You are on page 1of 9

Paaralan STA.

RITA ELEMENTARY SCHOOL Antas Four


GRADE 4 Guro BIENVINIDO C. CRUZ JR. Asignatura Araling Panlipunan
Petsa September 11 – 15, 2017 Quarter Second Quarter
Daily Lesson Log Oras: Binigyang pansin ni :

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


WEEK 5
September 11 September 12 September 13 September 14 September 15

I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Ang mga mag-aaral ay nasusuri ang mga iba’t-ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t-ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa
AP4LKE-IId-5 AP4LKE-IId-5 AP4LKE-IIe-6 AP4LKE-IIe-6
Nakalalahok sa mga gawaing
Natutukoy ang mga hamon ng Natutukoy ang mga oportunidad Nasasabi ang kahulugan at Nakalalahok sa mga gawaing
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO lumilinang sa pangangalaga at
mga gawaing pangkabuhayan kaugnay ng mga gawaing kahalagahan ng likas kayang pag- lumilinang sa pangangalaga at
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) nagsusulong ng likas kayang pag-
pangkabuhayan unlad o sustainable development nagsusulong ng likas kayang pag-
unlad ng mga likas yaman ng bansa
unlad ng mga likas yaman ng bansa
II. NILALAMAN Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 79-82 Pahina 79-82 Pahina 82-86 Pahina 82-86 Pahina 82-86
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pahina 164-170 Pahina 164-170 Pahina 171-176 Pahina 171-176 Pahina 171-176
Pangmag-aaral
Ppt. Presentation, Larawan Ppt. Presentation, Larawan
Ppt. Presentation, Awit Ppt. Presentation, Larawan
B. Kagamitan Ppt. Presentation, Awit, Larawan Awit, Lumang Tela, 1.5 litrong Awit, Lumang Tela, 1.5 litrong
Manila Paper, Pentel Pen Venn Diagram, Basket, Balde
Softdrinks, Straw, Plastic Softdrinks, Straw, Plastic
III. PAMAMARAAN
Pakinggan ang awiting “Kapaligiran”
Magbalik-aral: Ano-ano ang mga Magpakita ng larawan ng punong Magpakita ng larawan ng punong
Awitin ang “Magtanim ay di Biro” ng Asin
hamon sa gawaing pangkabuhayan umiiyak. umiiyak.
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Bakit di biro ang magtanim? Ano ang ibig iparating na mensahe
sa bansa? Bakit kaya umiiyak ang puno? Bakit kaya umiiyak ang puno?
bagong aralin Sino sa mga manggagawang pinoy ng awitin?
Magpakita ng larawan ng iba’t-ibang Sa palagay mo, bakit siya Sa palagay mo, bakit siya
ang gumagawa ng pagtatanim? Masasabi mo ba na makatotohanan
manggagawang Pinoy. nasasaktan? nasasaktan?
ang mensahe ng awit? Bakit?
Ano-ano ang mga pangunahing
Ano ang ginagawa ng tao sa mga Ano ang ginagawa ng tao sa mga
gawaing pangkabuhayan sa
Ano-ano ang mga oportunidad sa Ano ang opinyon mo sa linya ng awit puno? puno?
Pilipinas?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin mga gawaing pangkabuhayan ng na – “hindi masama ang pag-unlad Ano-ano ang mga maling ginagawa Ano-ano ang mga maling ginagawa
Ano-ano ang hamon sa mga
bansa? kung hindi nakakasira ng kalikasan”? ng mga tao sa ating mga likas na ng mga tao sa ating mga likas na
gawaing pangkabuhayan ng
yaman? yaman?
bansa?
Iugnay ang mga kasagutan sa Iugnay ang mga kasagutan sa
pagtalakay ng aralin. pagtalakay ng aralin.
Iugnay ang mga kasagutan ng mga Paano ka makalalahok sa mga Paano ka makalalahok sa mga
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Iugnay ang mga kasagutan ng mga Iugnay ang opinyong ibibigay ng
mag-aaral sa pagtalakay ng gawaing lumilinang sa pangangalaga gawaing lumilinang sa pangangalaga
bagong aralin mag-aaral sa pagtalakay ng aralin mga mag-aaral sa bagong aralin.
bagong aralin at nagsusulong ng likas kayang pag- at nagsusulong ng likas kayang pag-
unlad ng mga likas na yaman ng unlad ng mga likas na yaman ng
bansa? bansa?
Pagtalakay ng Teksto: Pagtalakay ng Teksto:
Ano ang likas kayang pag-unlad?
● Hamong sa Agrikultura ● Oportunidad sa Agrikultura at
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ang kahalagahan ng Ipagawa ang Gawain B – pah. 174 Ipagawa ang Gawain B – pah. 174
Ano ang dapat gawin sa mga Pangingisda?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pagsusulong nito para sa likas na LM LM
hamon sa gawaing pang-agri- Pangkatang gawain gamit ang Venn
yaman ng bansa?
kultura? Diagram sa Gawain A – pah. 167 LM
Pagtalakay ng Teksto:
Pangkatang Gawain: Indibidwal na Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at ● Hamon sa Pangingisda
Ipagawa ang larong Search the Area Ipagawa ang H-Chart na makikita sa Ipagawa ang Gawain C – pah. 174- Ipagawa ang Gawain C – pah. 174-
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ano ang dapat gawin sa mga
sa Gawain B – pah. 168 LM Gawain A – pah. 173 LM 175 LM 175 LM
hamon sa gawaing pangingisda?
Gumawa ng bubble map na
F. Paglinang sa kabihasnan magpapakita ng mga hamon sa
Presentasyon ng Awtput Presentasyon ng Awtput Presentasyon ng Awtput Presentasyon ng Awtput
(Tungo sa Formative Assessment) larangan ng agrikultura at
pangingisda.
Paano mo hihikayatin ang iyong mga
Bilang mag-aaral, ano ang mainam Kung ikaw ay anak ng isang Paano mo hihikayatin ang iyong mga Paano mo hihikayatin ang iyong mga
kabarangay sa wastong paggamit ng
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- mong gawin upang makatulong na magsasaka o mangingisda, ano ang kapwa mag-aaral na lumahok sa kapwa mag-aaral na lumahok sa mga
mga likas na yaman para sa
araw na buhay maiangat ang mga gawaing tulong na maibibigay mo upang mga gawaing nangangalaga sa mga gawaing nangangalaga sa mga likas
pangangailangan ng mga susunod
pangkabuhayan sa ating bansa mapa-unlad ang inyong kabuhayan? likas na yaman ng ating bansa? na yaman ng ating bansa?
pang henerasyon?
Paano natin itatanyag ang Bigyang pansin ang mga konsepto Bigyang pansin at halaga ang mga
Pilipinas na kilala bilang isang ng aralin sa Tandaan Mo – pah 169 konsepto ng aralin sa Tandaan Mo – Bigyang diin ang mga konsepto ng Bigyang diin ang mga konsepto ng
H. Paglalahat ng aralin
agrikultural na bansa? LM pah 175 LM aralin sa Tandaan Mo – pah 175 LM aralin sa Tandaan Mo – pah 175 LM

Punan ng datos ang talahanayan


tungkol sa gawaing Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya,
pangkabuhayan at hamon na Gawin at pasagutan ang bahaging sumangguni sa evaluation notebook. Gawin at sagutan ang bahaging Gawin at sagutan ang bahaging
I. Pagtataya ng aralin
kinakaharap nito. Natutuhan Ko – pah. 169-170 LM Tunghayan ang pagtataya sa Natutuhan Ko – pah. 175-176 LM Natutuhan Ko – pah. 175-176 LM
Tunghayan ang pagtataya sa Evaluation Notebook
Evaluation Notebook
J. Karagdagang gawain para sa takdang
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. bata. bata. bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
School STA. RITA ELEMENTARY SCHOOL Grade Four
GRADE 4 Teacher BIENVINIDO C. CRUZ JR. Learning Area MAPEH
Week/Teaching Date September 11 – 15, 2017 Quarter: Second Quarter
Daily Lesson Log
Oras Checked by:

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


WEEK 5
September 11 September 12 September 13 September 14 September 15
MUSIC ARTS P.E. HEALTH HEALTH
Objectives Natutukoy ang pitch name ng -Natutukoy ang pagkakaiba ng mga 1.Nakasusunod sa alintuntunin ng 1.Nailalarawan ang pagdaloy ng 1.Nailalarawan ang pagdaloy ng
leger line ng G clef staff. disenyo na may motif mula sa Luzon, laro. mga nakakahawang mga sakit sa mga nakakahawang mga sakit sa
(MU4ME-IIc3) Visayas at Mindanao.(A4PL-Id) 2.Natutukoy ang kahalagahan ng laro pamamagitan ng chian infection. pamamagitan ng chian infection.
-Nakaguguhit ng mga disenyo na may sa pagpapaunlad ng mga sangkap ng
motif sa retaso para sa maging Physical fitness.
lagayan ng barya. 3.Nakakikilos nang mabilis at maliksi
-Napapahalagahan ang ibat –ibang habang naglalaro.
motif na gamit ng mga pangkat
etniko sa pamamagitan ng paggamit
nito sa mga disenyo.

Demonstrates understanding of lines,


a.Content Standards Recognizes the musical symbols color, shapes, space, and proportion Demonstrates understanding Understand the nature and Understand the nature and
and demonstrates through drawing. ofparticipation and assessment of prevention of common prevention of common
understanding of concepts _Demonstrates understanding of physical activities and physical fitness. communicable diseases. communicable diseases.
pertaining to melody. lines, color, shapes, space and
proportion through drawing.

Analyzes melodic movement -Sketches and paints a landscape or Participates and assess performance in Consistently practices personal and Consistently practices personal and
and range and be able to create mural using shapes and colors physical activities. environmental measures to prevent environmental measures to prevent
b. Performance Standards and perform simple melodies. appropriate to the way of life of the and control common communicable and control common communicable
cultural community. diseases. diseases.
_realizes that the choice of colors to
use in a landscape gives the mood of
feeling of a painting.
_sketches and paints a landscape OR
MURAL using shapes and colors
appropriate to the way of life of the
cultural community
-Realize that the choice of colors to
use in a landscape gives the mood or
feeling of a painting.

Recognizes the meaning and use


of G-clef. (MU4ME-IIc3) Sketches and paints a landscape or
c. Learning Competencies/ Objectives. mural using shapes and colors Describes the skills involved in the Enumerates the different elements Enumerates the different elements
Write the LC Code for each appropriate to the way of life of the games.(PE4GS-IIb-2) in the chain of infections..(H4DD- in the chain of infections..(H4DD-
cultural community..(A4EL-IId) IIb-10) IIb-10)
II.CONTENT ARALIN 4: Ang Pitch name sa ARALIN 5: Krokis ng Pamayanang ARALIN 5:Patintero ARALIN 5: Daloy ng Impeksiyon, ARALIN 5: Daloy ng Impeksiyon,
Leger Line Kultural Mabilis ang Aksiyon Mabilis ang Aksiyon
III.LEARNING RESOURCES
A.References
1.Teacher’s Guide pages TG p.62-66 TG p.243-246 TG p.34-35 TG p.140-142 TG p.140-142
2.Learner’s Materials pages LM p.49-52 LM p.192-195 LM p.96 -100 LM p.295-301 LM p.295-301
3.Textbook pages
4.Additional Resources from Learning
Resources (LR) Portal
Lapis, tsart, larawan,, manila paper, Tsart ng mga gawain, ,chalk , pito Tsart, larawan, manila paper, pentel Tsart, larawan, manila paper, pentel
B. Other Learning Resources Manila paper, pentel pen, tsart. water color, ruler, pambura pen pen

IV.PROCEDURES
Balik-aralan ang nakaraang Itanong: Ipagawa sa mga bata ang Balik-aralan ang nakaraang aralin. Balik-aralan ang nakaraang aralin.
A.Review previous lesson or aralin. Paano nakatutulong ang mga kulay at pampasiglang Gawain na ginawa sa Tanong: Tanong:
presenting the new lesson. Ipaawit ang sumusunod na so- hugis sa paglalarawan ng kultura ng nakaraang aralin. Ano-ano ang mga uri ng mikrobyo o Ano-ano ang mga uri ng mikrobyo o
fa-syllable at pitch name sa G- isang pamayananng cultural. Sagutin ang mga sumusunod na phatogens na maaring makuha sa phatogens na maaring makuha sa
clef. tanong na makikita sa LM p.96 kapaligiran . kapaligiran .
Simulan Natin

Magpakita ng tsart o flashcard Magpakita ng larawanng Magpakita ng larawan ng isang laro Magpakita ng larawan.at Magpakita ng larawan.at
B. Establishing the purpose to the ng Kodaly Hand sign. pamayanang cultural mula sa Luzon, at ipahula kong anong laro ang nasa magtanong tungkol sa larawang magtanong tungkol sa larawang
lesson. Basahin ang musical scale gamit Visayas, at Mindanao. Surinn ang larawan.Ipaalala sa mga bata ang mga kanilang nakikita. kanilang nakikita.
ang mga pitch name. bawat larawan.TG p.244 dapat tandaang mga sangkap ng -Ano-ano ang maaring dahilan ng -Ano-ano ang maaring dahilan ng
Awitin ang musical scale gamit Itanong: Physical fitness. pagkakasakit ng isang tao. pagkakasakit ng isang tao.
ang mga so-fa-syllable. - Ano ang pagkakaiba at pagkatulad Itanongangmgasumusunod: -Ano amng ginagawa ng batang -Ano amng ginagawa ng batang
Itanong: ng bawat isaayon sa uri ng kanilang -Ano laro ang nasa larawan? nasa mga larawan? nasa mga larawan?
-Ano ano ang mga pitch name kapaligiran? -Ano ang kasanayan ng isang larong Tama ba ang ginawa ng bata sa Tama ba ang ginawa ng bata sa
na inyong nakita sa tsart. AnoBatay sa inyong obserbasyon, ito? larawan A at larawan B? Bakit? larawan A at larawan B? Bakit?
paano binuo ang krokis o detalye ng Sa iyong palagay, ano-ano ang Sa iyong palagay, ano-ano ang
apat na larawan? maaring maging dulot ng ubo at maaring maging dulot ng ubo at
-Ano ang inyong napupuna sa mga sipon sa ibang tao? sipon sa ibang tao?
linyang ginamit? Sa sukat ng mga
bagay sa larawan?
Ipakita ang tsart ng awit Panlinangna Gawain Panlinangna Gawain: Magpakita ng tasrt ng sangkap ng Magpakita ng tasrt ng sangkap ng
C. Presenting examples/ instances of “Bandang Musika”(Iparinig o Pagpakita ng isang larawan sa Magkaroon ng Gawain na nagtataglay kadena ng impeksiyon (Chain of kadena ng impeksiyon (Chain of
the new lesson basahin o awitin ang awit kung paggawa ng krokis o pagguhit ng ng Physical fitness. (invasion game- Impection) Impection)
ang guro ay marunong ng awit landscape gamit ang elemento at Patintero) Itanong: Itanong:
na ito.) prinsipyo ng sining na Proporsiyon. (Paligsahan sa Pagbibigay ng mga -Ano ano ang mga sangkap ng -Ano ano ang mga sangkap ng
Itanong: .TG p.245 Gabay o tuntunin ng laro) kadena ng impeksiyon? kadena ng impeksiyon?
-Ituro ang awit gamit ang rote Itanong: Ipatukoy ang mga kasanayang Ano ang dalawang uri ng Ano ang dalawang uri ng
method . -Ano ang napapansin ninyo sa nililinang sa Gawain at itanong ang impeksiyon? impeksiyon?
Awitn /basahin ang notation larawan? kahalagahan ng pakikilahok sa mga Ano ang maaring sanhi na masalin Ano ang maaring sanhi na masalin
gamit ang mga so-fa-syllable. -Maganda at maayos ba silang gawaing katulad nito. ang sakit na ito sa ating katawan? ang sakit na ito sa ating katawan?
-Basahin ang mga pitch name ng tingnan? Bakit? Paano masugpo ang mga sakit na Paano masugpo ang mga sakit na
awiting “Bandang Musika.” ito? Ano ang dapat nating gawin? ito? Ano ang dapat nating gawin?
-Awitin nang sabay-sabay ang
awit.
Itanong: Itanong: -Ano ang kahalagahan ng isang laro? Ano ang paraan ng pagsasalin o Ano ang paraan ng pagsasalin o
D. Discussing new concepts and -Anong elemento ng sining ang -Paano maisasagawa ng maayos ang paglilipat ng mikrobyo sa ibang tao? paglilipat ng mikrobyo sa ibang tao?
practicing new skills # 1 -Ano ang napansin nyo sa ginamit upang malaman natin na ang bawat pagsubok upang manalo sa -Ano ang mga -Ano ang mga
notation? isang bagay ay tama ang kaniyang isang laro? palatandaan/simtomaas kung palatandaan/simtomaas kung
-Ano-ano ang mga nota makikita taas at laki upang makatotohanan Ano ang pakiramdam nyo pagkatapos nahawaan ka ng sakit? nahawaan ka ng sakit?
sa awit na ito? ang isang dibuho.?(Proporsiyon) ng laro? -Ano ang maaring mangyari kung -Ano ang maaring mangyari kung
Anong mga pitch name ang -Tama ba ang proporsiyon ng taong ikaw ay nahawaan ng sakit- Ano ang ikaw ay nahawaan ng sakit- Ano ang
makikita sa limguhit? nakatayo sa tabi ng bahay kung hindi dapat gawin upang makaiwas sa dapat gawin upang makaiwas sa
siya makapapasok sa loob dahil sa sakit na dala ng mikrobyo. sakit na dala ng mikrobyo.
laki? Ang Puno, ang bahay?

Pangkatinangklase: Hatiin sa klase sa tatlong pangkat: Pangkatang Gawain: Pangkatin ang mga mag-aaral sa Pangkatin ang mga mag-aaral sa
E. Discussing new concepts and Unangpangkat: Unang Pangkat: Bumuo ng dalawang pangkat.Ihanda tatlong grupo. Bigyan ng tatlong grupo. Bigyan ng
practicing new skills # 2 Awitin ang mga pitch name ng Gumuhit ng proporsyon ng ulo sa ang paglalaruan ng mga bata para sa kanikaniyang Gawain ang bawat kanikaniyang Gawain ang bawat
Kodaly Hand sign. katawan. larong patintero at ang pamamaraan kasapi nito. kasapi nito.
IkalawangPangkat: Ikalawang Pangkat: sa paglalaro nito. LM p98.Pagkatapos -Unang pangkat: -Unang pangkat:
Lagyan ng pitch name ang Gumuhit ng proporsyon ng tao sa ng laro, itanong sa mga bata kung Imolde gamit ang clay ang Imolde gamit ang clay ang
unang limguhit ng awiting” bahay. anong mga skill-related components pathogens na bacteria at alamin pathogens na bacteria at alamin
Bandang Musika.” Ikatlong Pangkat: ang ginamit sa laro.Pag-usapan ang ang katangian nito na makikita sa ang katangian nito na makikita sa
Ikatlong Pangkat: Gumuhit ng proporsyon ng bulaklak mga naging karanasan sa paglalaro. tsart LM p.298 tsart LM p.298
Isulat sa patlang ang pitch name sa plorera. Pangalawang pangkat: Pangalawang pangkat:
na makikita sa mga leger line ng Imolde gamit ang clay ang Imolde gamit ang clay ang
G-clef staff.(Hal.LM p.51) pathogens na virus at alamin ang pathogens na virus at alamin ang
katangian nito na makikita sa tsart katangian nito na makikita sa tsart
LM p.299 LM p.299
Pangatlong pangkat: Pangatlong pangkat:
Imolde gamit ang clay ang Imolde gamit ang clay ang
pathogens na fungi at parasitic pathogens na fungi at parasitic
worms at alamin ang katangian nito worms at alamin ang katangian nito
na makikita sa tsart LM p.299 na makikita sa tsart LM p.299

Sabihin: GawaingPansining (sumangguni sa Bumuo ng pangkat na may apat o Isulat sa loob ng kadena ng Isulat sa loob ng kadena ng
F. Developing Mastery (Leads to Ang Leger line ay matatagpuan LM Gawin p.187) limang kasapi. Gumawa ng ulat impeksiyon kung paano naipapasa impeksiyon kung paano naipapasa
Formative Assessment 3 sa ibabaw o ilalim ng staff. Ang Angmga mag-aaral ay guguhit ng tungkol sa patinter na inyong nilaro at ang sumusunod ng sakit.Dayagram ang sumusunod ng sakit.Dayagram
pitch name na makikita sa isang landscape ng pamayanan sa ipakita ito sa harapan. refer to LM p.300 Pagyamaninnatin. refer to LM p.300 Pagyamaninnatin.
unang puwang sa ibaba ng staff kabundukan o kagubatan, tabing
ay D. C naman ang nasa unang dagat, at urbanisadong lungsod na
leger line at B ay matatagpuan kanilang gagawin bilang isang gawain
sa ilalim ng unang leger line sa pansining batay sa hakbang sa
ibaba ng staff.Matatagpuan paggawa na makikita sa LMp.193
naman ang pitch name na A sa Gawin
unang leger line sa ibabaw ng
staff at G ang sa unang puwang
sa ibabaw ng staff.
Ang mga awit na ating inaawit Itanong: Itanong: Itanong: Itanong:
G. Finding practical applications of ay may katumbas na mga pitch 1Paano nakakatulong ang 1.Ano ang naidulot ng pagsasagawa ng -ano ang maidudulot na panganib -ano ang maidudulot na panganib
concepts and skills in daily living name at musical symbol upang proporsyon sa paggawa ng krokis ng mga pagsubok na nabanggit? kung hindi maagapan ng lunas ang kung hindi maagapan ng lunas ang
malaman ang nakatatakda na isang tanawin? 2.Ano ang kahalagahan ng bawat inyong sakit? inyong sakit?
tono ng mga note sa staff at ang 2.sa ginawa mong detalye, paano pagsubok sa ating katawan? -Ano ang dapat gawin upang -Ano ang dapat gawin upang
leger line na ito ay gabay upang ginagawang malayo ang isang bagay 3.Paano mo hihikayatin ang iyong makaiwas sa sakit ? makaiwas sa sakit ?
maintindihan ang pagbabasa ng at gayon din, paano mo ginawang mag-aaral na ayaw isagawa ang -Paano mo mapanatiling mabuti ang -Paano mo mapanatiling mabuti ang
mga note na isang mahalagang mas malapit ang isang bagay sa pagsubok na nabanggit? iyong kalusugan upang makaiwas sa iyong kalusugan upang makaiwas sa
bahagi sa pag-aaral ng musika. iginuhit mong larawan? 4.Anong kakayahan ang kailangan nakakahawang sakit? nakakahawang sakit?
3.Bilang isang mag-aaral, paano mo upang mabilis at hindi agad taya sa -Ano ang maipapayo mo sa -Ano ang maipapayo mo sa
maipakikita ang paggalang at laro? mamayanan upang maiwasan ang mamayanan upang maiwasan ang
pagpapahalaga sa kultura n gating epedenya ng nakakahawang sakit? epedenya ng nakakahawang sakit?
mga kapatid na kabilang sa mga
pamayanang kultural.
4. Ano ang nakatutuwang karanasan
mo habang isinasagawa ang
pagpipinta ng krokis ng pamayanang
kultural?

H. Making generalizations and Ano angleger line? - Ano ang proporsyon? Ano ano ang mga sangkap ng Ano ano ang mga sangkap ng
abstractions about the lesson -Ano-ano ang mga pitch name - Paano magagamit ang kaalaman sa Anong laro ang ating ginawa kanina? kadena ng impeksiyon? kadena ng impeksiyon?
ang matatagpuan sa leger line proporsyon sa paglikha at pagguhit? Anong uri ng laro na ang layunin nito Ano ang dalawang uri ng Ano ang dalawang uri ng
-Ano ang kahalagahan ng leger -Paano nakakatulong ang proporsyon ay lubusin o pasukin ng kalaban ang impeksiyon? impeksiyon?
line sa isang komposisyong sa paggawa ng krokis ng isang iyong teritoryo. Ano ang maaring sanhi na masalin Ano ang maaring sanhi na masalin
musical? tanawin? ang sakit na ito sa ating katawan? ang sakit na ito sa ating katawan?
Paano masugpo ang mga sakit na Paano masugpo ang mga sakit na
ito? Ano ang dapat nating gawin? ito? Ano ang dapat nating gawin?
Panuto: Isulat sa patlang ang Sumangguni sa LM SURIIN NATIN -Sumangguni sa LM,p. 301 -Sumangguni sa LM,p. 301
I.Evaluating learning pitch name na makikita sa mga -Sumanggunisa LM, SURIIN p.194 p.99 Isulat ang Tama o Mali. Isulat ang Tama o Mali.
leger line ng G-clef staff.
LM p.52 N0.1

Iguhit sa G-clef ang mga pitch Magkaroon din ng panahon sa


J. Additional activities for application name na matatagpuan sa mga pagsasaliksik kung ano pang mga ibat-
or remediation leger line. Gumamit ng mga ibang uri ng Invasion game.
whole note para isalarawan
ito.TG p.66
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. bata. bata. bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like