Professional Documents
Culture Documents
Grade10 Ekonomiks
Grade10 Ekonomiks
AB History 4A
A. Layunin:
Sa pagtatapos ng 40 minutong klase, ang mga mag-aaral ay inaasahan na:
1. Maipaliwanag kung ano-ano ang mga Konsepto ng Pag-unlad ayon sa kanilang
nabasa,
2. Maipakita ito sa pamamagitan ng DAYAGRAM,
3. Maisabalikat ang mga konseptong ito upang maging isang maunlad na Pilipino.
B. Paksang Aralin
1. Paksa: Konsepto ng Pag-unlad
2. Sanggunian: Ekonomiks: Araling Panlipunan
3. Mga gagamitin: Cartolina, Pentel pen.
C. Pamamaraan
1.Paunang Gawain
1.1 Panalangin
Ngayon sisimulan natin ang ating klase sa
pamamagitan ng isang Panalangin.(Tumawag ng
isang mag-aaral upang manguna sa pagdarasal)
(Tumayo ang lahat upang magdasal.)
1.2 Pagbati
Magandang hapon sa inyong lahat Grade 10
Galaxy. Magandang hapon din, Ginoong
Reyes.
2. Pagbabalik- aral
a. Ano-ano ang mga bumubuo sa Sektor ng
pananalapi?
Sir! Institutusyong Bangko, Di-
Bangko, at ang Regulator.
Mahusay.
3. Pagtatalakay
Basahin gamit ang inyong mga mga ang mga
konsepto ng Pag-unlad ayon sa mga iba’t ibang
awtor at libro. Bibigyan ko kayo ng sampung minute
upang unawaiin at basahin and nilalaman.
Napakahusay na paliwanag.
3.3 Sa inyong palagay, sang-ayon ba kayo kay
Todaro na ang pag-unlad ay dapat na kumatawan sa
malawakang pagbabago sa buong sistemang
panlipunan? Pangatwiranan.
Sir! Opo, ako po ay sang-ayon sa
ideya ni Todaro na masasabi nating
maunlad ang isang bansa kung ang
malawakang pagbabago ay
nararamdaman ng lahat mula sa
mababang antas ng lipunan
hanggang sa rurok nito.
Magaling.
4. Pangwakas na Gawain
Very
Good Good Need
Krayterya at (5 (4points Improvement
lebel points) ) (2 points) Score
Accuracy ng
Impormasyon
Pagpapaliwanag
Presentasyon
Pakikiisa ng
mga miyembro
Total
4.2 Dayagram
Susunod na grupo.
Inumpisahan nila ng maayos ang
kanilang report.
5. Kasunduan
Sagutan ang Gawain 6 sa pahina 345 at ilagay sa
inyong mga kwaderno.
Magpapaalam.