You are on page 1of 3

I.

Layunin
Sa pagtatapos ng talakayan ang mag-aaral ay inaasahang :
1. nasusuri ang mga kaisipang nakapaloob sa mitolohiya batay sa kilos at gawi ng tauhan
2. naiuugnay ang mga nakapaloob na mga pangyayari sa sarili; at
3. nakaguguhit ng isang imahe na sumisimbolo sa pagkatao ng mag-aaral at gagawan ito ng
kasabihan base sa kanilang iginuhit.

II. Paksang Aralin


Paksa: Rihawani
Sanggunian: Panitikang pandaigdig Filipino, Modyul para sa mag-aaral ng Grade 10 pahina.
179-180
Kagamitan: Sipi ng paksa, makukulay na papel

III. Pamamaraan
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
A. Panimulang Gawain
 Pagbati
B. Pagganyak
 Papatayuin ang mag-aaral at  (Mag-aarte)
pagsinabi ng guro na piso ang Nanay: oh anak anong nagyari sayo?
beywang iuunat sa unahan at Anak: nay nasagasaan po ako.
pag sinabing salape, ang Nanay: diba sinabi ko na sayong wag kang
beywang iuunat palikuran kung lalabas at binalaan na kita na wag kang
sino ang huling makagawa siya tatawid sa kalsada, ang tigas ng ulo mo
ang gagawa ng aming ayan tuloy napahamak ka.
ipapagawa.

 Aalamin natin maya-maya


lamang kung ano ba ang
kinalaman ng kanilang pag-arte
sa ating tatalakayin ngayon.

C. Paghahawan ng balakid
- nasumpungan
- pinanahanan - Nasilayan
- itinagubilin - Tinitirhan
- pinangilagan - Sinabihan/binalaan
- Iniwasan

D. Pangunahing tanong
 Sa paanong paraan
pinarusahan ng diyosa ang
mangangaso? At ano ang
kinalaman ng pag-arte ng
iyong kamag-aral sa ating
tatalakayin?

E. Pamantayan sa pakikinig
 Ano ang pamantayan o dapat  >Wag maingay
isaalang- alang habang >makinIg ng mabuti
nakikinig? >itala ang mahahalagang
detalye
(Pagbasa)
 Pipili ng mag-aaral na
magbabasa ng kwento sa
unahan habang ang ibang
mag-aaral ay susundan kung
ano ang binabasa.

 Sa paanong paraan  Base sa aking nabasa,


pinarusahan ng diyosa ang pinarusahan ng diwata o
mangangaso? At ano ba ang diyosa ang mangangaso sa
kinalaman ng ginwang pag- pamamagitan ng sumpa
arte sa ating tinalakay? na maging isa siya sa
magiging kabilang sa
alagad ni rihawani at base
sa kanilang pag-arte ay
ipinapakita dito na maging
masunurin tayo lalo na’t
kung kahahantungan nito
ay sa kapahamakan.

 Ito’y nagmula sa bansang


 Saang bansa kaya nagmula pilipinas ng gitnang Luzon
ang mitolohiyang ito? sa rehiyon 3.

 Dahil bukod sa maraming


 Sa inyong palagay,bakit mga hayop, ditto rin
ninanais ng ibang tao na makukuha ang mga
pumunta sa lugar tinitirhan ni magagamit at
Rihawani? mapagkikitaan, ang mga
prutas, mga hayop gubat
at halamang gubat.

 Dahil takot silang baka


 Bakit iniiwasan ng mga tao na parusahan sila ng diwata
maligaw sa lugar ni Rihawani? at gawin silang mga usa
na magiging alagad niya.

F. Paglalapat
 Kung ikaw ang nasa katayuan  Hindi po, kasi po bilang
ng mangangaso gagawin mo isang dayuhan, matuto
rin ba ang kanyang ginawa? kang makinig sa mga
Bakit? taong lubos na may alam
sa isang lugar upang hindi
tayo mapahamak.

 Meron po madam,noong
 Mayroon na ba kayong sinabihan ako ni mama na
karanasan na nauwi sa wag daw akong tatakbo at
kapahamakan kahit na baka madapa ako ,kaya
pinayuhan ka na ngunit ginawa lang hindi ko sinunod ang
mo pa rin? tagubilin niya kaya sa
hindi inaasahan nadapa
ako madam.
IV. Ebalwasyon
Kumuha ng isang buong
papel at gumuhit ng isang
emahe na sumisimbolo sa
inyong pagkatao at
gagawan ito ng kasabihan
base sa inyong iginuhit.

V. TAKDANG ARALIN
 Basahin ang kwento na ang
pakikipagsapalaran ni
Samson sa pahina 180-181
at sagutan ang mga
katanungan.

MARY JOY ALZAGA


ROSE MARIE OBERO
ANDREA DAZAL
3B

You might also like