng tao.

isinagawang laro o
simulation

negatibong nangyayari sa
kapaligiran batay sa video.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad


ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts
& practicing new slills #2)

Ipakita ang mga larawang


tutmutugon sa pangangailangan
ng hayop at halaman.

Panoorin ang video sa


link na ito
https://www.youtube.com
/watch?v=xHjqaOx568o

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative


Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)

Tungkol saan ang ating tinalakay?

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na


buhay (Finding Practical Applications of concepts
and skills in daily living)

Ipasagawa ang Gawain sa p. 106


ng KM

Talakayin ang mga bagay


na may buhay na
napanood at ang
pinagkukunan nila ng
pangangailangan.
Pasagutan ang mga
tanong sa KM p. 110

Malayang Talakayan:
Hayaang magbigay ng
opinion ng kalutasan sa
mga suliranin s
akapaligiran ang mga bata.
Paano natin
mapangangalagaan ang
ating kapaligiran?

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations &


Abstractions about the lessons)

Anu-ano ang mga pangunahing


pangangailangan ng tao, hayop at
halaman?

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)

Pagtataya
Lagyan ng tsek kung tumutukoy sa
pangunahing pangangailangan ng
tao, hayop at halaman at ekis ang
hindi.
___1. Kailangan ng tao, hayop at
halaman ang hangin.
___2. Kailangan din nila ang
pagkain.
___3. Kailangan ng mga hayop ng
kasuotan.
___4. Mahalaga na may tirahan
ang tao at hayop.
___5. Kailangan ng halaman ang
oxygen sa paggawa ng pagkain.

Saan makukuha ang mga


pangunahing
pangangailangan ng tao,
hayop at halaman?
Pagtataya
Gumuhit ng
kung
Tama ang pinagkukunan
ng pangangailangan ng
Tao, hayop at halaman at
kung Mali.
____1. Ang ulan ay
pinagkukunan ng tubig
ng mga halaman.
____2. Ang mga tanim na
gulay sa tumana ay
pinagmumulan ng
pagkain ng tao at hayop.
____3. Ang mga mineral
at sustansya sa lupa

Masdan ang larawan sa Km


p. 112
Sagutin ang mga tanong sa
ibaba.
Anu-ano ang hakbang na
dapat isagawa upang
mapngalagaan ang
kapaligiran.
Pagtataya
Isulat ang Tama kung
nagpapahayag ng
pangangalaga sa
kapaligiran at Mali kung
nakakasira.
____1. Pagbuga ng mga
usok mula sa sasakyan at
pabrika.
____2. Pagkontrol sa
paggamit ng artipisyal na
abono sa lupang taniman..
____3. Pagtapon ng basura
sa tamang lagayan.
____4. Pag-iwas sa

J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at


remediation (Additional activities for application or
remediation)

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation
(No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below
80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did
the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who
continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?)
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro
at superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor
can help me solve?)

G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgak
apwakoguro? (What innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other teachers?)

Magdikit ng mga larawan na


nagpapakita ng pagtugon sa
pangunahing pangangailangan ng
tao, hayop at halaman.

naman ay sinisipsip ng
mga halaman.
____4. Ang araw ay
pinagkukunan lang ng
liwanag ng mga buhay
na bagay.
____5. Ang karagatan,
ilog at sapa ay maaring
mapagkunan ng isdang
kinakain ng tao at hayop.
Sumulat ng talata
tungkol sa pinagkukunan
ng pangangailangan ng
tao, hayop at halaman sa
kapaligiran.

paggamit ng dinamita at
lason sa panghuhuli ng
mga isda.
____5. Pagtatanim ng mga
punong kahalili ng pinutol
na puno.

Magdikit ng mga larawan


sa notebook ng Agham na
nagpapakita ng
Pangangalaga sa
Kapaligiran.

You might also like