You are on page 1of 4

Paaralan Alapan II Elementary School Baitang / Pangkat GRADE V

DAILY LESSON LOG Guro Rosabel D. Geraga Araw Lunes- Biyernes


Petsa / Oras Agosto 26-30, 2019 Markahan Q2 Week 3
Yunit 2-Week 3 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Agosto 26 Agosto 27 Agosto 28 Agosto 29 Agosto 30
I. LAYUNIN
HOLIDAY Naisasagawa ang mapanuring Naipamamalas ang kakayahan sa Napauunlad ang ksanayan sa
pagbasa sa iba’t ibang uri ng mapanuring pakikinig at pagsulat ng iba’t ibang uri ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
teksto at napapalawak ang pagunawa sa napakinggan sulatin
talasalitaan
Naisasakilos ang katangian ng Naisasakilos ang maaaring Nakasusulat ng talatang
mga tauhan sa kuwentong mangyari sa napakinggang naglalarawan ng isang tao o
binasa; nakapagsasadula ng kuwento at naibibigay ang bagay sa paligid, at ng talatang
B. Pamantayan sa Pagganap maaaring maging wakas ng tamang pagkakasunodsunod ang nagsasalaysay ng sariling
kuwentong binasa at mga hakbang sa pagsasagawa ng karanasan
nakapagsasagawa ng charades isang proseso
ng mga tauhan
Naibibigay ang kahulugan ng Napagsusunodsunod ang mga Nakasusulat ng talambuhay Pagbibigay ng Lingguhang
salita pamilyar at di-pamilyar na pangyayari sa teksto o (F5PU-IIc-2.5) Pagsusulit
mga salita sa pamamagitan ng talambuhay na napakinggan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (CODE) pormal na depinisyon (F5PT-IIc- (F5PN-IIc-8.2)
1.10)
Nasasabi ang sanhi at bunga ng
mga pangyayari (F5PB-IIc-6.1)
1. NILALAMAN “Liwanag sa Dilim: Ang Kuwento Talambuhay Lingguhang Pagsusulit
Talambuhay
ni Roselle Ambubuyog”
2. KAGAMITANG PANTURO Aklat,PPT, larawan, metacards, manila paper at pentel pen, Strips of cartolina

A. Sanggunian

Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 65- Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 66- Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 67-
1. Gabay ng Guro (pahina)
66 67 68
Alab Fil. Batayang Akkat pp. 74- Alab Fil. Batayang Akkat pp. 76 Alab Fil. Batayang Akkat pp. 77
2. Kagamitang Pangmag-aaral 75 Yunit II Aralin 3 Matatag na Yunit II Aralin 3 Matatag na Yunit II Aralin 3 Matatag na
Pamilya, Lakas ng Bawat Isa Pamilya, Lakas ng Bawat Isa Pamilya, Lakas ng Bawat Isa
3. Teksbuk (pahina)

4. Karagdagang Kagamitan (LR portal)


B. Iba Pang Kagamitang Panturo
II. PAMAMARAAN
Itanong: Ano ang sanhi at bunga? Ano ang talambuhay? Balik-aralin ang mga tinalakay
May kakilala ba kayo na tao na may Ano ang naging bunga sa ginawang Ano ang nilalaman ng isang sa loob ng isang lingo.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o
kapansanan ngunit naging pagsisikap ng buong pamilya ni talambuhay?
Pagsisimula ng Bagong Aralin matagumpay sa buhay? Roselle?

Sa inyong palagay, hadlang ba Ano ba ang kahulugan ng Kilala ba ninyo si Apolinario Mabini? Pagbibigay ng iba’t ibang
ang kapansanan upang talambuhay? Ipakita ang larawan ni Apolinario halimbawa ng mga tinalakay.
magtagumbay sa buhay? Mabini.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Ipaliwanag.

Talakayin ang talambuhay ni Roselle Talakayin ang PAG-ARALAN NATIN Basahin ang talambuhay ni Pagbibigay ng panuto sa
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ambuyog sa “Liwanag sa Dilim: Ang sa batayang aklat, pahina 76. Apolinario Mabini. pagsusulit.
Bagong Aralin Kuwento ni Roselle Ambubuyog”
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Ano ang natutuhan ninyo sa Nasubukan na ba ninyong Ano-ano ang mahalagang naiambag Pagbibigay ng pagsusulit sa
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 buhay ni Roselle Ambubuyog? sumulat ng isang talambuhay? ni Apolinario Mabini niya sa bansa mga mag-aaral.
(Modelling) sa kabila ng kanyang kapansanan?
Ipagawa ang Talasalitaan sa Batayang Magsagawa ng maikling dula- Mula sa nabasang talambuhay ni Pagtama sa pag-susulit.
Aklat sa pahina 75. dulaan tungkol sa talambuhay ni Apolinario Mabini, punan ang mga
Hanapin sa diksiyonaryo ang Roselle Ambubuyog. sumusunod na impormasyon:
kahulugan ng bawat salita. Isulat ang Pangalan:
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
pormal na depinisyon ng bawat salita Kapanganakan:
Paglalahad ng Bagong Kasanayan # 2
batay sa diksiyonaryo sa iyong Pamilya:
(Guided Practice) kuwaderno at gamitin ito sa Edukasyon:
pangungusap. Trabaho:
1.dalubhasa 2. Kapansanan Mga Hamon at Tagumpay sa
3.hamon 4. Parangal 5.teknolohiya Buhay:
Isulat sa patlang ang titik S kung ang PAGTULUNGAN NATIN Ipagawa ang PAGNILAYAN NATIN Pagkuha ng iskor ng guro.
may salungguhit ay tumutukoy ng Panoorin ang maikling pagtatanghal Hindi natin kailangang harapin mag-
sanhi. Isulat ang titik B kung ito ay ng piling kaklase tungkol sa pagharap isa ang mga hamon sa ating buhay.
tumutukoy ng bunga. sa isang hamon o suliranin sa buhay Nagiging mas matatag tayo kung
1. Hindi naplantsa ni Janet ang ng isang mag-aaral. Pagkatapos, kasama natin ang mga mahal sa
kanyang uniporme dahil nawalan sila bumuo ng pangkat na may tatlo o buhay sa pagharap at paglutas sa
ng kuryente. apat na kasapi. Maghanda ng bawat problema.
2. Tulog ang sanggol kaya huwag maikling dula-dulaan na magpapakita Gumuhit ng isang bagay na
F. Paglinang sa Kabihasaan (Independent)
kayong maingay. kung ano ang maaaring maging sumisimbolo sa isang matatag na
(Tungo sa Formative Assessment 3) 3. Pagka't malakas ang sikat ng araw, bunga kung iba ang ginawa ng mag- pamilya. Kulayan ang iyong larawan.
agad natuyo ang mga damit sa aaral na ito sa ibinigay na sitwasyon. Sa ilalim nito, sumulat ng dalawa
sampayan. Kasama ang iyong pangkat, muling hanggang tatlong pangungusap na
4. Dahil nakalimutan ni Roselle ang isalaysay ang napakinggang teksto sa nagpapaliwanag kung bakit ito ang
kanyang I.D., bumalik siya sa bahay. tulong ng mga pangungusap sa unang napili mong simbolo para sa
5. Sapagka't nagmamadali siyang gawain. matatag na pamilya. Gawin ito sa
lumabas ng bahay, hindi naka- iyong kuwaderno.
pagsuklay si Carla.
Ano ang kahalagahan ng ating Ano ang mahalagang aral na Ano ang mahalagang aral na Kung ikaw ang isa sa may
pamilya sa pagharap sa ating mga natutuhan ninyo sa talambuhay natutuhan ninyo sa talambuhay kapansanan katulad ni Roselle
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw pangarap at upang maging ni Roselle Ambubuyog? ni Roselle Ambubuyog? Ambubuyog at Apolinario
na Buhay (Aplication/Valuing) matagumpay sa buhay? Mabini, magagawa mo rin kaya
Paano tayo natutulungan ng ating ang tulad sa kanilang ginawa?
pamilya upang maging matatag? Ipaliwanag ang sagot.
Ano ang sanhi at bunga? Ano ang talambuhay? Ano ang talambuhay? Ano ang maitutulong ng
Ang sanhi ay tumutukoy sa pagbasa ng mga talambuhay
dahilan ng pagkalaganap ng Ang talambuhay ay salaysay ng mga Ang talambuhay ay salaysay ng mga sa atin?
pangyayari sa buhay ng isang tao, pangyayari sa buhay ng isang tao,
pangyayari o kilos. Ginagamitan
mula sa kaniyang kapanganakan mula sa kaniyang kapanganakan
ito ng mga panandang salita gaya
hanggang sa kasalukuyan, o hanggang sa kasalukuyan, o
ng dahil, sa, kasi, at sanhi ng. kanggang sa kaniyang kamatayan. kanggang sa kaniyang kamatayan. Ano ang iyong gagawin upang
Ang bunga ay tumutukoy sa Bakit mahalaga ang paggamit ng Bakit mahalaga ang paggamit ng magtagumpay sa buhay?
H. Paglalahat ng Aralin (Generalization) nagging resulta o kinahinatnan ng pandiwa sa pagsasalaysay ng pandiwa sa pagsasalaysay ng
pangyayari o kilos. Ginagamitan talambuhay? talambuhay?
ito ng panandang salita gaya ng Mahalaga ang paggamit ng pandiwa Mahalaga ang paggamit ng pandiwa
kaya, kaya’t at bunga ng. upang isakaysay ang mga pangyayari upang isakaysay ang mga
sa isang talambuhay. Ginagamit natin pangyayari sa isang talambuhay.
ang mga pandiwa sa panahunang Ginagamit natin ang mga pandiwa
naganap upang isalaysay ang mga sa panahunang naganap upang
naranasan at pinagdaanan ng tao isalaysay ang mga naranasan at
pinagdaanan ng tao
Pasagutan ang Pag-unawa sa Binasa Ipagawa ang PAGSIKAPAN NATIN sa
Ipagawa sa mga mag-aaral ang
I. Pagtataya ng Aralin sa Batayang Aklat sa pahina 75. batayang aklat, pahina 76.
PAG-ALABIN NATIN sa pahina 77.

J. Karagdagang Gawain Para sa Takdang-


Aralin at Remediation
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na Nakakuha ng
80% sa Pagtataya

B. Bilang ng Mag-aaral na Nangangailangan


ng Iba Pang Gawain para sa Remediation

C. Nakatulong baa ng remediation? Bilang


ng Mag-aaral na Nakaunawa sa Aralin.

D. Bilang ng Mag-aaral na Magpapatuloy sa


Remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong Kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like