You are on page 1of 4

Paaralan: BANTAYAN ELEM.

SCHOOL Baitang/Antas: 3- HUMILITY


GRADE 3 Guro: GINADEL C. TIMAN Asignatura: FILIPINO 3
DETAILED
December 12, 2018 /
LESSON Ika-3 Markahan/Ika-7
PLAN Petsa/Oras: WEDNESDAY Markahan:
Linggo,ika-3 araw

I. LAYUNIN:
Naisasalaysay muli ang binasang tekso nang may tamang pagkakasunod-sunod sa tulong ng timeline.
F3PB-IIIg-2.6,p.55 ng 190

II. PAKSANG-ARALIN:

1. Kasanayan: Muling Pagsasalaysay


Kuwento: “ Doon na Lang”
2. Nilalaman: Mga larawan ng pagkakasunod-sunod na pangyayari sa paggising at bago
pumasok sa paaralan, tsart ng isang graphic organizer
3. Sanggunian: Batang Pinoy 3, p.113, Araling Panlipunan 3,p.182, Science 2, p.29
4.Mga Estratehiya: Story grammar, Pangkating Gawain, paglalarawan
5. Integrasyon:

III. PAMAMARAAN:

Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral

A. Bago Bumasa
I. Pagganyak Magandang umaga rin po!
Magandang umaga sa inyong lahat!

Ang ating pag-aaralan ngayong umaga sa Filipino


ay tungkol sa Muling Pagsasalaysay.

Itanong: Ano-ano ang ginagawa mo pagkagising (Itataas ng mga mag-aaral ang kanilang mga
at bago pumasok sa paaralan? kamay, at sasagot sa katanungan ng guro)

( Ipaskil ang mga larawan sa pisara. Maghanda ng Ma’am magsisipilyo!


isang timeline upang doon idikit ng mga bata ang
mga larawan)
Maligo ma’am

Kumain ng agahan!

Tama! Ano pa? Magbihis ng malinis na damit

Magaling! Ang lahat ng nabanggit ay tama.


Ginagawa rin ba ninyo ito, bago pumasok sa Para maging malinis ang katawan.
paaralan? Bakit?
Dapat kumain ng sapat para hindi magutom, pag-
Tama! abot sa paaralan.
Hayaang isalaysay ng mga bata ang
kuwento mula sa larawang isinaayos.

Tama, dapat panatilihin nating malinis ang


ating katawan, at kumain ng sapat upang maging
malusog ang ating katawan at makaiwas sa
anumang sakit na nasa ating paligid.

2. Paglalahad

Ano ang magagawa mo upang makatulong sa Mag aaral ng mabuti upang makatulong sa
pagpapaunlad ng iyong pamayanan? magulang at lipunan

Pag-usapan ang sagot ng mga bata Pagbabahagi ng aking kaalaman sa ibang


kabataan
Tama, hindi lamang sa pag-aaral ng mabuti
makakatulong ang mga batang katulad ninyo, Pagkakaroon ng disiplina sa sarili.
pwede ring pagsunod sa mga itinatakda ng batas,
pakikiisa sa magagandang programa ng Pagtulong sa mga nangangailangan
pamahalaan, pagtulong sa pagsumbong ng mga
lumalabag sa batas, pakikiisa sa mga isyung Pagiging makabayan at responsableng
kinakaharap ng bansa, pagiging matalino sa pagpili mamamayan
ng opisyal ng pamahalaan

2.1. Pag -alis ng Sagabal

Bago natin basahin ang kuwento ay


pagtuunan muna natin ng pansin ang mga salitang
nasa pisara. (Itataas ng mga mag-aaral ang kanilang kamay at
sasagot)
1. Siyudad

Kay gandang pagmasdan ang siyudad ng 1. Isang pook na may makapal na populasyon.
Maynila, dahil sa naglalakihang gusali at marami Biunubuo ito ng mga gusali o bahay na pantirahan,
ang naninirahan ditto. pangindustriya at pangkalakal

2. Nagkikislapang ilaw
2. Maliwanag ang paligid
Ang liwanag ng paligid dahil sa
nagkikislapang ilaw sa tapat na bahay ni Aling
Nena.

3. Gusali
3. isang istruktura na ginawang opisina, paaralan
Isang napakalaking gusali ang mall na at marami pang iba.
Gaisano

4. Plastic bag
4. isang lagayan ng mga gamit
Bawal nang gumamit ng plastic bag sa
pamimili sa mga tindahan, upang mabawasan ang
kalat sa kapaligiran

Ngayon ay wala ng balakid pa, para lubusan


ninyong maintindihan ang mga salitang nakapaloob
sa kwento na “Doon na Lang”

Pagtuunan naman natin ng pansin ang mga


salitang nakapaskil sa pisara.
1. Pamagat
2.Tagpuan
3. Mga tauhan
4. Mahalagang pangyayari
5. Mensahe ng kuwento

3. Pagtalakay

Ano ang pamagat ng kuwento? Sino ang


tauhan dito? Ma’am, ang pamagat ng kuwento ay “ Doon na
Lang” si Doding daga ang pangunahing tauhan

Magaling!

Meron pa bang ibang tauhan sa kwento? ..Yong gwardiya po, ma’am

Tama
Sino ang maglalarawan sa tauhan sa (magtataas ng kamay ang mag-aaral upang
kwento? sagutin ang katanungan)

Tumpak! Gusto niyang magbago ang Gusto ni Doding daga na magbago ang kanyang
kanyang buhay, ang tanong meron kayang buhay, kaya gusto niyang puntahan ang siyudad
pagbabago? Masaya ba siya na dati lamang ay kanyang tinatanaw

Gusto ni Doding daga na magbago ang kanyang


buhay, kaya gusto niyang puntahan ang siyudad
Ano-ano ang pangyayari sa kuwento? na dati lamang ay kanyang tinatanaw
, namangha siya sa naggagandahan at
nagkikislapang ilaw. Maghahanap siya dito ng
trabaho at nakakita siya ng isang malaking gusali
at gusto niyang sumubok, kinailangan niyang
makipagpatintero sa mga sasakyan para
makarating dito at muntik na siyang maipit ng
otomatikong pintuan nang papasukin siya ng
gwardiya kahit wala siyang i.d. naranasan niyang
matakot sa pagsakay sa gumagalaw na hagdan at
hindi pa rin siya nakahanap ng trabaho, hapon na
wala pa siyang bahay at wala pa siyang pagkain at
muli niyang sinulyapan ang mundong kanyang
pinanggalingan at nasabi nya sa kanyang sarili na
doon na lang siya, dahil doon meron siyang
tirahan, bahay at pagkain.

Magaling, ikaw ay nagbasang talaga.

Isulat ang pangyayari sa bawat kahon ng


organizer
4. Paglinang ng Kasanayan

(pangkatang Gawain)

a. gamitin ang LM sa Aral. Pan, gamitin ang Pangkat 1 ang gagamit ng LM sa Aral. Pan.
timeline sa Mahinungdanon nga panhinabo sa akon
Rehiyon, p. 182

b. gamitin ang LM sa Science para Pangkat 2 ang gagamit sa LM sa Science


makagawa ng isang timeline sa pagkakasunod-
sunod kung ano ang life cycle ng tao
Pangkat 3 LM sa Bagong Pilipino 3, Linangin Natin,
5. Paglalahat p.114

Ano ang dapat tandaan para makagawa ng Dapat mabatid ang pagkakasunod-sunod ng mga
isang timeline? pangyayari batay sa panimula, gitna at wakas

6. Pagpapahalaga

Bakit kailangan nating makontento kung anong Pag kontento ka ikaw ay masaya.
meron tayo?

IV- Pagtataya:
Ipasalaysay ang mga natapos na timetime ng bawat pangkat

V- Takdang-aralin
Gumawa ng isang timeline gamit ang iba pang kuwento.
VI. MGA TALA
VII.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
pagtataya mag-aaral na nakaunawa sa aralin
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba D. Bilang ng mga mag-aaral na
pang Gawain para sa remediation magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punong-guro o
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro

Prepared by: Checked: Noted:

GINADEL C. TIMAN MYLENE M. MONTIBES OMAR O. TY


Grade 3- Humility Adviser MT-I, GRADE CHAIRMAN PRINCIPAL - III

You might also like