You are on page 1of 4

GRADE 11 Paaralan LABAS SENIOR HIGH SCHOOL STAND ALONE Antas 11

DAILY LESSON LOG Guro MARION C. LAGUERTA Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtururo Petsa/Oras Nobyembre 14-18, 2016 Markahan

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Petsa: 11/14/2016 Petsa: 11/15/2016 Petsa: 11/16/2016 Petsa: 11/17/2016 Petsa: 11/18/2016

1. Natutukoy ang paksang tinalakay sa iba’t ibang tekstong binasa.

2. Natutukoy ang kahulugan at katangian ng mahahalagang salitang ginamit ng iba’t ibang tekstong binasa.

I. LAYUNIN 3. Naibabahagi ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa.

4. Nakasusulat ng ilang halimbawa ng iba’t ibang uri ng teksto.

5. Nagagamit ang cohesive device sa pagsulat ng sariling halimbawa ng teksto.

Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayang Pagganap
Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


Isulat ang code ng bawat kasanaya F11PB-IIIa-98, F11PT-IIIa-88, F11PS-IIIb-91, F11PU-IIIb-89, F11WG-IIIc-90

II. NILALAMAN Pagbasa Bilang Isang Kasanayang Pangkomunikasyon; Mga Teorya at Pag-aaral sa Pagbasa

III. KAGAMITANG PANTURO


LRDMS portal, Pagbasa at Pagsusuri sa Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro CG p 1-7
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk Pagsusuri sa Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik pp 31-48

4. Karagdagang Kagamitan LRDMS portal at Quipper School online


mula sa portal ng
Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang
Quipper School Online
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Isang mahabang pagsusulit Bakit mahalaga ang pagbasa sa Isa-isahin ang uri ng tekstong
A. Balik-aral sa nakaraang
pang-araw-araw na gawain? impormatibo batay sa estraktura
aralin at/o pagsisimula ng
nito.
bagong aralin
Sa milyon-milyong impormasyon Alalahanin ang isang
na makikita sa social media, alin pinakabagong balitang
B. Paghahabi sa layunin ng
kaya sa mga ito ang totoo at napakingggan, napanood o
aralin
huwad? nabasa ibahagi ito sa klase.

Maglahad ng mga patunay kung Sagutin ang sumusunod na mga


bakit huwad at totoo ang nabasa tanong:
mong impormasyon sa social Ano ang nangyari?
C. Pag-uugnay ng mga
media. Patunayan. Sino ang mga kasangkot?
halimbawa sa aralin
Kailan nangyari?
Paano nangyari?

D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa konsepto ng Malalim na pagtalakay sa uri ng


konsepto at paglalahad ng tekstong impormatibo. tekstong impormatibo.
bagong kasanayan #1
Pagtalakay sa mga uri ng tekstong Pagbibigay ng mga halimbawa
E. Pagtalakay ng bagong
impormatibo batay sa estruktura sa uri tekstong impormatibo.
konsepto at paglalahad bagong
nito.
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kasabihan Oral language at vocabulary Reading Comprehension:
(Tungo sa Formative Assessment) development batay sa teksto Comparing and Contrasting sa
nilalaman ng teksto.
Pumili ng isa sa mga uri ng Bumuo ng isang teksto na
tekstong impormatibo at bumuo ng natutungkol sa Sanhi at Bunga
G. Paglalapat ng aralin sa
halimbawa tungkol dito na may sa paksang may kinalaman sa
pang-araw-araw na buhay
paksa tungkol sa pamilya. Tagumpay na Pangarap.

Indibiduwal na Gawain: Brainstorming sa kabuuang


Sagutan ang pahina 43 ng nilalaman ng paksang tinalakay
H. Paglalahat ng Aralin batayang libro sa pagbasa at sa pamamagitan ng mga tanong.
pagsusuri sa iba’ ibang teksto
tungo sa pananaliksik
Sagutan ang itinakdang gawain sa Sagutan ang tinakdang gawain
tungkol sa mga pahayag kung ito tungkol sa tekstong impormatibo.
I. Pagtataya ng Aralin
ba ay nagpapakita o nagbibigay ng
impormasyon.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

Matagumpay na natapos ang


paksang tinalakay sa araw na ito
V. MGA TALA 39 na mag-aaral ang nakaunawa at
isang 100 bahagdan ang nakuhang
tama sa isinagawang pagtataya.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remerial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like