You are on page 1of 4

ARELLANO UNIVERSITY

53 General Kalentong St. Mandaluyong


Senior High School Program

BANGHAY ARALIN SA PAGBASA AT PAGSUSURI NG IBA’T IBANG TEKSTO


TUNGO SA PANANALIKSIK
Grade 11

PAMANTAYANG PANGNILALAMAN:
Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili,
pamilya, komunidad, bansa at daigdig

PAMANTAYAN SA PAGGANAP:
Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at
panlipunan sa bansa

UNANG LINGGO: Nobyembre 25-29, 2019

Baitang at Seksyon:

HUMSS 1 TTH/6:30 AM-8:30 AM

ABM 2 MWF/6:30 AM-7:50 AM

HUMSS 2 MWF/7:50 AM-9:10 AM

STEM 1 MWF/9:25 AM-10:50 AM

ABM 2 MWF/6:30 AM-10:45 AM

I. Paksang Aralin: Mga Konseptong Kaugnay sa Pagbasa

II. Layunin:
A. Natutukoy ang kahulugan at kahalagahan ng pagbasa
B. Nasusuri ang iba’t ibang uri ng pagbasa
C. Naisasagawa ang mga hakbang sa pagbasa
III. Sangunian: Modyul sa mga Uri ng Teksto
Inihanda nina Dr. Ifurung at Prof. Adri
IV. Pamamaraan
A. Panimula:
a. Pagbati
b. Pagpapanatili ng kalinisan at kaayusan ng silid-aralan
c. Pagtsek ng mga liban sa klase
B. Balik-Tanaw:
Batay sa dating kaalaman at karanasan ng mga mag-aaral, itatanong ng
guro ang kahulugan o depinisyon ng pagbasa.
C. Pagganyak:
Ipapaliwanag ng mga mag-aaral ang mga sumusunod na pahayag:
a. “Walang pagbasa kapag walang pag-unawa.”
b. “If we encounter a man of rare intellect, we should ask him what
books he reads.” – Ralph Waldo Emerson
D. Proseso nang Pagkatuto
a. Activity:
Ang guro ay magbibigay ng mga kahulugan ng pagbasa at
ipapaliwanag ng mga mag-aaral ang bawat isa sa pamamagitan ng paggamit ng isa
hanggang dalawang pangungusap sa loob lamang ng labinlimang minuto.
b. Analysis:
Batay sa kahulugang ibinigay hinggil sa pagbasa, tutukuyin ng mga
mag-aaral ang kahalagan ng pagbasa.
c. Abstract:
Pagkatapos alamin ng mga mag-aaral ang kahulugan at
kahalagahan ng pagbasa, tatalakayin ng guro ang iba’t ibang uri ng pagbasa at mga
hakbang nito.
d. Application:
Ang guro ay magbibigay ng pagsusulit hinggil sa natapos na aralin.

Prepared by: Ms. Realine B. Mañago


Teacher

Checked by: Ms. Ivy N. Caliwliw


Filipino Coordinator

Noted by: Mr. Janno H. Vizco


Academic Coordinator

Approved by: Ms. Vilma S. Dominguez


Principal
ARELLANO UNIVERSITY
53 General Kalentong St. Mandaluyong
Senior High School Program

BANGHAY ARALIN SA PAGBASA AT PAGSUSURI NG IBA’T IBANG TEKSTO


TUNGO SA PANANALIKSIK
Grade 11

PAMANTAYANG PANGNILALAMAN:
Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili,
pamilya, komunidad, bansa at daigdig

PAMANTAYAN SA PAGGANAP:
Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at
panlipunan sa bansa

IKALAWANG LINGGO: Disyembre 2-6, 2019

Baitang at Seksyon:

HUMSS 1 TTH/6:30 AM-8:30 AM

ABM 2 MWF/6:30 AM-7:50 AM

HUMSS 2 MWF/7:50 AM-9:10 AM

STEM 1 MWF/9:25 AM-10:50 AM

ABM 2 MWF/6:30 AM-10:45 AM

I. Paksang Aralin: Mga Konseptong Kaugnay sa Pagbasa

II. Layunin:
A. Nakikilala ang mga teorya sa pagbasa
B. Natutukoy ang mga tulong sa pag-unawa sa pagbasa
C. Naisasagawa ang mga kasanayan sa pagbasa
III. Sangunian: Modyul sa mga Uri ng Teksto
Inihanda nina Dr. Ifurung at Prof. Adri
IV. Pamamaraan
A. Panimula:
a. Pagbati
b. Pagpapanatili ng kalinisan at kaayusan ng silid-aralan
c. Pagtsek ng mga liban sa klase
B. Balik-Tanaw:
Ang guro ay magbibigay ng mga tanong hinggil sa nakaraang aralin na
sasagutin ng mga mag-aaral
C. Pagganyak:
a. Ibibigay ng mga mag-aaral ang singkahulugan at kasalungat na
kahulugan ng mga salitang ibibigay ng guro.
b. Ang guro ay magbibigay ng mga hiram na salita at tutukuyin ng mga
mag-aaral saang bansa ito nagmula.
c. Mula sa diksyunaryo, ibibigay ng mga mag-aaral ang kahulugan ng
mga salitang ibibigay ng guro at magbibigay din sila ng sariling depiniyon sa mga
salitang ito.
D. Proseso nang Pagkatuto
a. Activity:
Ang guro ay magbibigay ng mga gawain kaugnay sa mga tulong sa
pag-unawa sa pagbasa.
b. Analysis:
Susuriin at ipapaliwanag ng mga mag-aaral ang mga teorya sa
pagbasa batay sa kanilang karanasan.
c. Abstract:
Pagkatapos alamin ng mga mag-aaral ang mga paraan at teorya sa
pag-unawa ng binasang teksto, ang guro ay magbibigay ng pagsusulit hinggil dito.

Prepared by: Ms. Realine B. Mañago


Teacher

Checked by: Ms. Ivy N. Caliwliw


Filipino Coordinator

Noted by: Mr. Janno H. Vizco


Academic Coordinator

Approved by: Ms. Vilma S. Dominguez


Principal

You might also like