Professional Documents
Culture Documents
DLL8 - WK3
DLL8 - WK3
D. Layunin F8B-11c-d-25
Nakabubuo ng mga
katanungang nais pang
malaman tungkol sa
paksa.
II. NILALAMAN Aralin 2.1 Panitikan sa Aralin 2.1 Panitikan sa Aralin 2.1 Panitikan sa Aralin 2.1 Panitikan sa
Panahon ng Amerikano Panahon ng Amerikano- Panahon ng Amerikano- Panahon ng
1. Balagtasan Tulang Tradisyonal Tulang Tradisyonal Amerikano- Tulang
2. Bulaklak ng lahing 1. Elemento ng Tula 1. Pandiwang Tradisyonal
klinis-linisan nina Jose 2. Bayan ko ni Jose nagpapahayag ng -Panonood ng
Corazon de Jesus at Corazon de Jesus damdamin Pagbigkas ng tula
Florentino mula sa youtube
Collantes(1924)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Internet/youtube
1. Mga pahina sa Gabay ng TG-ph TG-ph 147-160 TG-ph 147-160
Guro
2. Mga pahina sa LM- 66-76 LM ph. 76
Kagamitang Pangmag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
Gamitin ang ;
Pagbibigay ng input ng
guro sa mga gawaing
iniulat.
F. Paglinang sa Kabihasaan Anong ang pangunahing Pangkatang Gawain Ano- ano ang mga
(Tungo sa Formative kaisipan ang tinalakay sa Bumuo ng 1- 2 Bumuo ng isang saknong dapat nating tandaan
Assessment) Tula? taludtud na may sukat na nagpapamalas ng sa pagbigkas ng tula?
Ano- ano ang mga at tugma, lagyan din damdamin o emosyon
pantulong na kaisipan ang ito ng aliw-iw at gamit ang pandiwa.
nakapaloob dito? talinhaga.
G. Paglalapat ng aralin sa Magbahagi ng sariling Ano ang inyong nadarama Bakit mahalaga ang
pang-araw-araw na buhay pananaw ukol sa pag-ibig sa tulang tinalakalay? damdamin o emosyon sa
sa bayan. pagbuo ng tula.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang iyong naging Isa-isahin ang Dugtungan ang
damdamin matapos elemento tula. pangungusap
matalakay ang aralin? Bakit mahalaga ang Higit kong maipahahayag
Bakit? damdamin sa tula? ang aking emosyon ____
I. Pagtataya ng Aralin Ibigay mo, gagawin ko Suriin ang 2 saknong ng Pagbuo ng sariling tula
tulang “Ang aking Pag- batay sa sitwasyong nais
Tukuyin ang pangunahing ibig” ni Elizabeth Barett ng guro gamit ang mga
kaisipan at pantulong na Browning pandiwang naglalarawan
kaisipang nakapaloob sa ng emosyon
akda ni “Isang Dipang (Maaaring gumamit ng iba
langit” ni Amdo V. pang saknong n tula)
Hernandez.
J. Karagdagang Gawain 1.Alamin ang mga . Magsaliksik ng tula sa Pagbibigay ng paalala
para sa takdang-aralin at katangian ng tulang internet/youtube kung sa mga mag-aaral
remediation tradisyonal. paano binibigkas ang mga para sa gawain sa
2.Magsaliksik ng tula sa tradisyonal na tula. susunod na araw
kasalukuyang panahon at
ihambing sa tulng akada ni
Andres Bonifacio.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Paaralan Baitang 8
Guro Asignatura FILIPINO
K TO 12 DAILY LESSON LOG Petsa/Oras Ikalawang Linggo Kwarter ikalawa
(Pag-uulat ng ginawa
ng bawat pangkat)
Pagbibigy ng input ng guro
sa ginawang pag-uulat ng
bawat pangkat.
F. Paglinang sa Pumili ng isang Buddy system Para sa Guro
Kabihasnan (Tungo sa taludtud na nais Bumuo ng 2 taludtud Pagbibigay-linaw ng
Formative Assessment) ipaliwanag. ng tulang moderista guro sa gagawing
Magbigay ng 2 sa kahit anong presentasyon ng bawat
taludtod n nasa paksang nais. pangkat.
tulang modernista Basahin ito sa harap
ng klase.
Pagsasaalang-alang ng
mga pamantayan sa
gagawingpresentasyon
Bumuo ng Pamantayan
sa gagawing
presentasyon.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punong-guro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Paaralan Baitang 8
K TO 12 DAILY LESSON LOG Guro Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras Ikatlong Linggo Kwarter Ikalawa
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa Panitikang Filipino 8 Panitikang Filipino 8
Kagamitang Pangmag- ph.78-80 ph. 80-81
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Laptop,
Panturo Laptop, TV/projector Sipi ng tula, TV/projector/internet
atbp. laptop,TV/Projector ,atbp.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
(Pag-uulat ng ginawa
ng bawat pangkat)
Pagbibigy ng input ng guro
sa ginawang pag-uulat ng
bawat pangkat.
F. Paglinang sa Pumili ng isang Buddy system Para sa Guro
Kabihasnan (Tungo sa taludtud na nais Bumuo ng 2 taludtud Pagbibigay-linaw ng
Formative Assessment) ipaliwanag. ng tulang moderista guro sa gagawing
Magbigay ng 2 sa kahit anong presentasyon ng bawat
taludtod n nasa paksang nais. pangkat.
tulang modernista Basahin ito sa harap
ng klase.
Pagsasaalang-alang ng
mga pamantayan sa
gagawingpresentasyon
Bumuo ng Pamantayan
sa gagawing
presentasyon.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punong-guro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?